หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเกี่ยวกับอาโอคิยิคับ  (อ่าน 44157 ครั้ง)

Natthakit

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
Re: สงสัยเกี่ยวกับอาโอคิยิคับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 20:05:11 »
เห็นเรลี่บอกว่าโรเจอไม่ได้เก่งถึงขนาดพวกโอฮาร่าได้ แค่ได้ยินเสียงของทุกสรรพสิ่งอ่ะครับ อาจจะมีวินยานใครมากระซิบก้อได้

พลเอกคนต่อไปอาจจะเป็นสโม๊คเกอก้อได้ครับ โรเกียเหมือนกันนิ่  *hoho*
^^

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 20:07:14 »
ผมว่า โมมอนก้า มี เปอร์เซ็นสูงมาก

เพราะ มีการตัดสินใจที่เฉียบขาดกว่าคนอื่นๆ แถมไม่เสียท่าให้โบอาง่ายๆแบบคนอื่นๆด้วยสิ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 23:31:38 »
ถ้าพลเอกคูซันได้เลื่อนเป็นจอมพลจริง ก็ต้องมีคนเลื่อนมาเป็นพลเอกแทนใช่ปะคะ
ถ้าอย่างงั้น พลโท 5 คนนี้น่าจะมีสิทธิ์ที่สุดแล้วนะเราว่า เห็นออกหน้ากันทุกงาน!!

ดูแล้วยังไม่ถึงขั้น  ทั้ง5คน  โมมอนก้านี่ใช่ที่มาเปนผุ้บัญชาการ G1 ใช่มะ  ก้อไม่เหนมีการบอกกล่าวอะไร  ถ้าเปนพลเอกต้องมีการพูดถึงมั่งล่ะ เปนถึงพลเอกคนใหม่

แต่ชอบสโมกเกอร์นะ
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

oatnicky

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: จ. 05 ธ.ค. 2011 เวลา 14:42:34 »
คุซัน รู้จักสโมคเกอร์ด้วยหนิ อาจจะให้สโมคเกอร์ เป็นพลเอกก็ได้มั้ง แต่ตอนนี้ สโมกเกอร์ ขอประจำการ อยุ่ G5 คงยังไม่เป็นหรอกมั้ง  *haha* ก็คงต้องไต่เต้าเป็นพลโทก่อนละมั้งครับ ถึงจะมีสิทธิ์ เป็นพลเอก ก็ดูแต่ละพลเอก เคยเป็นพลโทมาทั้งนั้น ยังไง พลโท ก็มีสิทธื์ เยอะก่าอยุ่แล้ว ก็ต้องรอดูกันต่อไปหละนะ -..-

thepipman

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: จ. 05 ธ.ค. 2011 เวลา 16:08:29 »
ไม่ใช่สรุปตอนจบ พอไปถึง"ราฟเทล" แล้ว เจอคนอยู่เต็มไปหมดเลย ล่ะ
แล้วก้มีคนเดิมมาพูดว่า " ยินดีต้อนรับสู่ราฟเทลล์ เมืองแห่งสีแสงและเสียงดนตรี "

อะไรประมาณเนี่ย ...

l3asic

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: อ. 06 ธ.ค. 2011 เวลา 09:28:23 »
ไม่ใช่สรุปตอนจบ พอไปถึง"ราฟเทล" แล้ว เจอคนอยู่เต็มไปหมดเลย ล่ะ
แล้วก้มีคนเดิมมาพูดว่า " ยินดีต้อนรับสู่ราฟเทลล์ เมืองแห่งสีแสงและเสียงดนตรี "

อะไรประมาณเนี่ย ...

ถ้าเป็นแบบนี้จริงไม่ฮาขี้แตกหรอคับ-*-
ส่วนตัวผมมั่นใจ100%ว่าโพเนกลีฟอันสุดท้ายคือวันพีช!!!

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: อ. 06 ธ.ค. 2011 เวลา 15:43:17 »
ถ้าพลเอกคูซันได้เลื่อนเป็นจอมพลจริง ก็ต้องมีคนเลื่อนมาเป็นพลเอกแทนใช่ปะคะ
ถ้าอย่างงั้น พลโท 5 คนนี้น่าจะมีสิทธิ์ที่สุดแล้วนะเราว่า เห็นออกหน้ากันทุกงาน!!

