หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อสังเกตุโอบิโตะกับมาดาระ  (อ่าน 28913 ครั้ง)

snooker46

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Higgins
ข้อสังเกตุโอบิโตะกับมาดาระ
« เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 17:41:07 »
ผมคิดว่า มาดาระ กับ โอบิโตะน่าจะรู้จักกันมาก่อนแล้ว เพราะว่า
ตอนที่คาบูโตะพูดว่า "แต่ผมเองก้ไม่รู้เป้าหมายของมาดาระตัวปลอม" แต่ มาดาระไม่มีท่าทีเอะใจเลย
แบบ มี มาดาระ ตัวปลอมหรอ แสดงว่าต้องรู้อยู่แล้วว่าเป้นใคร อะไรแบบนี้ จากรูปนะครับ

แล้วพอมาถึงตอนที่ 600 พอมาดาระโผล่มา ปุ๊บ ก้บอก ชื่อทันทีเลย
โดนไม่ต้องสงสัย ว่า โทบิ คือโอบิโตะ

แล้วพอลองย้อนกับไปตอนที่ คาบูโตะพูดผ่านร่างสัมภเวสี ว่า
มาดาระยังไม่ตาย ตอนสู้กับ โฮคาเงะรุ่นที่ 1 ใช่มั้ย มาดาระก้ไม่ได้เถียง ผมเลยคิดว่า
โทบิ ตอนผม ยาวก้คือ มาดาระ ส่วน โทบิ ตอนผมสั้น ก้คือ โอบิโตะ ซึ่ง 2 คนนี้รู้จักกันมาแล้ว
อาจจะเพราะ มาดาระ ช่วยโอบิโตะไว้ ตอนที่โดนหินทับ เดาเอาล้วนๆนะครับ แชร์ความคิดเห็น *number1*

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ข้อสังเกตุโอบิโตะกับมาดาระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 17:44:50 »
ประเด็นนี้ยังต้องมาวิเคราะห์อีกเหรอครับ ว่ามันรุจักกันหรือป่าว แค่มันโผล่มาแล้วเรียกชื่อโอบิโตะ ก็ฟันธงได้แล้วมั้งครับ อิอิอิ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

snooker46

• *
  • Higgins
Re: ข้อสังเกตุโอบิโตะกับมาดาระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 17:51:53 »
วิเคราะห์สนุกๆ ไม่มีอะไรทำ 5555 *haha*

mosroom7ch

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 18:24:24 »
คือว่า ผม ลงทุนสมัครสมาชิกเลยอ่ะ
ชายใส่หน้ากากตอนผมยาว มันจะใช่มาดาระหรอ

เพราะตอน ไอ่หน้ากากบุกโคโนฮะ ตอนนั้น อิทาจิ ยังเด็กยุ
แล้วไอ่หน้ากาก ตอนผมยาว ออกมาตอน อิทาจิ ไปหาแล้วขอให้ช่วยฆ่าล้างตระกูล

ผมพูดถูกไหม

ชายใส่หน้ากาก เปนโอบิโตะ ทุกรูป ครับ

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 18:34:24 »
คือว่า ผม ลงทุนสมัครสมาชิกเลยอ่ะ
ชายใส่หน้ากากตอนผมยาว มันจะใช่มาดาระหรอ

เพราะตอน ไอ่หน้ากากบุกโคโนฮะ ตอนนั้น อิทาจิ ยังเด็กยุ
แล้วไอ่หน้ากาก ตอนผมยาว ออกมาตอน อิทาจิ ไปหาแล้วขอให้ช่วยฆ่าล้างตระกูล

ผมพูดถูกไหม

ชายใส่หน้ากาก เปนโอบิโตะ ทุกรูป ครับ

ถูกครับ แต่ผมยังไม่เห็นเหตุผลที่คุณจะเอามาแย้งเลยนะ

คือไม่ใช่อะไรหรอก ผมก็คิดแบบเดียวกับคุณเหมือนกัน แต่ผมชอบฟังเหตุผลสนับสนุนด้วย

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 18:39:06 »
ถึงการ์ตูนเรื่องนี้  คอสตูม จะสวยงามล้ำแฟชั่นขนาดใหน   แต่ไม่มีตัวละครใหน  เปลี่ยนทรงผมเล่น  เดี๋ยวไว้สั้น เดี๋ยวไว้ยาวหรอกครับ  แม้

เวลาจะผ่านไปหลายปี  มันต้องมีเหตุผล    และเหตุผลที่มันมีน้ำหนักมาก คือ  มันเป็นคนละคน

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 18:40:08 »

ผมพูดถูกไหม

ถูกครับ แต่ผมยังไม่เห็นเหตุผลที่คุณจะเอามาแย้งเลยนะ

คือไม่ใช่อะไรหรอก ผมก็คิดแบบเดียวกับคุณเหมือนกัน แต่ผมชอบฟังเหตุผลสนับสนุนด้วย

ผมไม่ขอใช้เหตุผลนะครับ เหตุผลมันใช้ไม่ค่อยได้เท่าไรอ่ะ

ผมว่าโทบิผมยาวคือ มาดาระแ้ล้วล่ะ ดูจากเนื้อเรื่องอ่ะ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

mosroom7ch

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 18:58:37 »
ขอลำเรียงเรื่องหน่อย

ชายใส่หน้ากาก โผล่ออกมา ตอน ชิงจิ้ิงจอก และบุกโคโนฮะ (ลองคิดตามผมนะ อิทาจิ ยังเด็กยุ อุ้มซาซึเกะ ชายใส่หน้ากากผมสั้น)
ชายใส่หน้ากาก ที่เราเหนตอน ผมยาว โผล่ตอน คิซาเม่ กับ มิซึคาเงะ รุ่น3 ตอนนั้น ผมยาวแต่ยังไม่มีข้อสังเกตุ
โผล่มาอีกครั้งตอนเฉลย อิทาจิ เปนคนดี (ย้อนดูเอานะ อิทาจิไปหา ชายใส่หน้ากาก และัเรียกว่า มาดาระ) ตอนนั้น อิทาจิ โตแล้ว
ซึ่ง ตอนผมสั้นอิทาจิยังเด็กยุ แต่ตอนนี้ ผมยาวก็แสดงว่า  มาดาระ ที่คุณคิด ผมสั้นก่อน แล้วผมยาว
แล้วถ้าชายใส่หน้ากากผมยาวเปนมาดาระ จริง ตอนผมสั้น โดน มินาโตะ เล่นงานง่ายๆ ตอน บุกโคโนฮะ หรอ มันจะกากไปไหม(หยาบขออภัย)
ในความคิดผม นะ 

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 19:02:47 »
ผมสั้น  น่าจะเป็นอิโตะหินทับ  เพราะมันใช้คามุย

ผมยาว  ในเรื่องเราไม่เคยเห็นมันบู๊  หรือ  ใช้คามุยเลยซักครั้ง  (แต่ไม่รู้ทำไม ถึงต้องใส่หน้ากากรูเดียวเหมือนกัน  *rip*)

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 19:04:39 »

ชายใส่หน้ากาก โผล่ออกมา ตอน ชิงจิ้ิงจอก และบุกโคโนฮะ (ลองคิดตามผมนะ อิทาจิ ยังเด็กยุ อุ้มซาซึเกะ ชายใส่หน้ากากผมสั้น)
ชายใส่หน้ากาก ที่เราเหนตอน ผมยาว โผล่ตอน คิซาเม่ กับ มิซึคาเงะ รุ่น3 ตอนนั้น ผมยาวแต่ยังไม่มีข้อสังเกตุ
โผล่มาอีกครั้งตอนเฉลย อิทาจิ เปนคนดี (ย้อนดูเอานะ อิทาจิไปหา ชายใส่หน้ากาก และัเรียกว่า มาดาระ) ตอนนั้น อิทาจิ โตแล้ว
ซึ่ง ตอนผมสั้นอิทาจิยังเด็กยุ แต่ตอนนี้ ผมยาวก็แสดงว่า  มาดาระ ที่คุณคิด ผมสั้นก่อน แล้วผมยาว
แล้วถ้าชายใส่หน้ากากผมยาวเปนมาดาระ จริง ตอนผมสั้น โดน มินาโตะ เล่นงานง่ายๆ ตอน บุกโคโนฮะ หรอ มันจะกากไปไหม(หยาบขออภัย)

การ์ตูนเรื่องนี้ใช้เหตุผลไม่ได้ครับ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

mosroom7ch

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 19:05:49 »
เหตุผมสนับสนุนหรอ

ผมว่า มาดาระ สู้กับรุ่น 1 ตามที่ โทบิ(โอบิโตะ)บอกกับซาซึเกะ ว่าแย่ง เศษเนื้อเยื่อมา และทำการทดลอง แต่ยังไม่สำเร็จ และตายก่อน
ผมเดาว่า เซ็ตซึ ยุในยุค ของมาดาระ คงมีการร่วมมือกัน และได้วางแผนไว้
มาดาระให้เซ็ตซึเอา เนตรสังสาระ ที่ตน ปลุกขึ้นมาก่อนตาย นำไปให้นางาโตะ
และให้เซ็ตซึช่วย โอบิโตะไว้ (ผมว่านะ มาดาระ คงไม่ได้ ปลง ว่า เปนโอบิโตะหรอก คงแบบประมาณว่า ใครก็ได้ที่เหลือรอด หรือ อาจถูกชักนำ บงการได้ง่าย ซึ่งนำไปสู่แผนการ)
ผมเลยคิดว่า มาดาระให้เซ็ตซึเปนผู้เลือกเอง
เซ็ตซึ ช่วยโอบิโตะไว้ และเมื่อรักษาร่างกายยังไม่เส็จสมบูรณ์ ผมคิดว่า คงจะประมาณเป่าหู และ บอก เรื่อง รินตายและ  "แผนเนตรจันทรา" ให้ฟัง

