หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ฮาชิรามะ เซนจู ใครได้เซลส์ไปแล้วสามารถยืดอายุให้ยืนยาวได้?  (อ่าน 15161 ครั้ง)

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ฮาชิรามะ เซนจู ใครได้เซลส์ไปแล้วสามารถยืดอายุให้ยืนยาวได้? แต่ฮาชิรามะเซนจู เจือกตายห่า

เหมือนมารฝันที่จ้องจะกินเนื้อพระถังซัมจั๋งเลย (อาตมายังตาย แล้วกินเนื้ออาตมาจะเป็นอมตะเรอะ)
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
คงมะใช่ หรอกคับ
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ที่มีคนต้องการเซลล์รุ่นหนึ่ง น่าจะเป็นเพราะเพราะ มีขีดจำกัดสายเลือดที่แข็งแกร่งอยู่ครับ

ทั้งตระกูลมีเซนจูใช้คาถาไม้ได้แค่คนเดียวเท่านั้นเอง  แถมสามารถสะกดสัตว์หางได้โดยไม่ต้องใช้เนตรวงแหวนอีก*้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

H_A_Y

• *
ปัญหาคือ เซลส์รุ่นหนึ่ง ใครได้ครอบครองแล้วสามารถควบคุมได้ ย่อมได้พลังที่แข็งแกร่งและร่างกายที่ทนทานเป็นอมตะ

แต่คือว่า รุ่นหนึ่งนี่ มันไม่รอดได้ไงหว่า ตายเพราะอะไร ทั้งๆที่ตัวเองก็แกร่งมากขนาดนั้น เป็นต้นแบบของเซลส์ที่อยู่กับคนอื่นๆซะด้วยซ้ำอ่ะดิครับ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
คงแก่ตายแหละมั้ง
 เบื่อโลก

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
ยังไงมันก็ต้องมีอายุไข   ขนาดเซียนเต๋า  ยังตายเลยย

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
ที่รุ่น1 ตายผมคิดว่าคงใช้คาถารักษาตัวจนเกินไป ตอนสู้กับมาดาระที่ หุบเขาสิ้นสุด ผมไม่เชื่อว่า รุ่น1จะไม่บาดเจ็บหนักอาจจะโดนบั่นทอนพลังชีวิตก็ได้
 *haha*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

julasispack

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เมื่อมาดาระรว่มมือกับโอบิโตะ ซึ่งแต่คนอยู๋เบื้องหลังจริงก็คือ รุ่นหนึ่งครับ ซึ่งเมื่อเท็นซึขาวและดำร่วมร่างและถอยชุดออกมาก็จะเป็น รุ่นหนึ่ง ครับ ฟันธง รุ่นหนึ่งอยู่เบื้องหลังทั้งหมด  *haha*

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
เมื่อมาดาระรว่มมือกับโอบิโตะ ซึ่งแต่คนอยู๋เบื้องหลังจริงก็คือ รุ่นหนึ่งครับ ซึ่งเมื่อเท็นซึขาวและดำร่วมร่างและถอยชุดออกมาก็จะเป็น รุ่นหนึ่ง ครับ ฟันธง รุ่นหนึ่งอยู่เบื้องหลังทั้งหมด  *haha*

อ้าววว  แบบนี้เด๋วก็ถูกว่าเป็นสาวกรุ่น1อวตารมาหรอก  *haha* *haha*

แต่ที่จริงการตายของรุ่นหนึ่งมีคนนำเสนอมาเข้าท่าดีครับ

โดนแมลงของตระกูลอาบุราเมะแทะกินจึงตายครับ *haha* *haha*  (รุ่นหนึ่งใช้คาถาไม้)
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

chainoi

• *
ปัญหาคือ เซลส์รุ่นหนึ่ง ใครได้ครอบครองแล้วสามารถควบคุมได้ ย่อมได้พลังที่แข็งแกร่งและร่างกายที่ทนทานเป็นอมตะ

แต่คือว่า รุ่นหนึ่งนี่ มันไม่รอดได้ไงหว่า ตายเพราะอะไร ทั้งๆที่ตัวเองก็แกร่งมากขนาดนั้น เป็นต้นแบบของเซลส์ที่อยู่กับคนอื่นๆซะด้วยซ้ำอ่ะดิครับ
อืมม เข้าใจประเด็นครับ ตัวคนได้เซลล์ไปมีอายุยืนยาว แต่เจ้าของเซลล์กลับแก่ตายมันก็แปลกอย่างที่ เฮฟ บอกจริงๆนั่นแหละ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

• *
ระดับเซียนเต๋ายังตายเลย  อย่าลืมจิคับ  *glad*  (เซียนเต๋านี่ตายเพราะอะไรนะ ใครจำได้  รู้สึกจะแก่ หรือ ป่วย ตายรึเปล่า)

H_A_Y

• *
ลองคิดดูนะครับ

ตอนนี้ปัจจัยที่สำคัญคือเซลส์รุ่นหนึ่ง ที่เป็นตัวแปรให้สามารถควบคุมพลังอย่างอื่นได้
ทั้งพลังชีวิต
ส่งเสริมพลังของตนเอง
ส่งเสริมพลังสัตว์หางและการควบคุม

อีกคนนึงที่เข้ากับเซลส์รุ่นหนึ่งได้เป็นอย่างดีคือ

หัวหน้ายามาโตะ ซึ่งตอนนี้ ถูกจับตัวไปเพิ่มพลังให้เซลส์รุ่นหนึ่ง คือเซ็ตซึ เพิ่มจำนวน
และอาจจะรวมถึงคาถาของมาดาระก็เป็นได้นะครับ
อีกปัจจัยคือ คัมภีร์ แล้วเราลองจับทุกอย่างมารวมกันดิ
ในคัมภีร์อาจจะไม่ได้บอกอะไรมากมายบอกแค่การใช้พลังของฮาชิรามะกับอุจิวะเพื่อให้สามารถควบคุมได้ ตอนนี้ยังไม่เห็นมีใครที่เข้ากันได้ดีเลยแม้แต่มาดาระ ซึ่งเซลส์ก็โตกลายเป็นรูปหน้าของศัตรูติดที่หน้าอกประหนึ่งความอับอายของลูกผู้ชายที่ต้องยืมพลังของฝ่ายตรงข้าม ผมเป็นรุ่นหนึ่งผมก็ต้องหัวเราะเยาะเอา

อีกประเด็นนึงคือ เซ็ตซึครับ
อย่างที่มีสมาชิกบอกไว้ตามเนื้อเรื่องคือมันเกิดมาจากเซลส์รุ่นหนึ่ง
หน้าตามันเหมือนโอบิโตะทุกประการ
แต่ที่สำคัญมันมี วิญญาณได้ยังไง ในตัวเซ็ตซึมาดาระและโอบิโตะจับวิญญาณใครยัดลงไป

_E_V_
H_A_Y
HEAVY

• *
อาจจะเป็นโคลนนิ่งของอีโตะหินทับ  +  มาดาระ

สองคนรวมกัน เลยมีสองบุคคลิก

โคลนนิ่งอะครับ  มันก็มีชีวิตจิตใจ  ..มั้ง

H_A_Y

• *
แล้วอีกข้อนึงครับลองคิดดูนะครับ ถ้าเซลส์รุ่นหนึ่งที่ หัวหน้ายามาโตะติดอยู่ มันเป็นแหล่งกำเนิดพลังให้มาดาระ กับเซ็ตซึ และโอบิโตะกับ 10 หางล่ะ

คิดเหมือนผมมั๊ยครับ ออกทะเลเอาฮาได้นะครับ แต่อย่าเครียด

รึว่านี่แหละจะคือสิ่งที่คัมภีร์กล่าวไว้

ส่วนยังไงผมเซ็ตซึต้องมีจิตใจและวิญญาณของใครสักคนแบ่งเป็นขาวกับดำคือคิดคนละแบบแต่สุดท้ายลงกันได้ ใครกันหนอจะยัดลงไปในตัวของมัน

น่าคิดนะครับมีเหตุผลดี(ชมตัวเอง)
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

H_A_Y

• *
อีกนิด ตอนที่รุ่นหนึ่งโดนอัญเชิญมาโดยโอโร มันยังหนุ่มแน่น พอๆกับมาดาระนะครับ
แล้วสงสัยมั๊ยครับเมียรุ่น หนึ่งกับรุ่นหนึ่งเองมีลูกมั๊ย
รุ่นหนึ่งกะรุ่นสองเป็นพี่น้องกัน
รุ่นสามเป็นลูกศิษย์รุ่นสอง
แล้วจากรุ่นหนึ่ง รุ่นสอง ข้ามมายังซึนาเดะ

สงสัยผมจะคิดเยอะไปรึป่าว
_E_V_
H_A_Y
HEAVY