หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้สารภาพบาป(โอบิโตะ)  (อ่าน 12845 ครั้ง)

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
กระทู้สารภาพบาป(โอบิโตะ)
« เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 14:01:14 »
ผมคนนึงที่ตัดโอบิโตะทิ้งไปแบบ100% ด้วยสารพัดเหตุผลที่ดูแล้วทำให้ไม่น่าจะเป็นโอบิโตะ

ตอนล่าสุดก็ชัดเจนแล้วว่ามันคือโอบิโตะแน่ๆ ดูแล้วบางคนยังเจ็บใจแค้นที่โดนต่อต้านเรื่องโอบิโตะ

ตัวผมเองผมคิดว่าผมไม่เคยไปดูถูกความเห็นใครแย่ๆ มีแต่ยกเนื้อเรื่องต่างๆและความเชื่อมโยงที่น่าเป็นไปได้ในเนื้อเรื่อง

ต่อไปก็จะรอดูว่าจะย้อนอดีตยังไง ทำไมโอบิโตะถึงเก่ง(ศิทษ์มาดาระ) ทำไมคนจิตใจดีถึงเปลี่ยนไป(รินตาย)

โดนทับไปแล้วรอดมาได้ไง ฯลฯ

ยอมรับว่าไม่สบอารมณ์มากๆ(ไม่เกี่ยวกับทายผิด) ที่โอบิโตะกลายเป็นโทบิ มันดูขัดๆและอยากให้ชีวิตโอบิโตะจบสวยๆแบบฮีโร่

และเป็นแผลในใจคาคาชิตลอดไป แต่คนแต่งแกเลือกมาทางนี้แล้วก็คงรออ่านว่าเค้าจะอธิบายจุดบอดต่างๆที่ยกมายังไง

สุดท้ายกล่าวขออภัยทุกเสียงเชียร์โอบิโตะอีกครั้ง *number1* (นายแน่มาก)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: กระทู้สารภาพบาป(โอบิโตะ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 14:04:09 »
ออกมายอมรับแบบนี้ ขอยกย่องเลยครับ แมนมาก *number1*

แต่ประเด็นที่ว่าเพราะรินตายทำให้โอบิโตะทำแบบนี้ ผมเชื่อว่า มันแถ เหมือนที่ตอนเด็กๆ ใส่แว่นแล้วฝุ่นเข้าตา(ร้องไห้)น่ะแหละ  *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 15:28:50 »
ออกมายอมรับแบบนี้ ขอยกย่องเลยครับ แมนมาก *number1*

แต่ประเด็นที่ว่าเพราะรินตายทำให้โอบิโตะทำแบบนี้ ผมเชื่อว่า มันแถ เหมือนที่ตอนเด็กๆ ใส่แว่นแล้วฝุ่นเข้าตา(ร้องไห้)น่ะแหละ  *้ั์drinktea*

ผมก็ว่ามาซาชิเค้าแถด้วยอำนาจผู้เขียนเหมือนกันแหละ ไอตรงรินตาย คิดว่าคงไม่ได้วางเรื่องมาก่อนรึป่าวถึงได้พลาดขนาดนี้
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

man001

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 15:45:11 »
ยังไงก็รอชมต่อไป เพื่อจะไขข้อข้องใจไปทีละนิด แต่ผมนับถืออาจาร แกเก่งเรื่องสับขาหลอก  *great*  *haha*

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 16:26:46 »
อีกยาวนาน
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 18:14:45 »
ตามนั้น ครับ

แต่ผมไม่ขอโทษพวกนั้นหรอก เบื่อ    มีคนว่า ดูถูก ก็ไปเล่นไอคนนั้นเข้าไปสิ   หว่านแห ว่าเหมือนเหมารวม  อะไรก็ไม่รู้

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 18:38:48 »

แต่ผมไม่ขอโทษพวกนั้นหรอก เบื่อ    มีคนว่า ดูถูก ก็ไปเล่นไอคนนั้นเข้าไปสิ   หว่านแห ว่าเหมือนเหมารวม  อะไรก็ไม่รู้

เนอะ ทำเป็นว่า ทดสอบอะไรสักอย่างที่แท้ก็อยากจะกลายเป็นตำนานนินจาละมั๊ง ช่วงนี้ ตำนานนินจาที่นี่หายไปเยอะ สงสัย *shock* *shock*
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 18:55:44 »

เนอะ ทำเป็นว่า ทดสอบอะไรสักอย่างที่แท้ก็อยากจะกลายเป็นตำนานนินจาละมั๊ง ช่วงนี้ ตำนานนินจาที่นี่หายไปเยอะ สงสัย *shock* *shock*

นินจาในตำนานหายไปเลย   หรือว่าอยากเป็นรุ่น สืบทอด แบบโทบิ 

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 18:59:43 »

นินจาในตำนานหายไปเลย   หรือว่าอยากเป็นรุ่น สืบทอด แบบโทบิ

จัดให้สักหน่อยมั๊ย
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 19:36:28 »
 *number1* *number1*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 19:51:07 »
ผมอีกคนนึงล่ะที่เคย คิดว่าไม่ใช่โอบิโตะ  100%

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 21:29:41 »

ผมก็ว่ามาซาชิเค้าแถด้วยอำนาจผู้เขียนเหมือนกันแหละ ไอตรงรินตาย คิดว่าคงไม่ได้วางเรื่องมาก่อนรึป่าวถึงได้พลาดขนาดนี้

อันนิ ก็สันนิฐานเกินปายย *dontknow*  อาจารย์แก น่าจะ plan ไว้ซักหน่อยอย่างน้อย ที่เหลือก็แค่ใจเย็นๆ รอฉาก ริน ออกมาเดี๋ยวคง clear  *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 21:38:57 »

อันนิ ก็สันนิฐานเกินปายย *dontknow*  อาจารย์แก น่าจะ plan ไว้ซักหน่อยอย่างน้อย ที่เหลือก็แค่ใจเย็นๆ รอฉาก ริน ออกมาเดี๋ยวคง clear  *attack*
โอบิโตะ มันคงเรียกรินเนอะ *haha*

champ

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 23:12:39 »
ผมไม่เคยตอบว่าไครคือ โทบิ และไม่เคยคิดว่า โทบิ จะเป็น โอบิโตะ เพราะโอบิโตะมันโดนหินทับไปครึ่งนึงแล้วแล้วก็เอาเนตใหั คาคาซิ ไปแล้วและโดนหินทับอีกจนมิดตัวมันตายแน่นอน แล้วมันรอดมาได้ยังไง  *disappoint* ต้องรอดูว่าทำไมถึงรอดมาได้

แล้ว ริน ผมคิดว่ายังไม่ตายนะเพราะตอนงานศพรุ่นที่3คนที่เดินมาหา คาคาซิ ตอนที่ คาคาซิ อยู่ทีหลุมศพ โอบิโตะ นาจะเป็น ริน ตอนนี้ ริน น่าจะเป็นหน่วยรับอยู่  *rip*