Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มาโหวตลงความเห็นกันใครเป็นมาดาระ

หน้า: << < (25/31) > >>

marakom:

คนที่คิดว่า โทบิ คือ โอบิโตะ ชิซุย คางามิ อิซึนะ หรือใครก็แล้วแต่ ก็จะพยายามที่สุดเพื่อให้ความคิดของตัวเองชนะ ทั้งที่ก็ไม่ได้มั่นใจแม้แต่น้อย พวกที่บอกว่า 100% ว่าต้องเป็นคนนู้น คนนี้ พอมีคนอื่นมาป้อนข้อมูลอื่น ๆ เข้ามาก็จะเขวบ้าง ออกมาคัดค้านบ้าง ผมว่าน่าจะเข้าใจกันได้แล้วในจุด ๆ นี้

ข้อสันนิษฐาน ข้อสงสัย มีไว้นั้นก็ดีครับ แต่ไม่ควรมามั่นใจในตัวเอง จนไปด่าใคร ต่อ ใคร เพราะเมื่อคุณไปด่าเขา แล้วสุดท้ายมันไม่ได้เป็นไปตามที่คุณพูดไป สิ่งที่จะตกทอดถึงคุณคือ คำพูดที่คุณด่าเขาไปในวันนั้น

kanandjung:

--- อ้างจาก: marakom ที่ พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 09:27:18 ---คนที่คิดว่า โทบิ คือ โอบิโตะ ชิซุย คางามิ อิซึนะ หรือใครก็แล้วแต่ ก็จะพยายามที่สุดเพื่อให้ความคิดของตัวเองชนะ ทั้งที่ก็ไม่ได้มั่นใจแม้แต่น้อย พวกที่บอกว่า 100% ว่าต้องเป็นคนนู้น คนนี้ พอมีคนอื่นมาป้อนข้อมูลอื่น ๆ เข้ามาก็จะเขวบ้าง ออกมาคัดค้านบ้าง ผมว่าน่าจะเข้าใจกันได้แล้วในจุด ๆ นี้

ข้อสันนิษฐาน ข้อสงสัย มีไว้นั้นก็ดีครับ แต่ไม่ควรมามั่นใจในตัวเอง จนไปด่าใคร ต่อ ใคร เพราะเมื่อคุณไปด่าเขา แล้วสุดท้ายมันไม่ได้เป็นไปตามที่คุณพูดไป สิ่งที่จะตกทอดถึงคุณคือ คำพูดที่คุณด่าเขาไปในวันนั้น

--- End quote ---
เขาสู้กันมีนส์ดีเนาะ *number1*

potanza009:

ผมว่า โทบิ ก็คือ มาดาระ ตัวจริงนั้นแหละครับ  [ตอนสู้กับ โฮคาเงะรุ้น1 ผมสังหรณ์ใจยังไงไม่รู้] นี่คือคำพูดของ จิไรยะ  ผมว่ามาดาระอาจจะใช้ คาถา อะไรสักอย่างที่ทำให้ตัวเองมีชีวิตเป็นอมตะ เหมือนวิชาของ โอโรจิมารู และ ซาโซริ แค่นี่ละครับทีผมสันนิฐาน 

klaobrmeiei:

--- อ้างจาก: potanza009 ที่ พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 19:31:53 ---ผมว่า โทบิ ก็คือ มาดาระ ตัวจริงนั้นแหละครับ  [ตอนสู้กับ โฮคาเงะรุ้น1 ผมสังหรณ์ใจยังไงไม่รู้] นี่คือคำพูดของ จิไรยะ  ผมว่ามาดาระอาจจะใช้ คาถา อะไรสักอย่างที่ทำให้ตัวเองมีชีวิตเป็นอมตะ เหมือนวิชาของ โอโรจิมารู และ ซาโซริ แค่นี่ละครับทีผมสันนิฐาน

ถึงยังไง โอโร ซาโซริ หรือแม้แต่มาดาระก้อมีดวงวิญญาณอยุ่แค่ดวงเดียว

ถ้าโดนสัมพเวสีคืนชีพมาได้ ก้อคือตาย 100%คับ

สรุปว่ามาดาระตายแล้ว 100เปอครับ โทบิอาจจะเปนส่วนหนึ่งมาดาระก้อได้ครับ หรืออาจเปนน้องมาดาระ

จะเปนน้อง-เกิดจากอิซานางิ-ร่างโคลน-ร่างทดลอง(ที่บอกว่าเหมือนโอบิโตะ อาจจะเอาร่างของโอบิโตะมาทดลองก้อได้ แต่ทำให้ร่างกายเสื่อมสภาพ เลยแก่ไว)

-หรือจะเปนคนอื่นๆก้อได้

ไม่รุนะ แค่ความคิดของผมเหมือนกัน *hoho* *hoho*

p@pangja:

--- อ้างจาก: SourCreamz ที่ อ. 03 ม.ค. 2012 เวลา 18:22:36 ---คุชินะเป็นคนเล่าครับ
ตอนที่คลอดนารูโตะเสร็จ กำลังผนึกอ่อนแรง และโทบิเป็นคนปลดผนึกเอา9หางออกมาตอนที่ชิงตัวคุชินะไปเพราะรุ่น4ว๊าปไปปกป้องนารูโตะจากระเบิด

ส่วนความสามารถทะลุมิติรุ่น2กะรุ่น4ทำได้ แต่เป็นคนละแบบ เพราะไม่มี หมุนๆ  *rip* แบบนี้
ส่วนคาคาชิ ดันใช้วิชานี้โดยที่รูปแบบเหมือนกัน ทำให้สันนิฐาน น่าจะมาจากตาคนเดียวกัน ก็คือโอบิโตะ

ส่วนตอนที่ชิซุยโดนครอบงำแล้วจะทำร้ายอิทาจิ จนกลายเป็นอิทาจิแทงนั้น ไปหาอ่านเอาเองนะครับ
ส่วนเรื่องการตายของมาดาระนั้นไม่มีความหมายแล้ว เพราะใช้คาถาสัมพเวสีเรียกมาดาระออกมา แสดงว่ามันตายแล้ว จบ

ขอให้แยกให้ออกระหว่างข้อมูลกับข้อสันนิฐานนะครับ อย่าเอามาปนกัน

สิ่งที่ผมยกมาเป็นเรื่องจริงที่เกิดในเนื้อเรื่องหลักของการ์ตูนเรื่องนี้
ผมว่าคุณน่าจะบอกตัวเองด้วยเหมือนกัน เรื่องข้อสันนิษฐานกับความจริง อย่าปนกัน

ไม่เคยมีตอนไหนเล่าว่าชิซุยถูกเนตรครอบงำ ในช่วงแรกเป็นแค่การสันนิษฐานของคนในตระกูลอุจิวะ
ว่าอิทาจิฆ่าชิซุย แต่อิทาจิที่กลับมาในร่างสัมพเวสีเล่าเรื่องของตัวเองว่า ชิซุยมอบตาให้ก่อนจะฆ่าตัวตาย

เรื่องดวงตาของโอบิโตะ ความสามารถในการวาปอะไรต่างๆ คุณต้องยอมรับว่าส่วนนึงมาจากจินตนาการของคุณเอง
ตอนกำเหนิดคาคาชิ โอบิโตะเพิ่งเบิกเนตรได้ ความสามารถก็แค่การมองกระบวนท่าต่างๆ ไม่เคยแสดงให้เห็นว่าวาปได้
ส่วนคาคาชิ วันดีคืนดีก็เบิกเนตรกระจกเงาหมื่นบุษผาได้ ทั้งๆที่ตอนแรกการ์ตูนเรื่องนี้บอกว่าการเบิกเนตรเงื่อนไขมาจากการฆ่า
เพื่อนสนิท(ซึ่งตรงนี้ในเรื่องคาคาชิไม่ได้ฆ่าใคร อิทาจิก็ไม่ได้ฆ่าชิซุย)
ฉากตายโอบิโตะก็เละไปครึ่งนึง ตามหลักความจริง ไม่น่าจะเหลือตามาถึงปัจจุบัน

จริงๆมีอีกข้อมูลที่เกี่ยวกับการได้มาซึ่งเทพวายุ (ถ้าคนแปลไทยแปลไม่ผิด)
http://www.cartooniverse.co.uk//mangaview/naruto_TH/1_464_10.html
อาจจะเป็นคำตอบว่าทำไม คาคาชิ กับ ดันโซ ที่มีเนตรกระจกเงาหมื่นบุษผาไม่มีเทพวายุ
ซึ่งจริงๆอาจจะไม่เกี่ยวว่าต้องเป็นคนในตระกูลเท่านั้นถึงจะมีเทพวายุ

รวมๆไปแล้วบางอย่างที่ตัวละครพูดอาจเชื่อไม่ได้ ยิ่งเป็นคำพูดของโทบิ เพราะโทบิมักโกหกเพื่อชักนำคนอื่น
ไม่ว่าการบอกว่า9หางที่โจมตีโคโนฮะเกิดเอง หรือการพยายามบอกว่าตัวเองคือมาดาระมาตลอด
อย่างข้อมูลเรื่องการควบคุมสัตว์หาง ว่ามีเพียง4คนที่ทำได้ คือ มาดาระ รุ่น1 บี และมิซึคาเงะรุ่น4
เผลอๆรุ่นมิซึรุ่น4อาจจะไม่ได้ควบคุมสัตว์หางได้ด้วยซ้ำ คนทำจริงๆอาจจะเป็นโทบิที่ตอนนั้นชักใยอยู่

หน้า: << < (25/31) > >>

Go to full version