หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: การตายของนินจาคนใด ทำให้ท่านซึ้ง หรือ รู้สึกอินไปกับเหตุการณ์นั้น  (อ่าน 33804 ครั้ง)

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
คนที่ผมอินมาก คือ จิไรยะครับ
คำสอนของจิไรยะมักอยู่ในทุกๆช่วงของการ์ตูนเลยครับ
ตั้งแต่สอนนารูโตะเชิญลูกอ๊อด
สอนกระสุนวงจักรท่าไม้ตายของพ่อนารูโตะ
สอนนางาโตะ ยาฮิโกะ และโคนันแม้แต่ตอนโคนันตายก็ยังย้อนไปที่ห้องลับของสามคนนั้น
สอนรุ่น 4 ที่รุ่น 4 พูดให้นารูโตะฟัง และยังมีการแซวเรื่องกฏของนินจา 3 ข้อที่จิไรยะไม่สามรถทำได้
เรื่องการพนันของซึนาเดะ ที่ซึนาเดะชนะการพนัน
สุดท้ายการตายที่ยิ่งใหญ่จากน้ำมือของลูกศิษย์ตัวเอง และยังได้ทิ้งปริศนาไว้เพื่อนารูโตะแม้ลมหายใจสุดท้ายทั้งๆที่มีโอกาศหนีได้
ฉากที่เศร้ามากคือ
ชิกามารุ มานั่งคุยกับนารูโตะตอนกลางคืนและนึกถึงเรื่องราวเก่าๆ

ส่วนถ้าเรื่องวันพีชก็คง
ซาโบ กับ เอสล่ะครับ
แต่เห็นว่าซาโบยังไม่ตายนี่ครับไม่รู้ว่าข่าวลือจริงรึป่าว
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
ซึ้งสุดผมให้  มนุษย์อสูร ซาบุสะ ครับ พวกเขาทำตามวิถีนินจา คือไร้ความรู้สึกแต่เนื้อแท้แล้วมัน!เหมื่อนพ่อลูก *great*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

H_A_Y

• *
ซึ้งสุดผมให้  มนุษย์อสูร ซาบุสะ ครับ พวกเขาทำตามวิถีนินจา คือไร้ความรู้สึกแต่เนื้อแท้แล้วมัน!เหมื่อนพ่อลูก *great*
อันนั้นก็เศร้ามากเลยครับ รักกันยิ่งกว่าอาจารย์กับศิษย์อีก นี่ถ้าอายุเท่าๆกันแล้วเป็นผู้ชายกับหญิงนี่เป็นสามีภรรยาหรือแบบคนที่เกิดมาเป็นคู่กันเลยนะครับ แถมคาคาชิยังพลาดไปทำร้ายด้วยพันปักษาอีก ไม่รู้ในใจคาคาชิจะมีปมเหมือนแพรวาป่าว
รุ่นสามตอนสู้กับโอโรก็ซึ้งนะครับ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
ผมชอบฮาคุ  กับ  ซาบุสะ    ความรัก ของนักฆ่า ความสัมพันธ์ที่นิยามไม่ได้   (แอบแฝง y  แนว Bromance  *haha*)

แล้วก็ ความเสียสละอันสุดแสนจะยิ่งใหญ่ ของ อิจจี้ อุจิวะโลกสวย

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
ผมชอบฮาคุ  กับ  ซาบุสะ    ความรัก ของนักฆ่า ความสัมพันธ์ที่นิยามไม่ได้   (แอบแฝง y  แนว Bromance  *haha*)

แล้วก็ ความเสียสละอันสุดแสนจะยิ่งใหญ่ ของ อิจจี้ อุจิวะโลกสวย
ของอิทาจิที่มีต่อน้องชายอันนี้ก็ซึ้งมากๆนะครับเรียก หยดน้ำตาผมเลย *great*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

paemzaa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
คงเป็น รินละมั้งครับ ซึ้งมากจนทำไห้โอบิโตะดราม่ากลายเป็นสงครามนินจาขณะนี้

KiraKylinTy

• *
คงเป็น รินละมั้งครับ ซึ้งมากจนทำไห้โอบิโตะดราม่ากลายเป็นสงครามนินจาขณะนี้
ถ้าคาบูโตะมาชุบชีวิตรินเข้าทำร้ายจิตใจโอบิโตะจะทำยังไงเนีย *shock*
จริงๆน่าจะสอบถามรินด้วยนะว่าใครฆ่าริน!

