หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผม งง มากครับ กับตา คาคาชิ  (อ่าน 10542 ครั้ง)

madaraza

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผม งง มากครับ กับตา คาคาชิ
« เมื่อ: พ. 22 ส.ค. 2012 เวลา 20:32:34 »
คือ ตอนแรกผมเข้าใจว่า ตาที่เลือดออก เพราะใช้ เทวีสุริยา เลือดถึงออกตา
 แต่ทำไม ตาคาคาชิ ถึงเลือดออกหรอ น่าสงสารอะ
 หรือใช้ เนตรมากเกินไป *nude* *nude*
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

ฮาชิรามะ มินาโตะ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ผม งง มากครับ กับตา คาคาชิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 22 ส.ค. 2012 เวลา 20:33:56 »
คงน่าจะใช้ดวงตามากเกินไปน่ะครับ *hoho* *hoho*
ทุกท่านอย่าหลงว่าผมเป็น เจย์ เจย์ อะไรนั่นนะครับ เพิ่งสมัครครับ เห็นดราม่าเรื่อง โทบิ มานาน ก็อยากจะเข้าร่วมเสวนา (ผมไม่รู้จักชื่อ เจย์ เจย์ จริง ครับ T_T)

nokia502

• *
  • ภาษาวิบัติเพราะผู้ใหญ่ดัดจริต
Re: ผม งง มากครับ กับตา คาคาชิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 22 ส.ค. 2012 เวลา 21:36:01 »
กระจกเงาหมื่นบุปผาของแต่ละคนคงไม่เหมือนกันทำให้ใช้เทวีสุริยาได้ ทำให้ใช้คามุยได้ น่าจะนะ
ภาษาวิบัติเพราะผู้ใหญ่ดัดจริต

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 22 ส.ค. 2012 เวลา 21:41:24 »
ใช้เนตรมากคับ เพราะควบคุมยังไม่ได้ 100% เลย (คิดใครคิดมัน)
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 22 ส.ค. 2012 เวลา 21:43:56 »
ไม่รู้ สิเพราะ หาก ว่าใช้มาก คาคาชิ ก้ใช้ มามากแล้วเหมือนกันนะ ใช้จนจักระ หมด 
แต่สงสัยคงถึงขีดจำกัดของเนตรแล้วสินะ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 22 ส.ค. 2012 เวลา 21:55:28 »
จัดกระหมดเกลี้ยงแล้วล่ะมั้งสำหรับคาคาชิในตอนี้ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 22 ส.ค. 2012 เวลา 22:23:37 »
เพื่อเพิ่มความดราม่าให้กับคาคาชิครับ มีเลือดออก ดราม่าขึ้นมาทันที  *haha* *haha*

madaraza

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 22 ส.ค. 2012 เวลา 22:45:26 »
แต่ผมก็งง นะคับ
เท่าที่อ่าน สองตอนล่าสุดนี้ มีแนวโน้มไปทางโอบิโตะ มาก (ซึ่งในใจผมก็คิดว่าเป็นโอบิโตะ อิอิ) แต่ทำไมโดนก้อนหินทับไปแล้ว ตาไม่เสียหายอะไรเลย
หรือว่า ทับหน้าด้านขวา แต่ตาไม่เสียหาย อิอิ

และ อิกประเด็นไม่รู้จะมีคนคิดแบบผมหรือป่าวว่า เนตร คาคาชิ ที่เป็นกระจกเงาหมื่น จะได้เพราะ ไม่ได้เพราะการฝึก แต่ ได้เพราะโทบิ เบิกได้ เพราะ
เนตร โทบิเบิกได้ เนตรคาคาชิ เลย ได้ตามโดยปริยาย เพราะเป็นเนตร ของโอบิโตะ เหมือน

เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

Lewis

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 06:07:43 »
เหตุผลง่ายๆครับเรื่องแบบนี้ ไม่มีอะไรลึกซึ้งหรอก มันก็เกิดอาการข้างเคียงจากการทำงานหนักของดวงตานั่นแหละ *number1*

เพราะว่าถ้าเพ่งบ่อยๆจนล้าหรือใช้วิชาหนักๆแรงๆเลือดก็ออกอะไรแบบเนี้ย

AzuGi

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 07:38:43 »
เท่าที่อ่าน สองตอนล่าสุดนี้ มีแนวโน้มไปทางโอบิโตะ มาก (ซึ่งในใจผมก็คิดว่าเป็นโอบิโตะ อิอิ) แต่ทำไมโดนก้อนหินทับไปแล้ว ตาไม่เสียหายอะไรเลย
หรือว่า ทับหน้าด้านขวา แต่ตาไม่เสียหาย อิอิ

และ อิกประเด็นไม่รู้จะมีคนคิดแบบผมหรือป่าวว่า เนตร คาคาชิ ที่เป็นกระจกเงาหมื่น จะได้เพราะ ไม่ได้เพราะการฝึก แต่ ได้เพราะโทบิ เบิกได้ เพราะ
เนตร โทบิเบิกได้ เนตรคาคาชิ เลย ได้ตามโดยปริยาย เพราะเป็นเนตร ของโอบิโตะ เหมือน

ใครเขาคุยเรื่องโทบิกันดึงโทบิมาเกี่ยวทำไม  *disappoint* *dead*

madaraza

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 08:04:05 »
อิอิ ขออภัย
ผมคิดว่า ถ้าไม่คิดเสริม ต่อยอด คงไม่มีปัญหา อิอิ *love* *love* *love*

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 08:28:11 »

ใช้ตามากไปนะครับ แต่เรื่องเบิกเนตรนี่ก็เข้าท่าดีนะคนนึงเบิกได้อีกคนก็อาจจะได้ด้วย

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

krizalids

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 09:45:39 »
ผมก็งงครับ ตาของคาคาชิ ซึ่งในเรื่องก็ไม่เคยมีบทพูดถึงเลย
ได้ยินก็แต่พ่อของคาคาชิ ผมว่าตาของคาคาชิเลือดออก ก็คงใกล้จะม่องเท่งแล้วละครับ อิอิ *attack*
หาเรื่องหรา

giant0021

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 10:40:34 »
เรื่องของเนตรวงแหวนที่เลือดออกของคาคาชิเกิดมาจากการที่เนตร"เบิกกระจกเงาหมื่นบุปผา"ทำการเปลี่ยนจักระมาเป็นพลังงานในการใช้สูงเกินไปครับ เพราะดูจาก"คามุย"ที่ใช้ครั้งนี้คือการที่ย้ายร่างของนารูโตะ+กระสุนวงจักร ไปในมิติแล้วดึงกลับออกมาซึ่งน่าจะเป็นอะไรที่ยากพอสมควร เหมือนกับอิทาจิที่เปลี่ยนจักระเป็นเทวีสุริยานั่นแหล่ะครับเพื่อที่จะสร้างเพลิงทมิฬที่ไม่มีวันดับจึงต้องใช้จักระมหาศาล ส่วนเรื่องเนตรวงแหวนของคาคาชิตามที่คุณ krizalids บอกว่ายังไม่เคยพูดถึง สามารถหาดูได้ในช่วงก่อนเพนหกวิถีบุกโคโนฮะนะครับ ผมจำไม่ได้ว่าตอนที่เท่าไหร่ ^^  *number1*

krizalids

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 15:03:06 »
เรื่องของเนตรวงแหวนที่เลือดออกของคาคาชิเกิดมาจากการที่เนตร"เบิกกระจกเงาหมื่นบุปผา"ทำการเปลี่ยนจักระมาเป็นพลังงานในการใช้สูงเกินไปครับ เพราะดูจาก"คามุย"ที่ใช้ครั้งนี้คือการที่ย้ายร่างของนารูโตะ+กระสุนวงจักร ไปในมิติแล้วดึงกลับออกมาซึ่งน่าจะเป็นอะไรที่ยากพอสมควร เหมือนกับอิทาจิที่เปลี่ยนจักระเป็นเทวีสุริยานั่นแหล่ะครับเพื่อที่จะสร้างเพลิงทมิฬที่ไม่มีวันดับจึงต้องใช้จักระมหาศาล ส่วนเรื่องเนตรวงแหวนของคาคาชิตามที่คุณ krizalids บอกว่ายังไม่เคยพูดถึง สามารถหาดูได้ในช่วงก่อนเพนหกวิถีบุกโคโนฮะนะครับ ผมจำไม่ได้ว่าตอนที่เท่าไหร่ ^^  *number1*

ผมมุขครับ ตาหมายถึง บิดาของแม่อ่ะครับ กลัวจะเครียดเฉยๆ เลยป่วนบอร์ด *hoho*
หาเรื่องหรา