หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีโฮคาเงะรุ่นที่6 อยากจะให้เป็นใครกันครับ  (อ่าน 21847 ครั้ง)

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
Re: ถ้ามีโฮคาเงะรุ่นที่6 อยากจะให้เป็นใครกันครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 01:55:07 »
อยากให้โอบิโตะเป็นครับ รายนี้เคยฝันเอาไว้เหมือนกัน

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
Re: ถ้ามีโฮคาเงะรุ่นที่6 อยากจะให้เป็นใครกันครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 02:04:57 »
อยากให้โอบิโตะเป็นครับ รายนี้เคยฝันเอาไว้เหมือนกัน

อิหินทับเป็นโฮคาเงะ  ..........................

.......................  วายป่วงกันทั้งแคว้น     *haha*

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 02:19:13 »
ตอนนี้นารุโตะ น่าจะอายุ16ปีแล้ว(หรือจำผิดหว่า)

ให้ป้าซึนาเดะ ที่เป็น รุ่น5 เป็นโฮคาเงะต่อไปอีกซัก 5-6ปี

โตะ ก็อายุ21-22 ผมว่าในตอนนั้น โฮคาเงะ รุ่น6 โตะมีคุณสมบัติ ครบถ้วน แล้วเป็นโฮคาเงะ ที่เก่งที่สุด ในบรรดาโฮคาเงะ ดังที่ฝันแน่นอน *number1*

สรุป รุ่น6 ผมยกให้โตะครับ เพราะรุ่น5..ยังคงไม่ตายง่ายๆมั้งครับ *dead*

ปล.กระทู้คือรุ่น6คือไคร..ไม่ได้หมายความว่า ณ ตอนนี้ ไครเหมาะจะเป็นรุ่น6

เพราะรุ่น5ยังไม่ตายเลยนะครับ *damage*

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 02:21:38 »
ไม่ตาย  ก็ทาบทามให้ตำแหน่งไว้ได้ น้าาา  ...  ดูอย่าง  ฮิรุเซ็น  กับ มินาโตะ จิ

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 03:06:10 »
ไม่ตาย  ก็ทาบทามให้ตำแหน่งไว้ได้ น้าาา  ...  ดูอย่าง  ฮิรุเซ็น  กับ มินาโตะ จิ

คือผมจะสื่อว่า ณ ตอนนี้ นารุโตะ มีคุณสมบัติยังไม่พอที่จะเป็น โฮคาเงะ ถ้าป้า ซึนาเดะ ตายไปในตอนนี้ โฮคาเงะรุ่น6 คงไม่ใช่นารุโตะ *damage*

แต่..ถ้ารุ่น5 ยังอยู่ต่อไปอีกซัก5-6ปี ถึงจะสละตำแหน่ง นารุโตะ คงมีคุณสมบัติ ครบ ที่จะเป็นรุ่นที่6 อะครับ *glad*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 09:34:44 »
อยากให้ น้องเกะ คือ อุจิวะ คนแรกที่เป็น โอคาเงะ บ้างงะ รับรองคงจะเป็น โอคาเงะ ที่เนื้อหอมที่ซู๊ดของประวัติศาสตร์ โคโนะฮะ  *great* (ย้ำถ้ามันไม่ใช่เกย์นะ *haha*)

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 09:36:32 »
น้องที่ทำงานมันบอกว่าให้มาดาระเป็นไม่ได้เด็ดขาด เดี๋ยวมันไม่ยอมตายแล้วจะไม่มีรุ่นต่อๆไป *haha* *haha*

ปล. หมายถึงให้เดาเล่นๆครับว่าใครจะเป็นโฮคาเงะรุ่นต่อไป ชอบใครหรือคิดว่าใครเหมาะสมแบบนี้อ่ะครับ
หาเรื่องหรา

temsamui

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
    • sTamp_KAk
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 18:33:16 »
อุสึมากิ    นารุโตะ   ผมว่าไม่มีทาง เป็น โฮคาเงะ แน่

ผมคิดว่า งั้น น่ะ
"พลังที่ยิ่งใหญ่ มากจากความรับผิดชอบที่ใหญ่ยิ่ง"

ขอ ไม่ มาก แค่ คน ล่ะ LIKE

dewlamonet

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 18:43:05 »
       นารุโตะเหมาะสุดละ ฉลาดอย่างเดียวทำไรไม่ได้หรอก โฮคาเงะต้องมีพลังมากพอที่จะปกป้องคนในหมู่บ้านได้  เีสียสละได้     นารุโตะไม่ได้มีดีที่9หางอย่างเดียวด้วยยังมีโหมดเซียนอีก   พ่อโตะมันก็เป็นถึง  รุ่น4  สืบสายเลือดโฮคาเงะด้วยนะเนี่ย

madaraza

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 19:08:09 »
อุสึมากิ    นารุโตะ   ผมว่าไม่มีทาง เป็น โฮคาเงะ แน่

ผมคิดว่า งั้น น่ะ

คิดเหมือนกัน
ผมว่า นารูโตะ จะต้องเดินทาง อ่ะ..........ผมเชื่อแบบนั้น
ถามว่า เดินทางไปไหน น่าจะประมาณ จิไรยะ
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

ไร้สาระ

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 03:44:56 »
ความจริงของของกระทู้นี้ทั้งหมดก็คือ

ชิมูระ ดันโซ เป็น โฮคาเงะรุ่นที่ 6

จบ ปล่อยกระทู้ตกเหอะ

mo5508

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 07:25:48 »
ความจริงของของกระทู้นี้ทั้งหมดก็คือ

ชิมูระ ดันโซ เป็น โฮคาเงะรุ่นที่ 6

งั้นขอตอบบ้าง ....   อากามารุ แม่มเลย *shock* *shock* *shock*
"คนที่สำคัญกับตัวเราใช่ว่าจะเป็นคนดีเสมอไป ต่อให้รู้ว่าเลวก็เถอะ คนเราก็ไม่อาจเอาชนะความโดดเดี่ยวได้"

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 09:50:16 »

งั้นขอตอบบ้าง ....   อากามารุ แม่มเลย *shock* *shock* *shock*

ฮร่าๆๆ ก็ดีนะครับ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

Jonizuka

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 10:10:54 »
ถ้าผมจำเนื้อเรื่องไม่ผิด รุ่น 6 มันคือดันโซไม่ใช่หรือครับ มันเป็นได้แค่ ฉาก 2 ฉาก ก้อนับ ๆ ให้มันหน่อยเถอะครับเห็นมันอยากเป็นมานานแล้ว

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 11:08:05 »
ก็คนในบอร์ดเขารู้กันไงครับว่าคำถามนี้หมายถึงอะไร จะให้ถามว่าอยากให้โฮคาเงะรุ่น7 เป็นใคร บางคนก็ไม่นับดันโซเดี๋ยวก็มาเถียงกันเปล่าๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 13:09:09 โดย Zigmund »