หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงเนตรวงแหวนเกี่ยวกับมิติ มีสามดวง คือ โอบิโตะ คาคาซิ แล้วก็โทบิที่สู้กับรุ่น 4  (อ่าน 12860 ครั้ง)

คนไร้ตัวตน

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมสงสัยว่าตอนที่โทบิสู้กับรุ่น 4 โอบิโตะยังเบิกเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผาไม่ได้เลย ถ้าโทบิมีสองคน แสดงว่าตาที่ย้ายมิติได้ต้องมี 3 ดวง คือ ตาโอบิโตะ คาคาซิ โทบิที่สู้กับรุ่น4 ผมงงกับอาจารย์เขาจิงๆ *great*

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
อะไรเค้า อย่าเพิ่งตัดสินว่าโอบิโตะเบิกกระจกเงาไม่ได้สิ อ.ยังไม่เฉลยเลย
โดยส่วนตัวมองว่าโทบิผมสั้น ตอนไหนก้อโอบิโตะครับ อย่าให้ความเด็กหลอกสายตาคุณ

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
ผมก็งงกับคุณเหมือนกันครับ  *haha* *haha*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
เขาคงจะมาบอกใบ้ว่า เขายังไม่ได้เผาหนังสือการ์ตูนนารูโตะทิ้งมังครับ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

LM

• *
อ.เค้าเฉลย แบบอ้อมๆไปแล้ว ว่า เนตรของ โอบิโตะ มีสกิลพิเศษ ในการใช้วิชามิติ

นั่นก็คือ โทบิ ตอนที่สู้กับรุ่น4 กับโทบิ ในปัจจุบัน เป็นคนเดียวกัน แน่นอน 100% *number1*

คนไร้ตัวตน

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมคงคิดมากไปเอง โทษทีคับ

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
น่าจะมีแค่สองเนตรนะครับ *great*
หาเรื่องหรา

kyubi

• *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
อยากได้ตาแบบนั้นบ้าง  *nude* *nude*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

momothedog

• *
โอบิโตะตอนสู้กับรุ่น 4 นี่ มันหลังจากเหตุการณ์หินทับโอบิโตะ ใช่หรือเปล่าครับ

แล้วทำไม โอบิโตะถึงได้รู้จุดอ่อนของคุชินะ แล้วยังรู้วิชาอัญเชิญอีก แล้ววิชาอื่นๆอีกเพียบ เขาไปเรียนมาจากไหน

อยากรู้ 2 คำตอบนี้ครับ ???

LM

• *
โอบิโตะตอนสู้กับรุ่น 4 นี่ มันหลังจากเหตุการณ์หินทับโอบิโตะ ใช่หรือเปล่าครับ

แล้วทำไม โอบิโตะถึงได้รู้จุดอ่อนของคุชินะ แล้วยังรู้วิชาอัญเชิญอีก แล้ววิชาอื่นๆอีกเพียบ เขาไปเรียนมาจากไหน

โทบิ Vs รุ่น4 เกิดขึ้นหลังจากที่ โอบิโตะโดนหินทับ ครับ นานพอสมควร แต่ไม่แน่ใจว่ากี่ปี แต่ถ้าให้เดา คงประมาณ3- 5ปี *damage*

ส่วนเรื่องโอบิโตะ เก่ง รู้เรื่องคุชินะ รู้เรื่องเก้าหาง หลายๆท่าน รวมทั้งผมด้วยให้ความเห็นว่า มาดาระเป็นคนช่วยโอบิโตะไป ซ่อมแซมร่างกายให้โดยใช้เซลลรุ่น1 แล้วสอนวิชาให้ สอนวิธีเบิกเนตรกระจกเงาให้ โอบิโตะเลยเก่ง..มีคามุย มีพลังของเซนจู+มีมาดาระเป็นอ.เลยเก่งแบบก้าวกระโดด *dontknow*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *

โทบิ Vs รุ่น4 เกิดขึ้นหลังจากที่ โอบิโตะโดนหินทับ ครับ นานพอสมควร แต่ไม่แน่ใจว่ากี่ปี แต่ถ้าให้เดา คงประมาณ3- 5ปี *damage*

