หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โทบิคือไครกันแน่เรามาตัดออกไปทีละคนกันเลย  (อ่าน 42081 ครั้ง)

lactacid

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: โทบิคือไครกันแน่เรามาตัดออกไปทีละคนกันเลย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 11:08:46 »
ผมคิดว่า เป็น !!!! โทบิรามะ เซ็นจู โฮคาเงะรุ่นที่ 2 !!! แน่นอน ขอฟันธงอย่างสุดใจ
โทบิ คงย่อมาจาก โทบิรามะ แน่นอน  *haha* *haha* *haha* *haha* *damage* *damage* *damage*
มาดูเหตุผลกัน 
1. มันไม่เคยใช้พลังของเนตรวงแหวนแม่แต่นิดเดียว
2.มันใช้แต่พลังเคลื่อนย้ายชั่วพริบตา(มั้ง ผมเรียกไม่ถูก) ซึ่งเป็นพลังเนตรวงแหวนของโอบิโตะ (อาจจะไปแย่งมาจากศพ) คนที่จะใช้วิชานี้ได้ต้องมีจักกระเยอะพอสมควร(มาก) ซึ่งคนตระกูลเซ็นจู มีเยอะ(อยู่แล้ว)
3.มันไม่เคยหลับตาเลยแม้แต่ครั้งเดียว เหมือนกับคาคาชิ ซึ่งเอาเนตรวงแหวนคนอื่นมาใส่
4.อย่าลืมสิว่า รุ่นที่2 มันเป็นคนคิดคาถา สัมพเวสีคืนชีพ ดังนั้นมันจึงรู้ข้อดีข้อเสียของคาถาอย่างแน่นอน
5.โฮคาเงะบ้าอะไรจะกากได้ขนาดนั้นโดนนินจากากๆ20กว่าคนรุมฆ่าตาย ไม่เวอร์ไปหน่อยเหรอ แล้วอย่าคิดว่าเป็นนิจาระดับเดียวกันนะ นินจาระดับเดียวกับคาเงะของ5หมู่บ้านหน่ะหายากจะตายไป
6.สุดท้าย มาดาระน่าจะอยู่ถึงแค่รุ่นที่2 เพราะคนเราอายุไม่ยืนยาวขนาดนั้นหรอก คงไม่ใช่คนตระกูลอุซึมากินะ หึหึ  *attack* *attack* *attack* *attack*

ปล.ขอเดาว่ามันอาจจะแยกจักกระมันเป็นสองส่วนไว้อย่างแน่นอน(เหมือนซึจิคาเงะคนนั้นไง ฮ่าๆๆๆ  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*)มันเป็นคนคิดคาถา คงไม่โง่ขนาดนั้นหรอก ฮ่าๆๆๆ *haha* *haha* *haha* *haha*
แล้วมันจะมาก่อสงครามเพื่อไรง่ะ โดนไอเทพมรณะ รับประทานไปแล้วด้วยไม่ใช่เรอะ

kawee1994

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: โทบิคือไครกันแน่เรามาตัดออกไปทีละคนกันเลย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 16:51:09 »
โทบิ อาจเป็นรุ่น 2 ก็อาจเป็นไปได้

รุ่น 2 มันอาจหาคนหน้าเหมือนตน

แล้วล้างสมองปลูกฝังความคิดให้คนนั้นเป็น รุ่น 2 แทน

แล้วตอนสู้กะ กินคาคุ-คินคาคุ รุ่น 2 ก็ใช้คาถาลวงตา

(สมัยนั้นวิชาลวงตาของรุ่น 2 ถือว่าแกร่งที่สุด แม้แต่คนอุจิวะยังสู้ไม่ได้)

ทำเป็นว่าตนตายเลยเอาคนหน้าเหมือนรุ่น 2 ออกมาทำนองนี้

แล้วที่โอโรจิอันเชินมา ก็อาจอันเชินตัวปลอมก็ได้

buekkung

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 17:48:40 »
โทบิ อาจเป็นรุ่น 2 ก็อาจเป็นไปได้

แล้วล้างสมองปลูกฝังความคิดให้คนนั้นเป็น รุ่น 2 แทน

แล้วตอนสู้กะ กินคาคุ-คินคาคุ รุ่น 2 ก็ใช้คาถาลวงตา

(สมัยนั้นวิชาลวงตาของรุ่น 2 ถือว่าแกร่งที่สุด แม้แต่คนอุจิวะยังสู้ไม่ได้)

