หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกเรือในอนาคตของลูฟี่(ที่ผมคิด)  (อ่าน 62383 ครั้ง)

mint1458

• บุคคลทั่วไป
Re: ลูกเรือในอนาคตของลูฟี่(ที่ผมคิด)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 21:17:21 »
เอาไอ หนวดน้ำตาลเป็นพวกเลยดีไหม ละ
ถ้าได้มาเป็นพวก มันดูแปลกๆชอบกล *disappoint*

ไม่อาววววววววววววววววววววว *้ั์petulant* *้ั์petulant* *้ั์petulant*
ไม่เอาเหมือนกัน *disappoint* *damage*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ลูกเรือในอนาคตของลูฟี่(ที่ผมคิด)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 21:19:35 »
ถ้าลอว์จะขึ้นเรือ  ต้องให้มันเปนเด็กทำความสะอาดเท่านั้น  *haha* *haha* *haha*

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 21:24:07 »
ถ้าลอว์ขึ้นเรือมา คงนั่งนิ่งๆ ก๊งกาแฟกะโรบิ้น   คงไม่มีใครกล้าสั่งอะคะ  *haha* *haha* *haha*

ถ้าลอว์จะขึ้นเรือ  ต้องให้มันเปนเด็กทำความสะอาดเท่านั้น  *haha* *haha* *haha*

*disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*

mint1458

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 21:27:21 »
ถ้าลอว์ขึ้นเรือมา คงนั่งนิ่งๆ ก๊งกาแฟกะโรบิ้น   คงไม่มีใครกล้าสั่งอะคะ  *haha* *haha* *haha*

*disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*
ใช่แล้ว บุคลิกลอว์ก็ไม่ใช่แบบแปลกๆเท่าไหร่ *hoho*

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 23:06:23 »
ลูฟี่ กัปตัน
โซโล นักดาบ
นามิ ต้นหน
อุซป พลสุ่ม
ช้อปเปอร์ หมอ
ซันจิ พ่อครัว
โรบิ้น นักประวัติศาสตร์
แฟรงกี้ ช่างซ่อม
บรูค นักดนตรี

จินเบ ปกป้องเรือ < ( จะสื่อว่า ใช่ คาราเต้น้ำ มากันเรือ )
Mr.2 นักเต้น < มีนักดนตรีแล้ว ก็ต้องมี นักเต้น !!!

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 23:43:31 »
งั้น ลูฟี่ไม่ต้องไปแหกอิมเพลดาวน์ ชิงตัวบอนจังอีกเรอะ  - -

mint1458

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 23:50:19 »
งั้น ลูฟี่ไม่ต้องไปแหกอิมเพลดาวน์ ชิงตัวบอนจังอีกเรอะ  - -
ผ่านมาไกลแล้วนะ ถ้าวกกลับไปนี่มันเกินไปแล้ว *shock*

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: อ. 15 พ.ค. 2012 เวลา 09:37:55 »
เรื่องบอนจังคงไม่มาเป็นลูกเรือแล้วล่ะครับ มาตั้งโลกใหม่แล้วจะกลับไปหาเพื่อมาเป็นลูกเรือนี้แปลก  ตัดทิ้งไปได้เลย
   ส่วนลอว์นี้เท่ดีแต่อวยให้อยู่กลุ่มมันเหมือนเดิมดีกว่า อยู่กับหมีน้อยเบโปะ เพนกวิ้น และ ....
        บุคลิกมันเย็นชาเกิน ในกลุ่มแค่โรบินก็พอแล้ว เย็นชาเนี่ยะ ส่วนหนวดน้ำตาลก็ไม่รู้ม่องเท่งไปยัง 5555+ แต่คงไม่ตายหรอก

*haha* *haha*  ....

