หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกเรือในอนาคตของลูฟี่(ที่ผมคิด)  (อ่าน 62386 ครั้ง)

mint1458

• บุคคลทั่วไป
Re: ลูกเรือในอนาคตของลูฟี่(ที่ผมคิด)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 23:17:12 »
เราคิดว่าส่วนมากคนที่ ลูฟี่ชวน มาเป็นพวกแล้วก็จะได้เข้ากลุ่มจริงๆ ซามูไรตอนเจอ ลูฟี่ก็ชวน แถมทำตา วิ๊งๆ ด้วย
เราคิดว่า นะจะเป็น ซามูไรแหละ  *great* *great*
แต่ถ้าใช่จริงๆเราคิดว่านักดาบมันเยอะเกินไปแล้วนะ *hoho*

นั้นสินะ 5555  *้ั์smoking* *้ั์smoking*
ปกติลูฟี่น่ะชวนมั่ว แต่ที่เป็นลูกเรือจริงๆมีไม่กี่คน *hoho*

*haha* *haha* *haha*
ก็อย่างเช่นตอนทริลเลอร์บาร์ค ที่ลูฟี่ไปชวนซอมบี้ทั้งป่าไง *haha*

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
Re: ลูกเรือในอนาคตของลูฟี่(ที่ผมคิด)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 23:19:18 »
เราคิดว่าส่วนมากคนที่ ลูฟี่ชวน มาเป็นพวกแล้วก็จะได้เข้ากลุ่มจริงๆ ซามูไรตอนเจอ ลูฟี่ก็ชวน แถมทำตา วิ๊งๆ ด้วย
เราคิดว่า นะจะเป็น ซามูไรแหละ  *great* *great*
แต่ถ้าใช่จริงๆเราคิดว่านักดาบมันเยอะเกินไปแล้วนะ *hoho*

นั้นสินะ 5555  *้ั์smoking* *้ั์smoking*
ปกติลูฟี่น่ะชวนมั่ว แต่ที่เป็นลูกเรือจริงๆมีไม่กี่คน *hoho*

ก็อย่างเช่นตอนทริลเลอร์บาร์ค ที่ลูฟี่ไปชวนซอมบี้ทั้งป่าไง *haha*
โธ่ ! กัปตันหมวกฟาง  *glad* *glad*

เห็นอะไรเเปลกชวนหมดเลยเเฮะ  *haha*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

mint1458

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 23:22:36 »

โธ่ ! กัปตันหมวกฟาง  *glad* *glad*

เห็นอะไรเเปลกชวนหมดเลยเเฮะ  *haha*
กับตันลูฟี่น่ะชวนได้ทุกอย่างอยู่แล้ว *haha*

champ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 00:14:59 »
ผมว่า ซามูไรก็ดีนะเขามีวิชา 2 ดาบ ด้วย
1 โซโล  วิชา 3 ดาบ - 2 ซามูไร วิชา 2 ดาบ - 3 บลู๊ค วิชา 1 ดาบ
ให้โซโลเป็นหัวหน้า
แล้ว ก็ พวกกระบวนท่า
1 ซันจิ - 2 กังฟู เรนเดียร์ ( ชอปเปอร์ ) - 3  มีสเตอร์ ทู -  4 หมีของลอร์
ให้ซันจิเป็นหัวหน้า
 *attack*

marakak

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 10:49:30 »
ชวนเด็กบนเกาะไปเปนพวกสักคน คงจะดี จะเจอเด็กเกรียนบาง  *shock*
การจากลาคือการเริ่มต้นใหม่

DEMON-HAFT

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 13:03:04 »
ผมคิดว่าไม่ใช่ ซามูไร นั่นนะครับ เพราะว่า...
1.เขาบอกว่ามาตามหาลูกชาย เพราะงั้น ถ้าเจอเเล้วคงกลับไป
2.เห็นมีกระทู้ที่บอกว่่่า ลูกเรือคนใหม่ จะเป็นระดับบอสที่เคยประมือมาเเล้ว ซึ่งซามูไร ไม่น่าจะใช่ระดับบอส(หรือใช่หว่า ?  *disappoint*)
3.ถึงลูฟี่จะชวน อาจจะเข้ากรณี วีวี่ ที่ทิ้งอาณาจักร ไปไม่ได้
ปล.ผมเเค่เดาตามที่รู้นะครับ  *dead*
ปล.2 ผมอยากให้เป็น คิยิ  *haha*

ผิดแล้วครับ อาจารย์โอดะให้สัมภาษว่าจะมีระดับบอสขึ้นเรือไปโลกใหม่กับลูฟี่ครับไม่ได้หมายถึงเป็นพรรคพวกครับผม
      แต่ก็รอลุ้นละกันภาคนี้อาจจะมีแววซักคน ละมั้ง?  ได้ซามูไรก็ดี  ดาบกินผลปีศาจอีกซักคนจะเป็นไรไป  *shock* เรื่องลูกมันต้องมีพลิกแน่ (คงงั้นนะ)