ทำเป็นว่าตนตายเลยเอาคนหน้าเหมือนรุ่น 2 ออกมาทำนองนี้

แล้วที่โอโรจิอันเชินมา ก็อาจอันเชินตัวปลอมก็ได้

รุ่นที่ 2 คาถาลวงตาเก่งขนาดอุจิวะยังต้องกลัว  *attack* *attack* *attack* *attack* ผมเพิ่งรู้นะเนี่ย

ส่วคนที่คนที่อัญเชิญมา คือคาบูโตะต่างหากครับ ฮ่าๆๆๆ แล้วอีกอย่างตัวนั้นมันเป็นตัวจริงครับ เพราะมันพูดทำนองว่าอีกตัวเป็นตัวปลอมของมัน !!!   *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *attack* *attack* *attack* *attack*

แล้วที่ผมขำอีกอย่าง อันนี้เดาเล่นๆนะ โทบิทรงผมมันก็คล้ายๆ ยามาโตะอยู่น้า ฮ่าๆๆ
แล้วมันดันใส่ที่ครอบหัวซึ่งเหมือนกับรุ่นที่2อยู่ด้วย ฮ่าๆๆๆ  *attack* *attack* *attack* *attack* *haha* *haha* *haha* *haha*

ผมว่านี้อาจะเป็นไปได้นะ หึหึหึหึ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 18:18:32 โดย buekkung »

kawee1994

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 18:00:17 »
สมัยนั้นคนอุจิวะ ไม่ค่อยเทพ เพราะ ไม่ค่อยมีบท

*hoho*

klaobrmeiei

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 19:58:34 »
ไม่ใช่โฮคาเงะรุ่นไหนๆทั้งนั้น 99.9999999999999999999999%เลย

รุ่น2ผมขาวนะ แถมสัมพเวสี เปนการอัญเชิญวิญญาณ คนบ้าอะไรจะมีวิญญาณ2ดวงห้าาาาา *damage* *damage*

แถมคินคาคุกินคาคุ มันกากเร๊ออ มีพลัง9หางด้วย แถมมันเปนการ"รอบโจมตี"

รุมสะกำ รุ่น2จะไหวมั้ย ถึงจะเปนโอคาเงะก้อเห่อะ

เรื่องเนตรโอบิโตะ เนตร2ข้างมันมีพลังที่คล้ายกัน แต่ไม่เหมือนกันนะ คาคาชิมันยังใช้ไม่คล่องต่างหาก แถมไม่ใช่คนจักระเยอะเหลือเฟือขนาดนั้น

โทบิมันอาจเปนตระกูลอุจิวะจึงทำให้ชินกับการใช้เนตรวงแหวน จึงใช้จักระไม่เยอะเท่าไหร่ หรืออาจเปนคนนอกที่มีจักระที่เยอะพอสมควรก้อได้

คาถาของรุ่น4 กับโอบิโตะ ไม่เกี่ยวกันเลย รุ่น4จะหายตัวต้องประสานอิน แต่โทบิไม่ต้อง เหนได้ชัดว่า คนละอย่างกัน

buekkung

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 23:39:12 »
ไม่ใช่โฮคาเงะรุ่นไหนๆทั้งนั้น 99.9999999999999999999999%เลย

รุ่น2ผมขาวนะ แถมสัมพเวสี เปนการอัญเชิญวิญญาณ คนบ้าอะไรจะมีวิญญาณ2ดวงห้าาาาา *damage* *damage*

แถมคินคาคุกินคาคุ มันกากเร๊ออ มีพลัง9หางด้วย แถมมันเปนการ"รอบโจมตี"

รุมสะกำ รุ่น2จะไหวมั้ย ถึงจะเปนโอคาเงะก้อเห่อะ

เรื่องเนตรโอบิโตะ เนตร2ข้างมันมีพลังที่คล้ายกัน แต่ไม่เหมือนกันนะ คาคาชิมันยังใช้ไม่คล่องต่างหาก แถมไม่ใช่คนจักระเยอะเหลือเฟือขนาดนั้น

โทบิมันอาจเปนตระกูลอุจิวะจึงทำให้ชินกับการใช้เนตรวงแหวน จึงใช้จักระไม่เยอะเท่าไหร่ หรืออาจเปนคนนอกที่มีจักระที่เยอะพอสมควรก้อได้

คาถาของรุ่น4 กับโอบิโตะ ไม่เกี่ยวกันเลย รุ่น4จะหายตัวต้องประสานอิน แต่โทบิไม่ต้อง เหนได้ชัดว่า คนละอย่างกัน

ผมไม่ได้พูดว่าโอบิโตะเกี่ยวกับรุ่นที่4นะครับ *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

