Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ถ้ายังไม่ใช่โอบิโตะ.....

หน้า: << < (9/27) > >>

ประชาชนธรรมดา:

--- อ้างจาก: Oni Me no Kyo ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:35:18 ---
--- อ้างจาก: ประชาชนธรรมดา ที่ พ. 22 ส.ค. 2012 เวลา 22:48:04 ---มาถึงขั้นนี้แล้ว ถ้าโทบิยังไม่ใช่โอบิโตะอีก คงเป็นการ์ตูนที่คบไม่ได้เอาเสียเลย อาจารย์อุตส่าปูเนื้อเรื่องมาเสียขนาดนี้แล้ว แล้วมาหักดิบ ผมว่ามันไม่ใช่สไตล์ของการตูนเรื่องนี้นะ หรือคุณว่าไง...

--- End quote ---

ตอน นี้ อาจารย์ แกกำลังพาเนื้อเรื่องดิ๊ฟลงเขา แถมตามคันข้างหน้าซึ่งคนขับอีโวลูชั่นคือ โอบิโตะ เหอะๆ พ้นโค้งหักศอกหน้า ทางตรงสุดท้ายก่อนเข้าเส้นชัย เจอไนตัสตูแน่(อิสึนะขับชาร์ทเจอร์ปี 80,คางามิขับสกายไลน์จีทีอา,มาดาระขับจฟอร์ดจีที 40 และ ฟุกาคุขับเชพวี่ คาเมโล่เอสเอส คิดขณะดิ๊ฟตามหลังมา) ทุกคนข้างหลังพร้อมอัด NOS ที่เตรียมมามากพอจะระเบิดตัวเองตาย 555 ถ้ายังไม่ถึงเส้นชัย อย่าพึ่งสรุปครับ *haha*

ลองไปถามนักแข่งที่เป็นนักแข่งจริงๆซิชนะหนึ่งนิ้ว หรือ หนึ่งไมล์ ก็ค่าเท่ากันละโว้ย!! ชนะก็คือชนะ !! กล่าวโดย โดเมนิค โทเรทโต้ จาก The Fast and The Furious *great*

เห้อ!! น่ารำาคาญซะจริง *้ั์smoking*

*haha* *haha*อธิบายได้เข้าถึงสถานการณ์ แจ่มแจ้งดีแท้ 555

iTheStore:

อยากจะบอกว่า คนที่โตแล้ว เป็นผู้ใหญ่แล้ว บางคนนะเวลาว่างมีเยอะ (ผมก็คนหนึ่ง)
แต่ผู้ใหญ่ที่ยังไม่มีเมียจะให้ไปเลี้ยงลูกที่ไหนครับ???
แต่ไม่ใช่ว่าผมมีเวลาว่างมาอ่านการ์ตูน อ่านคอมเม้น ตอบเม้น จะแปลว่าผมไม่มีงานทำไม่ได้นะ
งานผมนะมีแต่ผมให้ลูกน้องทำแทน ผมแค่นั่งดูเฉยๆ ก็เลยมีเวลาว่างมากมาย แต่วันที่ไม่ว่างก็มีเหมือนกัน
ปล.ขอโทษทุกๆท่านด้วย ที่จริงผมก็ไม่ได้อยากพูดแบบนี้หรอก ผมไม่ได้จะอวดร่ำ อวดรวย อะไร แต่ ท่าน Lewis บอกว่า ถ้าเป็นผู้ใหญ่จริงคงไม่มีเวลาว่าง
แต่บังเอิญว่าผมเป็นผู้ใหญ่ที่จัดอยู่ในประเภทมีเวลาว่างมากๆอ่ะ

iTheStore:

