หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จุดประสงค์ของทุกคน ณ Punk Hazard  (อ่าน 21710 ครั้ง)

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
จุดประสงค์ของทุกคน ณ Punk Hazard
« เมื่อ: จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 20:24:06 »
ตั้งเเต่ตอนเริ่มเเรกที่มาเกาะ Punk Hazard เลยนะครับ...ทุกท่านต่างก็รู้ดีว่าเกาะนีมีลอว์ ซีซาร์ โมเน่ เเละเวอร์โก้ มาสมทบทีหลัง...ซึ่ง ณ ถึงตอนปัจจุบัน

มันก็ผ่านมาเลยตอนเเล้วเเต่ผมก็ยังคงมีคำถามอยู่หลายเรื่อง ผมขอถามจากความเห็นทุกท่านเป็นข้อๆ ดังนี้ครับ...

1.ลอว์ มาทำอะไรที่ Punk Hazard กันเเน่ ? หรือมาตามหา " สิ่งที่หลับใหล " ที่เคยพูดถึง...

2.เวอร์โก้ ตามมาสมทบเพื่ออะไร ? ดูจากท่าทางเเล้วคงจะเคยมาที่เกาะนี้หลายครั้งเเล้วเเละจุดประสงค์ของซีซาร์ได้เคยกล่าวถึงไว้เเล้ว ซึ่งไม่น่าจะเกี่ยวกับเวอร์โก้เลย(หรือจะมาช่วยในเรื่องของการปกปิดเเผนการครับ)

3.ถ้าจะให้โจ๊กเกอร์ให้เวอร์โก้ตามมาเพราะความไม่ไว้ใจที่มีซีซาร์เป็นอย่างไรบ้าง ทำไมจึงไม่ให้ " โดฟลามิงโก้ " มาเองเลยเพราะจะได้รู้ว่าเวอร์โก้โกหกหรือไม่ ?

ขอความเห็นด้วยครับ... *้ัdoubt* *้ัdoubt*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
Re: จุดประสงค์ของทุกคน ณ Punk Hazard
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 21:25:52 »
ที่ว่า ลอว์มาทำไรที่เกาะ ผมว่า น่าจะเป็นสิ่งที่หลับใหลที่ จขกท กล่าวไว้ และต้องมีอะไรที่มากว่านี้มากๆสุดๆๆ เพราะถึงขนาดยอมรวมมือกับซีซาร์โดยการมอบหัวใจของตนให้ (ส่วนข้ออื่นๆต้องรอผู้รู้คับ)
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

Mnamwa zx

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: จุดประสงค์ของทุกคน ณ Punk Hazard
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 22:17:18 »
1 คงเปน สิ่งที่หลับใหลอยู่ นั้นละครับ
2 ผมคิดว่า โจ๊กเก้อร์ คงส่ง เวอร์โก้ มาดู ซีซ่า ตามที่เคยเปนมา(การวางแผนร่วมกันระหว่าง ซีซ่า กับ โจ๊กเก้อ)รวมไปถึง การค้าขายหรือทดลองอะไรที่ ผิดกฎหมาย หรือ พูดบ้านๆก็เรื่องเงินๆทองนะแหละครับ (ดูจากที่ โจ๊กเก้อมันค้า ทาส นะ)
3 โดยส่วนตัวผม คิดว่า โจ๊กเก้อ มันมีเอี่ยวกะ 4 จักรพรรดิ์ นะ น่าจะเปน ไคโด เพราะรู้สึกพวก 11 โนว่า จะมี เรื่อง กะ ไคโด ส่วนมาก

AngryBoogie

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 02:07:51 »

3.ถ้าจะให้โจ๊กเกอร์ให้เวอร์โก้ตามมาเพราะความไม่ไว้ใจที่มีซีซาร์เป็นอย่างไรบ้าง ทำไมจึงไม่ให้ " โดฟลามิงโก้ " มาเองเลยเพราะจะได้รู้ว่าเวอร์โก้โกหกหรือไม่ ?
โจ๊กเกอร์ = โดฟลามิงโก้ = หัวหน้าใหญ่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 02:10:50 โดย AngryBoogie »

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 04:35:06 »
เห็นด้วยกับข้อ 1 เพราะเคยคิดอยู่เหมือนกันว่าเป้าหมายของลอว์ในเกาะนี้คือสิ่งที่หลับไหลที่ว่า..  *้ั์drinktea*

ซึ่งไม่น่าจะหมายถึงเจ้าสไมล์ลี่ ส่วนตัวคิดว่ามันกระจอกเกินไปที่ลอว์จะสนใจ ดูมันไม่น่าจะถึงขนาดทำให้โลกใหม่วุ่นวายได้ตามที่ลอว์บอกไว้

ดังนั้นขอเดาต่อเลยว่าสิ่งที่ลอว์พูดถึงอาจจะเป็นพลูตันของจริง และก็เดาอีกว่าเจ้าฟลามิงโก้ก็อาจจะรู้เรื่องนี้เหมือนกัน

