หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยมานานแล้วเรื่องเซียนเต๋าหกวิถีผู้รู้ตอบที  (อ่าน 10478 ครั้ง)

book058

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
สงสัยมานานแล้วเรื่องเซียนเต๋าหกวิถีผู้รู้ช่วยตอบทีว่า
1.เชียนเต๋าหกวิถีคือพ่อของมาดาระ ที่แต่งงานกับ สาวฮิวฮะ   หรือว่า
2.เป็นบรรพบุรุษของตระกูลเชนจู (กายเซียน) และตระกูลอุจิวะ (เนตรแห่งเซียน) กันแน่ งง งง งง

pitakchon

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ข้อ 3

HisOkA

• *
ข้อ1นะ  พ่อของมาดาระ ไม่ใช่เซียนเต๋าหกวีถี   มีชื่อว่า เท็นงู ซึ่งแปลงกายมา เเต่งงานกับสาว ฮิวงะ

nondx1

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เซียน6วิถี มีลูก2คน คนแรกได้(เนตรเซียน)- อุจิวะ คนที่สองได้ (กายเซียน)-เซ้นจู

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: สงสัยมานานแล้วเรื่องเซียนเต๋าหกวิถีผู้รู้ตอบที
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 16:09:49 »
ไอ่ที่ว่าแต่งงานกับสาวฮิวงะเนี่ย

มีบอกตอนไหนอ่ะคับ ผมจะได้ไปอ่านดูมั่ง

zangkrung

• *
Re: สงสัยมานานแล้วเรื่องเซียนเต๋าหกวิถีผู้รู้ตอบที
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 18:21:22 »
ไอ่ที่ว่าแต่งงานกับสาวฮิวงะเนี่ย

มีบอกตอนไหนอ่ะคับ ผมจะได้ไปอ่านดูมั่ง

นั่นสิครับ   ผมก็สงสัยเหมือนกัน

อันนี้คือผมอยากรู้จริงๆนะ  ถ้ามีเอามาอ้างอิงให้ดูจะดีมากครับ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *

นั่นสิครับ   ผมก็สงสัยเหมือนกัน

อันนี้คือผมอยากรู้จริงๆนะ  ถ้ามีเอามาอ้างอิงให้ดูจะดีมากครับ
ผมเคยอ่านอยู่ มันเปนแค่เรื่องแต่งไม่รู้ว่ามีจริงหรือป่าว แต่การ์ตูนน่ารูโตะทั้งแอนนิ ทั้งแมกไม่เคยกล่าวถึงครับ