หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ... จากการคาดเดา สมาชิกคนถัดไป ...  (อ่าน 30495 ครั้ง)

Clayman

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
... จากการคาดเดา สมาชิกคนถัดไป ...
« เมื่อ: จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 17:49:20 »
หลายคนอาจจะเดาว่าเป็นซามูไร ผมเองก้อคิดเช่นกัน แต่ว่าถ้าซามูไรขึ้นเรือลูฟี่ไป ลูกของซามูไร จะต้องขึ้นเรือไปด้วย
ซึ่งไม่น่าเป็นไปได้ เต็มที่ก้อคือ อาจจะสอนวิชาดาบให้โซโล

ส่วนลอร์ก้อไม่น่าเป็นไปได้เช่นกัน เพราะลอร์เป็นพันธมิตรเท่านั้น อีกทั้งยังเป็น 7 เทพโจรสลัด ลูกเรือลอร์เองก้อมี เรือของลอร์ก้อมี

ถ้าเป็นสโมเกอร์ก้อไม่น่ามีทางอยู่แล้ว หยิ่งในศักดิ์ศรีทหารเรือขนาดนั้น

ความเป็นไปได้ในความคิดผมนะ " สไลมด์ " เนื่องจากสไลมด์เองที่จริงแล้ว เป็นสิ่งมีชีวิตที่สร้างขึ้นมาเพื่อขายให้ผู้อื่น
หมายถึงว่า มันสามารถทำให้เชื่องได้ อีกทั้งยังมีอนุภาพร้ายแรง ขนาดของสไลมด์ น่าที่จะสามารถ ย่อหรือขยาย เพื่อที่จะลงเรือได้
แล้วสไลมด์ตัวนี้ คาดว่าคงจะพิเศษกว่าตัวอื่นๆที่จะลงตลาดก้อคือ มันกินผลปีศาจเข้าไป

ก้อแค่คาดเดานะครับ อ่านกันเล่นๆ  *้ัdoubt* *้ัdoubt*

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
Re: ... จากการคาดเดา สมาชิกคนถัดไป ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 18:12:43 »
ข้อแรกนะคับ เรื่องซามูไร (ความคิดผม) ผมว่าน่าจะได้ขึ้นไปกับเรือลูฟี่ก็ได้แล้วพวกลูฟี่ก็ไปส่งถึงเกาะเพราะเกาะนั้นเป็นเกาะที่ไม่ขึ้นตรงกับรัฐบาลเพราะงั้นต้องมีบทบาทแน่นอนคับ(ระหว่างนั้นก็ฝึกดาบไปกับโซโลด้วย)

ข้อสอง เรื่องลอว์ ผมว่าไปเรือไหนก็ไม่สำคัญหรอกคับแต่ยังไงก็ต้องไปด้วยกันอยู๋แล้ว หรือ(ย้ำ) บางทีลอว์อาจแบ่งหน้าที่ให้แต่ละคนหรือแต่ละกลุ่มให้ช่วยกันทำภารกิจ ส่วนเรื่อง สไลด์อันนี้รอดูความจริงคับ

ปล.(ส่วนตัวคับ)
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

bankie555

• *
  • เนตรไหนไม่ว่า อย่าเนตรสังคะตังก็พอ...
Re: ... จากการคาดเดา สมาชิกคนถัดไป ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 18:30:16 »
ส่วนตัวผมนั้น คิดว่า เกาะนี้ จะไม่มีสมาชิกใหม่แน่นอน...ครับ เพราะ ซามูไรเอง ถึงจะเก่ง แต่ผมมองว่า โซโล ตอนนี้ เก่งกว่าครับ ส่วน สไลม์ มันตายไป แล้วนิ  *number1*
ติดการ์ตูน ซะยิ่ง กว่าเมีย...

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 18:48:53 »
สไลม์มันคือแก๊สพิษที่กินผลไม้ปิศาจเข้าไปครับ

และมันก็ตายไปเรียบร้อย *worm*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

25nov

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 19:32:21 »
มีพวกใช้ดาบตั้ง 2 คนแล้ว อยากให้เป็นคนอื่น  *haha*

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 20:04:53 »
ผมคิดว่าไม่น่าจะเป็นคนอื่นนอกจากจินเบ *great*

เห้อ!! น่ารำคาญเสียจริง(บอร์ดนินจา) *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 20:15:25 »
ส่วนตัวผมเเล้วนะครับ...ความเป็นไปได้ที่มันจะเป็น ซามูไร หรือ ลอว์ คิดว่าน่าจะ 50-50 ครับ...เเต่ถึงอย่างไรถ้ามีตัวละครอื่นโผล่มาอีก ก็ไม่เเน่  *glad*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 21:21:22 »
ซามูไรพ่อลูกอ่อนอยู่นะใครจะเลี้ยงลูกให้ละ อิอิ *haha*
หาเรื่องหรา

Mnamwa zx

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 22:21:29 »
ยังไงก็เชียร์ ป๋าเข้ ง้าบๆๆๆๆ(ขอสายโรเกียร์ ซัก1 แหล่มเลย *haha* *haha* *haha* *haha*)

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 04:35:12 »
เรื่องสมาชิกคนต่อไปเราคิดว่าความเป็นไปได้ที่สุดตอนนี้คือจินเบ แต่ขึ้นอยู่กับเวลาว่าเมื่อไหร่..  *้ั์drinktea*

