หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเกี่ยวกับอาโอคิยิคับ  (อ่าน 44156 ครั้ง)

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: สงสัยเกี่ยวกับอาโอคิยิคับ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 13:02:27 »
--

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 13:21:54 »

ประมาณว่า ทุกคนในเรือตายหมด โรบิน รอดคนเดียว พอรอดมาแล้วก็เขียนหนังสือ เกี่ยวกับประวัติศาสตร์ ที่หายไป พร้อมกับเล่าเรื่องราวของผู้ที่ค้นพบมัน
นั้นก็คือ เรื่องของกลุ่มโจรสลัดหมวกฟางนั้นเอง สรุป เรื่อง วันพีช ที่เราอ่านกันอยู๋นี่ ที่จริงแล้ว โรบินเป็นคนเขียนน้อ และวันพีช ก็คือประวัติศาสตร์ที่หายไปนั้นเอง
และ โอดะก็ได้ไปเจอบันทึกของ โรบินเข้าให้ ก็เลยเอามาเขียนเป็นการ์ตูน ขายมันซะเลย

[/b]
ปล.ความลับอย่างสุดท้ายที่เขียนไว้บน รีลโพเนกรีฟก็คือ โรบินเป็นสาวดุ้นน๊ะจ๊ะ

*number1*
มั่วได้โล่

*number1* *number1* *number1*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 13:28:06 »

ประมาณว่า ทุกคนในเรือตายหมด โรบิน รอดคนเดียว พอรอดมาแล้วก็เขียนหนังสือ เกี่ยวกับประวัติศาสตร์ ที่หายไป พร้อมกับเล่าเรื่องราวของผู้ที่ค้นพบมัน
นั้นก็คือ เรื่องของกลุ่มโจรสลัดหมวกฟางนั้นเอง สรุป เรื่อง วันพีช ที่เราอ่านกันอยู๋นี่ ที่จริงแล้ว โรบินเป็นคนเขียนน้อ และวันพีช ก็คือประวัติศาสตร์ที่หายไปนั้นเอง
และ โอดะก็ได้ไปเจอบันทึกของ โรบินเข้าให้ ก็เลยเอามาเขียนเป็นการ์ตูน ขายมันซะเลย

[/b]
ปล.ความลับอย่างสุดท้ายที่เขียนไว้บน รีลโพเนกรีฟก็คือ โรบินเป็นสาวดุ้นน๊ะจ๊ะ

*number1*
มั่วได้โล่
*shock* เอ้าแล้วแบบนี้สำนักพิมพ์จัมป์จะโดนบัตเตอร์คอลแบบโอฮาร่ามั้ยเนี่ย *hoho*
*shock* แล้ว อ.โอดะต้องหลบหนีรัฐบาลโลกแบบโรบินมั้ยเนี่ย *haha*

AA

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 16:26:26 »
ใครว่าไม่มีใครสนใจวันพีช โจรสลัดทุกคนสนใจวันพีชหมดแหละ ไม่ว่าหนวดดำ คิด หรือแชงคูส แต่มันติดอยู่ที่ไปเกาะสุดท้ายยังไม่ได้เท่านั้น เพราะโลกใหม่ถูกปกครองด้วยสี่จักรพรรดิ์ และพวกจักรพรรดิ์ก็ยั่งเชิงกันอยู่เท่านั้น ยังไม่กล้าเปิดสงครามกัน เว้นหนวดขาว เพราะหนวดขาวมันไม่สนขนาดโรเจอจะบอกวิธีไปเกาะสุดท้ายให้มันก็บอกว่าไม่สนใจ และเกาะสุดท้ายมันก้อน่าจะไปยากและมีวิธีที่จะไปที่มีเพียงกลุ่มโรเจอเท่านั้นที่รู้ เพราะมันอาจจะอยู่บนฟ้า หรือ ในน้ำเหมือนเกาะที่มังกรยุ่ หรือ ยุ่ในอีกมิติหนึ่งเหมือนเกาะสายรุ้งก็ได้

saxsax

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 18:34:39 »
และแล้ว อาโอคิยิ ก็ออก จาก กองทัพ เรือ  เดเลชิ เดเลชิ เดเลชิ  *haha* *haha*

Dragon

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 19:19:19 »
สาวก เอเนลูตัวจริง ยังวกมาเอเนลูได้อีก 555
*้ัิshy* แหม๋ก็ต้องนิดนึงสิ เรืออาร์คแม็กซีมูบินได้ซะปานนั้น บินข้ามเรดไลน์ไปเล้ย *great*

แต่สุดท้ายก้อโดนสอย  *hoho*

panndora

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 20:09:13 »
ใครสอยคะ?? *dontknow*

Dragon

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 20:21:52 »
หมายถึงเอเนลโดนลูฟี่สอยน่ะ  *damage*

(ใช่ป่ะเนี่ยความทรงจำขาดๆหายๆ)

saxsax

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 20:33:38 »
555 แพนโดร่า ใช้ ฮาคิ ราชันย์

panndora

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 20:34:54 »
หมายถึงเอเนลโดนลูฟี่สอยน่ะ  *damage*

(ใช่ป่ะเนี่ยความทรงจำขาดๆหายๆ)

*disappoint* ใช่ค๊า เอเนลูโดนลูฟี่สอย แต่ที่เราเมนท์ไปเราเมนท์เล่นๆว่าให้เอเนลูเอาเรืออาร์ค
บินข้ามเรดไลน์จากฝั่งทางเข้าแกรนไลน์ไปเอาวันพีซจ๊า เข้าใจกันคนละเรื่องสินะ อิอิ

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 20:48:01 »
คือผมอยากรู้ว่าอ่านเวปไหนกันอะ ครับ ><" ทำไม ถึงรู้เรื่องโลก ใหม่กันแล้ว ผมตามไม่ทัน
ช่วยบอกผมที

Dragon

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 21:12:07 »
555 แพนโดร่า ใช้ ฮาคิ ราชันย์

อยุ่ในระดับสูงมากเลย  *shock*

อืมแล้วที่ว่าเข้าใจคนล่ะเรื่องคงจะจริง  *glad*

ืneowalker

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: อ. 10 ม.ค. 2012 เวลา 15:59:18 »
เพราะมันคือการ์ตูนไงครับ

jedeser

• *
  • 7
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ส. 21 ม.ค. 2012 เวลา 19:18:26 »
วันพีชคือเรียลโพเนกลีพ วันพีชคืออาวุธโบราณ

ผมว่ามันไม่ใช่ของกระจอกๆอย่างนั้นนา

ตอนที่ผมคิด ผมคิดว่าอาจจะเป็นที่รวมความฝันของทุกๆคนน่ะครับ เช่น

มีทั้งเรียลโพเนกลีพ อาวุธโบราณหรือไดอัลลับที่มีอันเดียวในโลก ยาที่รักษาได้ทุกโลก ดาบอันดับ 1 ของโลก และต่างๆนาๆของสุดยอดระดับโลกมากมาย
รวมกันเป็นขุมสมบัติ"วันพีช" 

และที่เก็บขุมสมบัติ"วันพีช"ไว้นั่นอาจจะเป็นทะเลออลบูล ที่ซันจิหาอยู่ก็ได้

ทั้งหมดคือ สิ่งที่ผมคิดไว้เท่านั้นนะ - -