หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกเรือในอนาคตของลูฟี่(ที่ผมคิด)  (อ่าน 62389 ครั้ง)

popoong555

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ลูกเรือในอนาคตของลูฟี่(ที่ผมคิด)
« เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 16:48:06 »
ผมคิดว่าน่ะในอนาคต ไม่จินเบก็อาโอคิยิ ที่จะมาเป็นพรรคพวกของลูฟี่ง่ะ   เพราะอาโอคิยิลาออกจากการเป็นทหารเรือแล้ว ไม่แน่อาจจะเข้ากลุ่มโจรสลัดหมวกฟางเพืิ่อล้างแค้นอาคาอินุ ในภายหลังก็ได้  (คิดว่าอาจจะนะครับ ไม่มีข้ออ้างอิงหรือชัวแน่นอน) ถ้าไงอย่าผมเลยนะครับก็แค่ผมคิดน่ะ

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ลูกเรือในอนาคตของลูฟี่(ที่ผมคิด)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 18:16:55 »
เราคิดว่า จินเบ อาจจะนะคะ แต่อาโอคิยิ ในความคิดเรา เราว่ามันเป็นไปได้ยากมาก คือถ้าเป็นแบล็ก คอยช่วย เราว่ายังพอเป็นเป็นได้ แต่ถ้าให้ขึ้นเรือด้วยนี่ เอิ่มม  *number1* *number1* *number1*

21141

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ลูกเรือในอนาคตของลูฟี่(ที่ผมคิด)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 18:54:28 »
ไม่แน่นะ เราจำชื่อไม่ได้ น่าจะ เซาโล มั้งคนยักษ์ที่เป็นพลโท ที่ช่วยแม่โรบิ้นอะ แล้วเป็นเพื่อนอาโอคิยิ ที่อาโอคิยิไล่ตามโรบิ้นตลอดเพราะว่าเป็นห่วงเพราะว่าเซาโลได้ช่วยไว้อาโอคิยิเลยเสี่ยงที่จะเชื่อเซาโลแล้วปล่อยให้โรบิ้นรอดไป อันนี้ไม่แน่นะที่อาโอคิยิจะมาอยู่บนเรือแล้วมาปกป้องโรบิ้น *love* แต่ก็นะ ต้องรอดูกลุ่มหนวดดำอีกที เพราะยังไงคนมันต้องพอดีกันไม่งั้นมัน1-1ไม่ได้ *hoho* แต่อยากให้บอนเคเข้ากลุ่มมากกว่า *number1*

champ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 19:03:36 »
ผมไม่คิดว่า อาโอคิยิ มาเป็นพวกรูฟี่นะ
ผมว่า อาโอคิยิ อาจจะเข้าร้วมกับดราก้อนก็ได้นะ
ลูกเรือในอนาคตของลูฟี่ จินเบ . Mr.ll . ไอ้ ซามูไรวาโน๊ะคุนิ

mass_Za

• *
  • Onepiece *.*
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 19:50:50 »
จินเบก็อาจจะนะ Mr 2 ไม่น่าใช่เพราะเป็นราชินีคนใหม่ของคุกชั้น5.5แล้วนิ คงออกมาแล้วไล่ตามพวกลูฟี่ไม่ทันหรอก ส่วนคาโอคิยิ ก็เป็นไปได้ยากนะ ส่วนตัวนะ คิดว่ามีจินเบ แล้วที่เหลือก็หาเอาในโลกใหม่ แต่รู้สึกว่าในมังงะตอนแรกๆลูฟี่บอกว่าอยากมีพรรคพวกสัก10คน ตอนนี้มี8แล้วอ่า คงจะมีอีก2มั้ง  แล้วอีกอย่างคือตอนจบน่าจะ1-1ของพวกหนวดดำนะเลยคิดว่าหนวดดำมีกี่ตัวก็มีเท่ากันแหละ

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 20:36:33 »
ส่วนตัวไม่ค่อยอยากได้จินเบเท่าไหร่เลยแหะ  *damage* *damage*
   แต่ไม่แน่ภาคนี้อาจจะได้ซักคนจะได้จบ ๆ ซักทีประเด็นลูกเรือคนที่ 10 หรือ 9 เนี่ยะ

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 20:53:34 »
ผมคิดว่าไม่ใช่ ซามูไร นั่นนะครับ เพราะว่า...
1.เขาบอกว่ามาตามหาลูกชาย เพราะงั้น ถ้าเจอเเล้วคงกลับไป
2.เห็นมีกระทู้ที่บอกว่่่า ลูกเรือคนใหม่ จะเป็นระดับบอสที่เคยประมือมาเเล้ว ซึ่งซามูไร ไม่น่าจะใช่ระดับบอส(หรือใช่หว่า ?  *disappoint*)
3.ถึงลูฟี่จะชวน อาจจะเข้ากรณี วีวี่ ที่ทิ้งอาณาจักร ไปไม่ได้
ปล.ผมเเค่เดาตามที่รู้นะครับ  *dead*
ปล.2 ผมอยากให้เป็น คิยิ  *haha*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 21:08:47 »
ไม่แน่นะ เราจำชื่อไม่ได้ น่าจะ เซาโล มั้งคนยักษ์ที่เป็นพลโท ที่ช่วยแม่โรบิ้นอะ แล้วเป็นเพื่อนอาโอคิยิ ที่อาโอคิยิไล่ตามโรบิ้นตลอดเพราะว่าเป็นห่วงเพราะว่าเซาโลได้ช่วยไว้อาโอคิยิเลยเสี่ยงที่จะเชื่อเซาโลแล้วปล่อยให้โรบิ้นรอดไป อันนี้ไม่แน่นะที่อาโอคิยิจะมาอยู่บนเรือแล้วมาปกป้องโรบิ้น *love* แต่ก็นะ ต้องรอดูกลุ่มหนวดดำอีกที เพราะยังไงคนมันต้องพอดีกันไม่งั้นมัน1-1ไม่ได้ *hoho* แต่อยากให้บอนเคเข้ากลุ่มมากกว่า *number1*
เซาโลตายแล้วนี่นา

SWIFT

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 21:17:21 »
เราคิดว่าส่วนมากคนที่ ลูฟี่ชวน มาเป็นพวกแล้วก็จะได้เข้ากลุ่มจริงๆ ซามูไรตอนเจอ ลูฟี่ก็ชวน แถมทำตา วิ๊งๆ ด้วย
เราคิดว่า นะจะเป็น ซามูไรแหละ  *great* *great*

mint1458

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 21:21:26 »
เราคิดว่าส่วนมากคนที่ ลูฟี่ชวน มาเป็นพวกแล้วก็จะได้เข้ากลุ่มจริงๆ ซามูไรตอนเจอ ลูฟี่ก็ชวน แถมทำตา วิ๊งๆ ด้วย
เราคิดว่า นะจะเป็น ซามูไรแหละ  *great* *great*
แต่ถ้าใช่จริงๆเราคิดว่านักดาบมันเยอะเกินไปแล้วนะ *hoho*

SWIFT

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 21:22:41 »
แต่ถ้าใช่จริงๆเราคิดว่านักดาบมันเยอะเกินไปแล้วนะ *hoho*

นั้นสินะ 5555  *้ั์smoking* *้ั์smoking*

mint1458

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 21:27:03 »

นั้นสินะ 5555  *้ั์smoking* *้ั์smoking*
ปกติลูฟี่น่ะชวนมั่ว แต่ที่เป็นลูกเรือจริงๆมีไม่กี่คน *hoho*

thepipman

• *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 21:29:29 »
กระทู้ที่เดา ลูกเรือมีเยอะเยะจัง เฮ้อออ

mint1458

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 21:31:05 »
กระทู้ที่เดา ลูกเรือมีเยอะเยะจัง เฮ้อออ
นั่นสิ เยอะมากๆ เราว่ารอเฉลยดีกว่าไม่ต้องเดา *hoho*

SWIFT

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 23:13:59 »

ปกติลูฟี่น่ะชวนมั่ว แต่ที่เป็นลูกเรือจริงๆมีไม่กี่คน *hoho*

*haha* *haha* *haha*