หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

ตามกระทู้เลยจ้ะ

อุจิวะ ชิซุย-ยังหาศพไม่พบและมีการสันนิษฐานกันเยอะมาก
4 (8.7%)
อุจิวะ คางามิ-เนื่องจากอยู่ทีมรุ่น3แต่ไม่ออกมาช่วยตอนเกดาหางบุกโคโนฮะ
10 (21.7%)
อุจิวะ ฟุงะกุ-เนื่องจากตอนนั้นไม่ออกมาสู้และคนที่รู้เรื่องคลอดน่าจะเป็นคนระดับสูง
0 (0%)
อุจิวะ อิซึนะ-เพราะตอนนั้นผมยาวคล้ายกันแถมโทบิเรียก9หางได้น้องชายคงเก่งคือๆกันกะมาดาระ
19 (41.3%)
อุจิวะ โอบิโตะ-ก้อเห็นคนบอกกันมาเยอะแต่ก้อข้อูลไม่มากอะครับ
9 (19.6%)
คนนอกตระกูลอุจิวะ
2 (4.3%)
ร่างโคลนของมาดาระ
2 (4.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 45

ปิดการโหวต: อ. 13 ธ.ค. 2011 เวลา 22:23:23

ผู้เขียน หัวข้อ: มาโหวตลงความเห็นกันใครเป็นมาดาระ  (อ่าน 122621 ครั้ง)

Dendoros

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: มาโหวตลงความเห็นกันใครเป็นมาดาระ
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: อา. 08 ม.ค. 2012 เวลา 16:11:37 »
เซ็ทสุ เกิดจากการทดลองของ โอโร หรือนี่ ผมเพิ่งทราบบะครับเนี้ย ขอคุณสำหรับข้อมูล จิงๆ

ถ้าอย่างนั้น ที่ผมคาดเดาว่า โทบิ คือ อุจิวะคางามิ ผมชักจะมั่นใจ ขึ้นแล้วละ่ 55

แต่ปัญหาคือ อุจิวะ อิซึนะ เพราะถ้าเค้า้ตายแล้ว คาบูโตะ น่าจะัได้ DNA แล้วก็ปลุกให้ตื่น มาช่วยต่อสู้

เพราะขนาด พวกที่ตาย ดังๆ  หลายๆคน คาบูโตะยังปปลุกมาได้ ถ้าอิซึนะ ตาย คาบูโตะไม่น่าจะพลาด นะ

สองคนนี้ ทำให้ผมคิดไม่ตก แต่ก็อยากคิดว่าเป็น อุจิวะ คางามิ นะซี้้้ๆๆ

ไม่แน่ว่า คางามิ อาจเป็นศิษ ของ มาดาระ และสืบทอดเจตนารมของ มาดาระต่อ และทราบความลับต่างๆ จากมาดาระก่อนตาย

และดำเนินแผนทั้งหมดมาตลอด สังเกตตอนที่ซาซุเกะ เห็นหน้าของ โทบิ เค้าทำเหมือนรู้จักเลยนะ(ตกใจ)

ถ้่าเป็นอิซึนะ ซาซุเกะจะรู้จักได้ยังไง แต่ถ้าเป็น คางามิ ไม่แน่ เพราะเป็นรุ่นเดียวกับรุ่น 3 ซึ่ง ซาซุเกะ อาจเคยเห็น่นา ตอนเค้ายังเด็ก

เพราะเป็นผู้ใหญ่ในตระกูล   

[G]ooD[E]ndinG

• *
Re: มาโหวตลงความเห็นกันใครเป็นมาดาระ
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: อา. 08 ม.ค. 2012 เวลา 19:23:01 »
คางามิ!! อาจจะเป็นลูกของ มาดาระ หรือ รุ่นหนึ่งก็เป็นได้ (ตามหลักความจริง น่าจะมีลูกนะทั้งสองคนนี้ แต่ เขาคือใครกัน ยังไม่รู้เลย)

ถ้ารุ่นหนึ่ง มีลูก อาจจะเป็นลูกรุ่นหนึ่ง ผมให้เหตุผลเพราะ โทบิ ตาไม่แปลงสภาพเหมือนคนตระกูลอุจิวะ และยังใช้วิชาโซ่ล๊อคสัตว์หางของ

