หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็ทซึคือใคร?  (อ่าน 22943 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: เซ็ทซึคือใคร?
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 21:25:59 »
เดี๋ยว มันฉีกหนังหน้าอีกทีครับ อย่าไปกลัว  *attack*

ฉีกเสร็จแบบว่าทุกคน ตกใจ อ่าวเฮ้ย ใครวะ  *haha* *haha* *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Dewonlineaccount

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 20:33:19 »
ที่คิซาเมะเห็นแล้วตกใจเพราะ มีสังสาระเปล่าครับ คหสต. ==

ไม่หรอกครับ ที่คิซาเมะตกใจเป็นเพราะโทบิคือเจ้านายมัน (ตอนนั้นมันยังไม่มีเนตรสังสาระเลย)

แต่คิซาเมะเห็นหน้าโอบิโตะแล้วคิดว่าเป็นมาดาระได้ยังไง อันนี้ต้องถามอาจารย์

จะไปยากอะไรก็บอกไปสิว่า ต่อจากนี้แกเรียกฉันว่ามาดาระนะ  *dontknow*

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 20:40:36 »
ที่คิซาเมะเห็นแล้วตกใจเพราะ มีสังสาระเปล่าครับ คหสต. ==

ไม่หรอกครับ ที่คิซาเมะตกใจเป็นเพราะโทบิคือเจ้านายมัน (ตอนนั้นมันยังไม่มีเนตรสังสาระเลย)

แต่คิซาเมะเห็นหน้าโอบิโตะแล้วคิดว่าเป็นมาดาระได้ยังไง อันนี้ต้องถามอาจารย์

จะไปยากอะไรก็บอกไปสิว่า ต่อจากนี้แกเรียกฉันว่ามาดาระนะ  *dontknow*

ครับมันไม่ยาก แต่มันยากตรงที่นี่คือการ์ตูนระดับโลกนะครับ

เหตุผลแบบนั้นผมถือว่าแถไปแล้วหนึ่งดอก
*haha* *haha*

madaraza

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 22:01:49 »
ประวัติ เซ็ตซึ ไม่ทราบเลย
แต่ให้ เดา มันต้องมี อะไรที่เกี่ยว กับรุ่น 1 ด้วยแน่นอน 100 เปอร์
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 02:02:55 »
เซตซึ กับ โทบิ มีหลายฉาก ที่คุยกัน แล้วใช้คำว่า เรา พวกเรา(หรือผมจะคิดมากไป *shock*)

ผมเชื่อว่า คำถามนี้ ยังคงติดอยู่ในหัว หรือยังคาใจหลายๆท่าน

1.เซตซึดำหายไปไหน *dead*
2.เซตซึดำ ทำไมรู้เรื่องเนตรวงแหวนมากกว่าเซตซึขาว(ตอนไปดู อิทาจิVs ซาซึเกะ เซตซึดำ อธิบายเรื่องพลังของเนตรวงแหวนให้เซตซึขาวฟังตลอด)
3.เซตซึดำ ทำไมต้องกินศพ(ตอนที่ไปหาแหวนของซาโซริ กับโทบิ มันนั่งกินศพ ซาโซริ ซะงั้น *dead*)
4.เซตซึดำ ทำไมสนทนากับโทบิ ในหลายๆฉาก เหมือนไม่ใช่ หัวหน้ากับลูกน้อง พูดเหมือนเท่าเทียมกัน ซึ่งต่างจากเซตซึขาว ที่ พูดจา เหมือนลูกน้อง ตลอด
5.เซตซึดำตัองมีบทที่หลังแน่ๆ เพราะไม่เคยได้สู้เลย แสงอุษา ก็ตายไปกันหมดแล้ว โทบิก้ออกมาสู้แล้ว แต่เซตซึดำ ยังไม่เคยสู้เลย
6.อ.แกให้ตัวเซตซึขาว ชิงตายไปก่อนเลย ตายแบบง่ายๆมาก โดนเกะ ฆ่าแบบง่ายๆ เหมือนต้องการจะตัดเซตซึขาวออกไปจากเรื่อง

ผมว่า ถึง เซตซึดำ จะไม่เกี่ยวกับโทบิ แต่ผมก็คิดว่ามันต้องมีบทสำคัญๆ แน่นอน อ.ถึงให้มันเหลือรอดอยู่ ได้นานขนาดนี้ *number1*

nakin

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 04:06:30 »

ผมคิดไว้ว่า
1. โทบิผมยาวที่คิซาเมะเจอคนแรกคือมาดาระ ส่วนโทบิคือผู้ช่วยมาดาระ คิซาเมะอาจเคยเจอก้อได้
2. หรือไม่ก้อ ตอนที่โทบิผมสั้นเปิดหน้าให้คิซาเมะดูมันอาจใช้คาถาลวงตาให้คิซาเมะเห็นว่าเป็นหน้ามาดาระก้อได้ เพราะโทบิมีเนตรกระจกเงาอยู่นิ ขนาดใช้เนตรดึงเก้าหางออกจากคิชินะและควบคุมได้ แค่เรื่องลวงตาคิซาเมะคงไม่ยาก ยิ่งถ้ามันมีเซลรุ่นหนึ่งออกวิชาแปลงกายและลอกเลียนจักระมาดาระคงไม่ยาก

[G]ooD[E]ndinG

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 09:11:21 »

ผมคิดไว้ว่า
1. โทบิผมยาวที่คิซาเมะเจอคนแรกคือมาดาระ ส่วนโทบิคือผู้ช่วยมาดาระ คิซาเมะอาจเคยเจอก้อได้
2. หรือไม่ก้อ ตอนที่โทบิผมสั้นเปิดหน้าให้คิซาเมะดูมันอาจใช้คาถาลวงตาให้คิซาเมะเห็นว่าเป็นหน้ามาดาระก้อได้ เพราะโทบิมีเนตรกระจกเงาอยู่นิ ขนาดใช้เนตรดึงเก้าหางออกจากคิชินะและควบคุมได้ แค่เรื่องลวงตาคิซาเมะคงไม่ยาก ยิ่งถ้ามันมีเซลรุ่นหนึ่งออกวิชาแปลงกายและลอกเลียนจักระมาดาระคงไม่ยาก

เห็นด้วยกับคุณ นาคิน ฮ่ะๆ เสริมนิดนึง ส่วนตัวผมว่า เซทสึมีอะไรคล้องจองกับโอบิโตะนะ (ไม่มีข้อมูลอะไรมาก แต่เอาน่าตาล้วนๆ55)

Silvers-RayLeigh

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 10:36:26 »
จะว่าไป เซทสึดำ มัสใช้ วิชา เหมือน รุ่น 1 เลย ตอนไป ฆ่า ไดเมียว อ่ะ

mint1458

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 10:39:37 »

ผมคิดไว้ว่า

เห็นด้วยกับคุณ นาคิน ฮ่ะๆ เสริมนิดนึง ส่วนตัวผมว่า เซทสึมีอะไรคล้องจองกับโอบิโตะนะ (ไม่มีข้อมูลอะไรมาก แต่เอาน่าตาล้วนๆ55)
เห็นด้วยเช่นกัน *number1*

chinjung

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 13:11:42 »
หน้าตาเหมื้อนนนเหมือนโอบิโตะเนอะ 

ซับซ้อนจนแถไม่ออกแระ   *attack* *attack*
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

jojoezang007

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 15:12:14 »
ทุกคนไม่สงสัยหรือใครเป็นคนผ่าตัดเปลี่ยนเนตรสังสาระกับเนตรวงแหวนและใส่เซลล์รุ่น1ให้โทบิ มันต้องมีนินจาแพทย์แน่นอน
แต่ถ้าเป็นเซ็นซึหุ่นมันไม่ให้เลย
*้ัdoubt* *้ัdoubt*

nakin

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 15:22:40 »
ทุกคนไม่สงสัยหรือใครเป็นคนผ่าตัดเปลี่ยนเนตรสังสาระกับเนตรวงแหวนและใส่เซลล์รุ่น1ให้โทบิ มันต้องมีนินจาแพทย์แน่นอน
แต่ถ้าเป็นเซ็นซึหุ่นมันไม่ให้เลย
*้ัdoubt* *้ัdoubt*
การใส่เนตรหรือต่อแขนต่อขาโทบิทำเองได้ครับ แต่ใส่ดีเอ็นเอรุ่นหนึ่งนี่ต้องมีผู้ช่วย

