หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: (กำหนดการ)การแข่งขัน เซียนนารูโตะ แท็กทีม  (อ่าน 19476 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
หมายเหตุ: กรุณาอ่านให้จบแล้วทำความเข้าใจก่อน

การแข่งขันนี้เป็นการแข่งขันที่จัดขึ้นระหว่างทีม เพื่อให้คนในทีมทำความรู้จักและสามัคคีกันในบอร์ดมากขึ้น โดยปกติ เกมเซียน นารูโตะ ทุกท่านมักจะไม่เคยใส่ในเรื่องของทีมเลยว่า ผมจัดทีมไว้เพื่ออะไร แน่นอนครับมันมีความหมายสำหรับผู้เล่นเกมอยู่แล้ว  *number1*

โดยเนื้อหาของการแข่งขันจะเป็นประมาณนี้ครับ
ผมจะเป็นคนตั้งคำถามเกี่ยวกับความเห็นส่วนตัว ในเรื่อง นารูโตะ แล้วให้คนในทีมรวมใจกันตอบคำถามมา1คำตอบ โดยผมจะเป็นคนตั้งกระทู้ขึ้นมา1กระทู้คำถาม แล้วให้ทีมที่มีรายชื่อในกระทู้นั้นปรึกษากันเรื่องคำตอบในกระทู้นั้น แล้วเมื่อแต่ละทีมทำการยื่นยันคำตอบเสร็จผมจะตั้งกระทู้ต่อไปเพื่อให้ชาวบอร์ดมาโหวตกันว่าว่าคำตอบของคุณเป็นที่ถูกใจหรือเปล่า สรุปจะมีทั้งหมด 2กระทู้ 2รอบ

เงื่อนไข
1.ผู้ที่มีสิทธิลงแข่งขัน คือผู้ที่มีทีมครบทั้งหมด 3 คน และมีรายชื่ออยู่ในกระทู้
2.ผู้ที่ชนะการแข่งขันในแต่ละครั้งจะได้ทั้งหมด คนละ3คะแนน
3.ในกรณีที่มีคะแนนโหวตสูงสุดเสมอทีมเหล่านั้นจะได้คะแนนเหลือแค่ คนละ2คะแนน
4.ถ้าในกรณีที่มีคะแนนโหวตสูงสุดเสมอทุกทีมทีมเหล่านั้นจะได้คะแนนเหลือแค่ คนละ1คะแนน
5.กรณีที่มีผู้เข้าแข่งขันอยู่ทีมเดียวทีมนั้นจะได้รับผลประโยชน์ไปเลย โดยจะได้ฟรีๆ คนละ1คะแนน
6.ถ้ากรณีที่ไม่มีผู้เข้าแข่งขันเลย ถือว่าเกมยุติ

วิธีการ: ก่อนตอบให้ทำการตกลงคำตอบของคนในทีมให้เรียบร้อย แล้วเขียนว่า "ยืนยันคำตอบ .........?" โดยให้แต่ละคนทำการ quot(อ้างอิง) คำตอบของคนในทีมทั้งหมด ต้องให้เป็นคำตอบเดียวกัน และต้องทำการยื่นยันคำตอบเสร็จเรียบร้อยในเวลาที่กำหนด

กติกา
1.ผู้ที่มีสิทธิเล่นเกมคือผู้ที่มีรายชื่ออยู่ข้างบนเท่านั้น
2.ไม่สามารถ quote(อ้างอิง)ของคนนอกทีมได้ ไม่งั้นจะถือว่า คห.นั้นเป็น โมฆะ
3.ถ้ามีกรณีคนในทีมถึง2คนแย้งคำตอบขถือว่าคำตอบนั้นเป็นโมฆะ
4.ถ้ากรณีที่ตกลงคำตอบไม่ลงรอย 2เสียงถือว่าเป็นเสียงข้างมาก
5.ถ้าจำนวนคนในทีมที่เข้าแข่งขันไม่2คน ถือว่าทีมนั้นสละสิทธิ
6.แต่ละทีมไม่สามารถตอบซ้ำกันได้ โดยคำตอบเราจะวัดจากทีมที่ตกลงกันได้เร็วที่สุด

ปล.ความเข้าใจง่ายๆในเกมนี้คือการทำความเข้าใจและเคารพเรื่องกติกาซะก่อน แล้วต้องเห็นแก่ส่วนรวม และเห็นแก่คนในทีมด้วยนะครับ  *้ั์respect*

*้ั์drinktea* ปล2.สำหรับคนที่ไม่ทราบว่าตัวเองอยู่ทีมอะไร
Click >>> http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=3906.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 10:36:57 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: (กำหนดการ)การแข่งขัน เซียนนารูโตะ แท็กทีม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 07:58:41 »
ว่าแต่จะถามไรหรอครับ  *haha* *haha* จะได้ไปเถียงกันถูก

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
Re: (กำหนดการ)การแข่งขัน เซียนนารูโตะ แท็กทีม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 09:06:28 »
ว่าแต่จะถามไรหรอครับ  *haha* *haha* จะได้ไปเถียงกันถูก

คุณ spirit เราเป้นสมาชิก ทีม 1 ใช่ปะเนี่ย จะคิดเหมือนกันปะเนี่ยปกติก็ไม่ค่อยจะเหมือน *disappoint*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 09:56:40 »
อยากร่วมนะ แต่ไม่มีชื่อ  *haha* *haha*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 11:15:51 »
มีสิทธิเล่นด้วยแฮะ ลุยโลด
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 11:39:29 »
อ๊ายย เล่นด้วยคนจิ   *้ัิshy*

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 12:53:36 »
เห้อ!!! ทีม 3 มีแต่ผู้ชายเซ็งเลย สมาชิกทีมยังไม่มาเลย น่าเบื่อซะจริง *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

sattkon

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 15:00:06 »

ใจเย็นสิครับ  *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 16:59:47 »
สมาชิกทีม 3 รายงานตัว ครับ
ปล มันยากไปไหมต้องตอบคำถามภายในเวลาที่กำหนด และหากมาไม่ครบ ก็เล่นไม่ได้ ต้องมาเถียงกันอีก
ปล2 ความคิดไม่ค่อยจะดีเท่าไหร แต่จะขอยื่น ว่าควรตั้งชื่อทีมดีไหม

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 19:27:55 »
อยากเล่นด้วยจังเลย XD

BenZica

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 19:54:28 »
สัปดาห์นี้ติดงานอ่ะให้เพื่อนร่วมทีมตอบก่อนได้มั๊ยติดยาวถึงจันหน้าเลยอ่ะนะนะให้เพื่อนตัดสินใจกัน 2 คน  *glad* *glad* *้ั์petulant*

"ไม่ว่าในสถานการณ์ใด นินจาจะต้องไม่แสดงซึ่งความรู้สึกออกมาภายนอก ให้ความสนใจต่อภารกิจเป็นอันดับแรก ตั้งใจมั่นว่าไม่ว่าจะเป็นเรื่องใดจะไม่หลั่งน้ำตาเด็ดขาด" กล่าวโดย ฮารุโนะ ซากุระ

O

• *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 20:35:01 »
สมาชิกทีม 3 รายงานตัว ครับ
ปล มันยากไปไหมต้องตอบคำถามภายในเวลาที่กำหนด และหากมาไม่ครบ ก็เล่นไม่ได้ ต้องมาเถียงกันอีก
ปล2 ความคิดไม่ค่อยจะดีเท่าไหร แต่จะขอยื่น ว่าควรตั้งชื่อทีมดีไหม

สมาชิกทีม 3 คนสุดท้าย รายงานตัวจ้าาาาา

ปล. ช่วงนี้ติดงาน แต่ก็ PM มาได้นะครับ   แต่ ให้เพื่อนร่วมทีมตอบก่อนได้หรือเปล่าครับ *rip*

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 20:40:34 »
แล้วสมาชิกทีม 1 อย่าง กัสจัง จะเข้าบอร์ดมาคุยกะทีม 1 ปะเนี่ย กลุ้ม !!! *disappoint* *disappoint* *disappoint*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

sattkon

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 22:19:28 »
แล้วสมาชิกทีม 1 อย่าง กัสจัง จะเข้าบอร์ดมาคุยกะทีม 1 ปะเนี่ย กลุ้ม !!! *disappoint* *disappoint* *disappoint*

อย่าลืมอ่านกฎให้ละเอียดสิครับ   *rip*

2คนถือว่าเป็นเสียงข้างมาก ก็หมายความว่า 2คน = 1ทีมก็ได้ครับ
ที่ผมร่างข้อนี้ขึ้นมาเพื่อกัน คนใดคนหนึ่งไม่ว่างไครับ และกันคนในทีมคนใดคนหนึ่งเกรียนด้วยครับ   *haha* แต่ถ้ามีคนเดียวก็เล่นไม่ได้นะครับ  *number1*

ปล.สักวันพรุ่งนี้เย็นๆดีกว่า คอยดู "การแข่งขัน เซียนนารูโตะ แท็กทีม(ครั้งที่1)" ให้ดีนะครับ *great*

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 22:45:21 »

อย่าลืมอ่านกฎให้ละเอียดสิครับ   *rip*

2คนถือว่าเป็นเสียงข้างมาก ก็หมายความว่า 2คน = 1ทีมก็ได้ครับ
ที่ผมร่างข้อนี้ขึ้นมาเพื่อกัน คนใดคนหนึ่งไม่ว่างไครับ และกันคนในทีมคนใดคนหนึ่งเกรียนด้วยครับ   *haha* แต่ถ้ามีคนเดียวก็เล่นไม่ได้นะครับ  *number1*

ปล.สักวันพรุ่งนี้เย็นๆดีกว่า คอยดู "การแข่งขัน เซียนนารูโตะ แท็กทีม(ครั้งที่1)" ให้ดีนะครับ *great*

เซอร์เยสเซอร์ท่าน ผบทบ. เข้าใจค่ะ (พึ่งเข้าเล่นค่ำๆนี่เอง วันนี้งานเข้าเจ้านายมา ) งั้นเย็นพรุ่งนี้มา เซอร์ไพร์.......ซิ สาธู๊ อย่างานเข้าชั้นเลย *้ั์pray* *้ั์pray* *้ั์pray*