หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าเราทิ้งเรื่องโทบิเป็นโตะหินทับ แล้วมาวิเคราะห์วิธีโค่นดูโอ้จอมโหดดีกว่า  (อ่าน 40931 ครั้ง)

O

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
นารุโตะกับโคโนฮะมารุร่วมมือกันใช้วิชา มหารัญจวน ใส่มาดาระกับโอบิโตะ ทำให้ธาตุไฟแตก *great* ชนะอย่างง่ายดายเพราะสองคนนี้มันคงอด
มานาน

ช่วยเสริมด้วยคน    เพิ่ม "คาถาฮาเร็ม"เข้าไปด้วยสิครับ *hoho*

คำเตือน!  ถูกจับปรับข้อหาอนาจารในที่สาธารณะ และคำนวณค่าปรับตามจำนวนร่างแยก *shock*

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
คุณ เหนือ จิ๊กกะ

ลงทะเลอนาถแน่นอน ไม่ต้องห่วง เพราะเรื่องนี้เราถนัด
   *haha*  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Uchiha Mei

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
กัปตัน(พี่เหนือ ชิกะ)คะ ลูกเรือออกทะเลไปหมดแล้วค่ะ กัปตันจะตามลูกเรือไปไหมคะ ??? *disappoint*

TheEterNalEgo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Fuckkkkkkkk

ลงทะเลอนาถแน่นอน ไม่ต้องห่วง เพราะเรื่องนี้เราถนัด

เดี๋ยว ก็ ไกล  *haha* *haha*
็HeyYoo

O

• *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N

ไกล ไป แล้ว  *great*

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
 *้ั์shock3* เฮ้ยตูเป็นกับตันเรือนี้นะเฟ้ย !! รอตูด้วยยย..... *disappoint*

กลับมา..... *้ั์gonnadie*

ตูยังไม่ได้ขึ้นเรือเลย.... *rip*

น่ารันทดเสียจริงกระทู้ตู *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

mint1458

• บุคคลทั่วไป

ไปด้วย *attack*

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
สงสัยจะกู่ไม่กลับจริง รู้สึกเหมือนตัวเองเป็น กัปตัน แจ๊ค สแปร์โร่ ไงไม่รู้ ได้เรือแบล๊คเพิร์ล(ตั้งกะทู้ทีไร) ทีไรโดนลูกเรือจิ๊กเรือทุกทีสิน่า(ไม่โดนหางเลขคนทะเลาะกัน จนF4 ลบผิดกระทู้ ไม่ก็ออกทะเลไม่รอตูเลยยย....) *disappoint*

เอาแบล๊คเพิร์ลตูคืนมา(เอากระทู้ตูคืนมาาาา... *dead*)

เห้อ!! น่ารันทดเสียจริง *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

O

• *

ไปด้วย *attack*

ขับเรือกลับไปรับมิ้นจัง  แล้วย้อนกลับมารับ...

สงสัยจะกู่ไม่กลับจริง รู้สึกเหมือนตัวเองเป็น กัปตัน แจ๊ค สแปร์โร่ ไงไม่รู้ ได้เรือแบล๊คเพิร์ล(ตั้งกะทู้ทีไร) ทีไรโดนลูกเรือจิ๊กเรือทุกทีสิน่า(ไม่โดนหางเลขคนทะเลาะกัน จนF4 ลบผิดกระทู้ ไม่ก็ออกทะเลไม่รอตูเลยยย....) *disappoint*

เอาแบล๊คเพิร์ลตูคืนมา(เอากระทู้ตูคืนมาาาา... *dead*)

เห้อ!! น่ารันทดเสียจริง *้ั์smoking*
ย้อนกลับมาแล้วครับ

วิธีโค่นดูโอ้จอมโหดคือ...

- ชาร์จพลังของบอลสัตว์หางให้มากที่สุด  รอจังหวะให้มาดาระใช้พัดแล้วยัดใส่เข้าไปให้พัดรับพลังไม่ไหว
- ตามด้วยผนึกมาดาระ (แล้วจะผนึกอย่างไรดีหว่า?)
- ส่วนโทบีคงจะเข้าไปในมิติด้วยเนื่องจากพลังของบอลสัตว์หาง  (ปล.  นารูโตะร่างแยกคงจะยังอยู่ในมิติของโอบิโตะอยู่)
-  จะตัดฉากแบบเดียวกับตอนที่โทบีดูดคารินและซาซึเกะ  จะเป็นสถานที่หนึ่ง ๆ  แล้วโตะจะไล่บี้กับโทบี แล้วไปพบกับห้องลับที่มีลูกกะตาที่โทบีสะสมเอาไว้แล้วโทบีจะเฉลยให้ฟัง
- โตะอัดโทบีต่อ
- จบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 16 ก.ย. 2012 เวลา 22:53:08 โดย O »

H_A_Y

• *
มาดาระ มันต้องมีร่างต้น แบบศพรึป่าว เพราะคาถาของคาบูโตะต้องใช้ร่างเพื่อสังเวยถึงจะคืนชีพมาได้นี่ แนะนำให้แกล้งดีกะมันแล้ววางยาสลบ ต่อด้วยเผาศพ ทำพิธีทางศาสนาให้เรียบร้อยคราวนี้ชนะแน่ *great*
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

Jonizuka

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
โทบิเนี่ยตัวแปรในการเอาชนะคงอยู่ คาคาชิ ไก และโตะ นะครับ เพราะ 1 มิติของโทบิและคาคาชิเป็นมิติเดียวกัน 2 คาคาชิ โทบิ และไก มีึความหลังร่วมกัน ส่วนโตะเนี่ยไม่แน่ใจว่าจะได้ไปเอี่ยวกะเค้ามั้ย เพราะคงต้องดวลกะมาดาระ และถ้าแก้โจทย์เรื่องทะลุมิติของโทบิได้โทบิมันก้อไม่เท่าไรนะผมว่า แต่ผมคิดว่าโตะน่าจะร่วมด้วยรึไม่ก้อใครสักคนที่มีคาถาจู่โจมที่รุนแรงและสร้างระยะได้พอสมควร อย่างบอลสัตว์หางของบี นี่ผมว่าก้อโอเคอยู่นะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะว่างพอไปช่วย ไก และคาคาชิ มั้ยเพราะคงต้องช่วยโตะรับมือมาดาระ แต่การจู่โจมของ ไก มันเป็นระยะประชิดจนเกินไปมันใกล้ยิ่งกว่ากระสุนวงจักรอีก ทำให้คาคาชิใช้คามุยยากรึอาจทำให้ไกหายไปในมิติไปเลยก้อได้ ผมถึงคิดว่าน่าจะมีใครอีกสักคนช่วยรับมือนะครับ ส่วนคาคาชิจะตายมั้ยอันนี้ผมคิดว่ารอดยากอยู่นะครับแต่ก้อมีลุ้นอยู่

คิวของมาดาระบ้าง ผมว่ารายนี้คงต้องจัดการด้วยคาถาผนึกอะไรสักอย่างเพราะมันเป็นอมตะนิครับถ้าไม่ผนึกมันก้อคงฆ่ามันไม่ได้ ยกเว้นแต่จะหาทางแก้ความเป็นอมตะของมัน
ตัวแปรผมคิดว่าน่าจะเป็น คาบูโตะ คืออาจจะมีวิธีในการแก้ความเป็นอมตะของมาดาระก้อได้ครับเพราะมันเป็นคนเรียกมานิ อาจจะช่วยโตะเพราะเกรงใจโอโรจิมารุ เพราะมีแนวโน้มค่อนข้างมากที่โอโรและเกะจะมาช่่วยโตะ ตัวแปรถัดไปก้อโอโรจิมารุนี่แหละครับประมาณว่ามีความลับบางอย่างของอุจิวะซ่อนอยู่รึไม่ก้อมันอาจใช้คาถาผนึกซากอสูรได้และยอมสละชีวิตตัวเองเพื่อผนึกมาดาระ ทำสิงที่ยิ่งใหญ่และจากไปพร้อม ๆ กับเป็นตำนาน ได้ตายแบบเดียวกับอาจาร์ยของตัวเองและตามเพื่อน ๆ อีกสองคนไป 55+ ดราม่ามาก
อีกตัวเลือกในการใช้คาถาผนึกก้อคือ ยามาโตะ เพราะผมเห็นว่าสามารถใช้คาถาผนึกหกวิถีได้แต่ถาคาผนึกซากอสูรเนี่ยไม่รู้ว่ามันจะใช้ได้ด้วยรึป่าว
ส่วนซาซึเกะเนี่ยผมว่ายัง ๆ ก้อต้องมาช่วยโตะอยู่แล้ว สไตล์ โกงุนกะเบจิต้า อะไรประมาณนั้น อาจจะมีคาเงะที่รอดตายและคนอื่น ๆ ด้วยนิดหน่อย เพราะโตะคนเดียวคงเอาไม่อยู่แน่ ส่วนหลาย ๆ คนที่ยังไม่ตายก้อคงช่วยอะไรไม่ได้มากเพราะมาดาระมันเทพสัด ๆ

คิดได้แค่นี้แหละครับ ผมไอเดียร์น้อย
พิมพ์มาซะยืดยาวจะใกล้เคียงบ้างมั้ยเนี่ย