หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: วิเคราะห์เชิงลึก ที่มาของสงครามนี้ และความจริงของโทบิ  (อ่าน 490588 ครั้ง)

uddy

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชื่อที่บ่งบอกถึงพลัง
เหอๆ
มีเหล่าเทพ นารูโตะ หลายคนมาวิเคราะห์ให้ฟังกัน
อย่างนี้ผมหมองพอดี

สุดยอดเลยครับทุกท่าน
GOUKA MAKKYAKU

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
เหอๆ
มีเหล่าเทพ นารูโตะ หลายคนมาวิเคราะห์ให้ฟังกัน
อย่างนี้ผมหมองพอดี

สุดยอดเลยครับทุกท่าน
นั่นสินะครับ ข้อมูลแน่นเกิ้นนน จนลืมจุดประสงค์ของผู้ตั้งกระทู้ ว่าตั้งเพื่อ.............
 *dead* *dead* *dead* *disappoint* *disappoint* *disappoint*

SourCreamz

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
เมื่อไหร่ naruto#569 จะมาเนี่ย Refresh ทุกวันไม่มาสักที   *glad*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
มาเเล้ว เเต่ ซับไทยยังไม่เสด

LM

• *
อยากอ่าน ตอนใหม่แล้ววว *glad*

magitoshi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เรื่อง อิทาจิ ผมคิดว่าอาจจะไม่ค่อยรู้เรื่องของ โทบิ มากหรอกเพราะในการ์ตูนตอน อิทาจิ คุยกับ นารุโตะ เรียกโทบิว่า มาดาระ อยู่เลย
ผมว่าอิทาจิรู้ดีนะคับ เพราะตอนที่โทบิจะถอดหน้ากากให้ซาสึเกะดู เทวีสุรียาของอิทาจิก็ทำงาน เหมือนอยากจะไม่ให้เห็นหน้า ตอนนั้นถ้าอิทาจิว่าเป็นมาดาระจริง
แล้วทำไมถึงไม่ให้ซาสึเกะเห็นหน้าล่ะคับ ถึงเปิดออกมาเป็นมาดาระจริงๆ ซาสึเกะก็คงพูดว่า "ว้าย!!! ทำไมหน้ามาดาระแก่ๆ" *haha*
---------------------
หรือว่าเป็นคนในตกูล อุจิวะ ที่สาซึเกะรู้จักดี อิทาจิเลยไม่อยากให้สาซึเกะรู้ว่าโทบิเป็นใคร อาจเป็น พ่อสาซึเกะ ที่แกล้งตายเพื่อทำแผน
การอะไรสักอย่างก็ได้ คิดเล่นๆนะ มันก็ไม่แน่ *number1*

[G]ooD[E]ndinG

• *
อุจิวะ คางามิ ผมว่านะคับ เป็นไปได้เหมือนกันคับ~.. อาจจะไม่มีข้อมูลที่แน่นพอ แต่มีโอกาศเป็นไปได้!!~

ถ้ามาดาระมีลูกหรือไม่มีลูก แล้ว รุ่น1ล่ะ มีลูกไหม??... ถ้า ลูกรุ่น1 มี ผมว่ามีโอกาศเป็นไปได้เหมือนกันคับ!!~

เพราะว่า รุ่นหนึ่งมีพลังของเซนจู มีเมียเป็น คนตระกูล อุซึมากิอีก ถ้ามีลูก คงมีพลังทั้งสองตระกูล แต่ไม่มีพลังอุจิวะ!!

เลยเห็นเนตรของโทบิ นั้นไม่แปลงสภาพไปเหมือนคนในตระกูล?? (ผมสังเกตุพลังที่โทบิใช้ มีพลังของตระกูลอุสึมากิด้วย ที่ใช้เป็นโซ่ ผนึกสัตว์หางหรือดึงสัตว์หางไว้ก่อนที่จะโดนสัตว์หางตัวนั้นขัดขืน!!)

อันนี้เป็นเหตุผลส่วนตัวนะคับ!! ผิดพลาดประการใด ขอโทษไว้น่ะที่นี้ด้วยคับผม^^"

SourCreamz

• *
มีความเป็นไปได้ที่ โทบิเป็นคนตระกูลอุจิวะ แล้วปลูกถ่ายเซลล์ตระกูลเซ็นจูเข้าไป  *dontknow*

มีความเป็นไปได้ที่ คนของตระกูลอุจิวะ ไปมีเพศสัมพันธ์กับตระกูลเซ็นจูหรืออุซึมากิ แล้วมีลูกออกมา เป็นโทบิ   *nude*

มีความเป็นไปได้ที่ อิซึนะไปฆ่าแล้วขโมยต่างหูมาจากซุนโงกุนกะเบจิต้า จากนั้นทำการฟิวชั่นรวมร่างกับเซ็นจู ออกมาเป็นโทบิ     *shock*

ว่าแต่เมื่อไหร่ naruto#569จะมาเนี่ยยยย ลงแดงแต่เช้าเรย   *disappoint*

klaobrmeiei

• *
มีความเป็นไปได้ที่ โทบิเป็นคนตระกูลอุจิวะ แล้วปลูกถ่ายเซลล์ตระกูลเซ็นจูเข้าไป  *dontknow*

มีความเป็นไปได้ที่ คนของตระกูลอุจิวะ ไปมีเพศสัมพันธ์กับตระกูลเซ็นจูหรืออุซึมากิ แล้วมีลูกออกมา เป็นโทบิ   *nude*

มีความเป็นไปได้ที่ อิซึนะไปฆ่าแล้วขโมยต่างหูมาจากซุนโงกุนกะเบจิต้า จากนั้นทำการฟิวชั่นรวมร่างกับเซ็นจู ออกมาเป็นโทบิ     *shock*

ว่าแต่เมื่อไหร่ naruto#569จะมาเนี่ยยยย ลงแดงแต่เช้าเรย   *disappoint*

ต่างหู เบจิต้าทำลายทิ้งตอนอยุ่ในท้องจอมมารบูแล้วครับ 55555555555555*

ไม่แน่ อาจจะฟิวชั่นแบบ โงเท็นกับทรังซ์ก้อได้  *hoho* *hoho* (ฮาน่าดู)

แต่ที่สำคัญ #569 เมื่อไหร่กันนะ  *shock* *shock* *shock*  *glad* *glad* *glad* *dead* *dead* *dead*

[G]ooD[E]ndinG

• *
คางามิ!! อาจจะเป็นลูกของ มาดาระ หรือ รุ่นหนึ่งก็เป็นได้ (ตามหลักความจริง น่าจะมีลูกนะทั้งสองคนนี้ แต่ เขาคือใครกัน ยังไม่รู้เลย)

ถ้ารุ่นหนึ่ง มีลูก อาจจะเป็นลูกรุ่นหนึ่ง ผมให้เหตุผลเพราะ โทบิ ตาไม่แปลงสภาพเหมือนคนตระกูลอุจิวะ และยังใช้วิชาโซ่ล๊อคสัตว์หางของ

ตระกูลอุสึมากิ อีกด้วย!! เพราะ สมมุติรุ่นหนึ่งมีลูก ก็ต้อง มีสายเลือดของ ตระกูล เซ็นจู แล่ะมีสายเลือด ของตระกูล อุสึมากิ แต่ต้องการพลัง

เลยต้องปลูกถ่ายเนตรขึ้นมา!! ... เป็นหลักการเดาของผมล้วนๆเลย ผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้น่ะที่นี้ด้วยคั๊บ *number1*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ถ้าอยากรู้เรื่องราวของ นารูโตะ ให้ลองเล่นเกม untimate ninja strom 2 ดุนะครับ
เพราะว่า ในเกม มันจะเอมาจาก ต้นฉบับจริงเลย ดูตัวอย่างได้ที่ลิงค์ด้านล่าง
.
Naruto Ultimate Ninja Storm 2 Debut Trailer [HD]

MAX

• *
  • การกลับมาของ อิทาจิ
ที่มาของสงครามนี้

ที่เน้น ล้วนๆ คือ ความแค้นของตระกูล อุจิวะ  ล้วนๆเลยน่ะผมว่า,,

เสียสละตั้งมากมาย ทั้งยังมีพลังไม่ได้ด้อยไปกว่า ตระกูล เซ็นจู

แต่กลับมารับใช้ตระกูล เซ็นจู (บางคนของ อุจิวะ คิดแบบนี้)

ทั้งที่ความจริง หมู่บ้านนินจาที่  ตระกูล เซ็นจู ตั้งขึ้นมานั้น
ก็ให้เกียรติทุกตระกูล และเท่าเทียมกัน

ความจริงของโทบิ

ก็ต้องเกี่ยวข้องกับ ตระกูล อุจิวะ ล้านเปอร์เซ็น

แต่คนที่ไม่เห็นด้วย คือ อิทาจิ แต่ต้องทำบางอย่างเพื่อความอยู่รอดบางอย่าง
(ต้องมาค้นต่อว่าความจริง คือ ปกป้องน้อยชาย คือ เกะ รึเปล่า)
เพราะคนที่อาจจะสามารถจัดการโทบิ ได้ อาจจะต้องเป็นคน ตระกูล อุจิวะ

แต่ต้องมีเนตรขั้นสูงสุด แต่เกะ ตอนเด็กนั้นอ่อนแอ
จึงต้องทำให้เบิกเนตรนั้นให้ได้ และรอเมื่อถึงวันที่สงครามเกิด

โทบิ เปิดเผยตัวตน เกะ อาจจะกลายเป็นคนกำจัด โทบิ ได้สำเร็จ
(555 ถ้าคุยกับ โตะ รู้เรื่องน่ะ)
อิทาจิ มาแว้ว!!

