หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โอบิโตะ รอดตายมาได้ยัง ไงและทำไมถึงอยากฆ่าคาคาชิ (ช่วยกันคิดหน่อย)  (อ่าน 43897 ครั้ง)

Uchiha

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผทคิดว่า โอบิโตะ รอดตายมาได้เพราะ  ริน กับ รุ่น4

ถามว่า ริน กับ รุ่น4 เกี่ยวอะไร
กลับไปดูตอนที่ 599 ได้ครับ สิ่งที่โอบิโตะได้รับ คือ มีดของรุ่น4 และยา ของ ริน

ซึ่งอาจเปนไปได้ว่า  ก่อนที่จะหมดแรงโบโตะปาดาวกระจาย แล้ว ใช้ก้าวพริบตาออกมาได้ แล้วรอดมาได้ด้วยยาของริน

แต่เรื่องที่โอบิโตะเกลียดแค้น คาคาชิ เพราะ รินชอบคาคาชิ และอีกอย่าง โอบิโตะอิจฉาคาคาชิ ที่เก่งกว่าด้วย
แถม คาคาชิ อาจจะมีส่วนเกี่ยวข้องที่ทำให้รินตายก็ได้  เพราะโอบิโตะบอกให้คาคาชิ ดูแลรินก่อนจะโดนหินทับ แต่รินกลับตาย
โอบิโตะ จึงตามมาล้างแค้นและทวง เนตรคืนเพื่อให้เนตรตนเองสมบูณที่สุด 

เดาเอา นะ   *hoho* *hoho* *hoho*

bankie555

• *
  • เนตรไหนไม่ว่า อย่าเนตรสังคะตังก็พอ...
แต่ ในความคิดผม จากข้อมูลที่มี ... ผมคิดว่า

1.หากมี คนช่วย ... ผม ว่า มันคือ มาดาระ  *attack*

2.หรือไม่ ก็ โอบิโตะ มีโชค อภิมหาโชค ... รอดเอง  *number1*

และ อีกข้อ เป็นความคิด ของผมล้วนๆ กับสาเหตุของการเปลี่ยนไปแบบหน้ามือหลังเท้าของโอบิโตะ

...กุญแจนั้น คือ ริน อย่างไม่ต้องสงสัย ... เพราะ 599 แสดงถึงอย่างชัดเจนว่า โอบิโตะ รัก รินมากกกกกกกกกกก

และ มันคลคิดว่า คาคาชิ ปกป้อง ริน ไม่ได้

ปล.เห็นเป็นเช่นไรครับ
ติดการ์ตูน ซะยิ่ง กว่าเมีย...

AIu_Hatake

• *
แต่ ในความคิดผม จากข้อมูลที่มี ... ผมคิดว่า

1.หากมี คนช่วย ... ผม ว่า มันคือ มาดาระ  *attack*

2.หรือไม่ ก็ โอบิโตะ มีโชค อภิมหาโชค ... รอดเอง  *number1*

และ อีกข้อ เป็นความคิด ของผมล้วนๆ กับสาเหตุของการเปลี่ยนไปแบบหน้ามือหลังเท้าของโอบิโตะ

...กุญแจนั้น คือ ริน อย่างไม่ต้องสงสัย ... เพราะ 599 แสดงถึงอย่างชัดเจนว่า โอบิโตะ รัก รินมากกกกกกกกกกก

และ มันคลคิดว่า คาคาชิ ปกป้อง ริน ไม่ได้

ปล.เห็นเป็นเช่นไรครับ

เห็นด้วยนะ ที่ว่าคนช่วยอาจเป็นมาดาระ *attack*
จากนั้นโอบิโตะก็กลายเป็นศิษย์มาดาระ สืบทอดเจตนารมณ์ของมาดาระที่ต้องการเปลี่ยนโลก *great*
เดาล้วน ๆนะ  *dead*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
มีดของรุ่นสี่กับชุดยาพกพาของริน เป็นของขวัญมอบให้คาคาชิครับ

ชุดยา ถูกใช้ไปตอนคาคาชิเสียตาข้างซ้ายไป

ส่วนมีด ก็ถูกใช้ตอนที่พวกคาคาชิไปช่วยรินออกมาแล้วต้องสู้กับกองหนุน เลยทำให้รุ่นสี่มาช่วยได้ทัน

ส่วนทำไมโอบิโตะรอดมาได้ อาจจะเป็นเพราะสลบไปตอนโดนหินทับ โผล่อีกทีก็อยู่ในมิติของเนตรวงแหวนล่ะมั้ง *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
ผมคิดว่ามาดาระช่วยนั่นแหละ ไม่งั้นสองคนนี้ก็คงไม่มีเหคุผลที่จะมารู้จักกัน