อยากให้ มาเซลัน ย้ายมาเป็นพลเอกมากกว่าง่ะ แบบว่าออกมาตามจับนักโทษที่หลบหนีไป

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: อ. 06 ธ.ค. 2011 เวลา 17:22:41 »

เอ่อ... ผมว่าไม่จำเป็นนะครับ สำหรับผม มันไม่จำเป็นว่าพลเอกจะต้องมี 3 คน เสมอ ซักหน่อยครับ อาจจะมี 2 คน หรือ 3คน หรือ 4 คนก็ได้ ตามความสามารถของบุคลากรที่มีในตอนนั้น เพราะ ชื่อตำแหน่งจริงๆก็คือตำแหน่งพลเอกครับ ไม่ใช่ชื่อตำแหน่ง 3 พลเอก ถ้ามีคนเหมาะสมกี่คนก็จะมีคนดำรงค์ได้ตำแหน่งเท่านั้นครับ

มันก็เหมือนกับ 4 จักรพรรดิ์ นั่นแหละครับ เป็นแค่ชื่อเรียกที่โจรสลัดตั้งขึ้นเฉยๆ พอหนวดขาวตายไป ก็ไม่จำเป็นต้องมีคนมาแทน ให้ครบ เป็น 4 จักรพรรดิ์ หรอกครับ

มันต่างกับ 7 เทพโจรสลัด เพราะ มันคือชื่อตำแหน่งที่รัฐบาลตั้งให้ ว่าเป็น 7 เทพโจรสลัด ทำให้ต้องมี 7 คนเสมอครับ

ป.ล งงกันไหมเอ่ย... จริงๆถ้าจำไม่ผิด ในอดีต ตอนที่เซนโงคุเป็นพลเอกอยู่ ก็มีพลเอก ไม่ถึง 3 คนมั้งครับ ไม่แน่ใจ จำได้ลางๆอ่ะ

pocqpacq

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: อ. 06 ธ.ค. 2011 เวลา 17:46:14 »
one piece แปลว่า ชิ้นเดียว นั่นหมายความว่าของชิ้นนั้น ต้องมีอยู่เพียงชิ้นเดียวในโลก

โพเนกลีฟ มีมากมายเหลือหลาย ... แต่โพเนกลีฟที่ "real" มีเพียงชิ้นเดียวสินะครับ งืมๆ งั้นก็คงไม่แปลกที่ one piece จะเป็น เรียลโพเนกลีฟ จึงจำเป็นต้องมีตัวละครอย่างโรบินอยู่ด้วย

แต่อย่างที่คุณ pandora ว่า
"ปล.1 ถ้าวันพีซทำให้ 100 ปีที่หายไปถูกเปิดเผยจริงอย่างที่เราเดา ราฟเทลก็ไม่ใช่จุดจบของเรื่องวันพีซแหงมๆ - -" .....

ชื่อเรื่อง "วันพีช" แต่เมื่อวันพีช ถูกเฉลยแล้วเรื่องไม่จบ ... ผมว่ามันแปลกๆนา
ถ้าเกิดว่า เรียลโพเนกลีฟ ถูกเฉลยจริง ซึ่งหากต้องเป็นหน้าที่นิโคโรบินจริง และทำให้ประวัติศาสตร์ทั้งหมดถูกเฉลยจริง ... หลังจากนั้น ผมกลัวนิโคโรบินจะไม่มีบทแล้วอ่ะสิครับ

โอ.....ดูๆแล้ว นิโคโรบินอาจจะเป็นกุญแจสำคัญนะครับเนี่ย (ผมเดาเอาน่ะครับ)

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: อ. 06 ธ.ค. 2011 เวลา 20:21:19 »
one piece แปลว่า ชิ้นเดียว นั่นหมายความว่าของชิ้นนั้น ต้องมีอยู่เพียงชิ้นเดียวในโลก

โพเนกลีฟ มีมากมายเหลือหลาย ... แต่โพเนกลีฟที่ "real" มีเพียงชิ้นเดียวสินะครับ งืมๆ งั้นก็คงไม่แปลกที่ one piece จะเป็น เรียลโพเนกลีฟ จึงจำเป็นต้องมีตัวละครอย่างโรบินอยู่ด้วย

"ปล.1 ถ้าวันพีซทำให้ 100 ปีที่หายไปถูกเปิดเผยจริงอย่างที่เราเดา ราฟเทลก็ไม่ใช่จุดจบของเรื่องวันพีซแหงมๆ - -" .....

ชื่อเรื่อง "วันพีช" แต่เมื่อวันพีช ถูกเฉลยแล้วเรื่องไม่จบ ... ผมว่ามันแปลกๆนา
ถ้าเกิดว่า เรียลโพเนกลีฟ ถูกเฉลยจริง ซึ่งหากต้องเป็นหน้าที่นิโคโรบินจริง และทำให้ประวัติศาสตร์ทั้งหมดถูกเฉลยจริง ... หลังจากนั้น ผมกลัวนิโคโรบินจะไม่มีบทแล้วอ่ะสิครับ

โอ.....ดูๆแล้ว นิโคโรบินอาจจะเป็นกุญแจสำคัญนะครับเนี่ย (ผมเดาเอาน่ะครับ)

