หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โทบิคือไครกันแน่เรามาตัดออกไปทีละคนกันเลย  (อ่าน 42082 ครั้ง)

zangkrung

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: โทบิคือไครกันแน่เรามาตัดออกไปทีละคนกันเลย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 17:52:14 »
โทบิ อาจเป็นรุ่น 2 ก็อาจเป็นไปได้

รุ่น 2 มันอาจหาคนหน้าเหมือนตน

แล้วล้างสมองปลูกฝังความคิดให้คนนั้นเป็น รุ่น 2 แทน

แล้วตอนสู้กะ กินคาคุ-คินคาคุ รุ่น 2 ก็ใช้คาถาลวงตา

(สมัยนั้นวิชาลวงตาของรุ่น 2 ถือว่าแกร่งที่สุด แม้แต่คนอุจิวะยังสู้ไม่ได้)

ทำเป็นว่าตนตายเลยเอาคนหน้าเหมือนรุ่น 2 ออกมาทำนองนี้

แล้วที่โอโรจิอันเชินมา ก็อาจอันเชินตัวปลอมก็ได้

รุ่นที่ 2 คาถาลวงตาเก่งขนาดอุจิวะยังต้องกลัว  *attack* *attack* *attack* *attack* ผมเพิ่งรู้นะเนี่ย

ส่วคนที่คนที่อัญเชิญมา คือคาบูโตะต่างหากครับ ฮ่าๆๆๆ แล้วอีกอย่างตัวนั้นมันเป็นตัวจริงครับ เพราะมันพูดทำนองว่าอีกตัวเป็นตัวปลอมของมัน !!!   *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *attack* *attack* *attack* *attack*

แล้วที่ผมขำอีกอย่าง อันนี้เดาเล่นๆนะ โทบิทรงผมมันก็คล้ายๆ ยามาโตะอยู่น้า ฮ่าๆๆ
แล้วมันดันใส่ที่ครอบหัวซึ่งเหมือนกับรุ่นที่2อยู่ด้วย ฮ่าๆๆๆ  *attack* *attack* *attack* *attack* *haha* *haha* *haha* *haha*

ผมว่านี้อาจะเป็นไปได้นะ หึหึหึหึ

เอ่อ ถ้าผมตามเรื่องมาไม่ผิด  โอโรจิมารุ อันเชิญนะ - -*

ไม่มีใครผิดครับ เรื่องว่าใครเป็นคนอัญเชิญน่ะ 

คุณ kawee1997 กับคุณ semon7 หมายถึงโอโรจิมารุเป็นคนอัญเชิญรุ่น2 ตอนสู้กะรุ่น3 บนหลังคา

ส่วนคุณ buekkung หมายถึงโอบิโตะเป็นคนอัญเชิญมาดาระออกมาตอนล่าสุดครับ

สรุปถูกทั้งคู่ครับ  5555

ส่วนเรื่องที่คุณ kawee1997 บอกว่าโอโรจิมันอัญเชิญรุ่นสองตัวปลอมนี่  เอ่ออ  คือว่าผมเห็นด้วยอยุ่นะ ประมาณ 0.00000000000000000000001% ครับ

pitakchon

• *
Re: โทบิคือไครกันแน่เรามาตัดออกไปทีละคนกันเลย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 20:06:12 »
จำตอนที่โทบิเปิดหน้าครึ่งหน้าให้ เกะดูได้มะ

1 มันหน้าแก่มาก เหี่ยวซะ

2 หน้าไม่คล้ายตัวระครคนไดเลย ที่คนเขียนเคยพูดถึง(จะคล้ายก็ค้ายดันโซ ละมั้ง)แต่ก็คงไม่ใช่ดันโซแน่ๆเพราะปรากฎตัวหร้อมๆกันตั้งหลายครั้ง แล้วตาดันโซก็ ตาย ไปแระ
จะว่าก็ว่าเนอะ ทำไมวิชาสัมเวสีคืนชีพ ทำไมไม่มีดันโซหว่า DNA ก็มีอยู่แล้วนินา

