หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จบได้ยังอิสึนะ  (อ่าน 72740 ครั้ง)

penis

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: จบได้ยังอิสึนะ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 18:48:53 »
เป็นธรรมดาครับบอร์ดนี่ ไม่อยากเสียหน้าก็ต้องเถียงเป็นธรรมดาทั้งๆที่เค้าเฉลยออกมาแล้วก็ยังจะเถียง  *้ั์smoking*
+++++++++100 เลย *number1*

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 18:52:34 »
"จบได้ยัง มู้นี้"     *haha*

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 19:07:39 »
คงไม่มีอะไรละมั๊ง กลัวเซียนป็อปกันหมด กรั่กๆๆๆๆ ฮร่าๆๆๆ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 21:22:23 »
คงไม่มีอะไรละมั๊ง กลัวเซียนป็อปกันหมด กรั่กๆๆๆๆ ฮร่าๆๆๆ

แต่ก็ยังมิวายมี comment ถากถางอยู่ไม่หยุด  *dontknow*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 10:01:48 »
ได้ผลเกินคลาด  *great*
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 10:45:22 »

ขอถามสักหน่อยนะครับ ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเนี่ย

ต้องการแค่นี้เองเหรอครับ *้ั์music*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 10:51:05 »

จบกระทู้ได้  ประเสริฐจริงๆ    ต้องการแค่นี้?  ผลตอบรับของคนในบอร์ดมันออกมาไม่ได้ดังใจ ต้องการให้คนยกย่อง  เยินยอมากกว่านี้

หรือยังไง   ผมก็ไม่เข้าใจหรอกนะ

แต่คนที่คิดต่าง  เห็นต่าง ไม่ใช่คนชั่วหรอกนะ    คนที่ต้องการให้คนมาทะเลาะต่างหาก  ไม่รู้จะเรียกว่าอะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 10:57:28 โดย อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู »

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

chainoi

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 11:30:43 »

จบกระทู้ได้  ประเสริฐจริงๆ    ต้องการแค่นี้?  ผลตอบรับของคนในบอร์ดมันออกมาไม่ได้ดังใจ ต้องการให้คนยกย่อง  เยินยอมากกว่านี้

หรือยังไง   ผมก็ไม่เข้าใจหรอกนะ

แต่คนที่คิดต่าง  เห็นต่าง ไม่ใช่คนชั่วหรอกนะ    คนที่ต้องการให้คนมาทะเลาะต่างหาก  ไม่รู้จะเรียกว่าอะไร
ก็ต้องเข้าใจอะครับ ถ้าจะให้ไปแสดงความดีใจหรือภูมิใจกับคนข้างนอกคงไม่มีใครใส่ใจอะครับ ดีไม่ดีเค้าจะมองว่าบ้าไปหรือป่าว ก็คงได้แต่มาแสดงออกทางนี้เท่านั้นอะครับ ก็ปล่อยๆเค้าไปเหอะครับ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

kyo

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 11:53:39 »
เห้ยเหนื่อยใจ คิดกันไปใหญ่ละ ผมต้องการจะเช็คอะไรหน่อย  ขี้เกียจอะธิบายอะ
แล้วที่มีกระทบกระทั่งกัน พวกคุณเองตางหากนะที่เป็นกันเอง  ผมไม่ได้เกี่ยวไรนะตีความกันไปเอง ผมไปยุหรือไปทะเลาะกะใครไหมในกระทู้ก้ไม่มีนะ โอเค ได้ลองบางอย่างละ แค่นี้แหละ เด๋วมีคนมาต่ออีกเชื่อไหมอะ หลังจากเม้นนี้ต้องมีคนมาต่ออีกแหละ พวกเดิมๆเห้ย ชิกะมารุ
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 14:00:54 »
กับความคิดเห็นของคุณนะครับ บอกตรงๆว่า ร้อยทั้งร้อยที่เขาคิดว่าเป็น อิซุนะ เขาไม่พอใจกระทู้นี้

เพราะอะไรครับ เพราะว่า คุณโพสในลักษณะเหยียบย่ำซ้ำเติมว่า ผมทายถูกแต่พวกคุณทายผิด สมน้ำหน้า ทำนองนั้น

โอเค คุณอาจจะไม่มีเจตนาที่จะทำแบบนั้น แต่ลักษณะความหมายมันถูกแผ่ออกมาทางตัวอักษรที่คุณพิมพ์ออกมาแล้วไงครับ

หรือว่าง่ายๆก็คือ มันคือ กระทู้นี้ก็คือชนวนระเบิดดีๆนี่เอง  *้ั์drinktea*

อันที่จริง ไม่ต้องทำแบบนี้ก็ได้ครับ เพราะไม่ว่ายังไงมันก็มีประเด็นใหม่ๆมาให้ขบคิดแทน โทบิคือใครอยู่แล้วล่ะครับ อย่างเช่น

ทำไมโอบิโตะกับมาดาระร่วมมือกันได้ เซ็ตสึดำคือใคร ทำไมรินถึงตาย อดีตของโอบิโตะเป็นยังไง ใครเป็ฯคนให้เนตรกับนางาโตะ ฯลฯ

ส่วนคนที่ทายผิด เดี๋ยวเวลาก็เยียวยาแผลใจให้เอง เพราะเนื้อเรื่องหลังจากนี้ จะคลายปมทุกอย่างกระจ่างแน่ๆ