ส่วนข้อ 2 ก็ค่อนข้างเห็นด้วย ถึงเป้าหมายของเจ้าเวอร์โก้มันจะยังไม่ชัดเจนว่ามาที่เกาะนี้เพื่ออะไร แต่ก็น่าจะเป็นคำสั่งของฟลามิงโก้

เพราะก่อนหน้านี้ที่ CC ติดต่อกับโจ๊กเกอร์(เจ้าฟลามิงโก้) เรื่องที่พวกเจ้าควันกับพวกลูฟี่เข้ามาที่เกาะ และได้รับอนุมัติให้จัดการได้

ก็เลยส่งเจ้าเวอร์โก้มาเสริมเพื่อความมั่นใจว่าเอาอยู่

ส่วนข้อ 3 งงคำถามอ่ะ อ่านแล้วไม่เข้าใจว่าถามอะไร เจ้าเวอร์โก้จะโกหกเรื่องอะไร งง ?
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 19:04:36 »
เห็นด้วยกับข้อ 1 เพราะเคยคิดอยู่เหมือนกันว่าเป้าหมายของลอว์ในเกาะนี้คือสิ่งที่หลับไหลที่ว่า..  *้ั์drinktea*

ซึ่งไม่น่าจะหมายถึงเจ้าสไมล์ลี่ ส่วนตัวคิดว่ามันกระจอกเกินไปที่ลอว์จะสนใจ ดูมันไม่น่าจะถึงขนาดทำให้โลกใหม่วุ่นวายได้ตามที่ลอว์บอกไว้

ดังนั้นขอเดาต่อเลยว่าสิ่งที่ลอว์พูดถึงอาจจะเป็นพลูตันของจริง และก็เดาอีกว่าเจ้าฟลามิงโก้ก็อาจจะรู้เรื่องนี้เหมือนกัน

ส่วนข้อ 2 ก็ค่อนข้างเห็นด้วย ถึงเป้าหมายของเจ้าเวอร์โก้มันจะยังไม่ชัดเจนว่ามาที่เกาะนี้เพื่ออะไร แต่ก็น่าจะเป็นคำสั่งของฟลามิงโก้

เพราะก่อนหน้านี้ที่ CC ติดต่อกับโจ๊กเกอร์(เจ้าฟลามิงโก้) เรื่องที่พวกเจ้าควันกับพวกลูฟี่เข้ามาที่เกาะ และได้รับอนุมัติให้จัดการได้

ก็เลยส่งเจ้าเวอร์โก้มาเสริมเพื่อความมั่นใจว่าเอาอยู่

ส่วนข้อ 3 งงคำถามอ่ะ อ่านแล้วไม่เข้าใจว่าถามอะไร เจ้าเวอร์โก้จะโกหกเรื่องอะไร งง ?
เผื่อ เวอร์โก้ มันซ้อนเเผนน่ะครับ พี่อ๊อฟ เเบบว่า...โดฟลามิงโก้ ให้มาดูว่า ซีซาร์ ทำการทดลองอะไรพวกนี้ไปถึงขั้นไหนเเล้ว ? เเล้ว ซีซาร์ บอกว่า ใกล้เสร็จเเล้ว

เเต่เวอร์โก้ กลับบอก โดฟลามิงโก้ ว่า เพิ่งเริ่มทำ(สมมุตินะครับ) เพื่อที่จะได้มีเวลาทำตามเเผนการตัวเองน่ะครับ  *great*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 00:30:41 »

เผื่อ เวอร์โก้ มันซ้อนเเผนน่ะครับ พี่อ๊อฟ เเบบว่า...โดฟลามิงโก้ ให้มาดูว่า ซีซาร์ ทำการทดลองอะไรพวกนี้ไปถึงขั้นไหนเเล้ว ? เเล้ว ซีซาร์ บอกว่า ใกล้เสร็จเเล้ว

เเต่เวอร์โก้ กลับบอก โดฟลามิงโก้ ว่า เพิ่งเริ่มทำ(สมมุตินะครับ) เพื่อที่จะได้มีเวลาทำตามเเผนการตัวเองน่ะครับ  *great*

อ่อ ไม่เคยคิดในมุมนี้เลยแฮะ เพราะตั้งแต่ตัวละครมันเปิดตัวออกมา ก็ยังไม่มีเหตุการณ์หรือพิรุธอะไรจูงใจให้คิดแบบนั้นน่ะ..  *้ั์drinktea*

หรือพี่ชายว่ามีตอนไหนที่น่าสงสัยชวนให้คิดไปทางนั้นล่ะ ?
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

LM

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 01:47:47 »
โดฟรามิงโก นี่มัน ร้าย  *damage*

