หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: วิชาใหม่ของ "เนตรกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์ "  (อ่าน 9232 ครั้ง)

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *

เพื่อนๆคิดว่า มันน่าจะเป็นวิชาแบบไหน อิทาจิ พูดอย่างชัดเจน ว่า วิชาใหม่..ผมคิดว่ามันต้องนอกเหนือจาก อ่านจันทรา เทวีสุริยา เทพวายุ อิซานางิ อิซานามิ แน่นอน *number1*

ส่วนเรื่องเงื่อนไข เนตร นิรันดร์ ผมยังสงสัยอยู่ ว่ามันแบบไหนกันแน่

1.เอาเนตรของพี่น้องมาใส่แทนตาเก่าของตัวเอง
2.เอาเนตรของพี่น้อง มารวมกับตาเก่าของตัวเอง

แต่ผมคิดว่า น่าจะเป็นแบบข้อ2นะ ถ้าแค่เอาตาพี่น้องมาใส่ มาดาระ เอาตาน้องมาใส่ แล้วตาเก่ามันไปไหน ถ้าเอาไปใส่ให้อิชุนะ จะเป็นเนตรนิรันทั้งคู่อะสิ *damage*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: วิชาใหม่ของ "เนตรกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์ "
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 03:37:23 »
ข้อหนิื่งครับ  *number1* เอาดวงตาพี่น้องมาเปลื่ยนแทนตาตัวเอา

คื่อ ตาของมาดาระ บอดไปแล้ว ไม่สามาตนำกลับมาใช้ใหม่ได้ (ผมว่ามาดาระฆ่าน้องเพื่อแย้งเนตแน่นอน) ไม่งั้นแค่เอาตาจะตายได้ไง หรือ ป่วยใกล้ตายแบบอิทาจิ เลยให้ตาพี่แล้วตายไป

พลังใหม่ที่ว่า อาจจะเป็น การพัตธนาของ อ่างจันร์ทรา เทวีสุริยา ชาชูโนะ ให้แข้งแกล่งยิ่งขื้น ตาก็ไม่มีวันบอดเมื่อใช้วิชาพวกนี้

หรือไม่ก็ อาจนำไปสู่เนตขั้นสุดยอดคื่อ เนตสังสาระ

ทั้งหมดคื่อการเดาของผมน่ะครับ

LM

• *
Re: วิชาใหม่ของ "เนตรกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์ "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 03:46:49 »
ปริศนา เยอะมากๆ

อันเก่ายังไม่ทันเฉลย มีอันใหม่มาอีกแล้ว *rip*

เบื่อ เซ็ง แต่ก็หยุดอ่านไม่ได้ *haha*

แอบมาดู

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 03:53:53 »
มีคนบอกแล้วนิครับ ว่าเนตรที่พัฒนาขึ้นใหม่เป้น เนตรกระจกเงา"สอง"หมื่นบุปผานิรันดร์  ลองค้นๆอ่านดูครับเบาสมองดีนะ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 07:25:11 »
มีคนบอกแล้วนิครับ ว่าเนตรที่พัฒนาขึ้นใหม่เป้น เนตรกระจกเงา"สอง"หมื่นบุปผานิรันดร์  ลองค้นๆอ่านดูครับเบาสมองดีนะ

*haha* *haha* *haha*

ทำให้นึงถึง ราชา เท็นงู ขี้นมาทันทีเลยอะ แต่ไม่แน่อาจจะจริงในตอนถัดๆไป *hoho*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 08:24:01 »
ถ้าตามหลักความจิงก้คงต้องเปลี่ยนตานะ ซึ่งน่าจะใช่กับกาตูนด้วย
แต่ผมยังเชียร์ข้อสองอยู่ เพราะยึดถือในความคิดของผมเอง

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 08:44:31 »
เจ้าโตะ มีหงายแน่  *hoho*
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 08:56:38 »
สงสัยจะเป็นวิชาที่สามารถควบคุมสัตว์หางละมั้งครับ *great*
หาเรื่องหรา

chainoi

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 08:59:23 »
ข้อสอง ครับ ต้องเอามารวมกันครับ ไม่ใช่แลกเปลี่ยนกัน ถ้าแลกเปลี่ยนกัน มันก็แลกกันดีๆก็ได้ไม่จำเป็นต้องฆ่ากัน

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 09:13:30 »
วิชาเนตรนิรนดร์มันมีเป็นลำดับขั้นนี่นา

ขั้นแรกก็น่าจะเป็น วิชาเฉพาะของเนตรนั้นๆ

ขั้นสอง เทวีสุริยา

ขั้นสาม ซูซาโนะโอะ

ส่วนขั้นสี่ ก็น่าจะต้องเนตรนิรันดร์เป็นเงื่อนไข แต่จะให้เดาว่าอะไรผมคงตอบว่า ไม่รู้ *haha*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 10:35:55 »

*haha* *haha* *haha*

ทำให้นึงถึง ราชา เท็นงู ขี้นมาทันทีเลยอะ แต่ไม่แน่อาจจะจริงในตอนถัดๆไป *hoho*
เทนงูคันหู
_E_V_
H_A_Y
HEAVY