ตระกูลอุสึมากิ อีกด้วย!! เพราะ สมมุติรุ่นหนึ่งมีลูก ก็ต้อง มีสายเลือดของ ตระกูล เซ็นจู แล่ะมีสายเลือด ของตระกูล อุสึมากิ แต่ต้องการพลัง

เลยต้องปลูกถ่ายเนตรขึ้นมา!! ... เป็นหลักการเดาของผมล้วนๆเลย ผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้น่ะที่นี้ด้วยคั๊บ *hoho*

icekungza9

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • กัปตันกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 03:13:25 »
ร่างโคลนนิ่งของมาดาระ ไม่ก็ อิซึนะ  *number1*

kanandjung

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 20:11:06 »
น่าจะเป็นลูกของรุ่น1นะเพราะว่าเหมี่ยเมี๊ยรุ่น1อยู่ในตระกูลอุสึมากิ !!!!!!!!!!!!!!!! *attack*

• *
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 20:39:36 »
น่าจะเป็นลูกของรุ่น1นะเพราะว่าเหมี่ยเมี๊ยรุ่น1อยู่ในตระกูลอุสึมากิ !!!!!!!!!!!!!!!! *attack*

คิดเหมือนผมใช่เปล่า^^"   *haha*

p@pangja

• *
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: อ. 10 ม.ค. 2012 เวลา 11:24:12 »

เซ็ทสึ เกิดจาก โอโรจิมารุ ทดลอง เพราะมันมี คนรอด 2คน ก็คือ

ยามาโตะ

เเละ เซ็ทสึ

โอโรจิมารุ พูดตอน สะพาน นารุโตะกลายเป้น4หาง
หรอครับ เดวผมจะไปลองย้อนอ่านดู อาจจะพลาดข้อมูลสำคัญตรงนี้ ขอบคุณมาก

แต่อย่าลืมว่าเซ็ทสึมี2ฝั่งขาวกับดำ
ฝั่งขาวเรารู้แล้วว่ามีเซลรุ่น1
ฝั่งดำยังเป็นปริศนาซึ่งผมเดาเล่นๆว่าเป็นการสร้างมาจากพลังฝั่งอุจิวะหรือเปล่า??

dragonsoloz4

• *
  • นามข้า○``ลูลูช วี บริททาเนีย
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: อ. 10 ม.ค. 2012 เวลา 12:11:25 »
คนที่คิดว่า โทบิ คือ โอบิโตะ ชิซุย คางามิ อิซึนะ หรือใครก็แล้วแต่ ก็จะพยายามที่สุดเพื่อให้ความคิดของตัวเองชนะ ทั้งที่ก็ไม่ได้มั่นใจแม้แต่น้อย พวกที่บอกว่า 100% ว่าต้องเป็นคนนู้น คนนี้ พอมีคนอื่นมาป้อนข้อมูลอื่น ๆ เข้ามาก็จะเขวบ้าง ออกมาคัดค้านบ้าง ผมว่าน่าจะเข้าใจกันได้แล้วในจุด ๆ นี้

ข้อสันนิษฐาน ข้อสงสัย มีไว้นั้นก็ดีครับ แต่ไม่ควรมามั่นใจในตัวเอง จนไปด่าใคร ต่อ ใคร เพราะเมื่อคุณไปด่าเขา แล้วสุดท้ายมันไม่ได้เป็นไปตามที่คุณพูดไป สิ่งที่จะตกทอดถึงคุณคือ คำพูดที่คุณด่าเขาไปในวันนั้น

+++ *haha* *haha* *haha*
เห็นด้วยคับ
ข้อสันนิษฐานของผมที่หน้า6 คิดว่าเป็นน้องมาดาระ
อันนั้นเป็นข้อสันนิษฐานจริงๆ ผูกเรื่องที่คิดเอาไว้ทั้งหมด

