หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สมเหตุสมผลดีคับ เรื่องโทบิ  (อ่าน 51404 ครั้ง)

ozto

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
สมเหตุสมผลดีคับ เรื่องโทบิ
« เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 17:55:35 »
ผมว่าโอเคๆนะ เพราะรินตาย ทำให้โอบิโตะเปลี่ยนไป

ที่โอบิโตะเก่งได้ คงเพราะว่ามีอาจารดีๆอย่าง มาดาระ (เฉลยแล้วว่ามาดาระกับโทบิวางแผนร่วมกัน)

สมเหตุสมผลกันดีๆ ถึงผมจะไม่ได้เชียว่าเป็นโอบิโตะก็เถอะ แต่เขาเฉลยมาแล้วผมคนนึงก็รับได้คับๆๆ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: สมเหตุสมผลดีคับ เรื่องโทบิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 17:57:02 »
เรื่องโทบิกับมาดาระ ผมมาถูกทางแฮะ

แต่เหตุผลคือริน เข็มขัดสั้นจริงๆ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: สมเหตุสมผลดีคับ เรื่องโทบิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 17:59:17 »
ผมว่าโอเคๆนะ เพราะรินตาย ทำให้โอบิโตะเปลี่ยนไป

ที่โอบิโตะเก่งได้ คงเพราะว่ามีอาจารดีๆอย่าง มาดาระ (เฉลยแล้วว่ามาดาระกับโทบิวางแผนร่วมกัน)

สมเหตุสมผลกันดีๆ ถึงผมจะไม่ได้เชียว่าเป็นโอบิโตะก็เถอะ แต่เขาเฉลยมาแล้วผมคนนึงก็รับได้คับๆๆ
ยังมีอีกเยอะนะครับ ดูจากตอนล่าสุดแล้ว จะเห็นได้ว่า หินมันทับทั้งตัวนะครับ ไม่ได้ทับแค่ตา

ขากับแขนซีกเดียวกับตาที่โดนทับดูเป็นปกติดี แต่มีแค่ใบหน้าเท่านั้นนะครับที่เหี่ยว

ตอนไหนที่เอาตาไปให้เพน

และมาดาระยังไม่ตายเหรอตอนคาคาชิเด็กๆ ซึ่งก็คือตอนที่รุ่น 4 สู้กับโทบิ ซึ่งรุ่น 3 เองก็แก่แล้ว

อีกเยอะครับ ยังไงก็ต้องติดตามแบบไม่อุดหนุนสิขสิทธิ์กันต่อไป
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

ozto

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 18:02:31 »
ท่าหาก คาคาชิตกใจ เห้ย รินยังไม่ตายย ...บ้าไปแล้วว  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

Dewonlineaccount

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 18:22:43 »
โทบิเคยบอกไว้ว่า เนตรสังสาระนั้นมันก็ไม่ได้เป็นของนายตั้งแต่แรกแล้ว งั้นมันก็คงเป็นของมาดาระ เพราะมาดาระบอกว่ามันปลุกขึ้นมาก่อนตายรึป่าว แล้วตอนที่คาบูโตะบอกว่า หลังจากที่สู้กับรุ่น1 คุณยังไม่ตายใช่ไหม แล้วถ้ายังไม่ตาย ช่วงเวลาที่มีชีวิตอยู่มาดาระทำอะไร มันอาจจะเอาเนตรสังสาระให้เด็กหนุ่มยาฮิโกะตอนเกิดใหม่ๆแล้วตายลง เรื่องเพนผมเดายังงี้นะ ส่วนโอบิโตะยังไงไม่รุ้ ขี้เกียจจะแถละ

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 18:53:09 »
เข้ากับสำนวนที่ว่า "ความรักทำให้คนตาบอด" จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 19:04:47 โดย Zigmund »

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 19:31:32 »
เรื่องนี้ต้องมีอุดมการณ์มันถึงจะมันส์ *haha*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 19:42:08 »
ผมเพิ่งนึกอะไรขึ้นได้ ในเล่ม 29 น่ะ

คาถาที่ คิซาเมะกับอิทาจิใช้ นี่มันชวนสงสัยได้ยันตอนนี้เลยแฮะ รู้สึกทะแม่งๆว่า

ตอนโทบิฟัดรุ่นสี่ใจใช้วิชานี้กับร่างเซ็ตสึขาว *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 19:46:17 »

ใช่ครับ  เหตุผลเหล่านี้สมเหตุสมผลครับ  ถ้าหลับหูหลับตาไม่คิดถึงเหตุการณ์ต่างๆก่อนเฉลยเลยอ่ะนะคับ   *haha* *haha* *haha*

คุณเข้าใจสมการแบบนี้มั้ย   

1 + 0.3 - 4 +2 (ก่อนเฉลย)  =  6 (โอบิโตะ)  = 1 + 2 + 3(เฉลยที่มาของโอบิโตะ)

คุณบอกว่าสมเหตุสมผล  ก็แสดงว่าคุณยอมรับเฉพาะสมการอันหลังโดยไม่คำนึงถึงข้อขัดแย้งอืนๆเลยสินะ

โดยเฉพาะเรื่องวิชาเนตรที่มันแตกต่างกันอย่างรับไม่ได้ที่จะเฉลยมาเป็นวิชาเดียวกันแบบนี้(เหมือนมัดมือชกว่าเนี่ย !!  มันชื่อวิชาคามุยเหมือนกันนะ  แล้วก็จบไปแบบดื้อๆ ผมรู้ คุณคงรับได้  ถึงได้ตั้งมุ้แบบนี้ *dontknow* *dontknow* 

