หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา  (อ่าน 450833 ครั้ง)

aingcen

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #345 เมื่อ: ส. 09 มิ.ย. 2012 เวลา 05:29:55 »
ผมวิจารณ์ทีละคนเลยนะ  แต่ขอไม่นับโทบิ กับกลุ่มเหยี่ยวของซาซึเกะละกัน

เซ็ทสึ - หมอนี่ ต่อสู้ไม่เท่าไหร่  แต่เป็นนินจาสอดแนมชั้นยอด  เก่งไม๊  ก็โอเค  แต่ยังไม่ถึงโหด

โคนัน - เก่งใช้ได้เลย  เล่นโทบิซะหนัก ผมว่าดีไม่ดี คิซาเมะก็เอาไม่อยู่ แต่ถ้าเทียบกะ อิทาจิ  ยังอีกไกล

เดอิดาระ - ผมว่าไม่เท่าไหร่   ท่าไม้ตายของตัวเอง ก็ต้องสละชีวิตตัวเองด้วย  ไม่ไหวๆ

ฮิดัน - อมตะก็จริง  ฆ่าไงมันก็ไม่ตาย  แต่ถ้าลองโดนวงจักรของนารุโตะ  ทำลายถึงระดับเซลส์ แบบ ไม่เหลืออะไรเลย  ฮิดัน จะรอดหรอคับ

คาคุสึ - โหดใช้ได้ แถมเล่นงานยาก  เพราะหมอนี่พลาดตายได้หลายครั้ง และยังใช้ธาตุของเจ้าของหัวใจที่แย่งมาได้อีกด้วย เท่ากับมันสามารถใช้ธาตุได้ถึง4ธาตุทีเดียยว

ซาโซริ - ผมว่าตัวนี้ไม่มีจุดเด่นอะไรมากมาย  แค่เป็นตัวที่เชิดหุ่นได้อย่างเมพ และย้ายหัวใจตัวเองไปยังหุ่นเชิดได้เท่านั้นเอง

อิทาจิ -  ผมหาข้อบกพร่องของอิทาจิแทบไม่เจอ  จะให้ใครในแสงอุษาสู้กับหมอนี่ ผมคิดออกถึงแต่ นางาโตะ กับ โทบิเท่านั้นเอง  เพราะตัวนี้มีคาถาหลากหลาย ทั้งคาถาเนตร  ถาคาต้องห้ามที่จัดการร่างโหมดเซียน คาบูโตะอีก  รับมือยากจริงๆ  ถ้าไม่ป่วยไม่ไร  หมอนี่จะโหดน่าดู

เพน  นางาโตะ - อดีตหัวหน้าแสงอุษา    ไม่ป่วย .. หมอนี่ไร้ต้าน  ทั้งจักระมหาศาล และเนตรที่ร้ายกาจที่สุด อย่างเนตรสังสาระ

คิซาเมะ - แม้จะเรียกว่าสัตว์หาง ที่ไร้หาง  แต่ผมว่ายังห่างจากเพน หรือ อิทาจิคับ  ประมาณว่า  สบตาอิทาจินิดนึง  ก็จบละ แต่ไม่แน่นะ  หมอนี่อาจเป็นมิซึคาเงะรุ่นที่4ก็ได้ อิอิ+ เสียดายตายไปซะก่อน

สรุปเลย ..  เท่าที่ดู  ในฐานะที่ทุกคนมีความพร้อม100% ทั้งด้านร่างกาย หรือคาถา และพรสวรรค์  ผมให้  นางาโตะ(เพน) คับ

ฝากรูป ฝากรูปฟรี [url=http://www.movie2world.com/

jaidum

• *
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #346 เมื่อ: ส. 09 มิ.ย. 2012 เวลา 08:01:02 »
ผมชอบ วิชา "ซาโซริ" คับ ^^
โทบิรามะ เซนจู !!

junin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • เป็นนินจาต้องอ่านเบื้องหลังของเบื้องหลังให้ออก
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: ส. 09 มิ.ย. 2012 เวลา 08:12:50 »
ตามนั้นคับ.....อยากเอาไประเบิดหัวเกรียน แถวๆนี้ อิอิ

andpop

• *
« ตอบกลับ #348 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 11:24:12 »
ผมให้อิทาจิครับ ความสามารถก็ดี ความคิดลึกซึ้ง มีการวางแผน เป็นโฮคาเงะได้สบาย ๆ

Lopez

• *
« ตอบกลับ #349 เมื่อ: จ. 18 มิ.ย. 2012 เวลา 04:36:18 »
แสงอุษา ผมว่าเก่งเท่ากันทุกคนนะครับ(ถ้าสู้กันแค่ครั้งเดียว)
เพราะแต่ละคนมีแก่นของวิชาตัวเอง ถ้าโดนล่วงรู้ถึงแก่นวิชาก็จบเห่...... *dead*
ฮิดัน - ถ้าเราไม่รู้แก่นของวิชาฮิดัน ผมว่าไอหมอนี่โหดมา่ก *haha*
คาคุซึ - นินจาหัวใจ5ธาตุ ถ้างั้นไม่ต่างอะไรกับเนตรสังสาระเท่าไหร่ *number1*
ซาโซริ - ถ้าไม่เจอ"ย่าโจ" ผมว่ามันได้อยู่โชว์เทพนานกว่านี้  *great*
โคนัน - โทบิยังร้อง......
คิซาเมะ - ถ้าสู้กันด้วยจักระ คิซาเมะ กินทั้งคืน(สามารถสร้างทะเลได้ทุกหนแห่งเกรียนมาก) *glad*
เดอิดาระ - แพ้ทางสายฟ้าเกินไป (ทุกวันนี้ผมยัง งง ทำไมเนตรวงแหวนของซาสึเกะมีผลเหมือนเนตรสีขาว [มองเห็นสีของจักระในวิชาระเบิดจากเซลล์ ของเดอิดาระ ] แบบนี้เนตรวงแหวนของซาซึเกะคงมองทะลุวิชาหมอกของซาบุสะได้ ) *dontknow*
เซ็ทซึ - วิชาที่เหมือนปรสิต แซกซึมเข้าร่างกายศตรูแม้แต่นินจาตรวจจับระดับหัวกระทิแต่ละหมู่้บ้านยังตรวจจับไม่ได้ *shock*
นางาโตะ - คงไม่ต้องพูดถึง เนตรสังสาระ 6 วิถี ถ้าปู่กบไม่รอดไปแจ้งข่าวให้โคโนฮะ ผมว่าม่องทั้งหมู่บ้าน *dead*
อิทาจิ - คนคนนี้คงไม่ต้องมีคำบรรยาย  *damage*
โทบิ - กลับกลายเปนว่าโดนรุ่น4ลูบคมจนเสียหลัก  *disappoint* ไหนๆรุ่น4ก็วางอักขระบนตัวโทบิไว้แล้วในตอนนั้น ถ้ารุ่น4 ทำการวาปไปฆ่าโทบิไปในตอนนั้นเราคงไม่มีบอสใหญ่ถึงวันนี้ *great*

avatal

• *
« ตอบกลับ #350 เมื่อ: จ. 25 มิ.ย. 2012 เวลา 18:33:01 »
คนเก่งมันตายไปหมดแล้วครับ ฮ่าๆ  *haha* *haha*

bigjoo

• *
« ตอบกลับ #351 เมื่อ: พฤ. 19 ก.ค. 2012 เวลา 17:54:16 »
เพน เทพสุด ผมว่าท้ามันคิดจะฆ่าใครไอ้นั่นไม่รอดชัวๆ ที่แพ้้โตะผมว่าเพราะมันต้องจับเป็น แต่ท้าคิดฆ่าไอ้โตะนี่ตายหลายรอบเลย ท้าเจอกะอิทาจิผมก็ว่าเพนอีกแหนะผมว่าเผลอๆมันเก่งสุดในเรื่องเลย แต่คนเขียนให้มันตายไวไปอิๆ  *dead* *dead* *dead*

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #352 เมื่อ: พฤ. 19 ก.ค. 2012 เวลา 21:28:02 »
ผม ว่า อิทาจิ เทพ ที่ สุด เพราะ ตอน ที่ คา บุ โตะ คืน ชีพ นางาโตะ กับ อิทาจิ ขึ้น มา อิทาจิ ยัง ชนะ นางาโตะ ที่ มี พลัง สูงสุด ได้ เลย อ่ะ คัฟ ไหน จะ เทพ วา ยุ ไหน จะ ดาบ โทสึกะ อีก แล้ว ยัง มี โล่(กระจกยาตะ)ด้วย  ผม ว่า อิ ทา จะ นี่ แหละ เทพ ที่ สุด ใน แสง อุสา

014410097

• *
« ตอบกลับ #353 เมื่อ: อา. 29 ก.ค. 2012 เวลา 17:54:17 »
เขาถามว่าใครเก่งสุดในแสงอุสา แต่แม่งมีรุ่น4รุ่น1 มาใด้ใงวะ กูงง   *dontknow* *dontknow* *dontknow*

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #354 เมื่อ: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 09:39:58 »
อิทาจิ *number1* *number1* *number1*

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #355 เมื่อ: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 10:04:22 »
โทบิซิคะ ตอนนี้โดนอ่านจันทรา กันทั้งเว็ป เถียงกันจนทุกวันนี้ 555 *้ั์shock3* *้ั์shock3* *้ั์shock3*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #356 เมื่อ: พ. 01 ส.ค. 2012 เวลา 19:58:49 »
โทบิซิคะ ตอนนี้โดนอ่านจันทรา กันทั้งเว็ป เถียงกันจนทุกวันนี้ 555 *้ั์shock3* *้ั์shock3* *้ั์shock3*
อ้างอิงจากสถานการณ์จริงเหรอคะ...คุณเจน *hoho*

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #357 เมื่อ: พ. 01 ส.ค. 2012 เวลา 20:25:49 »
อ้างอิงจากสถานการณ์จริงเหรอคะ...คุณเจน *hoho*
จริงที่สุดค่าคุณมิ้นท์ขาาา โห่ะๆๆๆ *hoho* *hoho* *hoho*(เราดูละครน้ำเนากันมากไปปะเนี่ย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 01 ส.ค. 2012 เวลา 20:29:08 โดย Monkey D. Jennei »

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #358 เมื่อ: พ. 01 ส.ค. 2012 เวลา 20:51:22 »
จริงที่สุดค่าคุณมิ้นท์ขาาา โห่ะๆๆๆ *hoho* *hoho* *hoho*(เราดูละครน้ำเนากันมากไปปะเนี่ย)
คงดูมากเกินไปมั้ง *hoho*  อะล้อเล่น

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
« ตอบกลับ #359 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 23:55:15 »
เก่งสุด ผมยกให้ อิทาจิครับ
วิชาของ เขาสุดยอดจริงๆ ไม่ใช่แค้นั้น ยังเสียสละอะไรต่อมิอะไรหลายๆอย่างเพื่อน้องของตัวเอง *great*
ถ้าเทียบกับเพนแล้ว ถ้าอิทาจิรู้จุดอ่อนของ พวกเพนก็จะชนะได้นะ
มีทั้ง อิซานามิ อิซานากิ สุดยอด!
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!