แต่ในส่วนอื่นๆที่หยิบยกมาคุยตอนหลัง ผมหยิบยกเนื้อเรื่องที่เกิดในการ์ตูน
รายละเอียดต่างๆ อาจจะมีเข่วเพราะการแปลของบางเวป หรือการอ่านแล้วเข้าใจผิด
เราเอามาคุยกันเป็นข้อมูลจริงๆ แต่เวลาคุยกัน ควรใช้ข้อมูลจริง ไม่ใช่ข้อสันนิษฐาน
อย่างเช่น ณ.ตอนนี้เนื้อเรื่องได้เฉยแล้วว่า ชิซุยมอบตาให้อิทาจิแล้วฆ่าตัวตาย
ถ้ายังไม่มีอะไรเพิ่มจากผู้เขียนมันก็คือชิซุยฆ่าตัวตาย ไม่ใช่บอกว่าชิซุยโดนเนตรควบคุม(อันนี้มันสันนิษฐานไม่ใช่เรื่องจริงนะคับ)
---------------------------------------------------
ข้อสันนิษฐานใหม่
นั่งไล่เนื้อเรื่องหลายๆตอนเข้า มีอีกคนนึงที่ผมปิ๊งมาว่าจะอาจเป็นโทบิได้นะครับ
โทบิที่ผ่านมามีเนตรวงแหวนแต่ไม่เคยใช้ จนมาเห็นเนตรวงแหวนจริงๆตอนฆ่าโคนันที่ใช้อิซานางิ
ใช้แล้วตาก็มืดไป http://www.cartooniverse.co.uk/mangaview/naruto_TH/1_510_10.html

ผู้ต้องสงสัยรายใหม่ผมยกให้เป็นเซ็ทซึ เซ็ทซึสามารถแปลงเป็นใครก็ได้ ที่มาของเซ็ทซึก็ยังไม่แน่นอน
แต่ที่รู้ๆเซ็ทสึสามารถเปลี่ยนตาได้อย่างอิสระ ไม่เคยใช้เนตรระดับกระจกเงาหมื่นบุษผาเลยสักครั้ง
ร่างขาวมาจากเซลรุ่น1 เป็นสายต้นไม้ แล้วร่างดำหล่ะ??
เป็นไปได้ไหมว่าร่างดำเกิดจากพลังเนตรของฝั่งอุจิวะ (หยินหยางที่มาดาระพูดบ่อยๆ ว่าเป็นพลังของเซียนเต๋า)
เซ็ทสึเองก็ไปไหนมาไหนได้แบบแปลกๆ เป็นสายสอดแนมขั้นสุดยอด(รวมตัวกับธรรมชาติด้วยร่างดำ)
อีกประโยคที่น่าสนใจคือ http://www.cartooniverse.co.uk//mangaview/naruto_TH/1_510_11.html
ถ้าอาซานางิของเซียนหกวิถี มาจากพลังเซนจูเนตรอุจิวะและพลังสถิติร่างของ10หาง ถ้าพลังของเซ็ทสึมาจากสัตว์หาง
http://www.cartooniverse.co.uk/mangaview/naruto_TH/1_512_13.html
เซ็ทซึก็คือผลรวมของรุ่น1 เนตรอุจิวะ และพลังสัตว์หาง

ที่ผ่านมาโทบิก็ดูไว้ใจแต่เซทสึ บางทีโทบิอาจไม่มีตัวตนจริงๆ เป็นเพียงส่วนนึงของเซทสึหรือเปล่า??
ส่วนเซ็ทสึก็เกิดจากการทดลองของมาดาระอีกทีนึง

พี่คนนี้เชื่อได้ ข้อมูล ก็ดีครับ ไม่ใช่พวก ซั่วๆ ไปฟังคนอื่นมา

SpiRiT-Ice

• *
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: อ. 10 ม.ค. 2012 เวลา 12:57:07 »
เซ็ทสุ เกิดจากการทดลองของ โอโร หรือนี่ ผมเพิ่งทราบบะครับเนี้ย ขอคุณสำหรับข้อมูล จิงๆ

ถ้าอย่างนั้น ที่ผมคาดเดาว่า โทบิ คือ อุจิวะคางามิ ผมชักจะมั่นใจ ขึ้นแล้วละ่ 55

แต่ปัญหาคือ อุจิวะ อิซึนะ เพราะถ้าเค้า้ตายแล้ว คาบูโตะ น่าจะัได้ DNA แล้วก็ปลุกให้ตื่น มาช่วยต่อสู้

เพราะขนาด พวกที่ตาย ดังๆ  หลายๆคน คาบูโตะยังปปลุกมาได้ ถ้าอิซึนะ ตาย คาบูโตะไม่น่าจะพลาด นะ

สองคนนี้ ทำให้ผมคิดไม่ตก แต่ก็อยากคิดว่าเป็น อุจิวะ คางามิ นะซี้้้ๆๆ

ไม่แน่ว่า คางามิ อาจเป็นศิษ ของ มาดาระ และสืบทอดเจตนารมของ มาดาระต่อ และทราบความลับต่างๆ จากมาดาระก่อนตาย