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 19:09:30 »

เท่าที่ผมเข้าใจ เขาคิดกันประมาณว่า

คนที่พาเก้าหางมาโจมตีหมู่บ้าน ---> โอบิโตะ

คนที่คุยกับอิทาจิ ชวนคิซาเมะเข้าแสงอุษาในลำดับเวลาไล่เลี่ยกัน และผมยาวๆหน่อย ---> มาดาระ

ประมาณนี้อะครับ ไม่ได้หมายความว่าถ้าชายใส่หน้ากากที่ผมยาวๆคือมาดาระแล้ว คนที่โจมตีหมู่บ้านก็ต้องเป็นมาดาระด้วย คือมีสองคนในยุคเดียว แต่อยู่ในคนละเหตุการณ์

ส่วนไอเรื่องผมสั้นผมยาว มันคงเอามาฟันธงอะไรไม่ได้มากหรอก เพราะโอบิโตะผมมันก็สั้นอยู่แล้ว ส่วนมาดาระผมมันก็ยาวอยู่แล้ว

ถ้าจะเป็นอย่างนี้จริง ก็ไม่มีอะไรแปลกนี่ครับ

แต่ผมกำลังสงสัยว่าถ้าโทบิผมยาวคือมาดาระจริง แล้วเทวีสุริยาที่อิทาจิใส่ให้ซาสึเกะ มันทำงานเมื่อตอบสนองต่อเนตรของโทบิได้ยังไง ถ้าคนที่อิทาจิไปพบคือมาดาระตัวจริง   

snooker46

• *
  • Higgins
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 19:16:34 »

ผมพูดถูกไหม

ผมก็บอกแล้ว ว่าผมเดาเอาตอนจบ ความคิดคนเราไม่เหมือนกัน
เราก็แค่แชร์ในความคิดเห็นของเรา ไม่ต้องซีเรียสก้ได้ครับ

mosroom7ch

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 19:21:27 »
อ้างจาก: mosroom7ch ที่ วันนี้ เวลา 18:58:37

เท่าที่ผมเข้าใจ เขาคิดกันประมาณว่า

คนที่พาเก้าหางมาโจมตีหมู่บ้าน ---> โอบิโตะ

คนที่คุยกับอิทาจิ ชวนคิซาเมะเข้าแสงอุษาในลำดับเวลาไล่เลี่ยกัน และผมยาวๆหน่อย ---> มาดาระ

ประมาณนี้อะครับ ไม่ได้หมายความว่าถ้าชายใส่หน้ากากที่ผมยาวๆคือมาดาระแล้ว คนที่โจมตีหมู่บ้านก็ต้องเป็นมาดาระด้วย คือมีสองคนในยุคเดียว แต่อยู่ในคนละเหตุการณ์

ส่วนไอเรื่องผมสั้นผมยาว มันคงเอามาฟันธงอะไรไม่ได้มากหรอก เพราะโอบิโตะผมมันก็สั้นอยู่แล้ว ส่วนมาดาระผมมันก็ยาวอยู่แล้ว

ถ้าจะเป็นอย่างนี้จริง ก็ไม่มีอะไรแปลกนี่ครับ

แต่ผมกำลังสงสัยว่าถ้าโทบิผมยาวคือมาดาระจริง แล้วเทวีสุริยาที่อิทาจิใส่ให้ซาสึเกะ มันทำงานเมื่อตอบสนองต่อเนตรของโทบิได้ยังไง ถ้าคนที่อิทาจิไปพบคือมาดาระตัวจริง   

คือว่า ในความคิดผม อิทาจิ ยังไม่รู้ ว่า โทบิ คือ โอบิโตะ อะ ผมก่เลยอยากแสดงความคิดเหนประเด็นนี้ เพราะเหนหลายคนบอกว่า เปนมาดาระ  *rip* *rip* *rip*

mosroom7ch

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 19:22:43 »
ขอโทดนะคับ ผมพึ่งเล่นด้วย งงๆ อะ ว่า จะตอบคำถาม คนอื่นยังไง  *disappoint*