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
อิทาจิ ครับ  *great*

ตั้งรู้จักไอ่หมอนิ มันทำให้ผมต้องพกไอ่นี้ "?" ติดตัวเวลาอ่าน นารูโตะ ตลอด ยันกระทั่งมันตายไปแล้วก็ยังมิวายต้องขุดมาใช้  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
ผมยกให้โอบิโตะเลยครับ คือตายเพราะช่วยคาคาชิ  ในชีวิตจริงจะมีซักกี่คนที่เพื่อนจะช่วยเราขนาดนี้ 

แล้วก็ยังมอบเนตรวงแหวนให้เป็นของขวัญอีกด้วย ผมชอบที่โอบิโตะพูดว่า "ต่อจากนี้ไปชั้นจะเป็นคนมองทางข้างหน้าให้นาย"

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

.
.
.
.
.
.

ซะงั้น มีคนกระซิบมาบอกว่าโอบิโตะยังไม่ตาย 555+

ขอโทษครับ อ่านข้ามไปหน่อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 08:13:59 โดย Zigmund »

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ฉากตายของ ซาโซริ ก็ซึ้งนะ หุ่นท่านพ่อท่านแม่ *glad* ยอมให้หุ่นพ่อแม่ฆ่า ทั้งๆที่ย่าโจก็บอก ซาโซริ มองการโจมตีสุดท้ายออกแต่ยอมตาย
แล้วก็ฉาก รุ่น4+คุชินะโดน9หางเอานิ้วแทงทะลุ2คนซ้อน ร่ำรา โตะ ก่อนใช้ ปิดผนึกซากอสูร สื่อถึงความรักของพ่อแม่ ที่มีต่อลูกได้ซึ้งมากครับ ยอมเอาตัวมาบังโตะ ทั้งพ่อทั้งแม่ *glad*

ผมยอมรับเลยกาตูนเรื่องนี้ สอนคนอ่านเยอะมาก อ่านแล้วได้มากกว่าความบันเทิงเยอะครับ *number1*

เรามองจุดนี้กันบ้างดีกว่า อย่ามัวไปมองเรื่องจุดผิดพลาดของคนเขียนเลย

ขอเสียเท่าฝุ่น มันเทียบไม่ได้กับข้อดีเท่าฟ้าหลอกครับ *number1*

mo5508

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
คำสอนของจิไรยะมักอยู่ในทุกๆช่วงของการ์ตูนเลยครับ
สอนกระสุนวงจักรท่าไม้ตายของพ่อนารูโตะ
สอนนางาโตะ ยาฮิโกะ และโคนันแม้แต่ตอนโคนันตายก็ยังย้อนไปที่ห้องลับของสามคนนั้น
สอนรุ่น 4 ที่รุ่น 4 พูดให้นารูโตะฟัง และยังมีการแซวเรื่องกฏของนินจา 3 ข้อที่จิไรยะไม่สามรถทำได้
เรื่องการพนันของซึนาเดะ ที่ซึนาเดะชนะการพนัน
สุดท้ายการตายที่ยิ่งใหญ่จากน้ำมือของลูกศิษย์ตัวเอง และยังได้ทิ้งปริศนาไว้เพื่อนารูโตะแม้ลมหายใจสุดท้ายทั้งๆที่มีโอกาศหนีได้
ชิกามารุ มานั่งคุยกับนารูโตะตอนกลางคืนและนึกถึงเรื่องราวเก่าๆ

