หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่านารูโตะ ได้เนตรสังสาระกับเนตรของอิทาจิ ด้วยปะครับ  (อ่าน 25191 ครั้ง)

BISKITE

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ตามหัวข้อที่บอกอะครับ เหนตอนฆ่าเพนตาย เหมือนมันถ่ายทอดวิชาอไรไว้ให้นี่หละ แล้วตอนที่ อิทาจิเอาอีกาเข้าไปในตัวนารูโตะอ่ะครับ   คืออยากทราบ นารุโตะ จะใช้เนตรได้ป่าวครับ

ปล.  เพนกับนารูโตะเปนคนตละกูลเดียวกันหรอครับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ตอนนี้ เนตรวงแหวนของ ชิซุย อยู่ในความครอบครองของ นารูโตะครับ แต่ยังไม่ได้เอาออกมาใช้ เพียงแค่ อยู่กับอีกาของอิทาจิ

ส่วนเนตรสังสาระของนางาโตะ อยู่ที่ มาดาระครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
คือว่า เนตรของชิซุยที่อิทาจิ มอบเอาไว้ให้ นารูโตะ มันจะมีการต่อต้านเนตรของ อิทาจิ เพื่อไม่ให้ อิทาจิ ทำอะไร นารูโตะ ได้
นั่นก็คือ ตาอีกข้างของ ซาซึเกะ ที่เป็นตาของ อิทาจิ จะทำอะไร นารูโตะ ไม่ได้ มันจะต่อต้านกัน
แสงอุษา กองทัพอสูร

mikey0431

• *
เนตรที่ อิทาจิให้ นารุโตะไว้ นารุโตะคงเอามาใช้ไม่ได้อ่ะคับ เพราะตาอันนั้นมีไว้ต่อต้าน เนตรของ อิทาจิ และเนตรของ ซาซึเกะ
ปล. ผมคิดว่าเนตรที่อยู่ในตัว นารุโตะ จาใช้ได้เฉพาะ ตอนที่โดนเนตรของตะกูลอุจิวะ เล่นงานซะมากกว่านะ ผมว่า

shisawa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
จากตอนที่ผ่านมา เนตรของชิซุยที่อยู่ในตาของอีกาสามารถมีปฏิกิริยาตอบสนองต่อเนตรของอิทาจิเท่านั้น  ไม่ได้หมายถึงเนตรของตระกูลอุจิวะทุกคน  เพราะอิทาจิคาดการณ์เอาไว้ว่า ซาซีเกะจะต้องเเปลี่ยนเอาเนตรของอิทาจิแน่นอน  เมื่อซาซึเกะสู้กับนารูโตะเมื่อไหร่ ก็จะไม่สามารถใช้เทวีสุริยากับนารุโตะได้(อิทาจิบอกมาแบบนั้นหนิ)

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ตาของชิซุยโดนเผาไปแล้วครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

thanapong111

• *
เนตรของชิซุยโดนเผาไปแล้ว อีก10ปีถึงใช้ได้ นารูโตะ ต้องสู้กับ ซาสึเกะโดยไม่มีเนตรของชิซุย

sElF-hArm

• *
ใช่แล้วคับ *attack* โดนเผาไปแล้ว *haha* วาดมาแค่ให้น้ำลายไหลเองหรอนี่  *shock* *great**glad*

windyzero

• *
และในที่สุด เจ้าเกะก็เอา เนตรของอิทาจิมาใช้ คราวนี้ เกะน่าจะมาแรงกว่าเดิมแน่ๆ

zangkrung

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
เนตรของชิซุยโดนเผาไปแล้ว อีก10ปีถึงใช้ได้ นารูโตะ ต้องสู้กับ ซาสึเกะโดยไม่มีเนตรของชิซุย

ความเห็นนี้ให้เหตุผลสลับกันนิดนึงครับ อิอิ

จริงๆคือ  เมื่อเนตรของชิซุยถูกใช้งานแล้ว ต้องรอเวลาอีกสิบปีจึงสามารถใช้งานได้อีกครั้ง  จึงเป็นเหตุผลที่อิทาจิเผามันทิ้งไปครับ เพราะสงครามมันเกิดขึ้นแล้วจะให้รอใช้อีกสิบปีคงไม่ไหว และหากปล่อยเอาไว้อาจมีคนมาแย่งไปใช้ในทางไม่ดีได้  จึงเป็นเหตุผลที่อิทาจิเผามันทิ้งและไม่มีวันกลับมาใช้ได้อีก 

แต่ไม่ใช่เผาไปแล้ว อีกสิบปีจึงใช้ได้นะครับ  อิอิ

aAoONn

• *
คุยกันถึงเรื่องเนตรๆ  เนตรวงแหวน นี่เกิดจาก พ่อ ( เนตรสังสาระ ) +  แม่ ( เนตรสีขาว )  ใช่มะ

งั้นถ้า ฮินาตะ ได้เสียกับคนที่มีเนตรสังสาระ ลูกออกมามันก็อาจะ............

ตระกูลอุจิวะ ก็ไม่สูญสิ้นสินะ