มันคนละอย่างกันอยู่แล้วไปอ่านดีๆนะ ของรุ่นที่4ต้องประสานอิน ของ โฮบิโตะไม่ต้อง(มั้ง) ผมไม่แน่ใจ

แล้วคาคาชิผมก็เห็นเหมือนมันจะไม่ได้ประสานอินเลยนะ (อันนี้ผมไม่แน่ใจ) เพราะตอนที่ตัดแขนเดอิ มันประสาน แต่ตอนที่สู้กับเพนมันไม่ได้ประสาน

อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ นี่มันการ์ตูนไม่ใช่เรื่องจริง แล้วอย่าบอกว่ามันจะเวอร์นะ  เพราะเราไม่มีทางที่จะรูเดีไปกว่าคนเขียนหรอก ครับ

*dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 00:41:53 »

ผมไม่ได้พูดว่าโอบิโตะเกี่ยวกับรุ่นที่4นะครับ *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

มันคนละอย่างกันอยู่แล้วไปอ่านดีๆนะ ของรุ่นที่4ต้องประสานอิน ของ โฮบิโตะไม่ต้อง(มั้ง) ผมไม่แน่ใจ

แล้วคาคาชิผมก็เห็นเหมือนมันจะไม่ได้ประสานอินเลยนะ (อันนี้ผมไม่แน่ใจ) เพราะตอนที่ตัดแขนเดอิ มันประสาน แต่ตอนที่สู้กับเพนมันไม่ได้ประสาน

อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ นี่มันการ์ตูนไม่ใช่เรื่องจริง แล้วอย่าบอกว่ามันจะเวอร์นะ  เพราะเราไม่มีทางที่จะรูเดีไปกว่าคนเขียนหรอก ครับ

*dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*
ตอน คาคาชิ ตัดแขนเดอิดาระ ต้องประสานอิน ขาล เพื่อรวบรวมจักระเพราะมันจักระน้อย ไม่เหมือนตระกูลอุจิวะที่ไม่ต้องประสานอินตอนใช้เนตรวงแหวน เพราะจักระมากว่าคาคาชิ สองถึงสามเท่า
ภาพประกอบ
http://upic.me/show/21057509
http://upic.me/show/17556229
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 01:04:26 โดย nakin »

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 09:59:14 »
จะประสานหรือไม่ประสาน ผมว่ามันไม่มีผลต่อวิชานะ เพราะ วิชาที่จะเอาออกมา จะต้องใช้ จักระ เเตกต่างกันไป เช่น คาถาไฟ กับคาถาน้ำ ต้องประสานอินเเตกต่างกันไป เพราะ ใช้จักระ คนละส่วน เเต่บางคน(ตัวละคร) ชินเเเล้ว หรือสามารถ ใช้ วิชานั้นได้เเบบตามใจชอบเลย โดยที่นึกคิดเอา เเล้วให้จักระ ไหลเวียนไปตาม จุดต่างๆๆ ที่เหมือนกับการประสานอิน เเล้วละก็ ก็จะสามารถ เอาคาถานั้นออกมาได้ โดยไม่ต้องประสานอินเลยละครับ

ตัวอย่าง โทบิ ใช้ วิชา ทะลุมิติ
รุ่นที่ 4 ใช้เเค่การพูด หรือนึกคิด ก็จะสามารถ วาป ไป ที่มีอักขระ ได้เลย
จิไรยะ เรียก กามะบุตตะ หรือเหล่ากบ ออกมาได้ โดยไม่ต้องประสานอินก็ยังได้ (เป็นบางตัว)
เเละเหล่านินจา อื่นๆๆ ที่ ใช้ คาถาอันเชิญ เเต่จำไม่ได้ว่าใคร

buekkung

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 17:46:50 »
จะประสานหรือไม่ประสาน ผมว่ามันไม่มีผลต่อวิชานะ เพราะ วิชาที่จะเอาออกมา จะต้องใช้ จักระ เเตกต่างกันไป เช่น คาถาไฟ กับคาถาน้ำ ต้องประสานอินเเตกต่างกันไป เพราะ ใช้จักระ คนละส่วน เเต่บางคน(ตัวละคร) ชินเเเล้ว หรือสามารถ ใช้ วิชานั้นได้เเบบตามใจชอบเลย โดยที่นึกคิดเอา เเล้วให้จักระ ไหลเวียนไปตาม จุดต่างๆๆ ที่เหมือนกับการประสานอิน เเล้วละก็ ก็จะสามารถ เอาคาถานั้นออกมาได้ โดยไม่ต้องประสานอินเลยละครับ