Dendoros

• *
ดันโซ น่าจะรู้จักโทบิ นะครับ ตอนที่ก่อนดันโซจะสู้กับซาซึเกะ โทบิคุยกับดันโซ ประโยคหนึ่งว่า'' ไม่ได้เจอกันนานเลยนะ ดันโซ ตั้งแต่คดี อุจิวะคราวนั้นนะ "

อะไรกันเนี้ย งงงงแล้วว   *shock* *shock* *shock*

อีกอ่ยาง  ตอนโทบิสู้กับลูกน้องของดันโซ 2 คน เค้าโดนแมลงของ โทรุเนะ เล่นงานที่แขนตอนดูด ตัวโทรุเนะเข้าไป แล้วโทบิก็ หักแขนข้างนั้นทิ้ง แถมยัง

เตะแขนข้างนั้นไส่ ฟู ซะอีก แล้วแขนนั้นดูแล้วไม่เหมือนแขนคนเลย ไม่มีเลือด ดูๆไป เหมือนเป็นเนื้อเยื่อ คล้ายๆเซ็ตซึ เลยนะครับ แต่พอตอนต่อมา โทบิก็มีแขนมาต่อเหมือนเดิม
 *shock* *shock* *shock* *shock*

ถ้าร่างของโทบิ ได้จากร่างโคลนของเซ็นซึ แล้วเนตรมาจากไหน แล้วการผนวกเนตร กับร่างโคลนเข้าด้วยกันได้ยังไงอะ ง่ายขนาดนั้นเลยเร้อ

ที่เห็นโทบิ มีโซ่ควบคุมสัตว์หางได้ น่าจะเกิดจากการได้เนตรสังสาระมานะครับ พลังของเนตรทำให้ควบคุมได้ แต่ก่อนหน้านี้ ไม่น่าจะมีความสามารถนี้

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
ผมรู้แล้วว่าโทบิคือใคร
โทบิก็คือ....ลูกของจอมมารบู ไง *shock*
ขำๆนะครับ 
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

marakom

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
มีการถกเถียงกันมากมายระหว่าอุจิวะกับเซนจู การ์ตูนมันมาแปลก ๆ

ลูกคนเล็กของเซียน 6 วิถี vs ลูกคนโตของเซียน 6 วิถี
ฮาชิรามะ เซนจู vs อุจิวะมาดาระ
นารูโตะ vs ซาสึเกะ

ไอ้ 2 คู่แรกพอจะเข้าใจแต่คู่สุดท้ายนี่สิ ซาซึเกะนะใช่อุจิวะ แต่ นารูโตะ ไม่ใช่เซนจู รู้สึกว่า เซนจูจะหมดแค่สึนาเดะ รุ่นที่ 4 ก็ไม่ได้เป็นญาติกับรุ่น 1-2 แม่นารูโตะก็ไม่ใช่เซนจู แล้ว มาไงเนี่ย!!! แม่นารูโตะมาจากคนในหมู่บ้านเดียวกับ เมีย โฮคาเงะรุ่นที่ 1 แต่ พี่น้องกันเหรอ??? ถึงเป็นพี่น้องกัน ก็ไม่ใช่เซนจู!!! นารูโตะ ไม่ใช่ เซนจู!!! คนแต่งอาจจะเบลอ ๆ เลยเขียนให้โทบิคุยโวให้ซาสึเกะกับนารูโตะฟัง ว่าทั้งหมดเกิดจากความแค้นในอดีตของ อุจิวะ กับ เซนจู ที่จริงน่าจะเขียนว่า การต่อสู้และความแค้นของ คาถาลวงตากับคาถานินจามากว่า หรือไม่ก็ ธรรมะ กับ อธรรม หรืออาจจะเป็น สันติภาพที่เกิดจากการใช้กำลัง vs สันติภาพที่เกิดจากความรัก ทำนองนี้

ปล.โทบิคือ แมวขาวมณี เพราะดวงตามันสองข้างเป็นคนละสี