Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน

หน้า: << < (2/22) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 17:46:59 ---ผมว่าถึงเปนสายโรเกีย ก้น่าจะแพ้ฮาคิอยุ่ดีอ่ะ

--- End quote ---

ไม่เชิงแพ้ครับ ฮาคิ ทำให้โจมตีโดนร่างจริงเท่านั้นเองครับ ส่วนเรื่องแพ้ชนะ อยู่ที่ฝีมือของคนที่ดวลกันครับ อย่างตอนนี้ลูฟี่มีฮาคิละ ก็ยังคงไม่น่าจะชนะ พลเอกอยู่ดีถูกไหมครับ ^^ แค่โจมตีโดนเท่านั้นเอง

windyzero:

ผมว่า ถ้านับเฉพาะผลปิศาจผลสายฟ้า น่าจะเหนือกว่าอยู่พอสมควร

แต่ถ้านับคนใช้ด้วย ก็จะหักล้างกันออกมา อย่างเช่นเอเนลไม่มีความสามารถด้านการต่อสู้(พึ่งแต่พลังผลปิศาจ)

ส่วนหนวดขาวขึ้นชื่อว่าเป็นชายที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก และความสามารถในการต่อสู้สูงมาก ความต่างตรงนี้ชัดเจนครับ

สวนพลังของผลสั่นสะเทือนก็ไม่แน่ว่าจะทำลายพลังโจมตีของผลสายฟ้าได้รึเปล่า

ถ้าทำลายไม่ได้ หนวดขาวก็อาจจะแพ้ได้ แต่ถ้าเอเนลโดนหนวดขาวจับตัวได้ เสร็จแน่นอนเหมือนกัน

okami:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 18:27:39 ---ผมว่า ถ้านับเฉพาะผลปิศาจผลสายฟ้า น่าจะเหนือกว่าอยู่พอสมควร

แต่ถ้านับคนใช้ด้วย ก็จะหักล้างกันออกมา อย่างเช่นเอเนลไม่มีความสามารถด้านการต่อสู้(พึ่งแต่พลังผลปิศาจ)

ส่วนหนวดขาวขึ้นชื่อว่าเป็นชายที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก และความสามารถในการต่อสู้สูงมาก ความต่างตรงนี้ชัดเจนครับ

สวนพลังของผลสั่นสะเทือนก็ไม่แน่ว่าจะทำลายพลังโจมตีของผลสายฟ้าได้รึเปล่า

ถ้าทำลายไม่ได้ หนวดขาวก็อาจจะแพ้ได้ แต่ถ้าเอเนลโดนหนวดขาวจับตัวได้ เสร็จแน่นอนเหมือนกัน

เห็นด้วยเลยครับอันนี้ เพราะเอเนลไม่เคยเจอคนเก่งๆ สู้ใครก็ไม่เคยแพ้ก็เลยไม่คิดฝึกฝนตัวเองให้เก่งถ้ามาเจอหนวดขาว
ที่ต่อยหมาแดงจนทะลุลงไปไต้ดินปางตายขนาดนั้นเนี่ย เอเนลมีสิทธ์ร่วงได้ครับ แค่คิดก็เสียวแล้วครับ

Augustz:

ผมว่ายังไงผลยางยืดแหล่ะ เทพสุดละ *great*

marangone:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 18:27:39 ---ผมว่า ถ้านับเฉพาะผลปิศาจผลสายฟ้า น่าจะเหนือกว่าอยู่พอสมควร

แบบนี้แหละครับที่ผมจะอธิบาย  *number1*

หน้า: << < (2/22) > >>

Go to full version