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 16:13:17 »
ผมว่า คนที่คิซาเมะกับอิทาจิเจอ เป็นคนๆเดียวกัน และน่าจะเป็นคนๆเดียวกันกับที่คิซาเมะเห็นใบหน้าน่ะแหละ

ส่วนเซ็ตสึดำ อาจจะเป็นร่างทดลองเซลล์ที่ทดลองสำเร็จ แล้วนำมาเป็นร่างต้นเพื่อโคลนเซ็ตสึขาว *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Zigmund

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 18:55:57 »

ผมคิดไว้ว่า

ข้อ 1 ผมก็อยากให้มันเป็นแบบนั้นเหมือนกัน แต่ก็ยังมีหลายๆจุดที่เอามาแย้งได้ อย่างเช่นมาดาระในปัจจุบันมันไม่รู้เรื่องของนารุโตะเลย (ทั้งๆที่ทุกคนในหมู่บ้านรู้)

ข้อ 2 ตามความรู้สึกของผมไม่น่าจะใช่ เพราะคนที่โดนคาถาลวงตาส่วนมากจะดูเอ๋อๆหน่อย แล้วโทบิมันไว้ใจคิซาเมะมาก ไม่น่าถึงขนาดใช้คาถาลวงตา

เท่าที่ผมคิด อาจจะมีเหตุผลอื่นนอกจากสองข้อนี้ก็ได้ แต่ขึ้นอยู่กับว่ามาดาระกับโทบิมันเกี่ยวข้องกันยังไง ซึ่งก็ต้องรออาจารย์เฉลยต่อไป

ยังไงก็ตาม ปัจจุบันคาคาชิอายุ 30 ส่วนคิซาเมะน่าจะอายุเยอะกว่าคาคาชิ ก็เท่ากับว่าโอบิโตะอายุน้อยกว่าคิซาเมะ

มันดูแปลกๆ ที่คิซาเมะเรียกโทบิอย่างนับถือขนาดนั้น -*-

nakin

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 19:09:01 »

ผมคิดไว้ว่า

ข้อ 1 ผมก็อยากให้มันเป็นแบบนั้นเหมือนกัน แต่ก็ยังมีหลายๆจุดที่เอามาแย้งได้ อย่างเช่นมาดาระในปัจจุบันมันไม่รู้เรื่องของนารุโตะเลย (ทั้งๆที่ทุกคนในหมู่บ้านรู้)

ข้อ 2 ตามความรู้สึกของผมไม่น่าจะใช่ เพราะคนที่โดนคาถาลวงตาส่วนมากจะดูเอ๋อๆหน่อย แล้วโทบิมันไว้ใจคิซาเมะมาก ไม่น่าถึงขนาดใช้คาถาลวงตา

เท่าที่ผมคิด อาจจะมีเหตุผลอื่นนอกจากสองข้อนี้ก็ได้ แต่ขึ้นอยู่กับว่ามาดาระกับโทบิมันเกี่ยวข้องกันยังไง ซึ่งก็ต้องรออาจารย์เฉลยต่อไป

ยังไงก็ตาม ปัจจุบันคาคาชิอายุ 30 ส่วนคิซาเมะน่าจะอายุเยอะกว่าคาคาชิ ก็เท่ากับว่าโอบิโตะอายุน้อยกว่าคิซาเมะ

มันดูแปลกๆ ที่คิซาเมะเรียกโทบิอย่างนับถือขนาดนั้น -*-

อาจจะเพราะคิซาเมะพูดเพราะราะกระมังครับ และบางทียังเห็นมันแรกอิทาจิว่าท่านเลย