เป็นแค่ 7เทพโจรสลัด แต่ถึงกับ มี พลโท เป็นลูกน้อง

มันจะเก่งขนาดไหนกัน นะ *disappoint*

Mnamwa zx

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 02:15:48 »
     มี พิรุธ อยู่นะผมว่า ตรง เศษ แฮมเบอเกอร์ มี่ เวอโก้ มันกิน ติดปากนะ ดูจะเขียน เศษ ชิ้นใหญ่มากเลยนะ ผมว่า (ทีแรกคิดว่าคิดไปเองแต่มันมีเขียนให้เหนจากที่ โมเน่ ทัก เวอโก้ ว่า มีเศษ อะไร ติดปากอยู่)และ อีกฉาก2ฉากมั้ง เหนชัดเลย หรือ คนอื่นคิดว่าไงครับ
     ส่วนตัวผมคิดว่ามันน่าจะเกี่ยวกับ พลังของเวอโก้  (เดานะ)

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 03:39:25 »
     มี พิรุธ อยู่นะผมว่า ตรง เศษ แฮมเบอเกอร์ มี่ เวอโก้ มันกิน ติดปากนะ ดูจะเขียน เศษ ชิ้นใหญ่มากเลยนะ ผมว่า (ทีแรกคิดว่าคิดไปเองแต่มันมีเขียนให้เหนจากที่ โมเน่ ทัก เวอโก้ ว่า มีเศษ อะไร ติดปากอยู่)และ อีกฉาก2ฉากมั้ง เหนชัดเลย หรือ คนอื่นคิดว่าไงครับ
     ส่วนตัวผมคิดว่ามันน่าจะเกี่ยวกับ พลังของเวอโก้  (เดานะ)

เข้าใจจ้า เรื่องเศษเบอร์เกอร์หรือช้อนที่ติดแก้ม อาจจะเป็นนัยยะเชื่อมโยงไปถึงพลังพิเศษ..  *้ั์drinktea*

แต่ที่ถามคือประเด็นที่พี่ชายนมเย็นเค้าคิดว่าเวอร์โก้อาจจะมีแผนการเฉพาะของตัวเอง

ก็เลยถามกลับไปว่ามีเหตุการณ์ไหนที่น่าสงสัยจูงใจให้คิดแบบนั้นเหรอ ?

golffu

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 08:08:36 »
สมมุตินะครับ ถ้าสิ่งที่หลับใหลอยู่ไม่ใช่สิ่งของล่ะ แต่เป็นคน คนหนึ่งที่เคยมาต่อสู้ที่เกาะนี้แล้วพ่ายแพ้ล่ะครับ แล้วแช่แข็งตัวเองใว้รึว่าโดนซีซ้ามันจับไว้ล่ะครับ
ผมว่าไม่แน่นะครับ ว่าสิ่งที่ลอว์หาอยู่อาจจะเป็น "อาโอคิยิ" ก็ได้ใครจะรู้ เพราะหลังจากสู้เสร็จก็ไม่มีใครเจออีกเลย*hoho*

AngryBoogie

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 13:02:35 »
รึว่า อาโอคิยิ อาจจะตายไปแล้วก้ได้ แล้วซีซาร์ก็ เก็บผลปีศาจที่เกิดใหม่เอาไว้ เก็บไว้ทำอะไรซักอย่าง  *shock*

BlackNomYen

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 19:22:54 »

เข้าใจจ้า เรื่องเศษเบอร์เกอร์หรือช้อนที่ติดแก้ม อาจจะเป็นนัยยะเชื่อมโยงไปถึงพลังพิเศษ..  *้ั์drinktea*

แต่ที่ถามคือประเด็นที่พี่ชายนมเย็นเค้าคิดว่าเวอร์โก้อาจจะมีแผนการเฉพาะของตัวเอง

ก็เลยถามกลับไปว่ามีเหตุการณ์ไหนที่น่าสงสัยจูงใจให้คิดแบบนั้นเหรอ ?
ก็ไม่มีหรอกครับ...เเต่มันรู้สึกทะเเม่งๆน่ะครับ  *disappoint*

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 20:05:11 »
โดฟลามิงโก้ตอนเด็กจ้นจนตอนโตรวยโคตรๆ
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

aboveabove

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 01:27:23 »
สมมุตินะครับ ถ้าสิ่งที่หลับใหลอยู่ไม่ใช่สิ่งของล่ะ แต่เป็นคน คนหนึ่งที่เคยมาต่อสู้ที่เกาะนี้แล้วพ่ายแพ้ล่ะครับ แล้วแช่แข็งตัวเองใว้รึว่าโดนซีซ้ามันจับไว้ล่ะครับ
ผมว่าไม่แน่นะครับ ว่าสิ่งที่ลอว์หาอยู่อาจจะเป็น "อาโอคิยิ" ก็ได้ใครจะรู้ เพราะหลังจากสู้เสร็จก็ไม่มีใครเจออีกเลย*hoho*

ผมว่าเป็นไปได้ครับ หรืออาจจะเป็นผลปีศาจของ อาโอ หรือเปล่า เพราะว่าพลังน้ำแข็งของอาโอใครได้ไปก็ป่วนเลยล่ะ  *attack*