หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน  (อ่าน 71684 ครั้ง)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 16:59:17 »
กรณีเอเนลูเราว่ามันก้ำกึ่งนะระหว่างคำว่าเก่งกับอ่อนน่ะ *glad*
เพราะว่าผลสายฟ้าของเอเนลูจะนับว่าสุดยอดคงอานุภาพสุดก็ว่าได้
เพราะเอาจริงๆก็ยังไม่เคยเห็นเอเนลู ดวลกับคนอื่นนอกจากลูฟี่เลย และผลปีศาจของลูฟี่ดันชนะทางเอเนลู
อันนี้เราประเมินเองนะ เอเนลูถึงจะไม่โหดด้านร่างกายและกำลังการต่อสู้แต่ก็ได้จุดทดแทนมหาศาลจาก
เค็นบุนโชคุฮาคิ (ฮาคิคุณสมบัติแห่งการสังเกตุ) หรือที่เอเนลูเรียกว่ามันโทร่า
ซึ่งค่อนข้างจะเทพสุดเท่าที่เห็นมาในเรื่อง บวกกับความเร็วของร่างกายที่สูงระดับแสงจากผลสายฟ้าปิกะปิกะ
เราว่าถึงเอเนลูจะไม่มีฝีมือการต่อสู้แต่ก๋ไม่อ่อนจนเกินไปหรอก เอาจริงๆก็บวกกับคนโหดๆได้อ่ะเราว่า
เคยบอกไปหลายโพสท์แล้วละว่า ตอนที่สู้กับลูฟี่เหมือนเอเนลูจำใจจะต้องอยู่บนแม็คซีมูและไล่ลูฟี่ออกไป
แต่ตัวเองแพ้ทางลูฟี่เลยสู้ไม่ได้ แต่ลองสมมติว่าสู้กับคนอื่นและในต่างสถานที่ละ??
เอเนลูไม่จำเป็นต้องเข้าไปยืนใกล้ๆคนที่มีฮาคิเกราะให้ศัตรูมาต่อยตัวเองด้วยซ้ำ ถ้าเจอคนที่ไม่ใช่สายโรเกียนะ
ยืนห่างๆปล่อยเอลโทลใส่ก็ม้วยแล้ว สายฟ้านี่แทบจะโจมตีได้ทุกอย่าง ยกเว้นยางอย่างนึงละเนาะ
ถ้าใครจะเข้ามาฟันมาต่อยก็วาร์ปหลบซะเพราะว่ามีฮาคิ รู้ก่อนอยู่แล้ว  หรือไปนั่งปั้นเมฆรอใช้มามารากันยังได้เลยมั้ง

พอนั่งๆพิมอยู่ก็รู้ได้เลยว่าคนที่จะชนะหนวดดำได้ก็มีเอเนลูคนนึงแล้วละถ้าทำตามวิธีที่เราพูดนะ *hoho*
อยู่ห่างๆให้มันใช้พลังดูดสายฟ้าเข้าไปเอาฟ้าผ่ามันให้เจ็บไปเรื่อยๆ ถ้ามันจะดูดตัวเอเนลูเข้าไปก็วาร์ปหนีเลย
แล้วไปตั้งหลักหาที่เอาฟ้าผ่าใส่หนวดดำใหม่ ทำไปเรื่อยๆอ่ะ หนวดดำได้ดำเกรียมสมชื่อแน่ๆ เพราะมันจะโดนแรงขึ้นเป็นเท่าตัวนี่
 *great* *great* GOD LIKE!! ENEL *great* *great*
ที่เม้นท์อธิบายซะยืดยาวนี่ไม่ใช่อะไรหรอก แบบว่าแฟนคลับเอเนลูอ่ะรับมะด้ายถ้าใครมาบอกว่าอ่อน 55 (ออกแนวพาลเนาะ)

จริงๆเราก็แฟนคลับ เอเนลูนะ ดูจากที่เราตอบได้ว่า ผลอะไรโหดสุด เชียร์เอเนลูตลอด

แต่ที่บอกว่าอ่อน เนี่ย ผมหมายถึงถ้าในวันพีซไม่มีผลปีศาจ เอเนลูก็จะเป็นตัวละครดาดๆตัวนึงเท่านั้น มันโทร่ากระจะ ห่วยลงด้วยนะ

