หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอยุติเรื่องโทบิดีกว่า..เจอกันตอนเฉลย ^^ กระแสแรงจริงช่วงนี้เหมือนโดนพับสนามบุก.  (อ่าน 12969 ครั้ง)

Pop_เซียนซกมก

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
สำหรับคอเดียวกันช่วงนี้เรานิ่งไว้ก่อนอย่าไปพูดอะไรเยอะเดี๋ยวจะกายเป็นสงคราม....เรารอมาเต็มๆหลังเฉลยดีกว่า  *attack*
กระแสโอบิโตะเขามาแรงเกิน รอดูอีก 2-3 ตอน เราก็จะได้รู้กัน.... *haha* *haha*

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
ทิ้งท้ายไว้ว่า เราจะได้รู้กัน...
กลัวเดี๋ยวจะไม่จบหล่ะสิ!

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
พอเฉลยออกมาเป็นใครผมก็ไม่ซีเรียส จะเดาถูกหรือเดาผิดก็ไม่เป็นไร
เดาผิดมันก็คือผิด ไม่เสียหายอะไร อย่างน้อยคนในบอร์ดก็รู้ว่าเราหน้าแหก
เพราะเดาเรื่อง โทบิ เป็นใครไม่ถูก
ถ้าเดาถูกก็คือถูก มันไม่ได้อะไรหรอก นอกจากความดีใจว่าเดาถูก
*้ั์drinktea*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
พอเฉลยออกมาเป็นใครผมก็ไม่ซีเรียส จะเดาถูกหรือเดาผิดก็ไม่เป็นไร
เดาผิดมันก็คือผิด ไม่เสียหายอะไร อย่างน้อยคนในบอร์ดก็รู้ว่าเราหน้าแหก
เพราะเดาเรื่อง โทบิ เป็นใครไม่ถูก
ถ้าเดาถูกก็คือถูก มันไม่ได้อะไรหรอก นอกจากความดีใจว่าเดาถูก
*้ั์drinktea*

อันนี้จริง ผิด หรือ ถูก มันไม่ใช่ประเดน *love*

Silvers-RayLeigh

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ถ้าเดากัน ง่ายๆ หนังก็ไม่สนุกสิ ไม่มีลุ้น ฆ่า ฟัน แทง ตาย จบ อวสาน เจอแบบนี้แหละดีแล้ว สนุกดี เอาความคิดเห็น มาคุยกัน แบบมีสาระ

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
ตอบถูก ก็ไม่ได้ขึ้นสวรรค์นิครับ 555  *haha*

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
 *dontknow*ผมว่ามันจะไม่จบก็ตรง เจ้าของกระทู้ มาตั้งประเด็นให้พวกเราละเลงสีโทบิเป็นใครต่อกันนี่ล่ะ *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

kyubi

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
ผมว่าการเดามันก็ดีจะได้หาข้อมูลมาแชร์ๆกันคับ แต่บางคนนี่ออกตัวแรงเกินไปทำให้คนอื่นเค้าขิวกัน 555
เถียงกันจะเป็นจะตายให้คนอื่นเชื่ออย่างตอนแล้วหาว่าความคิดคนอื่นมันเป็นความคิดแบบ เด็กๆ แบบนี้มันก็เกินไปนะ
ใครจะเดาถูกเดาผิดผมไม่ซีเรียสอะไรคับ เพราะจะได้รู้ข้อมูลอื่นๆ ที่เราไม่เคยรู้ด้วย  *disappoint   
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

nakin

• *
ผมว่าการเดามันก็ดีจะได้หาข้อมูลมาแชร์ๆกันคับ แต่บางคนนี่ออกตัวแรงเกินไปทำให้คนอื่นเค้าขิวกัน 555
เถียงกันจะเป็นจะตายให้คนอื่นเชื่ออย่างตอนแล้วหาว่าความคิดคนอื่นมันเป็นความคิดแบบ เด็กๆ แบบนี้มันก็เกินไปนะ
ใครจะเดาถูกเดาผิดผมไม่ซีเรียสอะไรคับ เพราะจะได้รู้ข้อมูลอื่นๆ ที่เราไม่เคยรู้ด้วย  *disappoint
*number1*