อ้าวแปลกตรงไหนละคะ แล้วถ้าแค่เจอแล้วจบสิแปลก ตามหามากันเป็นไม่รู้กี่ปีพอเจอปุ้ปจบเลย
ไม่ขยายความต่อว่าทำไมเจอแล้วโลกจะต้องเปลี่ยนไป เพราะอะไรโลกจะต้องเปลี่ยนไป ถ้าจบเลยสิคะแปลก!!

pocqpacq

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 00:11:43 »

อ้าวแปลกตรงไหนละคะ แล้วถ้าแค่เจอแล้วจบสิแปลก ตามหามากันเป็นไม่รู้กี่ปีพอเจอปุ้ปจบเลย
ไม่ขยายความต่อว่าทำไมเจอแล้วโลกจะต้องเปลี่ยนไป เพราะอะไรโลกจะต้องเปลี่ยนไป ถ้าจบเลยสิคะแปลก!!

อั๊ยย๋าาาา ผมไม่ได้หมายความขนาดนั้นคร๊าบบบ
ผมก็ไม่ได้หมายเจอปุ๊บจบนะครับ มันก็ต้องเฉลยด้วยอย่างที่ว่าแหละ ไม่งั้นคนอ่านฆ่าตัวตายแน่ (ผมอธิบายไม่ครบทั้งหมดเอง ขอโทษ)
ที่ผมอยากแชร์คือส่วนที่ว่า วันพีชจะเดินเรื่องต่อไปอย่างไรหากคำว่า "วันพีช" ถูก "เฉลย" หมดเปลือกแล้ว แน่นอนครับ มันต้องมีการเปลี่ยนแปลงต่างๆนานามากมายแน่นอน เพียงแต่ผมแอบมีความรู้สึกแปลกๆในใจนิดๆในฐานะคนอ่านการ์ตูนว่า "เอ...แล้วนิโคโรบินจะทำยังไงต่อไปนะ ??" ... หรือ ... "เอ...อ.โอดะ เขาจะเซอร์ไพร์ซอะไรเราอีกมั๊ยนะ ??" เท่านั้นเองครับ เรื่องมันอาจจะจบตรง "วันพีช" หรืออาจจะเดินต่อก็ได้ครับ แต่ผมก็แค่รู้สึก ณ ตอนนี้เอาเองเฉยๆว่า "แปลก" พอถึงตอนนั้นหากเรื่องมันเดินต่อจริง ผมเชื่อว่ามันต้องเป็นเนื้อเรื่องที่ทำให้ผมหายแปลกใจได้แน่นอนครับ : )  *number1*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 09:46:01 »
โรบินเหรอ อาจจะมีบทบาทสำคัญในการเขียนหนังสือประวัติสาตร์ขึ้นมาใหม่เพื่อให้ทุกคนได้รับรู้ถึงอดีต ในช่วง 100 ปีที่หายไป

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 09:53:50 »
โรบินเหรอ อาจจะมีบทบาทสำคัญในการเขียนหนังสือประวัติสาตร์ขึ้นมาใหม่เพื่อให้ทุกคนได้รับรู้ถึงอดีต ในช่วง 100 ปีที่หายไป

ถ้าโรบินเขียนจริง รัฐบาลต้องสลายก่อนที่จะเขียนแล้วล่ะครับ ไม่งั้นโรบินตายแหงมๆ  *dead* *dead* *dead*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 09:55:31 »
ถ้าโรบินเขียนจริง รัฐบาลต้องสลายก่อนที่จะเขียนแล้วล่ะครับ ไม่งั้นโรบินตายแหงมๆ  *dead* *dead* *dead*
อาจจะเขียนตอนจบเลยก็ได้นะคะ อิอิ

skeptical

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 10:13:48 »
อาจจะเขียนตอนจบเลยก็ได้นะคะ อิอิ

ประมาณว่า ทุกคนในเรือตายหมด โรบิน รอดคนเดียว พอรอดมาแล้วก็เขียนหนังสือ เกี่ยวกับประวัติศาสตร์ ที่หายไป พร้อมกับเล่าเรื่องราวของผู้ที่ค้นพบมัน
นั้นก็คือ เรื่องของกลุ่มโจรสลัดหมวกฟางนั้นเอง สรุป เรื่อง วันพีช ที่เราอ่านกันอยู๋นี่ ที่จริงแล้ว โรบินเป็นคนเขียนน้อ และวันพีช ก็คือประวัติศาสตร์ที่หายไปนั้นเอง
และ โอดะก็ได้ไปเจอบันทึกของ โรบินเข้าให้ ก็เลยเอามาเขียนเป็นการ์ตูน ขายมันซะเลย

ปล.ความลับอย่างสุดท้ายที่เขียนไว้บน รีลโพเนกรีฟก็คือ โรบินเป็นสาวดุ้นน๊ะจ๊ะ

*number1*
มั่วได้โล่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 10:19:20 โดย skeptical »