และดำเนินแผนทั้งหมดมาตลอด สังเกตตอนที่ซาซุเกะ เห็นหน้าของ โทบิ เค้าทำเหมือนรู้จักเลยนะ(ตกใจ)

ถ้่าเป็นอิซึนะ ซาซุเกะจะรู้จักได้ยังไง แต่ถ้าเป็น คางามิ ไม่แน่ เพราะเป็นรุ่นเดียวกับรุ่น 3 ซึ่ง ซาซุเกะ อาจเคยเห็น่นา ตอนเค้ายังเด็ก

เพราะเป็นผู้ใหญ่ในตระกูล

ขอขัดตรงนั้หน่อย "แต่ปัญหาคือ อุจิวะ อิซึนะ เพราะถ้าเค้า้ตายแล้ว คาบูโตะ น่าจะัได้ DNA แล้วก็ปลุกให้ตื่น มาช่วยต่อสู้" อุจิวะคนอื่นๆก็ไม่ได้ปลุกขึ้นมานิครับอย่างหรือตระกลูนี้อยู่ 4-5 คน????

เรื่องโทบิเป็นใครกันแน่ ผมเชื่อว่าไม่มีใครหยั่งรู้หรือหาข้อมูลได้ชัวร์หรอกครับ
ยกตัวอย่าง คนเขียนให้โทบิประกาศว่าเป็น มาดาระ ทุกคนก็ตกใจและเชื่อมาตลอดจน...... มาดาระตัวจริงถูกปลุกขึ้นมาก็ช็อคกันทั่วหน้า
ส่วนตัวแรกๆก็คิดว่าเป็น อุจิวะ แต่ตอนหลังดันใช้โซ่จักระของ อุซึมากิ ตอนนี้ผู้ต้องสงสัยเลยกว้างมากเกินกว่าจะสรุปได้ และที่อ่านๆมาโทบิยังไม่เคยใช้วิชาที่ทำให้รู้ว่าเป็นวิชาของ อุจิวะ เลยแม้แต่ครั้งเดียวมันที่ผ่านมาทั้งหมด

ข้อมูลที่ผมยึดมั่นและสงสัยก็คงมีแค่ วิชาข้ามมิติ โซ่จักระ(ของอุซึมากิ) นักสะสมเนตรแหวน ผู้ที่สานต่อแผนการของมาดาระ
ส่วนเนตรสังสาระผมยังขัดข้องที่ว่า ไอ้ที่โทบิมันมี(ที่ให้นางาโตะ)เป็นเนตรของมาดาระหรือเปล่า(เพราะเนตรอิทาจิโดนซาสุเกะเอาไปแล้วแต่ตอนปลุกขึ้นก็ยังใช้เนตรตัวเองได้)และมาดาระตัวจริงมันพัฒนาเนตรวงเหวนได้โดยตรงหรือใช้เซลล์ของรุ่นที่1 ช่วยคนเขียนก็ไม่ได้บอกชัดเจน
ยุคทองอีกผมคิดว่าไม่ใช่ตอนที่สู้กับรุ่น1แน่นอนที่คิดเล่นก็ พอเข้ายุคทองได้กัดันตายซะก่อน 555+
ผิดพลาดอะไรขอโทษล่วงหน้า ตอนนี้นึกได้แค่นี้

kanandjung

• *
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: อ. 10 ม.ค. 2012 เวลา 17:43:29 »
เดวเราตั้งกระทู้ใหม่เอามั้ยเาแบบว่าchoiceเยอะขึ้น *love*

icekungza9

• *
  • กัปตันกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: อ. 10 ม.ค. 2012 เวลา 19:17:04 »
ส่วนคนที่คิดว่าเป็น อิซึนะ ขอบอกอีก รอบ อิซึนะ อายุประมาณ มาดาระ ถ้าเป็น อิซึนะ มันจะแก่ขนาดไหน ?
ขนาด รุ่น 3 ยังแก่ อ่ะคิด ดู แล้วอิซึนะ นี่ยุค รุ่น 1 เลยนะ - - เหอะๆ

• *
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: อ. 10 ม.ค. 2012 เวลา 20:07:08 »
ไม่รู้สิ๊ ความคิดของผมแหวกแนวกว่าใครๆ!!