ตัวอย่าง โทบิ ใช้ วิชา ทะลุมิติ
รุ่นที่ 4 ใช้เเค่การพูด หรือนึกคิด ก็จะสามารถ วาป ไป ที่มีอักขระ ได้เลย
จิไรยะ เรียก กามะบุตตะ หรือเหล่ากบ ออกมาได้ โดยไม่ต้องประสานอินก็ยังได้ (เป็นบางตัว)
เเละเหล่านินจา อื่นๆๆ ที่ ใช้ คาถาอันเชิญ เเต่จำไม่ได้ว่าใคร

อ๋ออออ  *attack* *attack* *attack* ผมเพิ่งรู้นะเนี่ยขอบคุณครับ

แต่ก็อีกอย่างที่ผมมั่นใจ(เดา) ว่ามันเป็นคนของเซ็นจูก็เพราะ มันจักกระเยอะจนไม่ต้องประสานอินไงครับ ฮ่าๆๆๆ (เพราะคนของเซ็นจูมีพรสวรรค์ด้านจักกระและพลังกายใช่ป่ะครับ  *attack* *attack* *attack* *attack*)

pitakchon

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 18:42:26 »

มั่วที่สุดเท่าที่เคยอ่านความเห็นมา

*disappoint*

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 19:26:07 »
เรื่องเนตร โอบิโตะกับวิชาของรุ่น4 ผมพูดขึ้นมาเปนเหตุผลเสริมของโพสของคุน pitakchon คับ

ส่วนที่คาคาชิประสานอิน เปนการรวบรวมจักระอ่ะแหล่ะ แต่การใช้วิชามิติจากเนตรไม่ต้องประสานอินนะ

*attack* *attack*

shisawa

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 20:22:42 »

มั่วที่สุดเท่าที่เคยอ่านความเห็นมา

*disappoint*

ก็ว่านะ   รุ่น2 จะมีเหตุผลอะไรในการก่อสงครามครั้งนี้  ถ้าพิจารณาตามเหตุผลหลายๆอย่างแล้ว ไม่น่าจะเป็นไปได้     ที่น่าเป็นไปได้มากที่สุดก็น่าจะเป็นน้องของมาดาระมากกว่า    เพราะตอนที่โทบิสู้กับรุ่น4   รุ่น4ยังคิดว่าโทบิคือมาดาระเลย   ทำไมรุ่น4ถึงคิดว่าเป็นมาดาระหล่ะ   ก็อาจเป็นเพราะโทบิมีอะไรที่คล้ายกับมาดาระหล่ะมั้ง   ....   ส่วนโอบิโตะ  ความเป็นไปได้ก็อาจจะมีอยู่  แต่น้อยมากกกกก     ถ้าเป็นโอบิโตะจริง  ตอนที่โทบิสู้กับรุ่น4  รุ่น4ก็น่าจะจำลูกศิษย์ของตัวเองได้นะ    แล้วอายุของโอบิโตะตอนนั้นก็ยังน้อย ไม่น่าจะคิดก่อการใหญ่ได้ขนาดนี้   ....  ส่วนชิซุย  คนนี้เป็นคนที่มีอุดมการณ์แบบเดียวกับนารูโตะ  ไม่น่าจะคิดก่อเรื่องราวแบบนี้ได้    ....   คนที่เห็นด้วยและเข้าใจในการกระทำของมาดาระมากที่สุดก็คือน้องชายของมาดาระเอง   ถึงได้ยอมสละดวงตาตัวเองให้พี่ชาย   ตอนที่โทบิเล่าเรื่องนี้ให้ซาซึเกะฟัง  ตอนนั้นโทบิกำมือตัวเองไว้แน่น เหมือนเจ็บใจอะไรบางอย่าง   ส่วนที่ว่าเห็นน้องมาดาระนอนตายในโลง  นั่นอาจจะไม่ได้ตายจริงๆ  หรืออาจจะตายจริง แต่ชุบชีวิตขึ้นมาใหม่   บางทีก่อนที่มาดาระตาย   มาดาระสามารถเบิกเนตรสังสาระได้ใช่ป่ะ   มันอาจจะชุบชีวิตน้องชายตัวเองขึ้นมาอีกก็เป็นได้  เพื่อสานต่อเจตนารมณ์ของมันเอง  ....   หรือว่าโทบิมันอาจจะเป็นร่างโคลน(ของใครสักคน)ก็ได้มั้ง    แต่ที่แน่ๆ คนที่เป็นโทบิ จะต้องเป็นคนที่มีอุดมการณ์เดียวกับมาดาระ  อาจจะไม่ใช่น้องชายของมันเอง  อาจจะเป็นคนรู้จักที่มีความคิดแบบเดียวกัน    ....   ที่หลายๆคนบอกมาว่าโทบิเป็นคนนั้นเป็นคนนี้ มันก็เป็นไปได้ทั้งนั้น     แต่จากเหตุและผลหลายๆอย่างที่ผมพิจารณาดูแล้ว  คนที่มีเหตุจูงใจก่อให้เกิดสงครามครั้งนี้มากที่สุดก็คือตัวมาดาระเอง แล้วก็น้องชายของมาดาระ  อุจิฮะ อิซึนะ  นั่นเอง (เหตุผลส่วนตัว)  50:50  ครับผม  *hoho*

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 21:21:53 »
ผมก้อว่าอิซึนะ มีเปอเซนมากที่สุดแระ ตาม"ความคิด"ผมนะ *number1* *number1*

magicmo

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 21:34:41 »
จำตอนที่โทบิเปิดหน้าครึ่งหน้าให้ เกะดูได้มะ

1 มันหน้าแก่มาก เหี่ยวซะ

2 หน้าไม่คล้ายตัวระครคนไดเลย ที่คนเขียนเคยพูดถึง(จะคล้ายก็ค้ายดันโซ ละมั้ง)แต่ก็คงไม่ใช่ดันโซแน่ๆเพราะปรากฎตัวหร้อมๆกันตั้งหลายครั้ง แล้วตาดันโซก็ ตาย ไปแระ
จะว่าก็ว่าเนอะ ทำไมวิชาสัมเวสีคืนชีพ ทำไมไม่มีดันโซหว่า DNA ก็มีอยู่แล้วนินา

3 วิชาเครื่อนย้ายข้ามมิติ น่าจะเป็นวิชาจากเนตร ละมั้ง(จากที่สังเกตุดูเนตรวงแหวนแต่ละคนมีจุดเด่นต่างกันไป) เห็นมันใช้ได้ตลอดเลยไม่เคยประสานอิน เลยซักครั้ง

4 ถ้าเป็นวิชาจำเพราะของเนตรจริงๆโอกาศที่ขโมยเนตรของโอบิโตะมาให้ก็เป็นไปได้สูง แต่ก็อีกนะ คาคาชิก็ใช้เนตรของโอบิโต๊ะ แต่ทำไม ทำเหมือนโทบิไม่ได้ ทำได้แค่เปิดมิติ แล้วย้าย ของเข้าไปดูดกลืนของเข้าไปเท่านั้นเอง

5 ทำไมมันโดน เทวีสุริยาของเกะไปแล้ว รอดได้ไง ไฟนี้ไม่มีวันดับนินา มันทำได้ไงหว่า หรือมันตัดส่วนที่ไหม้ออกทิ้งไปเลย แล้วก็สร้างใหม่

6 เรื่องราวลึกลับซับซ้อน มีข้อสงสัยมาให้คิดตลอดจริงๆเรื่องนี้ การ์ตูนย์สำหรับผู้ใหญ่จริงๆ

เห็นด้วยนะครับแต่ว่าคงเป็นตัวละครที่ทุกคนอยากรู้มากที่สุด(ผมว่าน่าจะเป็นน้องของมาดาระหรือป่าวครับเห็นเคยพูดเรื่องนี่กันอยู่)

semon7

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 17:40:22 »

รุ่นที่ 2 คาถาลวงตาเก่งขนาดอุจิวะยังต้องกลัว  *attack* *attack* *attack* *attack* ผมเพิ่งรู้นะเนี่ย

ส่วคนที่คนที่อัญเชิญมา คือคาบูโตะต่างหากครับ ฮ่าๆๆๆ แล้วอีกอย่างตัวนั้นมันเป็นตัวจริงครับ เพราะมันพูดทำนองว่าอีกตัวเป็นตัวปลอมของมัน !!!   *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *attack* *attack* *attack* *attack*

แล้วที่ผมขำอีกอย่าง อันนี้เดาเล่นๆนะ โทบิทรงผมมันก็คล้ายๆ ยามาโตะอยู่น้า ฮ่าๆๆ
แล้วมันดันใส่ที่ครอบหัวซึ่งเหมือนกับรุ่นที่2อยู่ด้วย ฮ่าๆๆๆ  *attack* *attack* *attack* *attack* *haha* *haha* *haha* *haha*

ผมว่านี้อาจะเป็นไปได้นะ หึหึหึหึ

เอ่อ ถ้าผมตามเรื่องมาไม่ผิด  โอโรจิมารุ อันเชิญนะ - -*