หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน  (อ่าน 71683 ครั้ง)

okami

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน
« เมื่อ: ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 07:50:49 »
ระหว่าง สายฟ้า กับ สั่นสะเทือน
พลังสายฟ้าเร็วไกลแรงดูมีอาณุภาพดี กับผลกุระกุระ ที่สามารถทำลายได้ทุกอย่าง

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 08:56:55 »
ผมว่าสายฟ้าครับ เพราะเป็นสาย โรเกีย

ผลสั่นสะเทือนผมว่าที่มันเก่ง เพราะ คนใช้มันเก่งมากกว่า พลังของผลปีศาจจะเก่งมากน้อยขึ้นอยู่กับคนใช้ด้วยครับ

ป.ล ผมว่าเอเนลูมันกระจอกครับ แต่มันได้ผลปีศาจเทพ มันเลย เทพได้ขนาดนั้น มีดีแค่มันโทร่าเอง นอกนั้น -*-

blackboytong

• *
Re: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 09:39:39 »
เอเนลูจิงๆหน่ะ น่าจะเก่งนะครับ [แต่ดันมาเจอกับลูฟี่ซะก่อน] ก็เลยซวยไป

ลองไม่เจอพวกลูฟี่ดูสิครับ ป่านนี้คงยึดเกาะไปหลายเกาะแล้วมั้ง

marangone

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 10:13:28 »
เอเนลูจิงๆหน่ะ น่าจะเก่งนะครับ [แต่ดันมาเจอกับลูฟี่ซะก่อน] ก็เลยซวยไป

ลองไม่เจอพวกลูฟี่ดูสิครับ ป่านนี้คงยึดเกาะไปหลายเกาะแล้วมั้ง

ใช่ครับ เอเนลูเก่งมากผมไม่เถียง แต่ที่ผมบอกว่ามันกระจอก เพราะ มันเก่งจากพลังผลปีศาจครับ ไม่ได้เก่งจากความสามารถทางด้านร่างกายเลย อย่างที่หนวดดำบอกครับ ว่าคนส่วนใหญ่จะพึ่งพลังจากผลปีศาจทั้งนั้น ความสามารถทางด้านร่างกาย เก่ง ตรง มันโทร่าอย่างเดียวเอง

ป.ล ใช้คำว่าความสามารถทางด้านร่างกายก็ไม่ถูกนะแต่ไม่รุจะใช้คำว่าอะไรดี เอาเป็นว่าพลังอื่นที่ไม่ใช่มาจากผลปีศาจละกัน

ป.ล2 ผมก็บอกนะครับว่า มันได้พลังของผลปีศาจ มัน ถึงได้เทพขนาดนั้น เข้าใจตรงกันนะครับ ^^

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 17:46:59 »
ผมว่าถึงเปนสายโรเกีย ก้น่าจะแพ้ฮาคิอยุ่ดีอ่ะ

marangone

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 17:54:21 »
ผมว่าถึงเปนสายโรเกีย ก้น่าจะแพ้ฮาคิอยุ่ดีอ่ะ

ไม่เชิงแพ้ครับ ฮาคิ ทำให้โจมตีโดนร่างจริงเท่านั้นเองครับ ส่วนเรื่องแพ้ชนะ อยู่ที่ฝีมือของคนที่ดวลกันครับ อย่างตอนนี้ลูฟี่มีฮาคิละ ก็ยังคงไม่น่าจะชนะ พลเอกอยู่ดีถูกไหมครับ ^^ แค่โจมตีโดนเท่านั้นเอง

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 18:27:39 »
ผมว่า ถ้านับเฉพาะผลปิศาจผลสายฟ้า น่าจะเหนือกว่าอยู่พอสมควร

แต่ถ้านับคนใช้ด้วย ก็จะหักล้างกันออกมา อย่างเช่นเอเนลไม่มีความสามารถด้านการต่อสู้(พึ่งแต่พลังผลปิศาจ)

ส่วนหนวดขาวขึ้นชื่อว่าเป็นชายที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก และความสามารถในการต่อสู้สูงมาก ความต่างตรงนี้ชัดเจนครับ