แต่เห็นว่าซาโบยังไม่ตายนี่ครับไม่รู้ว่าข่าวลือจริงรึป่าว
เหมือนกันคับ จิไรยะ ซึ้งดี
"คนที่สำคัญกับตัวเราใช่ว่าจะเป็นคนดีเสมอไป ต่อให้รู้ว่าเลวก็เถอะ คนเราก็ไม่อาจเอาชนะความโดดเดี่ยวได้"

H_A_Y

• *
ฉากตายของ ซาโซริ ก็ซึ้งนะ หุ่นท่านพ่อท่านแม่ *glad* ยอมให้หุ่นพ่อแม่ฆ่า ทั้งๆที่ย่าโจก็บอก ซาโซริ มองการโจมตีสุดท้ายออกแต่ยอมตาย
แล้วก็ฉาก รุ่น4+คุชินะโดน9หางเอานิ้วแทงทะลุ2คนซ้อน ร่ำรา โตะ ก่อนใช้ ปิดผนึกซากอสูร สื่อถึงความรักของพ่อแม่ ที่มีต่อลูกได้ซึ้งมากครับ ยอมเอาตัวมาบังโตะ ทั้งพ่อทั้งแม่ *glad*

ผมยอมรับเลยกาตูนเรื่องนี้ สอนคนอ่านเยอะมาก อ่านแล้วได้มากกว่าความบันเทิงเยอะครับ *number1*

เรามองจุดนี้กันบ้างดีกว่า อย่ามัวไปมองเรื่องจุดผิดพลาดของคนเขียนเลย

ขอเสียเท่าฝุ่น มันเทียบไม่ได้กับข้อดีเท่าฟ้าหลอกครับ *number1*
ไม่ต้องห่วงครับผมไม่ตั้งกระทู้ให้เถียงกันแน่
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
แม่เลี้ยงคาบูโตะ ครับ โดนดันโซหลอกใช้แถมเอารูปคาบูโตะตัวปลอมให้ดูอีก เป็นการตายที่น่าเศร้าถึงจะโผล่ไม่กี่ฉาก
น่าสงสารเจ้าคาบูโตะมัน ถูกชักจูงในทางที่ผิด *glad* 
หาเรื่องหรา

H_A_Y

• *
อิทาจิ ครับ  *great*

ตั้งรู้จักไอ่หมอนิ มันทำให้ผมต้องพกไอ่นี้ "?" ติดตัวเวลาอ่าน นารูโตะ ตลอด ยันกระทั่งมันตายไปแล้วก็ยังมิวายต้องขุดมาใช้  *haha*

อิทาจิตายนี่ถ้าโทบิมันไม่เล่าความจริงให้ซาซึเกะฟังนี่ขาดความซึ้งเลย แต่ผมรู้เป็นนัยๆตั้งแต่มันเอาอีกายัดปากโตะแล้วล่ะ
พอซาซึเกะรู้ความจริงตอนเบิกเนตรใหม่ที่ริมทะเลโครตเศร้าเลยร้องไห้ตาแฉะ แต่ตอนหลังปากกับแข็งชอบปฏิเสธพี่ชาย แต่สุดท้ายก็รักพี่ชายมากยังไงก็เชื่อ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

จิไรยะ เซียนกบ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ถ้ำมองมันผิดตรงไหน !

ก็เห็นด้วยนะครับ จิไรยะมันบอกเรื่อง3ข้อห้ามของนินจา . สุรา . นารี . เงินทอง

แต่จิไรยะมันแหกกฎทุกข้อเลยไม่ใช่หรอ ? 5555 สุราจิไรยะก็กิน นารีนี่ไม่ต้องพูดถึง แหละเงินทองนารูโตะเคยเปิดดูสมุดฝากเงิน

จิไรยะ 0 เยอะมาก  *haha*
ผิดด้วยหรอ ที่ผมชอบอ่านแอบชื่อมหาลัยนักศึกษา