หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกเรือในอนาคตของลูฟี่(ที่ผมคิด)  (อ่าน 62616 ครั้ง)

mint1458

• บุคคลทั่วไป
Re: ลูกเรือในอนาคตของลูฟี่(ที่ผมคิด)
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ศ. 18 พ.ค. 2012 เวลา 19:11:53 »
ผมคิดว่าไม่ใช่ ซามูไร นั่นนะครับ เพราะว่า...
1.เขาบอกว่ามาตามหาลูกชาย เพราะงั้น ถ้าเจอเเล้วคงกลับไป
2.เห็นมีกระทู้ที่บอกว่่่า ลูกเรือคนใหม่ จะเป็นระดับบอสที่เคยประมือมาเเล้ว ซึ่งซามูไร ไม่น่าจะใช่ระดับบอส(หรือใช่หว่า ?  *disappoint*)
3.ถึงลูฟี่จะชวน อาจจะเข้ากรณี วีวี่ ที่ทิ้งอาณาจักร ไปไม่ได้
ปล.ผมเเค่เดาตามที่รู้นะครับ  *dead*
ปล.2 ผมอยากให้เป็น คิยิ  *haha*

นี่ไงตอน 667 ลอว์มันชวนลูฟี่พอดี เพราะลอว์ก้ระดับบอส ติดเรือไปโลกใหม่ตามที่ อ.โอดะบอก น่าจะเป็นลอว์แล้วแหละ ร่วมกันสู้กะ 4 จักรพรรดิ์.

ผิดแล้วครับ อาจารย์โอดะให้สัมภาษว่าจะมีระดับบอสขึ้นเรือไปโลกใหม่กับลูฟี่ครับไม่ได้หมายถึงเป็นพรรคพวกครับผม
      แต่ก็รอลุ้นละกันภาคนี้อาจจะมีแววซักคน ละมั้ง?  ได้ซามูไรก็ดี  ดาบกินผลปีศาจอีกซักคนจะเป็นไรไป  *shock* เรื่องลูกมันต้องมีพลิกแน่ (คงงั้นนะ)
เราอยากได้ลอว์ *great*

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ลูกเรือในอนาคตของลูฟี่(ที่ผมคิด)
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ศ. 18 พ.ค. 2012 เวลา 19:34:16 »
อ่า เนื้อเรื่อง มันคงไม่ย้อน ไป ฉะนั้น ต้องให้ บอนจัง เดินหน้ามา !

( แหก อิมแพคดาว มาอีกรอบ  มันจะกลายเป็น คุกที่น่า กลัวมั้ยเนี้ย . . ขนาดกระเทย ยังแหกได้ 555 )

mint1458

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ศ. 18 พ.ค. 2012 เวลา 19:49:45 »
อ่า เนื้อเรื่อง มันคงไม่ย้อน ไป ฉะนั้น ต้องให้ บอนจัง เดินหน้ามา !

( แหก อิมแพคดาว มาอีกรอบ  มันจะกลายเป็น คุกที่น่า กลัวมั้ยเนี้ย . . ขนาดกระเทย ยังแหกได้ 555 )
คงแหกกันทุกวันล่ะแบบนั้น *hoho*

BenZica

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ศ. 18 พ.ค. 2012 เวลา 19:50:12 »
ไม่มีใครคิดว่าลุงเข้เหมือนเราเลย
ปล.ลุงเข้ก็ไปโลกใหม่อาจจะเจอกลางทาง *haha* *haha*

"ไม่ว่าในสถานการณ์ใด นินจาจะต้องไม่แสดงซึ่งความรู้สึกออกมาภายนอก ให้ความสนใจต่อภารกิจเป็นอันดับแรก ตั้งใจมั่นว่าไม่ว่าจะเป็นเรื่องใดจะไม่หลั่งน้ำตาเด็ดขาด" กล่าวโดย ฮารุโนะ ซากุระ

mint1458

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ศ. 18 พ.ค. 2012 เวลา 19:51:16 »
ไม่มีใครคิดว่าลุงเข้เหมือนเราเลย
ปล.ลุงเข้ก็ไปโลกใหม่อาจจะเจอกลางทาง *haha* *haha*
ลุงเข้น่ะเหรอ เราว่าไม่ใช่ *hoho*

BenZica

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ศ. 18 พ.ค. 2012 เวลา 19:54:47 »
ลุงเข้น่ะเหรอ เราว่าไม่ใช่ *hoho*
อยากให้เป็นลุงเข้จังสายโรเกียอีกคนน่าจะเทพ 55

"ไม่ว่าในสถานการณ์ใด นินจาจะต้องไม่แสดงซึ่งความรู้สึกออกมาภายนอก ให้ความสนใจต่อภารกิจเป็นอันดับแรก ตั้งใจมั่นว่าไม่ว่าจะเป็นเรื่องใดจะไม่หลั่งน้ำตาเด็ดขาด" กล่าวโดย ฮารุโนะ ซากุระ

mint1458

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ศ. 18 พ.ค. 2012 เวลา 19:59:07 »
อยากให้เป็นลุงเข้จังสายโรเกียอีกคนน่าจะเทพ 55
แต่ดันแพ้น้ำเนี่ยสิ *hoho*

mirugi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ศ. 18 พ.ค. 2012 เวลา 20:17:23 »
ตอนนี้เราลุ้นให้ลอว์ขึ้นเรือมาเต็มที่เลยค่ะ *great*
และขอให้เดินทางไปกับเรือลูฟี่นานๆเลยด้วย
(ชอบลอว์เหลือเกิน)

ถ้าได้พี่เข้ขึ้นเรือ ก็คงต้องมีจินเบคอยคุมแน่ๆเลยค่ะ 55555

mint1458

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ศ. 18 พ.ค. 2012 เวลา 20:21:04 »
ตอนนี้เราลุ้นให้ลอว์ขึ้นเรือมาเต็มที่เลยค่ะ *great*
และขอให้เดินทางไปกับเรือลูฟี่นานๆเลยด้วย

ถ้าได้พี่เข้ขึ้นเรือ ก็คงต้องมีจินเบคอยคุมแน่ๆเลยค่ะ 55555
ชอบลอว์เหมือนกันเลย *hoho*

mirugi

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ศ. 18 พ.ค. 2012 เวลา 20:24:17 »

//จับมือกับผู้ร่วมอุดมการณ์   *้ัิshy*

mint1458

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ศ. 18 พ.ค. 2012 เวลา 20:42:38 »

//จับมือกับผู้ร่วมอุดมการณ์   *้ัิshy*
แล้วก็มีเจ๊เชอวาด้วย *hoho*

mirugi

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ศ. 18 พ.ค. 2012 เวลา 20:59:40 »

แล้วก็มีเจ๊เชอวาด้วย *hoho*

*hoho* *hoho* *hoho*

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ศ. 18 พ.ค. 2012 เวลา 23:53:35 »
ตอนนี้...ชัดเจนขึ้นบ้างเเล้วสินะครับ  *haha*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 00:39:20 »
โมเรียเป็นไง *haha*ขึ้นปุ้ปเรือล่มปั้ป *disappoint*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 09:10:39 »
เราคิดว่าส่วนมากคนที่ ลูฟี่ชวน มาเป็นพวกแล้วก็จะได้เข้ากลุ่มจริงๆ ซามูไรตอนเจอ ลูฟี่ก็ชวน แถมทำตา วิ๊งๆ ด้วย
เราคิดว่า นะจะเป็น ซามูไรแหละ  *great* *great*
แต่ถ้าใช่จริงๆเราคิดว่านักดาบมันเยอะเกินไปแล้วนะ *hoho*
นักดาบเยอะแล้วงั้นก็เอาซามูไรนั่นมาเป็นนักมายากลแทนละกัน *pround*