สวนพลังของผลสั่นสะเทือนก็ไม่แน่ว่าจะทำลายพลังโจมตีของผลสายฟ้าได้รึเปล่า

ถ้าทำลายไม่ได้ หนวดขาวก็อาจจะแพ้ได้ แต่ถ้าเอเนลโดนหนวดขาวจับตัวได้ เสร็จแน่นอนเหมือนกัน

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

okami

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 19:50:54 »
ผมว่า ถ้านับเฉพาะผลปิศาจผลสายฟ้า น่าจะเหนือกว่าอยู่พอสมควร

แต่ถ้านับคนใช้ด้วย ก็จะหักล้างกันออกมา อย่างเช่นเอเนลไม่มีความสามารถด้านการต่อสู้(พึ่งแต่พลังผลปิศาจ)

ส่วนหนวดขาวขึ้นชื่อว่าเป็นชายที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก และความสามารถในการต่อสู้สูงมาก ความต่างตรงนี้ชัดเจนครับ

สวนพลังของผลสั่นสะเทือนก็ไม่แน่ว่าจะทำลายพลังโจมตีของผลสายฟ้าได้รึเปล่า

ถ้าทำลายไม่ได้ หนวดขาวก็อาจจะแพ้ได้ แต่ถ้าเอเนลโดนหนวดขาวจับตัวได้ เสร็จแน่นอนเหมือนกัน
เห็นด้วยเลยครับอันนี้ เพราะเอเนลไม่เคยเจอคนเก่งๆ สู้ใครก็ไม่เคยแพ้ก็เลยไม่คิดฝึกฝนตัวเองให้เก่งถ้ามาเจอหนวดขาว
ที่ต่อยหมาแดงจนทะลุลงไปไต้ดินปางตายขนาดนั้นเนี่ย เอเนลมีสิทธ์ร่วงได้ครับ แค่คิดก็เสียวแล้วครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 22:45:56 »
ผมว่ายังไงผลยางยืดแหล่ะ เทพสุดละ *great*

marangone

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 10:00:16 »

แบบนี้แหละครับที่ผมจะอธิบาย  *number1*

alohapote

• *
  • What is love ???
    • http://www.facebook.com/alohapote
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 14:13:12 »
ราชา ผลไม้ ทุเรียนคับ เมพ สุด  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 15:37:41 »
ราชา ผลไม้ ทุเรียนคับ เมพ สุด  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

เออเนาะ.... ไม่ได้หมายถึงคิดเหมือนกันนะครับ

แต่เท่าที่เห็น และเจอมา ผลไม้ปีศาจจะมี ลักษณะ รูปร่าง ลวดลาย ไม่เหมือนกัน บางทีเหมือนกล้วยก็มี เหมือนแตงโม เหมือน ฯลฯ *hoho*

ก็เลยคิดๆดูว่า จะเป็นไปได้ไหม ที่ผลไม้ ไทยๆ อย่าง ทุเรียน จะได้เอาไปทำเป็นผลไม้ปีศาจสักชนิดนึง *haha* *haha* *haha*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 16:00:05 »
ก็เลยคิดๆดูว่า จะเป็นไปได้ไหม ที่ผลไม้ ไทยๆ อย่าง ทุเรียน จะได้เอาไปทำเป็นผลไม้ปีศาจสักชนิดนึง *haha* *haha* *haha*
ผลหนามที่มิสดับเบิ้ลฟิงเกอร์กินเข้าไปอาจจะเหมือนทุเรียนก็ได้นะ *hoho*

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 16:20:13 »
ผลหนามที่มิสดับเบิ้ลฟิงเกอร์กินเข้าไปอาจจะเหมือนทุเรียนก็ได้นะ *hoho*

(โอ้วววววว มาไวจริงๆเลย สุดยอดมาก *great* รักเลย  *love*)

