หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: การตายของนินจาคนใด ทำให้ท่านซึ้ง หรือ รู้สึกอินไปกับเหตุการณ์นั้น  (อ่าน 33907 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ผมว่า ดันโซ ก็ซึ้งนะครับ ถึงทุกคนจะมองว่าเค้าเป็นคนไม่ดีแต่ก็ทำทุกอย่างเพื่อ โคโนฮะเหมือนกัน *glad*

ตอนเรื่องที่ อิทาจิ ฆ่าล้างตระกูลก็ ดันโซ นี่แหละที่สัญญากับ อิทาจิว่าจะเว้น ซาซึเกะไว้ แล้วก็รักษาสํญญา *shock*

ตออนก่อนตายที่นึกถึงรุ่น3 ก็ซึ้งดี คำว่าเพื่อนจะ ดี-เลว ยังไงก็ คือเพื่อนครับ *disappoint*
ที่มันรักษาสัญญาเพราะอิทาจิกุม ความลับเอาไว้ถ้ามันทำร้ายซาซึเกะ อิทาจิจะเอาไปประกาศบอกให้พวกศูตรของโคโนฮะรู้มันเป็นการข่มขู่ พวกดันโซครับ
ถ้าดันโซมันฆ่าเกะ ได้เห็นอิทาจิบุกโคโนฮะแบบถวายชีวิตแน่นอนเพื่อ ฆ่า ดัน โซ

อยากเห็นจริงๆ อิทาจิ version บู๊คงจะพิลึกน่าดู  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
ผมว่า ดันโซ ก็ซึ้งนะครับ ถึงทุกคนจะมองว่าเค้าเป็นคนไม่ดีแต่ก็ทำทุกอย่างเพื่อ โคโนฮะเหมือนกัน *glad*

ตอนเรื่องที่ อิทาจิ ฆ่าล้างตระกูลก็ ดันโซ นี่แหละที่สัญญากับ อิทาจิว่าจะเว้น ซาซึเกะไว้ แล้วก็รักษาสํญญา *shock*

ตออนก่อนตายที่นึกถึงรุ่น3 ก็ซึ้งดี คำว่าเพื่อนจะ ดี-เลว ยังไงก็ คือเพื่อนครับ *disappoint*
ที่มันรักษาสัญญาเพราะอิทาจิกุม ความลับเอาไว้ถ้ามันทำร้ายซาซึเกะ อิทาจิจะเอาไปประกาศบอกให้พวกศูตรของโคโนฮะรู้มันเป็นการข่มขู่ พวกดันโซครับ
ถ้าดันโซมันฆ่าเกะ ได้เห็นอิทาจิบุกโคโนฮะแบบถวายชีวิตแน่นอนเพื่อ ฆ่า ดัน โซ

อยากเห็นจริงๆ อิทาจิ version บู๊คงจะพิลึกน่าดู  *haha*
ถึงจะไม่เละเท่าเพน แต่รับรอง  ไม่ยืดเยื้อ แน่ๆ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *

ถึงจะไม่เละเท่าเพน แต่รับรอง  ไม่ยืดเยื้อ แน่ๆ

อยากเห็นเหมือนกัน เห็นแต่ตอนสู้กับคาบูโตะ ยืดเยื้อเพราะดราม่านี่แหละ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

TheEterNalEgo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Fuckkkkkkkk

อยากเห็นเหมือนกัน เห็นแต่ตอนสู้กับคาบูโตะ ยืดเยื้อเพราะดราม่านี่แหละ

ว่า ไป แล้ว อยากเห็น อิจจี้ แนว บู๊ เหมือน กัน นะ เอา แบบ สึซาโนะ ขั้นสุดยอด เอาดาบโทสึกะ ไล่ สับ บ้านน เบย  *haha* *haha*
็HeyYoo

SourCreamz

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
เห็นด้วยกับคำ ข้อเสียเท่าฝุ่นเที่ยบไม่ได้กับข้อดีเท่าฟ้า นะ

แต่ก็แอบรู้สึกไม่ได้ว่า นารูโตะภาคตอนเด็ก เนื้อเรื่องดำเนินแบบลึกซึ่งมากกกกก ในทุกฉากทุกตอน แสดงออกถึงมุมมองที่ต่างกันของตัวละครชัดเจน
พยายามเล่าให้ผู้อ่านได้เข้าใจถึงจิตใจตัวละครที่มีแนวคิดแตกต่างออกไป
ตอนฝึกวิชากับอาจารย์คาคาชิ ที่ซาสึเกะป้อนข้าวให้นารูโตะ ขนาดตัวละครทางผ่านอย่าง ซาบุสะเอง ระหว่างตอนยังแสดงออกถึงจิตใจ
ของเพื่อนนารูโตะกับซาสึเกะได้อย่างลึกซึ่ง จนถึงความรู้สึกเจ็บปวดของนารูโตะและซากุระจังในตอนที่ซาสึเกะเลือกที่จะเดินหันหลังจากไป

แต่ภาคตอนโต มันไม่ค่อยอินเหมือนภาคตอนเด็กแหะ

krit_d.k.t2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
    • http://pirateonepiece.blogspot.com/search/label/Yonkou%20Lord%20White
ตอน รุ่นสี่กับคุขินะครับ + ดรตรีนี้ไปด้วย Naruto - Musiques triste
 *great* *great* *great* *great*
ข้าคือหนวดขาว