Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ถ้าโทบิ คือ โอบิโตะ แล้ว อิโทบิ ที่สู้กับรุ่น4 มันคือใคร

หน้า: (1/16) > >>

sattkon:

สงสัยมากแทบรอไม่ไหวที่อยากจะรู้เหตุผลของอาจารย์ แต่สะใจจริงแล้วก็รู้ว่าอาจารย์แก่ก็ต้องวางพอทเรื่องของแกมาอยู่แล้วแต่เพียงแค่รอไม่ไหวก็เท่านั้น  *damage*

จากข้อสันนิฐาน 1. โทบิ น่าจะมี 2 คน เพราะช่วงอายุมันห่างกันเกินไปที่จะปะทะฝีมือกัน
                    2. โอบิโตะ ใช้เนตรย้อนเวลามาตามที่ jay jay เคยกล่าว แต่ข้อนี้ ออกจะเพี้ยนๆมาก *rip*
                    3.ถ้าเป็น โอบิโตะ จริงแล้วทำไม อิทาจิ กับ คิซาเมะ ที่เห็นหน้าแล้วกลับไม่เอะใจหรือสงสัย
                    4.แล้วทำไม โอบิโตะ ต้องตุน เนตรวงแหวน เอาไว้เยอะแยะด้วย แล้วในเมื่อมีเนตรเยอะแยะ แต่ไม่ยอมเปลี่ยนเป็น
                       กระเงาหมื่นบุฝผานิรันดร์ ให้เหมือน มาดาระ หรือ ซาสึเกะ
                    5.โอบิโตะ อยู่เบื่องหลังการฆ่าล้างตระ...ลตัวหรือเปล่า หรือมันรู้เรื่อง เกี่ยวกับการฆ่าล้างตระ...ลมาจากใคร

5ข้อนี้ ทุกท่านคิดว่ายังไงครับ  *dead*

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู:

บุปผานิรันดร์  มันต้องเอาจากพี่น้อง  หรือบุคคลอันเป็นที่รัก ไม่ใช่หยอ  (รึเปล่านะ)

TeyTey:

รอผู้รู้ คับ

nakin:

ผมว่าวิชามิติโทบิมาจากเนตรวงแหวนนะ แล้วมันก้อใช่ว่าทุกคนที่มีเนตรจะใช้วิชาเดียวกันได้ทั้งหมด
   ผมก้อคิดว่าโทบิมีสองคนผมยาวกะผมสั้น แต่คนที่สู้กะมินาโตะ คือโอบิโตะนี่แหละ ที่มินาโตะสัมผัสถึงสิ่งชั่วร้ายในตัวโทบิได้อาจเพราะจิตอาฆาตหรือจิตสังหารโอบิโตะรุนแรง(พูดง่ายๆคือถูกปั่นหัวจนเสียคนจากเรื่องรินละมั้ง เผลอๆคนฆ่ารินคือไอ้หนุ่มผมยาว)
   ส่วนความเก่ง แม้จะผ่านมาไม่กี่ปีก้อเก่งได้ ดูจากซาสึเกะเป็นตัวอย่างสิ หลังจากเบิกเนตรกระจกเงาได้ วิชาต่างๆจะตามมาเยอะ ประสาอะไรถ้ามันมีโคตรอาจารย์อย่างมาดาระ

kyubi:

รอไม่ไหวแล้ว *great* *great* *great*
ตอนหน้าอย่าตัดหนีนะ *dead*

หน้า: (1/16) > >>

Go to full version