หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: หลังสงครามโลกนินจาครั้งนี้ นารูโตะจะอวสานมั้ยครับ  (อ่าน 34401 ครั้ง)

zangkrung

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
คิดว่าหลังสงครามโลกนินจาครั้งนี้ จะเป็นบทสรุปของเรื่องนารุโตะหรือเปล่าครับ

...........หรือว่า เรื่องจะยังคงดำเนินต่อไป......

kaewbut0

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
แนวโน้มเป็นไปได้สูงนะครับ เพราะโตะควบคุมเก้าหาง แล้วหลังสงครามก็น่าจะได้ขึ้นเป็นคาเงะ
เนื้อเรื่องต่อไปก็ไม่น่าจะมีอะไรให้ผจญภัย ผมว่าแนวโน้มแบบนี้จบทุกเรื่อง

แต่ก็ไม่อยากให้จบนะครับกำลังสนุกเลย ชอบมาก *attack*

Sora

• บุคคลทั่วไป
ยังมีนารูโตะภาคต่อไปอีกครับ เห็นว่าภาคนี้โทบิก็ยังไม่ตาย และแสงอุษารุ่น2 ก็จะถือกำเนิด โคโนฮะมารุเป็น ศิษย์ของนารูโตะ

aoferingstar

• *
รู้สึกเคยเห็นเว็ปไซต์ทางญี่ปุ่นบอกว่า นารูโตะจะจบนะคะ คนเขียนบอกว่าเรื่องนารูโตะในหนังสือจะจบลงภายในปี2554อ่ะค่ะ ไม่น่าจะมีภาคต่อค่ะ เหตุผลที่ไม่มีการเขียนต่อน่าจะมาจากการที่เนื้อเรื่องในภาคนี้ดำเนินมาตั้งแต่ภาคแรกแล้วค่ะ ซึ่งคนเขียนพยายามที่จะให้จบลงภายในปีนี้ ภาค3ไม่น่าจะมีมานะคะ

ราเม็ง พิเศษไข่ดาว

นารูโต๊เป็นเกย์  *shock* เลยไม่มีภาค ต่อ *great*

ปล.ส่งสารฮินาตะ ถ้ากระทบใคร ต้องขอโทษมา ณ ทีนี้ด้วย

ความลับ

นารูโตะยังมั่ยจบครับ เรื่องราวของนารุโตะที่ยังมั่ยถูกเปิดเผยมีอีกเยอะ อย่างเช่น แพน ซึ่งเป๊นสายเลือดเดียวกับนารุโตะ

ก๊ยังไม่ถูกเปิดเผยออกมา จบสงครามโลกนินจาครั้งนี้ ผมว่าเรื่องจะดำเนินต่อไปแน่นอนครับ

อื้มแล้วอีกอย่าง (ลืมไปแล้วหรอครับว่า มาดาระ ไม่ได้ใช้ร่างของตัวเองที่แท้จริงแต่อาศัยร่างของ...... เพื่อให้มีชีวิตยืนยาว)

ถ้า ทาคาชิ เห๊นร่าง มาดาระ เปิดหน้ากากละก๊ คงตะลึงแน่นอนครับ  *number1*

ความลับ

ลืมบอกไปครับ ที่ว่านารุโตะควบคุมเก้าหางได้แล้วนั่นไม่จริงเลยครับ นารูโตะแค่ดึงจักกระของเก้าหางมาใช้บางส่วน

ยังควบคุมได้ไม่สมบูรณ์

แล้วอีกอย่าง เรื่องของ  อุสึมาคิ มิโตะ ก๊ยังไม่ถูกเปิดเผยออกมาด้วย  *number1*

ความลับ

คุณลืม ซาสึเกะ ไปแล้วหรอครับ

สงครามนี้ ซาสึเกะ ยังไม่ออกโรงเลย แล้วนารูโตะจะจบได้งัยละ *number1*

สรุปปป

ลืมบอกไปครับ ที่ว่านารุโตะควบคุมเก้าหางได้แล้วนั่นไม่จริงเลยครับ นารูโตะแค่ดึงจักกระของเก้าหางมาใช้บางส่วน

ยังควบคุมได้ไม่สมบูรณ์

แล้วอีกอย่าง เรื่องของ  อุสึมาคิ มิโตะ ก๊ยังไม่ถูกเปิดเผยออกมาด้วย  *number1*

จริงๆ แล้วผมว่า นารูโตะสามารถควบคุมจักระเก้าหางทั้งหมดแล้วปิดผนึก เก้าหางได้ครับ ..แต่ที่นารูโตะใช้พลังเก้าหางแค่บางส่วนเพราะว่า นารูโตะจะเปลี่ยนจิตใจที่มีแต่ความเกลียดชังของเก้าหาง เหมือนกับที่บีสามารถ ซื้อใจแปดหาง แล้วทำให้แปดหางสงบได้ครับ ..