3 วิชาเครื่อนย้ายข้ามมิติ น่าจะเป็นวิชาจากเนตร ละมั้ง(จากที่สังเกตุดูเนตรวงแหวนแต่ละคนมีจุดเด่นต่างกันไป) เห็นมันใช้ได้ตลอดเลยไม่เคยประสานอิน เลยซักครั้ง

4 ถ้าเป็นวิชาจำเพราะของเนตรจริงๆโอกาศที่ขโมยเนตรของโอบิโตะมาให้ก็เป็นไปได้สูง แต่ก็อีกนะ คาคาชิก็ใช้เนตรของโอบิโต๊ะ แต่ทำไม ทำเหมือนโทบิไม่ได้ ทำได้แค่เปิดมิติ แล้วย้าย ของเข้าไปดูดกลืนของเข้าไปเท่านั้นเอง

5 ทำไมมันโดน เทวีสุริยาของเกะไปแล้ว รอดได้ไง ไฟนี้ไม่มีวันดับนินา มันทำได้ไงหว่า หรือมันตัดส่วนที่ไหม้ออกทิ้งไปเลย แล้วก็สร้างใหม่

6 เรื่องราวลึกลับซับซ้อน มีข้อสงสัยมาให้คิดตลอดจริงๆเรื่องนี้ การ์ตูนย์สำหรับผู้ใหญ่จริงๆ

ข้อ2  เหตุที่ไม่ได้เรียกดันโซ เพราะศพดันโซอยู่ที่โทบิ

ข้อ4 เนตรอีกข้างของโอบิโตะ น่าจะเป็นคาถาลวงตานะครับ เนตรวงแหวนข้างขวาตะเป็นคาถานินจา ส่วนซ้ายจะเป็นคาถาลวงตา อย่างอิทาจิ ข้างขวาเทวีสุริยา ข้างซ้ายอ่านจันทรา ซาซึเกะก็เช่นกัน

ข้อ5 เหตุที่โดนเทวีสุริยาเกะไม่เป็นอะไรน่าจะเป็น อิซางิ นะครับ

Minkey FriendsHome

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 21:36:59 »
ผมว่าอาจจะเป็นพ่อของซาสึเกะก็ได้ จริงๆแล้วอาจจะยังไม่ตายนะ
ก็แค่ความคิด อย่าด่าผมกันนะ  *hoho*

TheStrokes

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 02:41:20 »
ข้อ 5 นินจากากๆที่ไหน นินจาระดับสูง อาจจะไม่20ก็ได้ หรือรุ่น2อาจจะไม่ตายตอนนั้น เพราะำม่เคยมีฉากการต่อสู้ หรือตายเลย

มีกินคาคุ กับคินคาคุ ฆ่านะครับ ลองกลับไปอ่านตั้งแต่เริ่มแรกเลยดีกว่า  *great* *great*

semon7

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 17:29:49 »
เรื่องรุ่สอง  อ่านตอนที่เท่าไหร่กันอะครับ  จะไปลองอ่านบ้าง ลืมไปแล้ว

pitakchon

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 19:56:47 »
ข้อ 5 นินจากากๆที่ไหน นินจาระดับสูง อาจจะไม่20ก็ได้ หรือรุ่น2อาจจะไม่ตายตอนนั้น เพราะำม่เคยมีฉากการต่อสู้ หรือตายเลย

มีกินคาคุ กับคินคาคุ ฆ่านะครับ ลองกลับไปอ่านตั้งแต่เริ่มแรกเลยดีกว่า  *great* *great*