แต่ถ้ารวมผลปีศาจด้วย ก็ 500ล้าน ตามที่อ.โอดะบอก ก็รับประกันได้แล้วว่าโหดจิงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 17:06:59 »
อ่า ผมว่า... ถ้าสู้ไกลๆ เอเนลูก็คงชนะอย่างที่มากครับ
แต่ว่าถ้า หนวดดำใช้ถ้าดูดเมื่อไหร่ ก็ใช่ว่า เอเนลูจะหนีรอดได้นะครับ
เพราะว่า ถ้าหนวดดำไม่ใช่แค่แรงดึงดูด แต่เป็นถึงหลุมดำ ตามทฤษฎีแล้ว หลุมดำมีแรงมหาศาลมาก ถึงขนาดดูด แสงเข้าไปได้สบายๆเลยครับ เป็นเหตุผลที่มันเป็นสีดำด้วย เพราะมันไม่มีอะไรเลยแม้แต่แสงก็ยังถูกดูดเข้าไป

*love* รักเลยหรอ อย่ารักเลยเนาะ เราไม่อยากโดนแฟนคุณฮิปปี้มาตบอ่าจ้ะ *haha*

*shock*อย่าพูดแบบนั้นสิครับ ผมพึ่งอกหักมานะเนี่ย จีบสาวไม่ติด  *glad* เคยเป็นเพื่อนกันมาก่อนด้วย  *disappoint*

ผมว่าแทนที่ คุณ Pann D Ora จะกลัวโดนตบ มันน่าจะเป็นผมกว่าที่จะต้องกลัวว่า แฟนคุณ Pann D Ora มาไล่กระทืบเอา *dead*

(แล้วถ้า แฟนผมจะไปตบคุณจริงๆ ผมก็คิดว่า คุณไม่เป็นอะไรหรอก เป็นถึง "โจรสลัดสาวแว่นกันแดด" ที่มีค่าหัวสูง แถมเป็นคนของ คณะปฏิวัติทั้งที ใช้ฮาคิทีเดียวก็จอดละ  *number1*)

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 20:58:24 »
อ่า ผมว่า... ถ้าสู้ไกลๆ เอเนลูก็คงชนะอย่างที่มากครับ
แต่ว่าถ้า หนวดดำใช้ถ้าดูดเมื่อไหร่ ก็ใช่ว่า เอเนลูจะหนีรอดได้นะครับ
เพราะว่า ถ้าหนวดดำไม่ใช่แค่แรงดึงดูด แต่เป็นถึงหลุมดำ ตามทฤษฎีแล้ว หลุมดำมีแรงมหาศาลมาก ถึงขนาดดูด แสงเข้าไปได้สบายๆเลยครับ เป็นเหตุผลที่มันเป็นสีดำด้วย เพราะมันไม่มีอะไรเลยแม้แต่แสงก็ยังถูกดูดเข้าไป

*love* รักเลยหรอ อย่ารักเลยเนาะ เราไม่อยากโดนแฟนคุณฮิปปี้มาตบอ่าจ้ะ *haha*

*shock*อย่าพูดแบบนั้นสิครับ ผมพึ่งอกหักมานะเนี่ย จีบสาวไม่ติด  *glad* เคยเป็นเพื่อนกันมาก่อนด้วย  *disappoint*

ผมว่าแทนที่ คุณ Pann D Ora จะกลัวโดนตบ มันน่าจะเป็นผมกว่าที่จะต้องกลัวว่า แฟนคุณ Pann D Ora มาไล่กระทืบเอา *dead*

(แล้วถ้า แฟนผมจะไปตบคุณจริงๆ ผมก็คิดว่า คุณไม่เป็นอะไรหรอก เป็นถึง "โจรสลัดสาวแว่นกันแดด" ที่มีค่าหัวสูง แถมเป็นคนของ คณะปฏิวัติทั้งที ใช้ฮาคิทีเดียวก็จอดละ  *number1*)
เรื่องแรกอธิบายสั้นๆพอไม่ยาวมาก
ตามทฤษฎีแล้วหลุมดำจะดูดแสงได้ก็ต่อเมื่อมีมวล แรงดึงดูด ขนาด ที่มากพอคะ
ถ้าปัจจัยดังกล่าวไม่มีมากพอจะไม่ทำให้เกิดแรงดูดเข้าสู่ศูนย์กลางหรือสร้างแรงโน้มถ่วงที่มากพอที่จะดูดแสงเข้ามา
แสงก็จะถูกหักเหทิศทางเท่านั้น และทั้งหมดนี้เกิดในกรณีที่แสงเดินทางผ่านหรือเคลื่อนตัวอยู่ในพื้นที่ที่เกิดหลุมดำ
แต่ที่เราพูดถึงเอเนลูอยู่คือ"ความเร็วแสง"คะ มันคือความไว มะใช่อณูเหมือนแสง วัดค่าได้แต่ไม่มีตัวตน
เคลื่อนตัวไปทิศทางอื่นได้ และไวกว่าการเคลื่อนไหวของคน
และเท่าที่ดูขนาดหลุมดำของหนวดดำแล้ว ไม่น่าจะมีแรงดูดมากพอที่จะดูดแสงเข้าไปหาด้วย
บวกกับความเร็วของเอเนลูและเค็นบุนฯฮาคิแล้วถ้าเห็นหนวดดำจะดูด ก็วาร์ปหนีซะก็หมดเรื่องแล้ว ใช่ม๊า....!!

เรื่องที่สอง จีบสาววัยรุ่นที่เป็นเพื่อนกันอยู่แล้วโอกาสติดยากมากคะ
ผู้หญิงจะมีลิมิตอยู่แล้วว่าคนไหนเป็นได้แค่เพื่อนคนไหนมากกว่าเพื่อนได้
ถ้าคิดจะจีบคนที่เป็นเพื่อนอยู่แล้วให้มากกว่าเป็นแฟน ต้องสร้างความประทับใจระดับสูงมากๆจริงๆ
หรือไม่เธอต้องมีใจให้คุณนิดหน่อยอยู่แล้ว ไม่งั้นโอกาสแห้วสูงคะ ถึงแม้คุณจะเพียรทำดีกับเธอเท่าไหร่
เธอก็จะคิดแค่ว่าคุณเป็นเพื่อนที่ดีแค่นั้น ถ้าจะจีบคนที่เป็นเพื่อนให้มาเป็นแฟนส่วนใหญ่ต้องวัยทำงานแล้วคะ
ผู้หญิงวัยรุ่นจะอยู่ในจุดที่โหยหาความประทับใจในความรักมากกว่าความมั่นคงเหมือนเวลาโตแล้วคะ

เรื่องที่สาม แฟนเราใจดีคะ มีเหตุผลเสมอเป็นคนมีสติไม่ไล่กระทืบคนเพราะแค่มาจีบเราหรอกจ้า ฮาๆ
ส่วนถ้าแฟนคุณฮิปปี้มาตบเรา เราก็จะบอกไปว่า เฮ้ย!!เราไม่เกี่ยวแฟนเธอมาจีบเราเอง เราป่าวเล่นด้วย
ผู้หญิงที่ฉลาดคุยกันด้วยเหตุผลอยู่แล้ว ถ้าเอะอะตบกันนี่ออกแนวสก๊อยแล้วละ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 21:05:02 โดย panndora »

hippylove

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 21:55:04 »
เอ่อ...... พูดซะผมมีกำลังใจในการจีบขึ้นมาเลย  *disappoint*

ก็ไม่เชิงเป็นเพื่อนกัน ขนาดนั้นนะครับ ก็ถือเป็นคนรู้จักกัน และก็ถือว่าเป็นเพื่อนแหละ แต่ก็ไม่ได้คุยอะไรกันมาก แล้วบังเอิญมาเจอกันอีกทีใน ม. ครับ ก็ไปเที่ยวด้วยกัน แล้วรู้สึกเหมือนได้คุย จริงๆกันครั้งแรก ก็เลยรู้สึกว่า คนนี "ใช่เลย" อะไรหลายๆอย่างมันใช่มากเลยครับ
แต่ก็นั่นแหละเค้าก็คิดว่าผมเป็นเพื่อน มันก็เลยลำบาก อีกอย่าง เค้าก็มีคนที่ชอบอยู่แล้วด้วย *disappoint*
 เฮ้อ.... ช่วงนี้ก็คงกลับไปอยู่กับดาบแหละ กลับไปฝึกดาบ ฝึกจิตใจให้ดีกว่านี้อีกหน่อยดีกว่า เพราะตอนนี้ หวั่นไหวมาก มาก  *dead*

พออยู่ใกล้ๆเธอคนนั้นแล้วแบบว่า  *love* *love* *love* *love*
พอกลับมา หอ ก็ เพ้อ *nude* *nude* *nude* *nude*.

