หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเรื่องราวที่เกิดขึ้นทั้งหมด!!! มัน คือแผนของมาดาระ มันจะเป็นไปได้มั้ย  (อ่าน 18969 ครั้ง)

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
มาดาระมันจะอยากคืนชีพในร่างเด็กอีกทำไมทึ้งๆที่ตอนนี้
ไม่มีวันตาย
จักระไม่มีวันหมด
เซลรุ่นหนึ่งก็มี
ถ้ามันเอาไอ้เกะจริง เดี๋ยวก็แก่ตาย จักระหมด หาคนอื่นมาอีก อุจิวะก็ไม่มีและตายกันหมด แล้วใครจะชุบให้อีก
(ออกนอกโลกเลยทีนี้)  *haha* *haha*

สรุป ครับเป็นแผนของมาดาระ นะแหละครับ *hoho*
หาเรื่องหรา

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
มาดาระมันจะอยากคืนชีพในร่างเด็กอีกทำไมทึ้งๆที่ตอนนี้
ไม่มีวันตาย
ถ้ามันเอาไอ้เกะจริง เดี๋ยวก็แก่ตาย จักระหมด หาคนอื่นมาอีก อุจิวะก็ไม่มีและตายกันหมด แล้วใครจะชุบให้อีก
(ออกนอกโลกเลยทีนี้)  *haha* *haha*

สรุป ครับเป็นแผนของมาดาระ นะแหละครับ *hoho*
ที่บอกว่าเป็นแผนโอบิโตะ หมายถึงอย่างนี้ครับ คือที จขกท บอกว่าการที่ ซาสึกะสู้กับอิทาจิ เป็นแผนที่ถูกวางไว้ครับ ซึ่งอันนี้ชายน้อยเห็นด้วยครับ แต่คิดว่าไม่ได้เป็นแผนของมาดาระ แต่เป็นแผนของโอบิโตะที่อยากจะได้เนตรสังสาระเอง เพราะ มาดาระมันมีเนตรสังสาระอยู่แล้วมันคงไม่อยากได้จากใครอีก เพราะตามแผนการคือ ให้นางาโตะปลุกมาดาระซึ่งก็เท่ากับว่าจะมี สังสาระ2คน คือ นางาโตะและมาดาระ แต่โอบิโตะน่าจะอยากได้สังสาระมาครอบครองด้วย ก็เลยต้องหาเนตรนิรันดร์ซึ่งก็คงมีวิธีนี้อย่างเดียวเท่านั้น คือให้พี่น้องฆ่ากันเอง

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ไม่มีวันตาย

ที่บอกว่าเป็นแผนโอบิโตะ หมายถึงอย่างนี้ครับ คือที จขกท บอกว่าการที่ ซาสึกะสู้กับอิทาจิ เป็นแผนที่ถูกวางไว้ครับ ซึ่งอันนี้ชายน้อยเห็นด้วยครับ แต่คิดว่าไม่ได้เป็นแผนของมาดาระ แต่เป็นแผนของโอบิโตะที่อยากจะได้เนตรสังสาระเอง เพราะ มาดาระมันมีเนตรสังสาระอยู่แล้วมันคงไม่อยากได้จากใครอีก เพราะตามแผนการคือ ให้นางาโตะปลุกมาดาระซึ่งก็เท่ากับว่าจะมี สังสาระ2คน คือ นางาโตะและมาดาระ แต่โอบิโตะน่าจะอยากได้สังสาระมาครอบครองด้วย ก็เลยต้องหาเนตรนิรันดร์ซึ่งก็คงมีวิธีนี้อย่างเดียวเท่านั้น คือให้พี่น้องฆ่ากันเอง

น่าจะตามนี้มั้งครับ ถ้ามันกำลังหลงผิดอยู่มันก็คงอยากได้ซะเอง

น่าจะนะครับ เพราะตอนนี้นางาโตะก็ตาย
หาเรื่องหรา

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
สัมพเวสีคืนชีพต้องใช้มนุษย์หนึ่งคนเป็นเครื่องสังเวยไม่ใช่เหรอ แล้วจะดัดแปลงศพยังไง ดูตอนคาบูโตะบอกโทบิซิ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
สัมพเวสีคืนชีพต้องใช้มนุษย์หนึ่งคนเป็นเครื่องสังเวยไม่ใช่เหรอ แล้วจะดัดแปลงศพยังไง ดูตอนคาบูโตะบอกโทบิซิ

ย้อนกลับไปตั้งแต่ โอโรใช้เลยดีกว่า คน 1 คนใช่ แต่ก่อนจะใช้คาถาสัมพเวสี ก็ต้องฆ่าให้ตายซะก่อน

ซึ่งก็หมายความว่าใช้ศพ 1 ศพ เพื่อเป็นภาชนะให้วิญญาณที่อัญเชิญออกมา

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
สัมพเวสีคืนชีพ ต้องใช้ศพ ชัดเจนแหละครับ อย่างที่ท่านwinว่า *number1*

อันเชิญวิญญาน ของคนที่ตายแล้ว มาสิงในศพ

จากอีกตอนที่ชัดเจนก็คือ ตอน โทบิหักคอ ลูกน้องดันโซ *damage*

แต่คาถาคืนชีพ ของ นางาโตะ เนี่ยสิ ยังไม่ค่อยจะชัดเจนเท่าไร *dead*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ความต่างของทั้งสองคาถาน่าจะอยู่ที่

1. คาถาสัมพเวสีจะใช้ศพใครก็ได้มาเป็นภาชนะให้วิญญาณที่อัญเชิญมา

ส่วนรินเนะ เทนเซย์  อาจจะใช้ศพของคนๆนั้นเพื่อคืนชีพ(น่าจะรวมถึงร่างโคลนที่มีเซลล์เหมือนร่างจริง)

2. สัมพเวสี จะควบคุมวิญญาณเหล่านั้นได้ แต่รินเนะ ไม่น่าจะทำได้ ก็คือ ชุบชีวิตขึ้นมามันเฉยๆนี่แหละ

3. สัมพเวีสามารถคลายคาถาให้วิญญาณไปที่ชอบๆ ได้ แต่รินเนะคงทำไม่ได้ ถ้าจะให้ไปที่ชอบคงต้องฆ่าอีกรอบนึง

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
สัมพเวสีคืนชีพ ต้องใช้ศพ ชัดเจนแหละครับ อย่างที่ท่านwinว่า *number1*

อันเชิญวิญญาน ของคนที่ตายแล้ว มาสิงในศพ

จากอีกตอนที่ชัดเจนก็คือ ตอน โทบิหักคอ ลูกน้องดันโซ *damage*

แต่คาถาคืนชีพ ของ นางาโตะ เนี่ยสิ ยังไม่ค่อยจะชัดเจนเท่าไร *dead*

ไปกันใหญ่แล้วววว สัมภเวสีคืนชีพมันต้องใช่ร่างมนุษย์มีชีวิตสิครับ ไม่อย่างนั้นก็คงจะไม่เรียกว่าร่างทรงหรอก

ที่โทบิมันหักคอมันหักแค่คนเดียว มันต้องการให้คาบูโตะชุบคนที่มันหักคอไป โดยใช้อีกคนนึงเป็นร่างทรง

jafish

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ เจ้ามาดาระคือต้นเหตุของเรื่องนารูโตะตั้งแต่ต้น เพราะ ตั้งแต่อดีตมันต้องการเป็นที่สุดของนินจา แล้วมาสู้กับโคคาเงะรุ่น1 โดยคุมเก้าหางมารุมก็แพ้ไป แล้วไปวาแผนมาใหม่โดย เป็นโทบิ ตอนผมยาวเพื่อตองการเซลของรุ่น1 และไปหาเนตรมาใส่ให้นางาโตะ แล้วเป่าหูโอบิโตะสืบทอดเจตนารมร์ของตัวเองในนามโทบิ ผมสั้นต่อ เพื่อให้นางาโตะคืนชีพในเวลาที่เหมาะสมของมัน แต่นางาโตะเชื่อมั่นในตัวนารูโตะว่าเปลี่ยนแปลงโลกนินจาได้ แล้วนารูโตะคือเด็กที่ เซียนเต๋าทำนายไว้ (ลองย้อนไปดูตอนที่ นารูโตะได้พบกับ เหล่าสัตว์หาง) สุดท้ายนารูโตะร่างจริงจะกลับมาพร้อม สุตว์หางทั้ง 8 และครูยามาโตะ ที่สุดยอดแล้ว โอโรจิมารูที่มาเรียกมาดาระกลัวโดยคาถาในคัมภีที่เงะเจอ ในตอนที่ นารูโตะกับมาดาระสู้กันอย่างเมามัน สุดท้ายนารูโตะกับเกะมาตัดสินกันครั้งสุดท้าย นี่นะแนวทางที่ผมคิดเอาไว้

Uchiha Mei

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
คนอื่นว่าไงไม่รู้นะคะ ตั้งแต่อ่านมาเนี่ย เค้าว่ามาดาระ เทพสุดแม้จะดุโหด...มแต่เค้าเก่งจริงๆ ทั้งความสามารถ ทั้งมันสมอง *hoho*