ไม่ได้มึฉากสู้กันนิครับ แค่เล่าตอนกิน-คินโผล่มา ว่าเป็นคนฆ่ารุ่นสอง

แล้วตอนนั้นพ่อชิกามารุก็แย้งมาว่า ตำนานบางทีก็เล่าเกินจริง ลองกลับไปอ่านดู

ลองกลับไปอ่านตั้งแต่เริ่มแรกเลยดีกว่า   *dontknow* *dontknow*

aeiou1234

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 21:30:41 »
สำหรับผมยังเชื่อว่า "ชายใส่หน้ากากเป็นน้องชายมาดาระ" แต่ขอคิดแบบหักมุมละกัน น่าจะเป็นชายคู่รักเก่าของ อุซึมากิ มิโตะ (เมียโฮคาเงะรุ่นหนึ่ง) ที่โดนตระกูลเชนจูใช้คนของหมู่บ้านตระกูลตน (อุซึมากิ) ไปเป็นตัวเก็บกักสัตว์หาง จึงโกรธแค้นตระกูลนี้เลยใช้ช่องว่างตรงนี้สวมรอยเป็นคนตระกูลอุจิฮะสร้างสงคราม. 555+ บ้าไปแล้ว คิดได้งัยเนี๊ย. *haha*

MAX

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • การกลับมาของ อิทาจิ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 21:41:30 »
ทำไปทำมา
แทนที่จะตัดทีละคน
กลับกลายเป็นเพิ่มมาทีละคน อะจ๊ากๆๆๆ55555

ผมว่ารอดูต่อไปดีกว่า ไม่เดาด้วยแล้ว *haha*
อิทาจิ มาแว้ว!!

tongtorcafe

• *
  • http://www.metteya.org/
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 10:13:36 »
ที่ จทกท. คิดนั้นถูกพอสมควรครับ 

ตอนนี้น้องชายมาดาระนั้น มีโอกาสจะเป็นโทบินั้นมากกว่าครึ่งครับ

bigkung

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 18:27:40 »
ผมขอเสนอ Uzumaki Tobi = Tobi คือคนใน Uzumaki clan มั้งเดาเอา  :p

xray24

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 18:53:52 »
ลูก รุ่น 1 ครับ เพราะมีจักระควบคุมสัตว์หารเหมือนกับ นารุโตะ   โซ่หนามสีขาว  *attack* *attack* *attack*

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 23:43:44 »
ลูก รุ่น 1 ครับ เพราะมีจักระควบคุมสัตว์หารเหมือนกับ นารุโตะ   โซ่หนามสีขาว  *attack* *attack* *attack*
โซ่หนามสีขาวหรา เหมือนจักระของคุชิเนะ ตอนพันธนาการสัตว์หางเลย หรือว่าโทบิ คือ ตระกูล...

nagato-yuki

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 20:50:20 »
ตอนนี้เริ่มมาทางโอบิโตะแล้ว แต่อาจจะเป็นโอบิโตะก็ได้

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 12:10:39 »
เรายังไม่รู้นะครับ ว่าพลังพิเศษของตระกูลอุสิมากิเป็นอะไร ที่แน่ๆคือพลังชีวิตที่สุดยอด แต่จักระโซ่เนี่ยจะรวมไปด้วยหรือป่าวนะ ยังไงก้ต้องรอเฉลย

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

nokia502

• *
  • ภาษาวิบัติเพราะผู้ใหญ่ดัดจริต
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 12:46:22 »
ไม่ต้องตัดหรอกครับ มันจะเป็นใครก็แล้วแต่ ที่แน่ๆมันเป็นร่างรวมเซลที่มีมากกว่า1คนแน่ในร่างนั้นแน่นอน *number1*

เนตร หน้าตาคำพูด ให้ไปทางโอบิโตะ
วิชา จักระ ฝีมือ อายุ คำพูดบางประโยค ให้ไปทางน้องมาดาระ อิซึนะ

++เซลของโฮคาเงะรุ่นที่1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 12:54:24 โดย nokia502 »
ภาษาวิบัติเพราะผู้ใหญ่ดัดจริต