ผมขอค้านอย่างนึงนะคับ!! ก็จิงอยู่ที่ไม่เคยใช้พลัง อุจิวะ !!

แต่โทบิ เป็นเซตสึจิงๆ ใช้พลัง อุสิมากิ โซ่ล๊อคสัตว์หางได้ด้วยหรอคับ!!

เหอะ เดากันเหตุผลไม่ค่อยโจ่งแจ้งสักเท่าไหร่ ผมว่าอย่าพึ่งสรุปเลยดีกว่าคับ

ส่วนตัวคิดว่าเป็นลูกรุ่นหนึ่ง ยังไงก็ปักใจอยู่ว่าน่าจะใช่!! เพราะมีพลังสองตระกูล อย่างอุสึมากิ (ของเมียรุ่นหนึ่ง)

และพลังเซ็นจู (ของรุ่นหนึ่ง??) และตอนนี้ยังไม่มีใครรู้ว่ามีลูกรุ่นหนึ่งรึเปล่า รึลูกรุ่นหนึ่งคือใคร!!~???

ผิดพลากประการใด ขอโทษล่วงหน้าห๊ะ!!~ *number1*

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: อ. 10 ม.ค. 2012 เวลา 20:12:56 »
ผมสงสัยว่าถ้าเปนลูกรุ่น1(มีความเปนไปได้ เซนจู+อุซึมากิ)

แล้วมันมีความแค้นอะไรที่จะต้องทำขนาดนี้

หรือแค้นรุ่น1ที่ให้น้องมันเปนรุ่น2แทนที่จะให้มันเปน ?

แล้วถ้าเอาเซลล์รุ่น1ฝังไว้ในตัวสามารถใช้พลังรุ่น1ได้

แล้วถ้าเอาเซลล์อุซึมากิมาใส่ล่ะ ?? จะใช้ได้มั้ย ??

อย่าว่าผมนะครับ แค่เพ้อเจ้อ  *rip* *rip*

• *
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: อ. 10 ม.ค. 2012 เวลา 20:13:36 »
ผมว่านะคับ เป็นไปได้เยอะกว่าใครๆเลยด้วย !!~.. อาจจะไม่มีข้อมูลที่แน่นพอ แต่มีโอกาศเป็นไปได้!!~

ถ้ามาดาระมีลูก แล้ว รุ่น1ล่ะ มีลูกไหม??... ถ้า ลูกรุ่น1 มี ผมว่ามีโอกาศเป็นไปได้เหมือนกันคับ!!~

เพราะว่า รุ่นหนึ่งมีพลังของเซนจู มีเมียเป็น คนตระกูล อุซึมากิอีก ถ้ามีลูก คงมีพลังทั้งสองตระกูล แต่ไม่มีพลังอุจิวะ!!

เลยเห็นเนตรของโทบิ นั้นไม่แปลงสภาพไปเหมือนคนในตระกูล?? (ผมสังเกตุพลังที่โทบิใช้ มีพลังของตระกูลอุสึมากิด้วย ที่ใช้เป็นโซ่ ผนึกสัตว์หางหรือดึงสัตว์หางไว้ก่อนที่จะโดนสัตว์หางตัวนั้นขัดขืน!!)

อันนี้เป็นเหตุผลส่วนตัวนะคับ!! ผิดพลาดประการใด ขอโทษไว้น่ะที่นี้ด้วยคับผม^^".. *hoho*
อาจจะเป็นไปได้นะครับเหมือนกับที่คุชินะล่าม9หางไว้ตอนที่โตะจะดึงพลัง *number1*

ผมก็ว่างั้นคับ ทำไมไม่ค่อยมีคนสนใจข้อมูล!!หรือติดตามมเรื่องนี้เลย หรือว่ามันเป็นไปไม่ได้ .... ฮ่ะๆ หรือเราพิมพ์น้อยไป

!!~ รอดูตอนใหม่ล่าสุดนานแล้วว!!!~ *rip*

kanandjung

• *
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: พ. 11 ม.ค. 2012 เวลา 16:35:16 »
http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1710.0กระทู้ใหม่เพิ่มchoiceครับ *great*

kanandjung

• *
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: พ. 11 ม.ค. 2012 เวลา 19:05:46 »
^
^
^
^ไปโหวตกันนะครับ *cheers*