สรุปปป

ดูได้จากตอนที่นารูโตะ สู้กับเก้าหางเพื่อจะที่ควบคุมพลังเก้าหางให้ได้.. นารูโตะสามารถสู้ชนะเก้าหาง และสามารถฆ่าเก้าหางแล้วควบคุมพลังทั้งหมดได้ แต่นารูโตะเลือกที่จะไม่ทำ แล้วดึงพลังออกมาบางส่วน และผนึกไว้อย่างเดิม !!

5555

*haha*ถ้าไม่มี แม่โต๊ะ โต๊ะก็ไม่ชนะหลอก

อาม

มาดาระแขนมันขาดตอนที่สู้กับลูกน้องดันโซจำไม่ได้ตอนไหน แล้วสู้กับโคนันอีกก็ขาดเหมือนกัน หรื่อว่ามันจะมีวิชาย้ายร่างเหมือนโอโรจิมารุ

moonarok

เดานะครับ อย่าว่ากันนะ  เศียร 6 วิธีมีพลังมาก จึงแบ่งพลังให้ 2 ตระกูล ยังไม่มีใครสามารถควบคุมได้จนถึงเดี๋ยวนี้

ดันโซ ก็เคยลองเขาเนตรวงแหวนมาใส่ตัวเอง กับเนื้อเยื่อของรุ่นที่ 1 ก็ยังควบคุมไม่ได้ดีพอ

มาดาระ ตอนนี้มันก็มั่นใจตัวเองเหลือเกินที่จะควบคุมได้

ผมว่านารุโต๊ะนี่แหละ จะเป็นเศียร 6 วิธี คนต่อไป  ตอนนี้นารุโต๊ะเขาตระกูล เซ็นจู  และพี่น้องครับ จำพลังที่อิทาจิให้นารุโต๊ะได้ไหม นั่นแหละจะเป็นสิ่งเติมเต็ม ตอนนี้
นารุโต๊ะก็มีพลังทั้ง 2 ตระกูลแล้ว แต่ตัวเองอาจยังไม่รู้วิธีใช้พลังที่ อิทาจิให้ ผมว่าตอนจบ นารุโต๊ะ คือ เศียร 6 วิธีคนต่อไป เพราะสามารถควบคุมพลังได้ทั้ง 2 ตระกูล แบบสมบูรณ์แบบ

lubiroz

*glad* ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะจบนะหลังสงครามโลกนินจา โตะคงได้เป็นโฮคาเงะ[ความฝันสูงสุดของโตะ] เพราะเท่าที่ดูตัวโหดๆๆก็ออกมากันครบละ ส่วนเรื่องมาดาระผมว่ามันคงจะคืนชีพตัวมันเอง[ตอนนี้อาจจะใช้ร่างคนอื่น] และคงคิดจะควบคุมพลังของเซียนหกวิถีด้วยแหละผมว่า ส่วนพลังที่อิทาจิทิ้งไว้คงไว้ไช้กับเกะอะแหละ เหมือนกับที่พ่อแม่โตะทิ้งไว้ไนเก้าหางผมคิดว่าคงเป็นอย่างนั้น คนที่จะหยุดเกะได้คงมีคนเดียวตอนนี้คืออิทาจิ

hansolz

• *

เดานะครับ อย่าว่ากันนะ  เศียร 6 วิธีมีพลังมาก จึงแบ่งพลังให้ 2 ตระกูล ยังไม่มีใครสามารถควบคุมได้จนถึงเดี๋ยวนี้

ดันโซ ก็เคยลองเขาเนตรวงแหวนมาใส่ตัวเอง กับเนื้อเยื่อของรุ่นที่ 1 ก็ยังควบคุมไม่ได้ดีพอ

มาดาระ ตอนนี้มันก็มั่นใจตัวเองเหลือเกินที่จะควบคุมได้

ผมว่านารุโต๊ะนี่แหละ จะเป็นเศียร 6 วิธี คนต่อไป  ตอนนี้นารุโต๊ะเขาตระกูล เซ็นจู  และพี่น้องครับ จำพลังที่อิทาจิให้นารุโต๊ะได้ไหม นั่นแหละจะเป็นสิ่งเติมเต็ม ตอนนี้
นารุโต๊ะก็มีพลังทั้ง 2 ตระกูลแล้ว แต่ตัวเองอาจยังไม่รู้วิธีใช้พลังที่ อิทาจิให้ ผมว่าตอนจบ นารุโต๊ะ คือ เศียร 6 วิธีคนต่อไป เพราะสามารถควบคุมพลังได้ทั้ง 2 ตระกูล แบบสมบูรณ์แบบ

มีส่วนคับ ^^ *attack*