ส่วนลอว์ค่อนข้างแน่ใจว่าเป็นแค่พันธมิตรกัน

ส่วนเจ้าควัน คิดว่าไม่ใช่เพราะมันมีความชัดเจนในตัวมันเองค่อนข้างสูง

เจ้าสไมล์ลี่ก็คิดไม่ออกว่ามันจะสื่อสารกันยังไง ตัวมันเองค่อนข้างจะเป็นอันตรายได้ตลอดเวลามากกว่าเป็นมิตร

ส่วนเจ้าซามูไรก็คิดว่ายังไม่ใช่ น่าจะเป็นแค่ตัวละครที่จะเชื่อมโยงเนื้อเรื่องในเกาะต่อไป

เดาว่าต่อจากเกาะนี้ เกาะต่อไปอาจจะเป็นวาโนะฯ ประเทศของเจ้าซามูไร

อาจจะเป็นเรื่องราวที่เกิดความวุ่นวายในประเทศ (ถ้าให้มันประจวบเหมาะพอดีก็อาจจะเป็นฝีมือบิ๊กมัม)

ก็เข้าล็อกพอดีที่พวกลูฟี่ต้องยื่นมือเข้าไปช่วย อาจจะคล้ายๆ กับภาคอลาบาสต้าที่ใช้บีบีจังมาเกริ่นนำเรื่องราวไว้ก่อนจะไปถึงเกาะ

ซึ่งเจ้าซามูไรอาจจะเป็นบุคคลสำคัญของประเทศนั้นก็เป็นได้ อันนี้เดาล้วนๆ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Aokiji

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 07:31:48 »
ลุงน้ำแข็ง
อาโอคิจิ น่าจะเป็นการไปแก้แค้น อาคาอินุ ก็เลยขอไปด้วย *disappoint*

champ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 09:14:07 »
1.จินเบ - ผมว่าจินเบเป็นพักพวกคนที่ 10 ค่อนค่างแน่อยู่ที่เวลาจะขึ้นเรือตอนไหน  โอกาส 90%
2.ซามูไร - ท่าเกิดเจอลูกของมันก็คงจบแต่ท่าลูกของมันตายไปแล้วก็อาจจะยาวไปเลยก็ได้ โอกาส 50%
3.ลอร์ - เป็นไปไม่ได้ ลอร์เป็นแค่พันธมิตร  ไม่น่ามาเป็นลูกเรือ ลูฟี่ หลอกแต่ท่ามาเอา เบโปะ มาด้ายนะผมอยากให้มาอยู่กับลูฟี่มาก โอกาส 40%
4.สโมเกอร์ - ไม่มีทางอยู่แล้ว โอกาส 10%
5.สไลมด์ - ไม่มีทางมันอันตรายมากเกินไป โอกาส 5%

dogdog

• *
  • - คิดจะพัก คิดถึง kid cat -
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 11:15:45 »
ถ้าห่วงเรื่องใครจะเลี้ยงลูกซามูไร บทก็ส่งไปที่เวอร์โกหนีรอดไปได้ แล้วพาผลการทดลองส่วนนึงติดตัวไปด้วย ซึ่งก็คือลูกของซามูไรนั่นไง เลยทำให้อยากขอขึ้นเรือไปตามหาลูก เป็นแรงบันดาลใจในการขึ้นเรือสินะเนี่ย หุหุหุ *rip* มั่วกันไปซะอย่างงั้น  *hoho*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 11:17:23 โดย dogdog »
- BLX -

peterx

• *
  • เมาเหล้าเช้าสายก็หายไป แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 19:52:59 »
เห็นว่าในกลุ่มเด็ก ในที่ทดลอง ไม่มีลูกของเจ้าซามูไร
ซึ่งก็เป็นไปได้ว่าลูกเจ้าซามูไรอาจถูกลักพาตัวไปจุดประสงค์ไรสักอย่างในโลกใหม่แล้ว
เจ้าซามูไรเลยขึ้นเรือไปโลกใหม่ด้วย เพื่อตามหาลูก....

แต่ผมเห็นคล้อยตามท่าน OffeSpiN  นะ
อาจเป็นตัวเชื่อมไปเกาะวาโนะฯ และก็อาจตามลูฟี่ไป หลังเสร็จภารกิจไรสักอย่าง (แบบว่าชอบมัน...มันปัญญาอ่อนดี เข้ากับพวกลูฟี่ได้เลย) *glad*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 19:55:22 โดย peterx »
ฝั่งอยู่ที่ไหน...พาผมกลับเข้าฝั่งที

jigsaw

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 28 ส.ค. 2012 เวลา 19:54:40 »
1.จินเบ - ผมว่าจินเบเป็นพักพวกคนที่ 10 ค่อนค่างแน่อยู่ที่เวลาจะขึ้นเรือตอนไหน  โอกาส 90%
2.ซามูไร - ท่าเกิดเจอลูกของมันก็คงจบแต่ท่าลูกของมันตายไปแล้วก็อาจจะยาวไปเลยก็ได้ โอกาส 50%
3.ลอร์ - เป็นไปไม่ได้ ลอร์เป็นแค่พันธมิตร  ไม่น่ามาเป็นลูกเรือ ลูฟี่ หลอกแต่ท่ามาเอา เบโปะ มาด้ายนะผมอยากให้มาอยู่กับลูฟี่มาก โอกาส 40%
4.สโมเกอร์ - ไม่มีทางอยู่แล้ว โอกาส 10%
5.สไลมด์ - ไม่มีทางมันอันตรายมากเกินไป โอกาส 5%

รวมกันก้ 195% ปกติ น่าจะ แค่ 100 นะ   *rip* *rip* *rip*