หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จุดประสงค์ของทุกคน ณ Punk Hazard  (อ่าน 21652 ครั้ง)

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
Re: จุดประสงค์ของทุกคน ณ Punk Hazard
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 17:55:13 »
สมมุตินะครับ ถ้าสิ่งที่หลับใหลอยู่ไม่ใช่สิ่งของล่ะ แต่เป็นคน คนหนึ่งที่เคยมาต่อสู้ที่เกาะนี้แล้วพ่ายแพ้ล่ะครับ แล้วแช่แข็งตัวเองใว้รึว่าโดนซีซ้ามันจับไว้ล่ะครับ
ผมว่าไม่แน่นะครับ ว่าสิ่งที่ลอว์หาอยู่อาจจะเป็น "อาโอคิยิ" ก็ได้ใครจะรู้ เพราะหลังจากสู้เสร็จก็ไม่มีใครเจออีกเลย*hoho*

ผมว่าเป็นไปได้ครับ หรืออาจจะเป็นผลปีศาจของ อาโอ หรือเปล่า เพราะว่าพลังน้ำแข็งของอาโอใครได้ไปก็ป่วนเลยล่ะ  *attack*
ผมว่า น่าจะเป็นตัวอาโอเองนั้นเละคับ เพราะใช้คำว่าหลับไหล

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

IamMr.F

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • สิ่งที่ดูเรียบง่ายหรือธรรมดาบางครั้งอาจมีปริศนา
Re: จุดประสงค์ของทุกคน ณ Punk Hazard
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 20:43:01 »
ฟามิโก้เปิดเกาะมาให้เช่า ลอว์ก็เลยมาเก็บค่าเช่า
คลาวนี้ ซีซาร์ ไม่มีเงิน(เพราะเอาไปทำ Candy หมด - -)
จากนั้นการทวนหนีก็เริ่มขึ้น! - -
ขำๆอยาเครียด
คุมะ?

White Snake

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ไม่แก่ ไม่ตาย ของจริงนี่แหละฉัน ฉันไม่เสื่อมสลาย
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 12:09:37 »
รู้สึกว่าโดฟามิงโก้จะมีความลับมากและอยู่หลังเหตุการณ์สำคัญๆเยอะน่าดู

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 20:34:44 »
ฟามิโก้เปิดเกาะมาให้เช่า ลอว์ก็เลยมาเก็บค่าเช่า
คลาวนี้ ซีซาร์ ไม่มีเงิน(เพราะเอาไปทำ Candy หมด - -)
จากนั้นการทวนหนีก็เริ่มขึ้น! - -
ขำๆอยาเครียด
หนวดน้ำตาลคือผู้หลบหนี *hoho*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)