ป.ล. ขอให้ทุกท่านเชื่อใน อ. มาซาชิ ต่อไป เพราะผมเชื่อว่า อ. มีคำตอบให้สำหรับทุกคนทุกข้อสงสัยแน่นอน *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

benzvip1

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 14:16:29 »
กับความคิดเห็นของคุณนะครับ บอกตรงๆว่า ร้อยทั้งร้อยที่เขาคิดว่าเป็น อิซุนะ เขาไม่พอใจกระทู้นี้

เพราะอะไรครับ เพราะว่า คุณโพสในลักษณะเหยียบย่ำซ้ำเติมว่า ผมทายถูกแต่พวกคุณทายผิด สมน้ำหน้า ทำนองนั้น

โอเค คุณอาจจะไม่มีเจตนาที่จะทำแบบนั้น แต่ลักษณะความหมายมันถูกแผ่ออกมาทางตัวอักษรที่คุณพิมพ์ออกมาแล้วไงครับ

หรือว่าง่ายๆก็คือ มันคือ กระทู้นี้ก็คือชนวนระเบิดดีๆนี่เอง  *้ั์drinktea*

อันที่จริง ไม่ต้องทำแบบนี้ก็ได้ครับ เพราะไม่ว่ายังไงมันก็มีประเด็นใหม่ๆมาให้ขบคิดแทน โทบิคือใครอยู่แล้วล่ะครับ อย่างเช่น

ทำไมโอบิโตะกับมาดาระร่วมมือกันได้ เซ็ตสึดำคือใคร ทำไมรินถึงตาย อดีตของโอบิโตะเป็นยังไง ใครเป็ฯคนให้เนตรกับนางาโตะ ฯลฯ

ส่วนคนที่ทายผิด เดี๋ยวเวลาก็เยียวยาแผลใจให้เอง เพราะเนื้อเรื่องหลังจากนี้ จะคลายปมทุกอย่างกระจ่างแน่ๆ

ป.ล. ขอให้ทุกท่านเชื่อใน อ. มาซาชิ ต่อไป เพราะผมเชื่อว่า อ. มีคำตอบให้สำหรับทุกคนทุกข้อสงสัยแน่นอน *้ั์drinktea*

*number1* *number1* *number1*

มันต้องยังงี้สิ  เยี่ยม
แล้วจะทำไม

kyo

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 14:39:28 »
ตื้นเขิน คิดได้แค่นั้นเองหรอ เหยีบย่ำสมน้ำหน้าไม่มีนะ อ่านดีๆ แค่อยากให้เคารพสิทธิ์คนเขียน และก็เช็คไรนิดหนอ่ยแค่นั้น *disappoint*
ถ้าเกิดโทบิเป็นอิสึนะ ไม่รู้ป่านนี้จะเป็นไงเหมือนกันนะพวกโอบิโตะ ขนาดตอนยังไม่เฉลยยังโดนขนาดนั้น

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 15:05:56 »
ตื้นเขิน คิดได้แค่นั้นเองหรอ เหยีบย่ำสมน้ำหน้าไม่มีนะ อ่านดีๆ แค่อยากให้เคารพสิทธิ์คนเขียน และก็เช็คไรนิดหนอ่ยแค่นั้น *disappoint*
ถ้าเกิดโทบิเป็นอิสึนะ ไม่รู้ป่านนี้จะเป็นไงเหมือนกันนะพวกโอบิโตะ ขนาดตอนยังไม่เฉลยยังโดนขนาดนั้น
อย่างน้อยผมก็ไม่มาเหยียบย่ำคนอื่นแบบนี้หรอก จะด่าคนที่มาเหยียบย่ำแฟนโอบิโตะน่ะ ก็ให้มันถูกคนไป บอกไปเลยว่าชื่อ ไอป็อป กล้าหรือป่าว อย่าเหมารวม อีกอย่างผมก็ไม่ได้เป็นพวกเดียวกะมันนะ หวังว่าคงรู้ กลัวไอป็อป มัน PM มาด่าขนาดนั้นเลยเรอะ แมนๆหน่อยนะ อย่าต้องให้กลายมาเป็นสงครามจริงๆเลย

ผมขอโทษคุณก็ได้ที่ผมทายว่า โทบิ เป็นอิสึนะ ผมทายผิด โอเคป่ะ จบมะหรือว่าไม่พอ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 15:27:40 »
ถ้ามีคนอื่นมาตั้งกระทู้ตอกดูถูก เหยียบย่ำ เด็กโอบิโตะ โดยไม่ลงชื่อว่าใครบ้าง อย่างนี้คุณจะคิดว่ายังไง

ตัวผมเองเชียร์ อิสึนะ เหมือนกับไอ...ป็อปนะครับ แต่การกระทำของผมไ่มได้ดูถูกเด็กโอบิโตะอย่างไอ...ป็อปนะครับ

_E_V_
H_A_Y
HEAVY

kyubi

• *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 15:51:35 »
เป้นอะไรกันไปหมดเนี่ย เฉลยแล้วก็ยังมาทะเลาะกันเรื่องแบบนี้อีก *dontknow*
มาคิดกันต่อดีกว่า ว่าจะเอามาดาระอยู่ได้ยังไง  *haha*

อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า