หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า Roger Dragon S Lufy คือญาติกันป่าว... มีภาพด้านในให้ตัดสิน...  (อ่าน 12825 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?

ขอบคุณภาพจากเว็บ ???

ผมว่า Roger Dragon S Lufy น่าจะสายเลือดเดียวกันนะ เห็นหน้าตาคล้ายๆกันหมด
เท่าที่ดูแล้ว เหมือนเอสกับดราก้อนหน้าตาค่อนข้างคล้ายกันมากว่า(ดูที่ตา)  ส่วนลูฟี่หน้าตาก็คล้ายโรเจอร์มาก(ดูที่ปาก)
โรเจอร์ก็คล้ายกับดราก้อน(ดูที่จมูก)  แต่ผมนี่คล้ายๆกันหมด...

แล้วทำไมดราก้อนถึงไม่มีคิ้วอ่ะ อีกอย่างทำไมต้องสักที่ใบหน้าด้วย???

ช่วยแสดงความคิดเห็นกันมาหน่อย หรือถ้ามีข้อมูลจริงๆ ช่วยแปะ หรือแสดงหลักฐานให้เห็นด้วยนะครับ

*great*
ปล.ทั้งหมดคือคำถาม ความคิดเห็นส่วนตัวครับ....

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?

สักวัน Lufy จะได้พบกับ กับตัน แจ็ค สแปร์โรล ภาพนี้คือหลักฐานยืนยันได้เป็นอย่างดี  หุหุ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 08 ม.ค. 2012 เวลา 14:24:17 โดย เดามั่วมั่ง »

pure2103

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
จะบอกว่า แม่ลูฟี่ มีชู้ กับ โรเจอร์สินะ *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 07 ม.ค. 2012 เวลา 19:37:58 โดย pure2103 »

yui

• *
  • มิตรภาพไม่ได้ขึ้นอยู่กับเวลาที่คบหา. จริงไหม>Mr.2
คิดว่าคงเป็นคนในตระกูลเดียวกันค่ะ มี D เหมือนกัน แต่ว่าภาพนี้น่ารักมากๆๆ ค่ะชอบสุดๆ
สำหรับโจรสลัด ถ้ากัปตันยังไม่อนุญาตให้ออกจากกลุ่ม ก็จะทิ้งกลุ่มไปไม่ได้

อุซป(โซเงคิง) One-Piece

eak_a7x

• *
ถ้าผมจะบอกว่า จริง ๆ แล้ว ลูฟี่เป็นลูกของโรเจอร์คับ

คุณจะเชื่อมั้ย ?

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ไม่

popolala

• *
ภาพที่คุณนำมานั้นไม่ลายเส้นของ อ.โอดะ แต่อย่างไร แต่เป็นภาพของพวก แฟนอาร์ตที่ทำขึ้นมา ดังนั้นส่วนที่มันคล้ายกันตรงนั้นตรงนี้บ้าง เราจะเอามาประเด็นคงไม่ได้

...แต่ถ้าให้ผมเดาว่าเป็น ญาติ กันไหม .. ผมตอบได้เลยว่า "น่าจะเป็นครับ" เหตลุก็เพราะมี D เป็นชื่อกลางเหมือนกัน

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
เข้ามาเนี่ยน เฉยๆ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

SouthSide

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • welcome to the south
ลูฟี่เป็นลูกดราก้อน100% การ์ปเป็นคนบอกเองเลยน๊ะ  *glad* *glad*

skeptical

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ที่มีชื่อกลางเหมือนกัน แต่ไม่ใช่ญาติกันก็มีเยอะแยะจ้า หาได้ทั่วไป แต่คนปกติเขาไม่ค่อยตั้งชื่อกลางกัน

edit: เพิ่มลิ้งค์
http://pirateonepiece.blogspot.com/2010/03/marine-vice-admiral-jaguar-d-saul-d.html

ปล. รูปนั้นมัน แฟนอาร์ตจ๊ะ เขาจะวาดยังไงก็ได้ ไม่ใช่ของจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 00:03:08 โดย skeptical »

icekungza9

• *
  • กัปตันกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง
เอส เหมือน ดราก้อน
ลูฟี่ เหมือน โรเจอร์  *rip*

enathan

• *
ถ้าผมจะบอกว่า จริง ๆ แล้ว ลูฟี่เป็นลูกของโรเจอร์คับ

คิดเหมือนผมเลย55555  ฟันธง *attack*

panndora

• บุคคลทั่วไป

ไม่เชื่อคะ แค่ตอนรูจคลอดเอส ก็ต้องอุ้มท้องเกือบ 2 ปีแล้ว
นี่ถ้าลูฟี่เป็นลูกโรเจอร์แม่ลูฟี่ต้องอุ้มท้องกี่ปีละคะ 5 ปี??

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *

ไม่เชื่อคะ แค่ตอนรูจคลอดเอส ก็ต้องอุ้มท้องเกือบ 2 ปีแล้ว
นี่ถ้าลูฟี่เป็นลูกโรเจอร์แม่ลูฟี่ต้องอุ้มท้องกี่ปีละคะ 5 ปี??

ตอบได้เฉียบ . . เปิดประเด็น  *dead* *dead*