หรืออีกความคิดหนึ่งของผม มันอาจจะถูกอัญเชิญโดยวิชาสัมภเวสีคืนชีพก็ได้ อันนี้เป็นไปได้ยากหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 18:16:37 โดย Zigmund »

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<

ตอนเด็กก่อนตายรักเพื่อนมากซะขนาดนั้น

แต่ไหงตอนนี้กลับเป็นอีกเรื่องนึงเลยอ่ะดิ

เพราะโอบิโตะคันหู มาดาระเลยเกาให้ เลยมีผลให้โอบิโตะเป็นแบบนี้มั้ง *nude*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
ผมคิดว่ามาดาระช่วยนั่นแหละ ไม่งั้นสองคนนี้ก็คงไม่มีเหคุผลที่จะมารู้จักกัน

หรืออีกความคิดหนึ่งของผม มันอาจจะถูกอัญเชิญโดยวิชาสัมภเวสีคืนชีพก็ได้ อันนี้เป็นไปได้ยากหน่อย

สภาพมันตอนนี้อาจจะเป็นแบบมาดาระ ตอนนี้ก็ได้นะ    ร่างกายอมตะ  จักระไม่มีวันหมด  ตามตัวไม่มีรอยร้าว ปริๆ

และคนที่คืนชีพมันมาก็คือมาดาระ  เป็นเหตุผลว่าทำไมมาดาระ แลจะรู้จักคาถานี้ดี   เพราะมันต้องเคยทดลองใช้มาก่อน

ทดลองใส่เซลล์รุ่น 1  ที่ศพ  แล้วดูว่าฟื้นมา  พลังจะคงอยู่มั้ย  ก่อนที่จะเอามาใช้กับตัวเอง

กลายเป็นว่า มาดาระ ไม่ได้ช่วยอีโตะหินทับ  แต่มันคืนชีพขึ้นมา่ต่างหาก    *haha* *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 18:24:36 โดย อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู »

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

Zigmund

คงต้องรออาจารย์เฉลย นี่คือความท้าทายของคนเขียนเหมือนกันว่าจะทำหมาให้กลายเป็นแมวได้ยังไง  *haha* *haha*

mint1458

คงต้องรออาจารย์เฉลย นี่คือความท้าทายของคนเขียนเหมือนกันว่าจะทำหมาให้กลายเป็นแมวได้ยังไง  *haha* *haha*
ก็ย้อม(ให้เป็น)แมวไง *haha* *haha* (คนละเรื่องแล้วนังนี่)

Zigmund

ฮิรุเซน ---> โอโรจิมารุ

จิไรยะ ---> นางาโตะ

มินาโตะ ---> โอบิโตะ

คาคาชิ ---> ซาสึเกะ

ข้อคิดที่ได้จากการ์ตูนเรื่องนี้ : ศิษย์มีไว้เพื่อล้างอาจารย์

ปล. สอนกันยังไง ลูกศิษย์พวกแกเข้าแสงอุษากันทั้งก๊วนเลย  *haha* *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 19:00:55 โดย Zigmund »

mint1458

ฮิรุเซน ---> โอโรจิมารุ

จิไรยะ ---> นางาโตะ

มินาโตะ ---> โอบิโตะ

คาคาชิ ---> ซาสึเกะ

ข้อคิดที่ได้จากการ์ตูนเรื่องนี้ : ศิษย์มีไว้เพื่อล้างอาจารย์

ปล. สอนกันยังไง ลูกศิษย์พวกแกเข้าแสงอุษากันทั้งก๊วนเลย  *haha* *haha*
ไม่ใช่แค่เข้า แต่สร้างเลยแหละ *haha* *haha*

Tee-HiiD

• *
คนที่ได้มีดของรุ่น4 และยาของรินคือคาคาชิคับ...

เป็นรางวัลที่คาคาชิได้เป็นโจนินคับ...

ไม่เห็นมีซักฉากที่คาคาชิส่งมีดให้โอบิโตะ...

*number1*

ส่วนรอดมาได้ไง...

อันนี้ยังไม่เฉลยคับ...

คงต้องเดามั่วไปเรื่อยๆ จนกว่าอ.แกจะเฉลย...

ซึ่งมันคับใจผมมากมาก...

*disappoint*

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
มันขัดกันตรงที่ หินทับเสร็จ รอดมาได้
แล้วโหดเวอร์เนี่ยดิ

mint1458

มันขัดกันตรงที่ หินทับเสร็จ รอดมาได้
แล้วโหดเวอร์เนี่ยดิ
หินทับทั้งตัวแต่เป็นรอยแค่หน้าเหี่ยวๆ ข้างเีดียวซะด้วย รอยต่อของแขนที่ขาดยังไม่ีมี
ประเด็นที่เฮฟพูดก็น่าคิดนะ *attack*