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

supagornz

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: อ. 15 พ.ค. 2012 เวลา 21:13:52 »
ผมว่าน่าจะเป็นเจ้าซามูไรน่ะเพราะเรือลูฟี่ขาดคนดีไซด์เสื้อนะครับ  *haha* *haha* *haha*

SWIFT

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: อ. 15 พ.ค. 2012 เวลา 23:00:45 »
ผมว่าน่าจะเป็นเจ้าซามูไรน่ะเพราะเรือลูฟี่ขาดคนดีไซด์เสื้อนะครับ  *haha* *haha* *haha*

ถ้าเป็นแบบนั้น เสื้อผ้า นามิ ที่ใส่ ก็ ม๊ายยยยยยยยย *rip* *rip*

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: อ. 15 พ.ค. 2012 เวลา 23:16:51 »
โรบินจัง ด้วยครับ  *shock* *shock*

อย่าเอา ซามูไร มาเลย  *disappoint*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Zombie land

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 06:33:42 »
ถ้าได้ สโมคเกอร์มา เป็นพวกก้อดี นะ 555+ โลเกีย นิ   แต่ มันไม่ซัก เซี๊ยวเปอร์เซ็น เลย 555+

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 10:38:52 »
เอาลอว์ มานั่งนิ่งๆ ก็ดีนะคะ ได้น้องหมีมาด้วย อ่ะแจ่มเลย คิด (ลอว์เท่ห์ มาก...)  *love* *love*

อย่าเอาไอ้ซามูไร กับ ไอ้หนวดน้ำตาลมานะ ถ้าเอาพวกนี้ขึ้นเรือนะ กลับไปรับจินเบดีกว่าค่ะ  TT-TT *disappoint* *disappoint*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

BiLLing

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 22:38:56 »
ผมมองต่างออกไปนะครับ

กลุ่มลูฟี่น่าจะได้สมาชิกเิ่พิ่มอีก 2 คนนะ ถ้าลองคิดดีๆที่ลูฟี่พูดว่า "อยากได้ลูกเรือซัก 10 คน" ผมมองว่าลูฟี่ไม่นับรวมตัวเค้าเอง ถ้ารวมลูฟี่ก้อคงจะ 11 คน ตอนนี้มี 9 คนเเล้ว ผมคิดว่าน่าจะมีเพิ่มมาอีก 2 คน ตามที่เค้าพูดไว้ตั้งเเต่เจอโซโล (เดาครับ) *hoho* *hoho* *hoho*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 22:41:04 โดย BiLLing »

snooker46

• *
  • Higgins
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 00:33:55 »
ผมคิดว่าไม่ใช่ ซามูไร นั่นนะครับ เพราะว่า...
1.เขาบอกว่ามาตามหาลูกชาย เพราะงั้น ถ้าเจอเเล้วคงกลับไป
2.เห็นมีกระทู้ที่บอกว่่่า ลูกเรือคนใหม่ จะเป็นระดับบอสที่เคยประมือมาเเล้ว ซึ่งซามูไร ไม่น่าจะใช่ระดับบอส(หรือใช่หว่า ?  *disappoint*)
3.ถึงลูฟี่จะชวน อาจจะเข้ากรณี วีวี่ ที่ทิ้งอาณาจักร ไปไม่ได้
ปล.ผมเเค่เดาตามที่รู้นะครับ  *dead*
ปล.2 ผมอยากให้เป็น คิยิ  *haha*

นี่ไงตอน 667 ลอว์มันชวนลูฟี่พอดี เพราะลอว์ก้ระดับบอส ติดเรือไปโลกใหม่ตามที่ อ.โอดะบอก น่าจะเป็นลอว์แล้วแหละ ร่วมกันสู้กะ 4 จักรพรรดิ์.

ผิดแล้วครับ อาจารย์โอดะให้สัมภาษว่าจะมีระดับบอสขึ้นเรือไปโลกใหม่กับลูฟี่ครับไม่ได้หมายถึงเป็นพรรคพวกครับผม
      แต่ก็รอลุ้นละกันภาคนี้อาจจะมีแววซักคน ละมั้ง?  ได้ซามูไรก็ดี  ดาบกินผลปีศาจอีกซักคนจะเป็นไรไป  *shock* เรื่องลูกมันต้องมีพลิกแน่ (คงงั้นนะ)