หุๆๆๆๆ ใช่เลยยยยย อยากเห็นจังเลย ว่าเป็น ทุกเรียนจริงๆรึเปล่า  *hoho*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 16:27:27 »
กรณีเอเนลูเราว่ามันก้ำกึ่งนะระหว่างคำว่าเก่งกับอ่อนน่ะ *glad*
เพราะว่าผลสายฟ้าของเอเนลูจะนับว่าสุดยอดคงอานุภาพสุดก็ว่าได้
เพราะเอาจริงๆก็ยังไม่เคยเห็นเอเนลู ดวลกับคนอื่นนอกจากลูฟี่เลย และผลปีศาจของลูฟี่ดันชนะทางเอเนลู
อันนี้เราประเมินเองนะ เอเนลูถึงจะไม่โหดด้านร่างกายและกำลังการต่อสู้แต่ก็ได้จุดทดแทนมหาศาลจาก
เค็นบุนโชคุฮาคิ (ฮาคิคุณสมบัติแห่งการสังเกตุ) หรือที่เอเนลูเรียกว่ามันโทร่า
ซึ่งค่อนข้างจะเทพสุดเท่าที่เห็นมาในเรื่อง บวกกับความเร็วของร่างกายที่สูงระดับแสงจากผลสายฟ้าปิกะปิกะ
เราว่าถึงเอเนลูจะไม่มีฝีมือการต่อสู้แต่ก๋ไม่อ่อนจนเกินไปหรอก เอาจริงๆก็บวกกับคนโหดๆได้อ่ะเราว่า
เคยบอกไปหลายโพสท์แล้วละว่า ตอนที่สู้กับลูฟี่เหมือนเอเนลูจำใจจะต้องอยู่บนแม็คซีมูและไล่ลูฟี่ออกไป
แต่ตัวเองแพ้ทางลูฟี่เลยสู้ไม่ได้ แต่ลองสมมติว่าสู้กับคนอื่นและในต่างสถานที่ละ??
เอเนลูไม่จำเป็นต้องเข้าไปยืนใกล้ๆคนที่มีฮาคิเกราะให้ศัตรูมาต่อยตัวเองด้วยซ้ำ ถ้าเจอคนที่ไม่ใช่สายโรเกียนะ
ยืนห่างๆปล่อยเอลโทลใส่ก็ม้วยแล้ว สายฟ้านี่แทบจะโจมตีได้ทุกอย่าง ยกเว้นยางอย่างนึงละเนาะ
ถ้าใครจะเข้ามาฟันมาต่อยก็วาร์ปหลบซะเพราะว่ามีฮาคิ รู้ก่อนอยู่แล้ว  หรือไปนั่งปั้นเมฆรอใช้มามารากันยังได้เลยมั้ง

พอนั่งๆพิมอยู่ก็รู้ได้เลยว่าคนที่จะชนะหนวดดำได้ก็มีเอเนลูคนนึงแล้วละถ้าทำตามวิธีที่เราพูดนะ *hoho*
อยู่ห่างๆให้มันใช้พลังดูดสายฟ้าเข้าไปเอาฟ้าผ่ามันให้เจ็บไปเรื่อยๆ ถ้ามันจะดูดตัวเอเนลูเข้าไปก็วาร์ปหนีเลย
แล้วไปตั้งหลักหาที่เอาฟ้าผ่าใส่หนวดดำใหม่ ทำไปเรื่อยๆอ่ะ หนวดดำได้ดำเกรียมสมชื่อแน่ๆ เพราะมันจะโดนแรงขึ้นเป็นเท่าตัวนี่
 *great* *great* GOD LIKE!! ENEL *great* *great*
ที่เม้นท์อธิบายซะยืดยาวนี่ไม่ใช่อะไรหรอก แบบว่าแฟนคลับเอเนลูอ่ะรับมะด้ายถ้าใครมาบอกว่าอ่อน 55 (ออกแนวพาลเนาะ)

(โอ้วววววว มาไวจริงๆเลย สุดยอดมาก *great* รักเลย  *love*)
หุๆๆๆๆ ใช่เลยยยยย อยากเห็นจังเลย ว่าเป็น ทุกเรียนจริงๆรึเปล่า  *hoho*
*love* รักเลยหรอ อย่ารักเลยเนาะ เราไม่อยากโดนแฟนคุณฮิปปี้มาตบอ่าจ้ะ *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 16:31:28 โดย panndora »