--- อ้างจาก: Lewis ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:34:27 ---
--- อ้างจาก: chainoi ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:21:58 ---ตกลงว่าคุณคิดว่าเป็นใครเหรอครับ หรือว่าไม่คิดอะไรคอยแต่จะมาวิจารณืความคิดคนอื่น ในสังคมมีแยะครับคนอย่างนี้ ตัวเองไม่มีไอเดียอะไร พอมีคนออกไอเดียมาก็คอยจับผิด คอยดูถูกความคิดคนอื่น
คนออกความคิดหรือคนทำงานถึงจะมีผิดพลาดบ้างแแต่มันก็ยังสร้างประโยชน์ครับ แต่คนที่ไม่คิดอะไรไม่ทำอะไร คอยแต่จะจับผิดคนอื่น วิจารณ์คนอื่นเพื่อให้ตัวเองดูดี ดูเป็นคนฉลาด มันไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ ซึ่งถ้าในสังคมก็มีให้เห็นอยู่ครับ

ไม่เอาดีกว่าครับ จะให้ผมเถียงอะไรต่อในเมื่อสิ่งที่ผมพูดไปนั้นมันจริงและมันตรงสำหรับผม
จริงอยู่ว่าถึงจะผิดพลาดบ้างแต่ก็สร้างประโยชน์ครับ แต่คนที่ไม่คิดอะไรถ้าหมายถึงผมล่ะก็คิดนะครับ คิดที่จะตอบในสิ่งที่พวกคุณและคนในบอร์ดนี้ตั้งมาไงครับ มันก็ไม่ได้จับผิดอะไรซึ่งผมเป็นคนคอมเม้นท์ตรงๆ เพียงแต่ว่าประโยคบางประโยคมันไม่เข้าหูพวกคุณก็เท่านั้นเองแหละครับ ถามหน่อยสิครับว่าผมทำผิดอะไรตรงไหนในเมื่อความเห็นเราไม่ตรงกันแล้วเราแย้งขึ้นมา ผมก็ตอบในสิ่งที่ผมคิด และซึ่งบางทีที่ข้ออ้างที่ผมได้รับตอบกลับมานั้น ผมเจอมาจนเบื่อหลายๆกระทู้มากมาย ผมก็เลยตอบกลับไปแบบที่ผมเจอมา ว่าผมเบื่อนะ นี้นะ ผมไม่ได้อวดฉลาดครับ ผมว่าตามผมเห็นซึ่งเห็นยังไงผมก็บอกแบบนั้น แต่ซึ่งถ้ามันจะไม่เข้าหูใครจริง อ่านแล้วขัดใจ ผมก็ขอกราบประทานโทษด้วยครับ เพราะสิ่งที่ผมทำไปมันไม่ได้ช่วยให้ตัวเองดูดีหรอกแต่ผมอยากจะบอกไปน่ะครับ
ผมไม่ได้จะมาเป็นมาเฟียในบอร์ด มาสร้างชื่อสร้างเสียงในบอร์ดนี้
เพียงแต่ว่า ผมเข้ามาแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับการ์ตูนครับ

เอาง่ายๆคุณอยากจะบอกว่าคุณคิดถูกว่างั้น คนอื่นคิดผิดว่างั้น

Lewis:

งั้นก็ขอโทษด้วยครับ ถ้าโลกแห่งความจริงนั้นอาจจะใช้คำพูดผิดอะไรไปบ้างหรือมากมาย

สิ่งที่ผมต้องการจริงๆ คือแสดงความคิดเห็นได้เท่าเทียมกันหมด ไม่ต้องมาคอยเกรงอกเกรงใจ เห็นด้วยหรือต้องทำตามพ้องตามไปซะทุกเรื่อง ขัดก็แย้งชี้ขึ้น ไม่ใช่ก็คอมเม้นแล้วก็ว่ากันไป อย่างที่ท่านก่อนหน้านี้บอกว่าจับผิดนั่นแหละ ขอให้อยู่ในโลกการ์ตูนกลายเป็นเด็ก อายุเท่ากันหมด

และเมื่อผมคอมเม้นไปแล้ว ใครจะเชื่อ ไม่เชื่อ ใครจะเถียงต่อ ขัดต่อ ก็เรื่องปกติเป็นนามธรรมของเว็บบอร์ดอยู่แล้วครับ เพราะว่าผมก็ไม่ได้ถูกไปซะทุกเรื่อง ยังไงซะก็ต้องมีคนที่มีความเห็นที่ดีกว่าผมอยู่แล้ว

ซึ่งถ้าออกจากโลกการ์ตูนแล้วก็เคารพผู้หลักผู้ใหญ่เหมือนเดิม ไม่ปีนเกลียว และไม่หาเรื่องด่าหรือแขวะในโลกของการ์ตูนครับ

ความคิดผมเป็นแบบนี้แหละซึ่งจะหาว่างั้นงี้นะ ผมมันก็แค่เด็กติดการ์ตูนมากๆคนนึง ที่อยากจะถกเถียงในเว็บ หาความเห็นไปเรื่อยๆเท่านั้นแหละครับ ได้เสรีทางความคิดแบบสุดๆไม่ต้องมานั่งแคร์ใครด้วย

chainoi:

--- อ้างจาก: iTheStore ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:47:39 ---
--- อ้างจาก: Lewis ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:34:27 ---
--- อ้างจาก: chainoi ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 11:21:58 ---ตกลงว่าคุณคิดว่าเป็นใครเหรอครับ หรือว่าไม่คิดอะไรคอยแต่จะมาวิจารณืความคิดคนอื่น ในสังคมมีแยะครับคนอย่างนี้ ตัวเองไม่มีไอเดียอะไร พอมีคนออกไอเดียมาก็คอยจับผิด คอยดูถูกความคิดคนอื่น
คนออกความคิดหรือคนทำงานถึงจะมีผิดพลาดบ้างแแต่มันก็ยังสร้างประโยชน์ครับ แต่คนที่ไม่คิดอะไรไม่ทำอะไร คอยแต่จะจับผิดคนอื่น วิจารณ์คนอื่นเพื่อให้ตัวเองดูดี ดูเป็นคนฉลาด มันไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ ซึ่งถ้าในสังคมก็มีให้เห็นอยู่ครับ

ไม่เอาดีกว่าครับ จะให้ผมเถียงอะไรต่อในเมื่อสิ่งที่ผมพูดไปนั้นมันจริงและมันตรงสำหรับผม
จริงอยู่ว่าถึงจะผิดพลาดบ้างแต่ก็สร้างประโยชน์ครับ แต่คนที่ไม่คิดอะไรถ้าหมายถึงผมล่ะก็คิดนะครับ คิดที่จะตอบในสิ่งที่พวกคุณและคนในบอร์ดนี้ตั้งมาไงครับ มันก็ไม่ได้จับผิดอะไรซึ่งผมเป็นคนคอมเม้นท์ตรงๆ เพียงแต่ว่าประโยคบางประโยคมันไม่เข้าหูพวกคุณก็เท่านั้นเองแหละครับ ถามหน่อยสิครับว่าผมทำผิดอะไรตรงไหนในเมื่อความเห็นเราไม่ตรงกันแล้วเราแย้งขึ้นมา ผมก็ตอบในสิ่งที่ผมคิด และซึ่งบางทีที่ข้ออ้างที่ผมได้รับตอบกลับมานั้น ผมเจอมาจนเบื่อหลายๆกระทู้มากมาย ผมก็เลยตอบกลับไปแบบที่ผมเจอมา ว่าผมเบื่อนะ นี้นะ ผมไม่ได้อวดฉลาดครับ ผมว่าตามผมเห็นซึ่งเห็นยังไงผมก็บอกแบบนั้น แต่ซึ่งถ้ามันจะไม่เข้าหูใครจริง อ่านแล้วขัดใจ ผมก็ขอกราบประทานโทษด้วยครับ เพราะสิ่งที่ผมทำไปมันไม่ได้ช่วยให้ตัวเองดูดีหรอกแต่ผมอยากจะบอกไปน่ะครับ
ผมไม่ได้จะมาเป็นมาเฟียในบอร์ด มาสร้างชื่อสร้างเสียงในบอร์ดนี้
เพียงแต่ว่า ผมเข้ามาแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับการ์ตูนครับ

เอาง่ายๆคุณอยากจะบอกว่าคุณคิดถูกว่างั้น คนอื่นคิดผิดว่างั้น

พอเหอะครับเหนื่อยป่าวๆ โทบิต้องเป็น ....... เท่านั้นครับเค้าถึงจะยอมรับ

หน้า: << < (9/27) > >>

Go to full version