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 14:23:27 »
ผมคิดว่าจินเบน่าจะมีเปอร์เซน แต่ใจก็เชียร์ลอว์ แต่คิจิ ไม่น่าจะยอมขึ้นเรือด้วยนะถ้าเป็นแบล็คน่าจะได้
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

evecigarette

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • I ♥ ONEPICE
    • facebook
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 15:09:34 »
จินเบก็อาจจะนะ Mr 2 ไม่น่าใช่เพราะเป็นราชินีคนใหม่ของคุกชั้น5.5แล้วนิ คงออกมาแล้วไล่ตามพวกลูฟี่ไม่ทันหรอก ส่วนคาโอคิยิ ก็เป็นไปได้ยากนะ ส่วนตัวนะ คิดว่ามีจินเบ แล้วที่เหลือก็หาเอาในโลกใหม่ แต่รู้สึกว่าในมังงะตอนแรกๆลูฟี่บอกว่าอยากมีพรรคพวกสัก10คน ตอนนี้มี8แล้วอ่า คงจะมีอีก2มั้ง  แล้วอีกอย่างคือตอนจบน่าจะ1-1ของพวกหนวดดำนะเลยคิดว่าหนวดดำมีกี่ตัวก็มีเท่ากันแหละ

อ๊ะ !! จะจบแร้วหรอ *shock*

mirugi

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 16:21:35 »
ผมคิดว่าจินเบน่าจะมีเปอร์เซน แต่ใจก็เชียร์ลอว์ แต่คิจิ ไม่น่าจะยอมขึ้นเรือด้วยนะถ้าเป็นแบล็คน่าจะได้
จินเบ อ่ะ ชัวร์ อยู่แล้วครับ แต่คงไม่ได้อยู่บนเรือหรอก แดดมันร้อน เป็นมนุษย์เงือกมันต้องการน้ำ

แสดงว่า จินเบว่ายน้ำตามเรือลูฟี่  *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 16:24:15 โดย mirugi »

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 17:53:47 »
ผมคิดว่าไม่ใช่ ซามูไร นั่นนะครับ เพราะว่า...
1.เขาบอกว่ามาตามหาลูกชาย เพราะงั้น ถ้าเจอเเล้วคงกลับไป
2.เห็นมีกระทู้ที่บอกว่่่า ลูกเรือคนใหม่ จะเป็นระดับบอสที่เคยประมือมาเเล้ว ซึ่งซามูไร ไม่น่าจะใช่ระดับบอส(หรือใช่หว่า ?  *disappoint*)
3.ถึงลูฟี่จะชวน อาจจะเข้ากรณี วีวี่ ที่ทิ้งอาณาจักร ไปไม่ได้
ปล.ผมเเค่เดาตามที่รู้นะครับ  *dead*
ปล.2 ผมอยากให้เป็น คิยิ  *haha*

ผิดแล้วครับ อาจารย์โอดะให้สัมภาษว่าจะมีระดับบอสขึ้นเรือไปโลกใหม่กับลูฟี่ครับไม่ได้หมายถึงเป็นพรรคพวกครับผม
      แต่ก็รอลุ้นละกันภาคนี้อาจจะมีแววซักคน ละมั้ง?  ได้ซามูไรก็ดี  ดาบกินผลปีศาจอีกซักคนจะเป็นไรไป  *shock* เรื่องลูกมันต้องมีพลิกแน่ (คงงั้นนะ)
งั้นเหรอครับ... *great*

มีอีกสักคนก็ดีนะครับ  *glad* *glad*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

thepipman

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 19:38:01 »
เอาไอ หนวดน้ำตาลเป็นพวกเลยดีไหม ละ

mint1458

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 20:07:34 »
เอาไอ หนวดน้ำตาลเป็นพวกเลยดีไหม ละ
ถ้าได้มาเป็นพวก มันดูแปลกๆชอบกล *disappoint*

Sherva

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 20:51:53 »
ระดับบอสอาจหมายถึงลอว์ก็ได้นะคะ แต่อาจจะลงกลางทาง  *haha* *haha* *haha*
อวยลอว์เต็มที่   *great* *great* *great* *great*

mint1458

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 21:06:02 »
ระดับบอสอาจหมายถึงลอว์ก็ได้นะคะ แต่อาจจะลงกลางทาง  *haha* *haha* *haha*
อวยลอว์เต็มที่   *great* *great* *great* *great*
ร่วมอวยลอว์ด้วยคน *hoho*

SWIFT

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 21:14:14 »
ถ้าได้มาเป็นพวก มันดูแปลกๆชอบกล *disappoint*

ไม่อาววววววววววววววววววววว *้ั์petulant* *้ั์petulant* *้ั์petulant*