หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเกี่ยวกับอาโอคิยิคับ  (อ่าน 44009 ครั้ง)

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: สงสัยเกี่ยวกับอาโอคิยิคับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 07:33:29 »
ก้ไม่แน่ถ้าเปน โจรสลัด แต่นี้เปนทหารเรือ คงไม่สนเรือ่งพวกนี้
*number1* LIKE+1 ประมาณว่าไม่ใช่กิจของทหารเรือแหละเนาะ ^^

55 ถ้า เปน โจรสลัด รัฐบาล คงหนาว 55
*้ัิfreeze* ไม่หนาวได้ไง ใช้พลังน้ำแข็งซะปานนั้น ต้องหนาวอยู่แล้วละจ๊ะ *้ั์cold*

SkoX

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 08:58:01 »
ขอบคุณนะคับที่ให้ความเห็นกัน

เรื่องที่บอกว่ามีแต่กลุ่มลูฟี่ที่สนใจผมว่าไม่ใช่นะคับ เพราะยุคของโจรสลัดก็เกิดจากโรเจอร์บอกว่าวันพีชมีจริง แล้วผมว่าลูฟี่อยากเป็นเจ้าแห่งโจรสลัดมากกว่าได้วันพีชนะคับ

panndora

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 10:28:05 »
ถ้าการวิเคราะห์ของโรบินเป็นจริง
ดังนั้นถึงโจรสลัดกลุ่มอื่นจะไปถึงลาฟเทลแต่ดันไม่เคยค้นพาโพเนกลีฟ
และไม่มีผู้ที่อ่านมันออกอยู่ด้วย มันก็แทบจะไม่มีประโยชน์เลยนะสิ ^^
ไม่ใช่ว่าจะเป็นได้ทุกคนนะเจ้าแห่งโจรสลัดเนี่ย

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 10:53:57 »
ถ้าการวิเคราะห์ของโรบินเป็นจริง
ดังนั้นถึงโจรสลัดกลุ่มอื่นจะไปถึงลาฟเทลแต่ดันไม่เคยค้นพาโพเนกลีฟ
และไม่มีผู้ที่อ่านมันออกอยู่ด้วย มันก็แทบจะไม่มีประโยชน์เลยนะสิ ^^
ไม่ใช่ว่าจะเป็นได้ทุกคนนะเจ้าแห่งโจรสลัดเนี่ย

555 นั่นสินะ คงไม่มีประโยชน์เลย แต่ผมว่า วันพีซ กับ เรียล โพนีกรีฟ จะเป็นคนละอันกัน แต่อยู่ราฟเทลเหมือนกัน เดามั่วอ่ะนะ

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 13:17:41 »

ถ้าไปจากปากทางเข้าแกรนไลน์ก็คงไม่หลงหรอกมั้งคะ ^^
เพราะราฟเทลน่าจะเป็นเกาะสุดท้ายเกาะเดียวและอยู่ในบริเวณพื้นที่สีแดงนะแหละ
แถมไม่ต้องไปเผชิญกับกระแสน้ำเพราะว่าเรือบินเหนือน้ำได้
และไม่เผชิญกับกระแสลมเพราะไม่ต้องกางใบรับลมบินด้วยพลังงานไฟฟ้าและไดอัล
พอไม่โดนปัญหาทั้งสองอย่างบินตรงไปเรื่อยๆ ก็น่าจะถึงอยู่นะคะ แหะๆๆก็เดาเอานะ
แต่เอเนลูขวัญใจเราไปอยู่แฟรี่วาซซะแล้ว อดไปราฟเทลเลยนะคะก็อดเอเนลูของเค้า

*rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

*้ั์shock3* เครื่องบินก็ยังต้องมี GPS นำทางนี่จะเล่นบินสุ่ม มหาสมุทรมันกว้างใหญ่กว่าเรืออาร์คแบบที่เปรียบกันไม่ได้ ไม่มีอะไรชี้เส้นทางจะรู้ได้ไงว่าบินตรงทางอยู่มันอาจจะหลุดออกไปนอกแกรนไลน์เมื่อไหร่ก็ได้
ถ้าบินมั่วก็เจอราซเทล ชิกิคงเป็นจ้าวแห่งโจรสลัดไปนานแล้ว  *้ัิalone*

Aragan

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 13:29:34 »
"จะนำพาประโยคนี้ไปยังสุดขอบโลก",ถ้านำโพเนกลีฟพวกนั้นมาเชื่อมโยงก็จะได้ประโยคที่เติมเต็มประวัติศาสตร์ที่ว่างเปล่า,จ้าวแห่งโจรสลัดได้นำพาประโยคนี้ไปยังสถานที่เป้าหมายของมันแล้ว

ถ้าคิดกลับกันล่ะครับ

ถ้าสุดขอบโลกมีเรียลโพเนกลีฟที่เติมเต็มประวัติศาสตร์ที่หายไปแล้วทำไมยังต้องนำพาประโยคเหล่านี้ไปยังสุดขอบโลกอีก งงน่ะ  *้ัhypnotist*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 13:41:51 »
"จะนำพาประโยคนี้ไปยังสุดขอบโลก",ถ้านำโพเนกลีฟพวกนั้นมาเชื่อมโยงก็จะได้ประโยคที่เติมเต็มประวัติศาสตร์ที่ว่างเปล่า,จ้าวแห่งโจรสลัดได้นำพาประโยคนี้ไปยังสถานที่เป้าหมายของมันแล้ว

ถ้าสุดขอบโลกมีเรียลโพเนกลีฟที่เติมเต็มประวัติศาสตร์ที่หายไปแล้วทำไมยังต้องนำพาประโยคเหล่านี้ไปยังสุดขอบโลกอีก งงน่ะ  *้ัhypnotist*

ถ้าให้ผมเดานะครับ ก็คงคล้ายๆ จิ๊กซอว์อ่ะครับ แบบว่า โพเนกรีฟแต่ละอันอาจจะซ่อนข้อความที่แท้จริงเอาไว้ในประโยค แล้ว เรียล โพเนกรีฟ จะบอกวิธีอ่าน อ่ะครับ ประมานนี้มั้ง

laymax34

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 13:51:31 »

ถ้าไปจากปากทางเข้าแกรนไลน์ก็คงไม่หลงหรอกมั้งคะ ^^
เพราะราฟเทลน่าจะเป็นเกาะสุดท้ายเกาะเดียวและอยู่ในบริเวณพื้นที่สีแดงนะแหละ
แถมไม่ต้องไปเผชิญกับกระแสน้ำเพราะว่าเรือบินเหนือน้ำได้
และไม่เผชิญกับกระแสลมเพราะไม่ต้องกางใบรับลมบินด้วยพลังงานไฟฟ้าและไดอัล
พอไม่โดนปัญหาทั้งสองอย่างบินตรงไปเรื่อยๆ ก็น่าจะถึงอยู่นะคะ แหะๆๆก็เดาเอานะ
แต่เอเนลูขวัญใจเราไปอยู่แฟรี่วาซซะแล้ว อดไปราฟเทลเลยนะคะก็อดเอเนลูของเค้า

*rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

*้ั์shock3* เครื่องบินก็ยังต้องมี GPS นำทางนี่จะเล่นบินสุ่ม มหาสมุทรมันกว้างใหญ่กว่าเรืออาร์คแบบที่เปรียบกันไม่ได้ ไม่มีอะไรชี้เส้นทางจะรู้ได้ไงว่าบินตรงทางอยู่มันอาจจะหลุดออกไปนอกแกรนไลน์เมื่อไหร่ก็ได้
ถ้าบินมั่วก็เจอราซเทล ชิกิคงเป็นจ้าวแห่งโจรสลัดไปนานแล้ว  *้ัิalone*

โอ้คำพูดโดนใจแต่ ชิกิใครหว่าลืมแล้ว  *disappoint*

Aragan

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 14:00:15 »
โอ้คำพูดโดนใจแต่ ชิกิใครหว่าลืมแล้ว  *disappoint*

บอส ของภาคสตรองเวิร์ล ไอ้ขาด้วนที่กินผลแรงโน้มถ่วงที่มีเรือเหาะกับเกาะลอยฟ้า ตัวเดียวกับที่แหกคุกอิมเพลดาวน์เป็นคนแรก  *้ัhypnotist*

Aragan

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 14:14:57 »

ถ้าให้ผมเดานะครับ ก็คงคล้ายๆ จิ๊กซอว์อ่ะครับ แบบว่า โพเนกรีฟแต่ละอันอาจจะซ่อนข้อความที่แท้จริงเอาไว้ในประโยค แล้ว เรียล โพเนกรีฟ จะบอกวิธีอ่าน อ่ะครับ ประมานนี้มั้ง

อาจจะเป็นอย่างที่คุณ marangone คิดก็ได้ครับถึงตอนนั้นการ์ตูนเรื่องนี้ก็จะเปลี่ยนชื่อเรื่องพร้อมขึ้นภาคใหม่ คินดะโรบิน กับคดีแผ่นดินพิศวง  *้ั์noooo*

panndora

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 15:10:08 »
555 นั่นสินะ คงไม่มีประโยชน์เลย แต่ผมว่า วันพีซ กับ เรียล โพนีกรีฟ จะเป็นคนละอันกัน แต่อยู่ราฟเทลเหมือนกัน เดามั่วอ่ะนะ
*number1* อย่างนี้ก็เข้าเค้าอยู่

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 16:52:10 »
ผมว่าตัวอักษรของ เรียลโพเนกลีฟ จะขาดหายไปเยอะมาก

ซึ่งถ้าจะอ่านมันได้ ก็ต้อง เคยอ่านโพเนกลีฟทั้งหมดมาก่อน

แล้วนำข้อความเหล่านั้นมาใส่เข้าไป แล้วก็จะกลายเป้น สิ่งที่ไม่เคยมีใครรู้มาก่อนตลอดร้อยปี อิอิ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 20:46:23 »
*้ัdoubt* ไม่แน่ใจว่าโรเจอร์เดินเรือรอบโลกกี่ครั้ง??
เพราะถ้าจะหาโพเนกลีฟให้ครบนี่ก็อาจจะต้องหลายหนอยู่นะเราว่า

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 01 ธ.ค. 2011 เวลา 11:59:38 »
*้ัdoubt* ไม่แน่ใจว่าโรเจอร์เดินเรือรอบโลกกี่ครั้ง??
เพราะถ้าจะหาโพเนกลีฟให้ครบนี่ก็อาจจะต้องหลายหนอยู่นะเราว่า

โรเจอร์อาจยังไม่ได้รวบรวบทั้งหมดก้อได้มั้ง  แต่สามารถตีความหมายได้  เรลี่เคยบอกว่ารีบร้อนเกินไปทั้งพวกเค้าทั้ง โอฮาร่า
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

panndora

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 21:17:50 »
ถ้าพลเอกคูซันได้เลื่อนเป็นจอมพลจริง ก็ต้องมีคนเลื่อนมาเป็นพลเอกแทนใช่ปะคะ
ถ้าอย่างงั้น พลโท 5 คนนี้น่าจะมีสิทธิ์ที่สุดแล้วนะเราว่า เห็นออกหน้ากันทุกงาน!!