เฮ้อ รู้นะครับว่า หลังจากนี้ อาจจะเจอคนที่ดีกว่านี้ได้ แต่ไม่รู้ว่าจะเจอคน "แบบนี้" อีกรึเปล่า *้ัิbored*

กำเผลอ ระบายไปเยอะเลย ว๊ายย อายจัง  *้ัิshy*

กลายเป็น กระทู้ ปรึกษาปัญหารักซะแล้ว *้ั์shock3*

panndora

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 22:12:26 »
*disappoint* ออกทะเลแล้วท่านฮิปปี้ ความรักทำให้คนเพี้ยนได้จริงๆด้วย ฮุๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 22:24:58 โดย panndora »

hippylove

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 22:28:36 »
ผมว่า ออกทะเลก็ถือเป็นเรื่องถูกต้องแล้วนะ *attack*

เพราะ บอร์ดนี้มันบอร์ด "วันพีช"

การออกทะเล เป็นใจความของเรื่อง  *hoho* *hoho* *hoho*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 19:16:20 »
โพสต์นี้ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ต้องใช้ภาษาวิบัติ เพราะอยากจะบอกว่า

อารายกานค้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

555+

hippylove

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 19:32:16 »
โพสต์นี้ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ต้องใช้ภาษาวิบัติ เพราะอยากจะบอกว่า

อารายกานค้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

555+

เรากำลังจะเปลี่ยน เป็นบอร์ด ศาลาคนเศร้าครับ *great*

คุณ marangone มีอะไรจะซ้ำเติม.... เห้ย!!! *shock* มีอะไรจะแนะนำผมไหยครับ  *number1*

panndora

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 20:07:43 »
ขอแนะนำว่าอย่าออกทะเลไปไกลกว่านี้
มิเช่นนั้นจะเอากองทัพคณะปฎิวัตืไปล้อมบ้านท่าน
 *้ั์swallow* *้ั์swallow* *้ั์swallow* *้ั์swallow**้ั์swallow*

^
^
^
^
บอกคนอื่นไม่ให้ออก แต่ตัวเองยังเล่นอยู่เลย
 *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 20:17:53 โดย panndora »

hippylove

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 20:09:41 »
^
^
^
และคนนี้ จะเป็นหนึ่งในกลุ่ม คณะปฏิวัติ ที่จะไปล้อมหน้าล้อมหลัง  *hoho* *hoho*

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 20:30:39 »

ไม่ถือว่าดูดแสงได้สบายๆนะครับ   ตามที่เรียนมามันดูดวงอาทิตได้คือสิ่งที่มันดูคือวัตถุที่ให้กำเนิดแสงที่อยู่ในดวงอาทิตย์ครับ  แล้วเขาบอกว่าถ้าจะหนีจากหลุมดำได้คุณต้องมียานอวกาศที่มีความเร็วเทียบเท่าเสียงครับ

hippylove

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 20:36:44 »
^
^
^
ที่ว่าสบายๆ นี่ คือในกรณี ที่เป็น ปรากฏการณ์ "หลุมดำ" เลยนะครับ

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 20:47:52 »
กรณีเอเนลูเราว่ามันก้ำกึ่งนะระหว่างคำว่าเก่งกับอ่อนน่ะ *glad*
เพราะว่าผลสายฟ้าของเอเนลูจะนับว่าสุดยอดคงอานุภาพสุดก็ว่าได้
เพราะเอาจริงๆก็ยังไม่เคยเห็นเอเนลู ดวลกับคนอื่นนอกจากลูฟี่เลย และผลปีศาจของลูฟี่ดันชนะทางเอเนลู
อันนี้เราประเมินเองนะ เอเนลูถึงจะไม่โหดด้านร่างกายและกำลังการต่อสู้แต่ก็ได้จุดทดแทนมหาศาลจาก
เค็นบุนโชคุฮาคิ (ฮาคิคุณสมบัติแห่งการสังเกตุ) หรือที่เอเนลูเรียกว่ามันโทร่า
ซึ่งค่อนข้างจะเทพสุดเท่าที่เห็นมาในเรื่อง บวกกับความเร็วของร่างกายที่สูงระดับแสงจากผลสายฟ้าปิกะปิกะ
เราว่าถึงเอเนลูจะไม่มีฝีมือการต่อสู้แต่ก๋ไม่อ่อนจนเกินไปหรอก เอาจริงๆก็บวกกับคนโหดๆได้อ่ะเราว่า
เคยบอกไปหลายโพสท์แล้วละว่า ตอนที่สู้กับลูฟี่เหมือนเอเนลูจำใจจะต้องอยู่บนแม็คซีมูและไล่ลูฟี่ออกไป
แต่ตัวเองแพ้ทางลูฟี่เลยสู้ไม่ได้ แต่ลองสมมติว่าสู้กับคนอื่นและในต่างสถานที่ละ??
เอเนลูไม่จำเป็นต้องเข้าไปยืนใกล้ๆคนที่มีฮาคิเกราะให้ศัตรูมาต่อยตัวเองด้วยซ้ำ ถ้าเจอคนที่ไม่ใช่สายโรเกียนะ
ยืนห่างๆปล่อยเอลโทลใส่ก็ม้วยแล้ว สายฟ้านี่แทบจะโจมตีได้ทุกอย่าง ยกเว้นยางอย่างนึงละเนาะ
ถ้าใครจะเข้ามาฟันมาต่อยก็วาร์ปหลบซะเพราะว่ามีฮาคิ รู้ก่อนอยู่แล้ว  หรือไปนั่งปั้นเมฆรอใช้มามารากันยังได้เลยมั้ง

พอนั่งๆพิมอยู่ก็รู้ได้เลยว่าคนที่จะชนะหนวดดำได้ก็มีเอเนลูคนนึงแล้วละถ้าทำตามวิธีที่เราพูดนะ *hoho*
อยู่ห่างๆให้มันใช้พลังดูดสายฟ้าเข้าไปเอาฟ้าผ่ามันให้เจ็บไปเรื่อยๆ ถ้ามันจะดูดตัวเอเนลูเข้าไปก็วาร์ปหนีเลย
แล้วไปตั้งหลักหาที่เอาฟ้าผ่าใส่หนวดดำใหม่ ทำไปเรื่อยๆอ่ะ หนวดดำได้ดำเกรียมสมชื่อแน่ๆ เพราะมันจะโดนแรงขึ้นเป็นเท่าตัวนี่
 *great* *great* GOD LIKE!! ENEL *great* *great*
ที่เม้นท์อธิบายซะยืดยาวนี่ไม่ใช่อะไรหรอก แบบว่าแฟนคลับเอเนลูอ่ะรับมะด้ายถ้าใครมาบอกว่าอ่อน 55 (ออกแนวพาลเนาะ)

(โอ้วววววว มาไวจริงๆเลย สุดยอดมาก *great* รักเลย  *love*)
หุๆๆๆๆ ใช่เลยยยยย อยากเห็นจังเลย ว่าเป็น ทุกเรียนจริงๆรึเปล่า  *hoho*
คอมเม้นได้ราวกับว่าไปนั่งดูมาอีกรอบอย่างละเอียด (แซวสะเลย)
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

panndora

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 21:02:12 »
คอมเม้นได้ราวกับว่าไปนั่งดูมาอีกรอบอย่างละเอียด (แซวสะเลย)
อิอิ เราเคยถูกเรียกว่า Login คุณภาพมาแล้วนะจ๊ะ (โม้ซะเลย) *hoho*

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 21:42:02 »
อิอิ เราเคยถูกเรียกว่า Login คุณภาพมาแล้วนะจ๊ะ (โม้ซะเลย) *hoho*

ไอ๊ยะ *shock* *shock* *shock*
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก