หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: นารูโตะ ไม่ต้องปั้นกระสุนสัตว์หางแล้วเหรอ  (อ่าน 20793 ครั้ง)

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *

ดูเหมือนไอโตะจะไม่ต้องใช้อีกคนปั้นกระสุนสัตว์หางแล้วนะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 23:11:55 โดย H_A_Y »
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

H_A_Y

• *
Re: อีกหนึ่งคำถาม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 21:10:53 »

จากตอนนี้ จะเห็นได้ว่าพัดของมาดาระ นั้นมีไว้ใช้สะท้อนการโจมตี

Shodaime Hokage vs Madara Uchiha
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 21:15:46 โดย H_A_Y »
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 21:12:18 »
 *attack* *attack*
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 21:28:04 »
ผมว่ามันเป็นแบบนี้ละมั้ง

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 21:30:00 »
ผมว่ามันเป็นแบบนี้ละมั้ง

ของผมเอามาจากตอนล่าสุดเลยครับ ที่นารูโตะร่างแยกพุ่งไปหามาดาระแบบไม่คิดอะไรอ่ะครับ ไม่เห็นต้องใช้มืออื่นปั้นเลยครับ

สงสัยจะไก่อีกแล้ว
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 22:56:11 »
รุ่นหนึ่งโดนอ่านจันทรานี่เอง ถึงได้คิดว่ามาดาระตาย *haha*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

ngee

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 23:09:00 »
การวาดการ์ตูน เป็นช่องๆเราต้องเลือกว่าจะวาดอะไรในช่องนั้นเพื่อบอกเหตุการณ์ครับ

บอลสัตว์หาง ก็ต้องปั้นแบบกระสุนวงจักร  แต่คนเขียนอาจจะข้ามขั้นนี้ไปเลย ไม่เอามาลงในช่องเพราะจะเปลือง เอาช่องไปบอกเหตุการณ์ต่อไปเลย จะได้ประโยชน์มากกว่า

เพราะแต่ละช่องการ์ตูน ต้องใช้ให้คุ้มและน่าสนใจ ครับ ถึงจะน่าอ่าน และมีเสน่ห์

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 23:13:29 »
เนตรมาดาระ หมุ่นๆ ผมว่ามันเป็นแค่พลังพื้นฐานของเนตรวงแหวนมากกว่านะ เหมือนอ่านการเครื่องไหวล่วงหน้าได้แปปนึง

เหมือนภาพของ ดาวกระจายของรุ่น1 จะโจมตีมาทางไหนบ้าง  แล้วก็มีภาพย้อนไป

เหมือนตอนซาซึเกะ เบิกเนตร3ขีดได้ใหม่ๆก็อ่านการเครื่องไหวล่วงหน้าของนารุโตะได้นิดนึง

ปล.เดา *dontknow*

O

• *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
Re: นารูโตะ ไม่ต้องปั้นกระสุนสัตว์หางแล้วเหรอ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 00:42:23 »

ดูเหมือนไอโตะจะไม่ต้องใช้อีกคนปั้นกระสุนสัตว์หางแล้วนะ

สงสัยโกรธจนลืมตัวแล้วปั้นได้เองโดยไม่รู้ตัว *hoho*

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
Re: นารูโตะ ไม่ต้องปั้นกระสุนสัตว์หางแล้วเหรอ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 03:06:56 »
ตอนที่เป็นสัตว์หาง ร่างเด็กๆ1หางตอนสู้กับซาซึเกะมันสร้างกระสุนวงจักรโดยที่อีกคนไม่ต้องช้วย ตำๆๆ โมจิ! เย้ย น่าจะกรณีเดียวกันมั้งนะ  *hoho*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 09:13:14 »
ตอนที่เป็นสัตว์หาง ร่างเด็กๆ1หางตอนสู้กับซาซึเกะมันสร้างกระสุนวงจักรโดยที่อีกคนไม่ต้องช้วย ตำๆๆ โมจิ! เย้ย น่าจะกรณีเดียวกันมั้งนะ  *hoho*
บางทีร่างแยกก็ใช้มือจักระช่วยปั้น มาคราวนี้ไม่ต้องช่วยปั้น แต่ตอนเด็กผมก็จำได้ครับ อิอิ รึว่าที่นารูโตะโหมดเก้าหางปั้นจะวาดหลุดอีก
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 09:28:56 »
สงสัยจะเก่งขึ้นเลยโจมตีได้เลยไม่ต้องมาปั้น *haha*
หาเรื่องหรา

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 19:26:24 »
ลืมตัว..

dewlamonet

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 19:33:37 »
ไม่รู้อะ แต่มันอาจไม่ละเอียดก็ได้  ผมจำได้ตอนนารุโตะเด็กๆ ตอน3นินจาสู้กัน ซึนาเดะต่อยโอโร1หมัดแ้ต่พอไปดูในอนิเมะต่อยเป็นแสน

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 19:36:12 »
ผมว่าถึงขั้นหลอมกับรวมกับเก้าหางได้แล้ว คงไม่ต้องมีร่างแยกช่วยแล้วล่ะ คงกลายเป็น สกิล ง่ายๆ ของ ไอ้โตะไปแล้วล่ะ

เห้อ!! หน้ารำคาญเสียจริง *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง