Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

... จากการคาดเดา สมาชิกคนถัดไป ...

หน้า: (1/6) > >>

Clayman:

หลายคนอาจจะเดาว่าเป็นซามูไร ผมเองก้อคิดเช่นกัน แต่ว่าถ้าซามูไรขึ้นเรือลูฟี่ไป ลูกของซามูไร จะต้องขึ้นเรือไปด้วย
ซึ่งไม่น่าเป็นไปได้ เต็มที่ก้อคือ อาจจะสอนวิชาดาบให้โซโล

ส่วนลอร์ก้อไม่น่าเป็นไปได้เช่นกัน เพราะลอร์เป็นพันธมิตรเท่านั้น อีกทั้งยังเป็น 7 เทพโจรสลัด ลูกเรือลอร์เองก้อมี เรือของลอร์ก้อมี

ถ้าเป็นสโมเกอร์ก้อไม่น่ามีทางอยู่แล้ว หยิ่งในศักดิ์ศรีทหารเรือขนาดนั้น

ความเป็นไปได้ในความคิดผมนะ " สไลมด์ " เนื่องจากสไลมด์เองที่จริงแล้ว เป็นสิ่งมีชีวิตที่สร้างขึ้นมาเพื่อขายให้ผู้อื่น
หมายถึงว่า มันสามารถทำให้เชื่องได้ อีกทั้งยังมีอนุภาพร้ายแรง ขนาดของสไลมด์ น่าที่จะสามารถ ย่อหรือขยาย เพื่อที่จะลงเรือได้
แล้วสไลมด์ตัวนี้ คาดว่าคงจะพิเศษกว่าตัวอื่นๆที่จะลงตลาดก้อคือ มันกินผลปีศาจเข้าไป

ก้อแค่คาดเดานะครับ อ่านกันเล่นๆ  *้ัdoubt* *้ัdoubt*

TeyTey:

ข้อแรกนะคับ เรื่องซามูไร (ความคิดผม) ผมว่าน่าจะได้ขึ้นไปกับเรือลูฟี่ก็ได้แล้วพวกลูฟี่ก็ไปส่งถึงเกาะเพราะเกาะนั้นเป็นเกาะที่ไม่ขึ้นตรงกับรัฐบาลเพราะงั้นต้องมีบทบาทแน่นอนคับ(ระหว่างนั้นก็ฝึกดาบไปกับโซโลด้วย)

ข้อสอง เรื่องลอว์ ผมว่าไปเรือไหนก็ไม่สำคัญหรอกคับแต่ยังไงก็ต้องไปด้วยกันอยู๋แล้ว หรือ(ย้ำ) บางทีลอว์อาจแบ่งหน้าที่ให้แต่ละคนหรือแต่ละกลุ่มให้ช่วยกันทำภารกิจ ส่วนเรื่อง สไลด์อันนี้รอดูความจริงคับ

ปล.(ส่วนตัวคับ)

bankie555:

ส่วนตัวผมนั้น คิดว่า เกาะนี้ จะไม่มีสมาชิกใหม่แน่นอน...ครับ เพราะ ซามูไรเอง ถึงจะเก่ง แต่ผมมองว่า โซโล ตอนนี้ เก่งกว่าครับ ส่วน สไลม์ มันตายไป แล้วนิ  *number1*

windyzero:

สไลม์มันคือแก๊สพิษที่กินผลไม้ปิศาจเข้าไปครับ

และมันก็ตายไปเรียบร้อย *worm*

25nov:

มีพวกใช้ดาบตั้ง 2 คนแล้ว อยากให้เป็นคนอื่น  *haha*

หน้า: (1/6) > >>

Go to full version