ส่วนเรื่องโอบิโตะ เก่ง รู้เรื่องคุชินะ รู้เรื่องเก้าหาง หลายๆท่าน รวมทั้งผมด้วยให้ความเห็นว่า มาดาระเป็นคนช่วยโอบิโตะไป ซ่อมแซมร่างกายให้โดยใช้เซลลรุ่น1 แล้วสอนวิชาให้ สอนวิธีเบิกเนตรกระจกเงาให้ โอบิโตะเลยเก่ง..มีคามุย มีพลังของเซนจู+มีมาดาระเป็นอ.เลยเก่งแบบก้าวกระโดด *dontknow*

ก็ประมารนั้น  *number1*

ไม่มีใครให้คำตอบนี้ได้ นอกจากเดาเอาจากความสัมพันธ์ โทบิ กับ มาดาระ

หรือ อาจารเฉลย ที่มา ที่ไปนั้นเอง  *glad*

kyubi

• *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
แล้วใครเอาเนตรไปให้ นางาโตะหว่า *disappoint*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

sattkon

• *
  • UchiHa sattkon
อะไรเค้า อย่าเพิ่งตัดสินว่าโอบิโตะเบิกกระจกเงาไม่ได้สิ อ.ยังไม่เฉลยเลย
โดยส่วนตัวมองว่าโทบิผมสั้น ตอนไหนก้อโอบิโตะครับ อย่าให้ความเด็กหลอกสายตาคุณ

งั้นคุณลองอธิบาย ซิว่าความเด็กเนี่ย มันโหดจัดมากเลยสินะ จาก คาคาชิ ไปไม่กี่ปี กับมาอีกที+กับรุ่น4  *shock*

ทั้งที่ก่อนหน้านั้น เนตรวงแหวนยังเบิกไม่ได้ *disappoint*

คาคาชิ อายุ 30 = นารูโตะ อายุ 15 คุณลองเอา 30-15 =15  นั่นแหละคืออายุ ของ คาคาชิ ในตอนที่ 9หางบุก  *dontknow*
แล้วลองคิดดูเด็ก อายุ 15+รุ่น4 แถมคาถามิติก็โหดกว่าหลายขุม นิถ้ามันเอา9 มาอัดรุ่น4ด้วยนิคงไม่รอดแล้วมั้ง
   *้ั์smoking*

จากที่สังเกตุมาทั้งหมด มันเดาได้ไม่กี่เหตุผล
คือ 1. โอบิโตะ อัดเซลรุ่น1 เยอะจนทำให้เก่งแบบผิดหูผิดตาเลย (แสดงว่า เซลรุ่น1 นิมันสุโก๊ยมากๆ) *haha* (แล้วพอกลับมาคิดถึงเรื่องที่ผมทะเลาะ เรื่อง รุ่น4จะ ชนะ รุ่น1 ได้นิผมฮาแตกเลยนะ เพราะนิขนาด โอบิโตะ เอาเซลรุ่น1ไป ยัดอัดรุ่น1ได้ขนาดนี้) *haha*
2. โทบิ มี2คน แต่ที่สังเกตุจาก skill แล้วมาต้องใช่คนเดียวกันอะ หรือ อาจารย์แกอาจจะพลิกโผล่แบบคัดไม่ถึง  *rip*
3. เหตุผลอื่นๆที่คาดไม่ถึง (แต่ข้อขอรอ พิจารณาอย่างสมเหตุผลเลย *dontknow*) แต่ขออย่างเดียว ย้อนเวลามาผมรับไม่ได้จริงๆ *disappoint*
ทั้ง3 ข้อนี้เกิดจากสันนิฐาน แล้วก็ไม่ได้ทนงตัวเป็น กูรู้ ทั้งสิ้น

ปล.ได้แต่หวังว่า อาจารย์คงไม่ปล่อยไก่ตัวเบ่อเริมเลยนะ  *dead*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 15:26:21 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
จะว่าในตอนนั้นโทบิเก่งมั้ย ก็เก่งนะ เก่งที่มันมีคาถาดึงสัตว์หางและสะกดสัตว์หางได้

แต่ในด้านต่อสู้ ผมมองว่ามันยังอ่อนเกินไปถ้าจะไปฟัดกับสุ่นสี่คุง เพราะมันมีวิชามิติ เลยทำให้ดูได้เปรียบรุ่นสี่คุงพอสมควร

ก็นะ โจมตีตรงๆแบบนั้น แต่มันไม่หลบ แล้วปล่อยให้การโจมตีทะลุผ่านตัวไปซะงั้น เป็นผมก็คงเอ๋อไปพักนึงล่ะนะ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ถ้าเอาจริงๆ เคยเห็น โทบิผมยาวต่อสู้รึป่าวล่ะ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY