หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเกี่ยวกับอาโอคิยิคับ  (อ่าน 44163 ครั้ง)

SkoX

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
สงสัยเกี่ยวกับอาโอคิยิคับ
« เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 19:33:28 »
คือผมอยากรู้ว่า ถ้าพลเอกอาโอคิยิแช่แข็งทะเลได้ง่ายๆขนาดนั้นทำไมเขาไม่ไปทางnorthblueแล้วใช้ข้ามคามเบลไปราฟเทลแล้วไปเอาวันพีชอะคับจะได้เป็นคนที่2 หรือว่าถูกสั่งห้ามเอาไว้หรือข้ามไม่ได้ยังไงบอก ใครรู้บอกด้วย ขอบคุณคับ

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: สงสัยเกี่ยวกับอาโอคิยิคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 19:36:33 »
*disappoint* เอาจริงๆ ยังไม่เคยเห็นตัวละครคนอื่นนอกจากกลุ่มหมวกฟางที่สนใจวันพีซเลยนะจะว่าไป
อีกอย่างเราคิดว่าวันพีซเป็นอะไรที่หากมีการค้นพบแล้วความลับของโลกในช่วง 100 ปีที่ว่างเปล่าอาจจะถูกเปิดเผยออกมาอะคะ
ที่เดาแบบนี้เพราะเราเดาจากคำพูดของหนวดขาวที่พูดถึงวันพีซก่อนที่จะตาย รัฐบาลโลกพยายามจะปกปิดเรื่องราวของช่วง 100 ปี
ดังกล่าวไว้ เลยไม่ใช่กิจของทหารเรือที่จะไปค้นหาวันพีซ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 19:51:07 โดย panndora »

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 22:53:22 »
*disappoint* เอาจริงๆ ยังไม่เคยเห็นตัวละครคนอื่นนอกจากกลุ่มหมวกฟางที่สนใจวันพีซเลยนะจะว่าไป
อีกอย่างเราคิดว่าวันพีซเป็นอะไรที่หากมีการค้นพบแล้วความลับของโลกในช่วง 100 ปีที่ว่างเปล่าอาจจะถูกเปิดเผยออกมาอะคะ
ที่เดาแบบนี้เพราะเราเดาจากคำพูดของหนวดขาวที่พูดถึงวันพีซก่อนที่จะตาย รัฐบาลโลกพยายามจะปกปิดเรื่องราวของช่วง 100 ปี
ดังกล่าวไว้ เลยไม่ใช่กิจของทหารเรือที่จะไปค้นหาวันพีซ

ไม่ใช่ว่า วันพีช เปน นีโอโพเนกรีฟ นะ และไม่ใช่เปน อาวุธโบราณนะ  แบบนี้นี่  *shock*
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

panndora

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 23:15:42 »
*number1* ส่วนตัวเราคิดว่าเป็นนีโอโพเนกลีฟนะสิคะ อิอิ แต่ก็ไม่แน่หรอกอาจจะมีหลายๆอย่างอยู่บนราฟเทลก็เป็นได้ ก็เดากันต่อไป

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 23:51:36 »
มันต้องเป็นสถานที่ที่ ใครๆก็เข้าไปถึงยากล่ะมั้งครับ อย่างอันตราย หรือกระแสน้ำแปลกๆ อะไรทำนองนี้

เพราะในเนื้อเรื่อง นอกจาก กลุ่มของโรเจอร์แล้วก็ยังไม่มีใครไปถึงที่นั่นได้นี่นา -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 27 พ.ย. 2011 เวลา 07:49:34 »
ถึงเข้าทางอื่นได้แ่ต่ก็อาจจะหาราฟเทลไม่เจอเพราะล็อคโพสไม่รู้เส้นทาง ลองกลับไปดูเล่ม 12 ที่คลอสคัสอธิบายให้นามิฟังะครับ

แล้ว วันพีซ คืออะไร เรียลโพเนกลีฟ,อาวุธโบราณพลูตัน,อาวุธที่มีนามของพระเจ้าโพไซดอน ??????? ไม่รู้ครับเปิดประเด็นใหม่เล่นๆครับลองเดาๆกันดู

แต่ผมว่า พลูตัน ตกไปล่ะเพราะเคยมีแบบแปลนอยู่แสดงว่า อาจไม่ได้มีชิ้นเดียว

ปล. ผมว่าโพไซดอนก็ไม่ใช่ล่ะเพราะแถวห้วยขวาง-รัชดาก็มีอยู่ ประสิทธิความรุนแรงนั้นเพื่อนมันเล่าว่าทำลายเงินเดือนอย่างรุนแรง  *nude*

manskaclub

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 27 พ.ย. 2011 เวลา 14:43:49 »
ก้ไม่แน่ถ้าเปน โจรสลัด แต่นี้เปนทหารเรือ คงไม่สนเรือ่งพวกนี้

panndora

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 27 พ.ย. 2011 เวลา 20:41:13 »
ก้ไม่แน่ถ้าเปน โจรสลัด แต่นี้เปนทหารเรือ คงไม่สนเรือ่งพวกนี้
*number1* LIKE+1 ประมาณว่าไม่ใช่กิจของทหารเรือแหละเนาะ ^^

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 09:10:18 »
จริงๆ แล้ว ผมว่ามันคงมีอะไรมากกว่า ล่องไปตามทะเลธรรมดาอยู่แล้วล่ะครับ ไม่งั้นใครๆ ก็ไปหา วันพีซได้อยู่ละ ถ้าแค่ล่องไปตามทะเลธรรมดาอ่ะนะ

ส่วนเรื่องของไมใช่กิจของ ทหารเรือนี่ จะทำให้มันเป็นกิจก็ได้นะ คือให้ทหารเรือมันไปที่ราฟเทล แล้วประกาศว่า ได้ยึดวันพีซมาเป็นของรัฐบาลแล้ว มันจะทำให้โจรสลัดลดน้อยลงเลยนะครับ ^^

panndora

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 11:54:31 »
แต่เราคิดว่าอย่างที่บอกไปแหละยังไม่เห็นโจรสลัดกลุ่มอื่นเลยที่สนใจจะเป็นเจ้าแห่งโจรสลัด
และตามหาวันพีซเหมือนกลุ่มหมวกฟางซักกลุ่ม ส่วนใหญ่เป็นโจรสลัดกันตามกระแสซะมากกว่านะเนี่ย
ดังนั้นถึงกองทัพเรือจะยึดราฟเทลไว้ เราว่าโจรสลัดก็เยอะเท่าเดิมอยู่ดีแหละ - -"

ปล.1 ถ้าวันพีซทำให้ 100ปีที่หายไปถูกเปิดเผยจริงอย่างที่เราเดา ราฟเทลก็ไม่ใช่จุดจบของเรื่องวันพีซแหงมๆ - -"
ปล.2 คนหนึ่งที่ไม่มีปัญหาในการไปราฟเทลคือเอเนลู แต่เอเนลูไม่รู้จักราฟเทลรู้จักแต่แฟรี่วาซ หุหุ

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 12:57:35 »
แต่เราคิดว่าอย่างที่บอกไปแหละยังไม่เห็นโจรสลัดกลุ่มอื่นเลยที่สนใจจะเป็นเจ้าแห่งโจรสลัด
และตามหาวันพีซเหมือนกลุ่มหมวกฟางซักกลุ่ม ส่วนใหญ่เป็นโจรสลัดกันตามกระแสซะมากกว่านะเนี่ย
ดังนั้นถึงกองทัพเรือจะยึดราฟเทลไว้ เราว่าโจรสลัดก็เยอะเท่าเดิมอยู่ดีแหละ - -"

ปล.1 ถ้าวันพีซทำให้ 100ปีที่หายไปถูกเปิดเผยจริงอย่างที่เราเดา ราฟเทลก็ไม่ใช่จุดจบของเรื่องวันพีซแหงมๆ - -"
ปล.2 คนหนึ่งที่ไม่มีปัญหาในการไปราฟเทลคือเอเนลู แต่เอเนลูไม่รู้จักราฟเทลรู้จักแต่แฟรี่วาซ หุหุ

สาวก เอเนลูตัวจริง ยังวกมาเอเนลูได้อีก 555

manskaclub

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 14:51:35 »
*number1* LIKE+1 ประมาณว่าไม่ใช่กิจของทหารเรือแหละเนาะ ^^

55 ถ้า เปน โจรสลัด รัฐบาล คงหนาว 55

panndora

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 16:02:11 »
สาวก เอเนลูตัวจริง ยังวกมาเอเนลูได้อีก 555
*้ัิshy* แหม๋ก็ต้องนิดนึงสิ เรืออาร์คแม็กซีมูบินได้ซะปานนั้น บินข้ามเรดไลน์ไปเล้ย *great*

laymax34

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 16:56:54 »
คุณ pandora มันบินได้แต่มันล็อคเกาะไม่ได้นี้นา - -*
 *dead* *dead* *dead* *dead* *dead*

panndora

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 20:51:09 »

ถ้าไปจากปากทางเข้าแกรนไลน์ก็คงไม่หลงหรอกมั้งคะ ^^
เพราะราฟเทลน่าจะเป็นเกาะสุดท้ายเกาะเดียวและอยู่ในบริเวณพื้นที่สีแดงนะแหละ
แถมไม่ต้องไปเผชิญกับกระแสน้ำเพราะว่าเรือบินเหนือน้ำได้
และไม่เผชิญกับกระแสลมเพราะไม่ต้องกางใบรับลมบินด้วยพลังงานไฟฟ้าและไดอัล
พอไม่โดนปัญหาทั้งสองอย่างบินตรงไปเรื่อยๆ ก็น่าจะถึงอยู่นะคะ แหะๆๆก็เดาเอานะ
แต่เอเนลูขวัญใจเราไปอยู่แฟรี่วาซซะแล้ว อดไปราฟเทลเลยนะคะก็อดเอเนลูของเค้า

*rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 00:05:08 โดย panndora »