หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ฮาชิรามะ เซนจู ใครได้เซลส์ไปแล้วสามารถยืดอายุให้ยืนยาวได้?  (อ่าน 15155 ครั้ง)

chinjung

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
แล้วอีกข้อนึงครับลองคิดดูนะครับ ถ้าเซลส์รุ่นหนึ่งที่ หัวหน้ายามาโตะติดอยู่ มันเป็นแหล่งกำเนิดพลังให้มาดาระ กับเซ็ตซึ และโอบิโตะกับ 10 หางล่ะ

คิดเหมือนผมมั๊ยครับ ออกทะเลเอาฮาได้นะครับ แต่อย่าเครียด

รึว่านี่แหละจะคือสิ่งที่คัมภีร์กล่าวไว้

ส่วนยังไงผมเซ็ตซึต้องมีจิตใจและวิญญาณของใครสักคนแบ่งเป็นขาวกับดำคือคิดคนละแบบแต่สุดท้ายลงกันได้ ใครกันหนอจะยัดลงไปในตัวของมัน

น่าคิดนะครับมีเหตุผลดี(ชมตัวเอง)

น่าคิดจริงๆครับเรื่องเทวรูปนอกรีต  ผมว่าตัวมันลักษณะมันเหมือนเป็นไม้นะ  อาจกำเนิดจากพลังรุ่น1อย่างว่าจริงๆก็ได้

เซตสึขาวนี่พลังรุ่น1แน่นอนอยู่แล้ว  แต่เซตสึดำนี่มันเป้นใครก็บ่ฮู้ 

แต่ได้ดูอะนิเมะตอนสัปดาห์ก่อนมั้ยครับ(ตอน 276-277นี่แหละ)   เซตสึดำใช้คาถาไม้ยังกะรุ่น1แหนะ

พลังรุ่นหนึ่งค่อนข้างแน่นอน  แต่เป็นจิตวิญญาณหรือเจตนารมณ์ของรุ่น1ด้วยมั้ยหนิ  เดาไม่ออกจริงๆครับ

ถ้าให้เดาประติดประต่อเนื้อเรื่องนี่คิดไม่ตกครับ  *hoho* *hoho*
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

H_A_Y

• *
แล้วอีกข้อนึงครับลองคิดดูนะครับ ถ้าเซลส์รุ่นหนึ่งที่ หัวหน้ายามาโตะติดอยู่ มันเป็นแหล่งกำเนิดพลังให้มาดาระ กับเซ็ตซึ และโอบิโตะกับ 10 หางล่ะ

คิดเหมือนผมมั๊ยครับ ออกทะเลเอาฮาได้นะครับ แต่อย่าเครียด

รึว่านี่แหละจะคือสิ่งที่คัมภีร์กล่าวไว้

ส่วนยังไงผมเซ็ตซึต้องมีจิตใจและวิญญาณของใครสักคนแบ่งเป็นขาวกับดำคือคิดคนละแบบแต่สุดท้ายลงกันได้ ใครกันหนอจะยัดลงไปในตัวของมัน

น่าคิดนะครับมีเหตุผลดี(ชมตัวเอง)

น่าคิดจริงๆครับเรื่องเทวรูปนอกรีต  ผมว่าตัวมันลักษณะมันเหมือนเป็นไม้นะ  อาจกำเนิดจากพลังรุ่น1อย่างว่าจริงๆก็ได้

เซตสึขาวนี่พลังรุ่น1แน่นอนอยู่แล้ว  แต่เซตสึดำนี่มันเป้นใครก็บ่ฮู้ 

แต่ได้ดูอะนิเมะตอนสัปดาห์ก่อนมั้ยครับ(ตอน 276-277นี่แหละ)   เซตสึดำใช้คาถาไม้ยังกะรุ่น1แหนะ

พลังรุ่นหนึ่งค่อนข้างแน่นอน  แต่เป็นจิตวิญญาณหรือเจตนารมณ์ของรุ่น1ด้วยมั้ยหนิ  เดาไม่ออกจริงๆครับ

ถ้าให้เดาประติดประต่อเนื้อเรื่องนี่คิดไม่ตกครับ  *hoho* *hoho*
ตรงนี้แหละครับซึ่งเซลส์รุ่นหนึ่งที่เกือบจะกลายเป็นตัวๆ แต่ไม่ทีวิญญาณสถิตย์อยู่ นั้นเทียบได้กับเซ็ตซึเลยนะครับ
แล้วเซลส์นั่นน่าจะใช้จักกระจากสัตว์หางถ้าจำไม่ผิดน่าจะติดอยู่ที่ตรงไหนก็ไม่รู้ที่สามารถเชื่อมต่อกับเกโดมาโซได้เพราะมันใช้จักกระจากสัตว์หางถึงได้ตัวโตออกมาได้
ที่โอบิโตะจับยามาโตะไปได้ แล้วน่าจะมช้คาถาลวงตาหรืออิซานามิสะกดยามาโตะไว้รึป่าวสิครับ อันนี้ไม่แน่ใจ
แต่ว่ายามาโตะผมคิดว่ามีส่วนเกี่ยวข้องกับพลังของมาดาระแน่นอน และเซ็ตซึก็คงจะมีผลด้วย
แล้วถ้าเกิดมีคนทำให้ยามาโตะฟื้นแล้วกลายเป็นผู้ควบคุมเซลส์รุ่นหนึ่งได้ล่ะ
เกมส์พลิกเลยนะครับ

_E_V_
H_A_Y
HEAVY

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
อย่าลืมว่า ถึงจะใช้ทฤษฎีร้อยแปด กับเรื่องนี้ไป

...เกิดเฉลยออกมาง่ายๆ ก็เงิบ อีก   *haha*

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

H_A_Y

• *
อย่าลืมว่า ถึงจะใช้ทฤษฎีร้อยแปด กับเรื่องนี้ไป

...เกิดเฉลยออกมาง่ายๆ ก็เงิบ อีก   *haha*

เออ ลืมไปเด๋ว เจอแบบอีหรอบเดิม คงไม่ต้องมีบอร์ดการ์ตูนกับความสมเหตุผลให้วิเคราะห์กันอีกคราวนี้ จะดูไร้ความหมายเลยถ้าเรามาวิเคราะห์กัน
ความสนุกจะหดหายไป ได้แต่รอลุ้นว่าเนื้อเรื่องจะออกมายังไง กำไรมาซาชิจะหายลงไปเรื่อยๆจนไส้แห้ง

แล้วต่อไปจะมีแต่คนพูดว่า รอเฉลยดีกว่า
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
อย่างเช่นตอนล่าสุด

คาคาชิ: นายรอดมาได้ยังไง แล้วมันเกิดอะไรขึ้นจนถึงตอนนี้ โตะหินทับ?

โตะหินทับ : หึๆ  เพราะแกปล่อยให้ริน ตายยย!!

(เหตุผลตดจิ้งจก)

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

H_A_Y

• *
เหตุผลใช้ไม่ได้กับการ์ตูนนารูโตะนี่นา
_E_V_
H_A_Y
HEAVY