หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาดาระโผล่มา  (อ่าน 14845 ครั้ง)

ozto

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
มาดาระโผล่มา
« เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 18:11:00 »
มาดาระโผล่มา โผล่มาได้ไง เพราะวิชาของ โอบิโตะหรือป่าว หรือมาเอง ท่าหากมาเองแล้ว5คาเงะละ หวังว่าอย่าตายกันนะ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
Re: มาดาระโผล่มา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 18:28:48 »
อุจิวะเป็นตระกูลเจ้าปัญหาแห่งโลกนินจา   ผมรู้สึกว่าดันโซ น่ารักขึ้นมาเลย ที่ต้องการล้างตระกูลนี้   

..มีแต่อิทาจิ  กับ ชิซุย  เท่านั้นสินะ ที่เป็นอุจิวะโลกสวย~

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 18:30:13 »
อุจิวะเป็นตระกูลเจ้าปัญหาแห่งโลกนินจา   ผมรู้สึกว่าดันโซ น่ารักขึ้นมาเลย ที่ต้องการล้างตระกูลนี้   

..มีแต่อิทาจิ  กับ ชิซุย  เท่านั้นสินะ ที่เป็นอุจิวะโลกสวย~
ณ ตอนนี้ผมก็รู้สึกเหมือนกับ อายิโน๊ะโม๊ะโต๊ะ เลย จริงๆนะเนี่ย ต้นเหตุอยู่ที่มาดาระ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 18:39:44 »
ถึงอุจิวะจะเถื่อนขนาดไหน ผมก็มองดันโซเป็นคนดีไม่ได้  *splash*

แต่มาดาระโผล่มาหาโอบิโตะ คงเพราะมันมาเองมากกว่าโอบิโตะจะอัญเชิญมานะครับ เห็นตอนก่อนหน้ามาดาระรีบจะมาจับเก้าหางแน่ะ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

O

• *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 18:45:56 »
สงสัยมาดาระหลบฉากจาก 5 คาเงะมารีบสมทบกับโอบิโตะมากกว่า  (แต่มาดาระตอนนี้มีรอยร้าว   ผมคิดไปเองหรือเปล่า?)

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

benzvip1

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 19:11:14 »
ปล่อยร่างแยกสู้กับ 5 คาเงะละมั้งคับ
แล้วจะทำไม

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 19:12:18 »
ผมว่ามันใช้ความเร็วหนีออกมาเพื่อทำตามแผนการที่ได้ตกลงไว้ คือ จับเก้าหาง

จน 5 คาเงะ บินตามไม่ทัน เพราะหมดแรงกันหมด ถึงจะตามก็คงไม่มีจักระพอเหลือละมั๊ง
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 19:16:23 »
เอาจริงๆนะ ถ้ามาดาระมันมีจักระแบบไม่จำกัดตามที่มันคุยเอาไว้จริง มันจะใช้คาถาแยกร่าง แยกออกมาซักกี่พันกี่หมื่นร่างก็ทำได้

จุดที่น่ากลัวก็มีแต่มาดาระนี่แหละครับ สิบหางยังมีจักระหมด ยังพอปราบได้ แต่มาดาระจักระไม่มีวันหมด ร่างกายเป็นอมตะ + มีพลังของเซียนเต๋าทุกอย่างแล้ว ขาดก็แต่เป็นพลังสถิตร่างของสิบหาง

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 19:24:14 »
รอดูชมต่อไปว่าพวกนารูโตะจะทำหน้าตายังไง อึ้งขนาดไหนที่มาดาระมาโผล่หน้าตัวเองแบบนี้ สงสัยต้องถามถึง5คาเงะแน่ๆและมาดาระมันชอบทำร้ายจิตใจคนอื่นอยู่แล้ว
คงบอกว่านารูโตะว่าตายหมดแล้ว  *haha* *haha*
แต่จริงๆผมว่ายังไม่ตายหรอก
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

O

• *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 19:32:17 »
ถ้าคาบูโตะยังควบคุมมาดาระอยู่ล่ะก็ คาบูโตะก็คงชนะสงครามจริง ๆ สินะ  *shock* *shock* *shock*

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

madaraza

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 19:35:52 »
มาดาระ ออกตัวทีไร มาดเท่ ตลอดเลย

แค่ ทรงผมก็กินขาด อิอิ
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 19:37:48 »
เค้าไม่ได้บอกว่า เฮียโซ เป็นคนดี  เค้าบอกว่าเฮียโซ น่าร๊ากกกอ้ะ

บางครั้ง บางทีความเลว  มันก็ต้องใช้ความเลว เข้าสู้บ้างนะ

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

mo5508

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 20:29:49 »
เค้าไม่ได้บอกว่า เฮียโซ เป็นคนดี  เค้าบอกว่าเฮียโซ น่าร๊ากกกอ้ะ

บางครั้ง บางทีความเลว  มันก็ต้องใช้ความเลว เข้าสู้บ้างนะ

บางครั้ง บางทีความเลว  มันก็ต้องใช้ความเลว เข้าสู้บ้างนะ  *great* *great* *great* คม
"คนที่สำคัญกับตัวเราใช่ว่าจะเป็นคนดีเสมอไป ต่อให้รู้ว่าเลวก็เถอะ คนเราก็ไม่อาจเอาชนะความโดดเดี่ยวได้"

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 20:43:16 »

บางครั้ง บางทีความเลว  มันก็ต้องใช้ความเลว เข้าสู้บ้างนะ  *great* *great* *great* คม

*great* *great* *great*

แต่ขอแค่บางครั้งเท่านั้นนะ

เพราะยังเชื่อว่า ยังไงๆธรรมะย่อมเอาชนะอธรรมได้อยู่ดี

ถ้าไม่มีหลักนี้   มนุษย์คงไม่ต่างกับสิ่งมีชีวิตอื่นๆ  บางที  อาจเลวร้ายกว่า *disappoint*
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 20:47:50 »
ดันโซ มันก็เหมือน นักการเมืองไทย ณ ตอนนี้แหละ