ถ้าคุณบอกผมคิดเล็กคิดน้อยเกินไป   แล้วคุณว่ามันจะมีอะไรอีกล่ะ ที่เป็นหลักฐานในการพิสูจน์ตัวตนของโทบิก่อนเฉลย

อยากบอกแค่นี้ล่ะคร๊าบบบ   *haha* *haha* *haha*

ถ้าอ่านแล้วไม่เข้าใจ  แสดงว่าสมการผมมันยากไปสำหรับคุณ  *haha* *haha* *haha*
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

chinjung

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 20:04:42 »
เย้ยยย

รู้สึกผมจะแรงผิดมุ้แล้วนะหนิ *dead* *dead*
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 20:10:10 »
มันง่ายไปหล่ะ แค่ รินตาย แค่นี้เปลี่ยนไป

21141

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 20:12:45 »
แต่ก็อยากรู้ว่ามันรอดมาได้ไง จะว่ามันดาระช่วยหรอ มันดาระมันก็ไม่น่าใช่ เพราะถ้ามันดาระช่วยจิง มันดาระคงแก่งักเลย เพราะมันดาระมันสมัยรุ่น1 จนตอนนั้นรุ่น3แก่งักแล้ว ถ้ามันดาระมาช่วยคงแก่งักอะ หรือว่าเป็นฝ่ายศัตรูที่ช่วยไว้ อีกอย่าง มันดาระทีโดนคืนชีพมายังเป็นหนุ่มเหมือนสมัยที่สู้กับรุ่น1 แปลว่ามันตายช่วงนั้น

chinjung

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 20:18:58 »
แต่ก็อยากรู้ว่ามันรอดมาได้ไง จะว่ามันดาระช่วยหรอ มันดาระมันก็ไม่น่าใช่ เพราะถ้ามันดาระช่วยจิง มันดาระคงแก่งักเลย เพราะมันดาระมันสมัยรุ่น1 จนตอนนั้นรุ่น3แก่งักแล้ว ถ้ามันดาระมาช่วยคงแก่งักอะ หรือว่าเป็นฝ่ายศัตรูที่ช่วยไว้ อีกอย่าง มันดาระทีโดนคืนชีพมายังเป็นหนุ่มเหมือนสมัยที่สู้กับรุ่น1 แปลว่ามันตายช่วงนั้น

ชักงงๆ  คุณ21141จะหมายถึง มันดะ งูของโอโรจิ หรือ  มาดาระกันแน่  *haha* *haha* *haha*

ozto

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 20:21:31 »

ใช่ครับ  เหตุผลเหล่านี้สมเหตุสมผลครับ  ถ้าหลับหูหลับตาไม่คิดถึงเหตุการณ์ต่างๆก่อนเฉลยเลยอ่ะนะคับ   *haha* *haha* *haha*

1 + 0.3 - 4 +2 (ก่อนเฉลย)  =  6 (โอบิโตะ)  = 1 + 2 + 3(เฉลยที่มาของโอบิโตะ)

คุณบอกว่าสมเหตุสมผล  ก็แสดงว่าคุณยอมรับเฉพาะสมการอันหลังโดยไม่คำนึงถึงข้อขัดแย้งอืนๆเลยสินะ

โดยเฉพาะเรื่องวิชาเนตรที่มันแตกต่างกันอย่างรับไม่ได้ที่จะเฉลยมาเป็นวิชาเดียวกันแบบนี้(เหมือนมัดมือชกว่าเนี่ย !!  มันชื่อวิชาคามุยเหมือนกันนะ  แล้วก็จบไปแบบดื้อๆ ผมรู้ คุณคงรับได้  ถึงได้ตั้งมุ้แบบนี้ *dontknow* *dontknow* 

ถ้าคุณบอกผมคิดเล็กคิดน้อยเกินไป   แล้วคุณว่ามันจะมีอะไรอีกล่ะ ที่เป็นหลักฐานในการพิสูจน์ตัวตนของโทบิก่อนเฉลย

อยากบอกแค่นี้ล่ะคร๊าบบบ   *haha* *haha* *haha*

ถ้าอ่านแล้วไม่เข้าใจ  แสดงว่าสมการผมมันยากไปสำหรับคุณ  *haha* *haha* *haha*
ผมเข้าใจคุณคับ ผมเองก็เป็น แต่ ว่าผมพยายามรับได้กับ สิ่งที่อ.เขาเฉลยมา เลยคิดเองแบบขำๆครับ เรื่องเหตุการเก่าๆ ที่ผมไม่เอามาพูดเพราะไม่อยากทะเลาะละคับ

chinjung

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 20:27:55 »

ผมเข้าใจคุณคับ ผมเองก็เป็น แต่ ว่าผมพยายามรับได้กับ สิ่งที่อ.เขาเฉลยมา เลยคิดเองแบบขำๆครับ เรื่องเหตุการเก่าๆ ที่ผมไม่เอามาพูดเพราะไม่อยากทะเลาะละคับ

ขออภัยครับ

ที่ผมอยากเกรียนแตกใส่ที่จริงไม่ใช่มู้นี้  พอดีกำลังอารมณ์ขึ้นเลยมองผิดมุ้ไป

แต่ตอนนี้เย็นลงแล้วคับ  พอกลับมาอ่านอีกที   *disappoint* *dead* *dead* *dead*