Cay

• *
ผมไม่กล้าเดาเลยว่าโทบิเป็นใคร

หลักฐานมีไม่แน่นพอ มันสามารถเป็นใครก็ได้ตามที่คนเขียนกำหนด

จากตอน597 โทบิมันบอกว่า มันเอาเนตรมาจากการต่อสู้ที่สะพานคันนาบิ

ก็เลยเกิดประเด็นอยู่2ข้อ 1. มันได้เนตรมาจากเบิกเนตรในการต่อสู้ครั้งนั้น(ตอนไปช่วยริน) ซึ่งประเด็นนี้จะเป็นโอบิโตะแน่นอน
                              2. ไม่ใช่เนตรของมันเอง อาจจะเอาใส่ หรือวิธีใดก็แล้วแต่

ยิ่งคิดยิ่งมีหลายประเด็น
ถ้าเฉลยออกมา ปรากฏว่าเป็นโอบิโตะ ก็อยากรู้ว่าทำไมยังไม่ตาย
ถ้าเฉลยออกมา ว่าไม่ใช่โอบิโตะ  นี่สิโคตรมันส์ ชวนปวดหัวกันไปใหญ่
ส่วนตัวผมอยากให้เฉลยออกมาเป็นข้อ2มากกว่า  ถ้ารู้ก่อนที่จะเฉลยมันก็ไม่สนุกอ่ดิ *attack* *haha*

คนที่มีชีวิตอยู่นานชั่วนานและเรียนรู้สิ่งต่างๆได้ทั้งหมดทั้งสิ้น
นั่นแหละสมควรที่จะได้รับการขนานนามว่า "ร่างสุดยอด"

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
เอ๊ จขกท นิมากไประวังผมสลักชื่อ ลง 3นินจาเสิ่นเจิน แห่ง sritown นะ  *haha*

ขนาด jay jay ผมยังชั่งคิดอยู่เลยว่าจาสลักชื่อ ลงไปดีมั้ย เพราะไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์

แต่กับ จขกท นิ จะเกรียนก็ยังไม่ใช่ แต่ถ้ามี feedback ต่อปากต่อคำ ด่าพ่อด่าแม่ ด่าเขาไอ่โง่ ไอ่งั่ง เหมือน 3นินจาเสิ่นเจิน ละก็ผมพร้อมที่จะเสียเวลา สลักชื่อท่านคนที่4 ลงหน้าผา แคว้น sritown  เพื่อให้ชาว sritown มา comment อย่างภาคภูมิใจ *attack*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 18:04:54 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
เอ๊ จขกท นิมากไประวังผมสลักชื่อ ลง 3นินจาเสิ่นเจิน แห่ง sritown นะ  *haha*

ขนาด jay jay ผมยังชั่งคิดอยู่เลยว่าจาสลักชื่อ ลงไปดีมั้ย เพราะไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์

แต่กับ จขกท นิ จะเกรียนก็ยังไม่ใช่ แต่ถ้ามี feedback ต่อปากต่อคำ ด่าพ่อด่าแม่ ด่าเขาไอ่โง่ ไอ่งั่ง เหมือน 3นินจาเสิ่นเจิน ละก็ผมพร้อมที่จะเสียเวลา สลักชื่อท่านคนที่4 ลงหน้าผา แคว้น sritown  เพื่อให้ชาว sritown มา comment อย่างภาคภูมิใจ *attack*

เอิ่ม ตอนนี้ คงอยู่ในการพิจารณาของท่านผู้อวุโส อยู่สินะ จขกท ตอนนี้คงมีหน่วยลับ จับตามองอยู่แน่ๆเลย ระวังตัวด้วยหละ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

Ramzaa

• *
ผมว่าต่อให้เฉลยเขาก็พร้อมยอมรับแล้วแหละ
มีแต่ จขกท. นี้แหละมีทิฐิกับเรื่องนี้จังเลยนะครับ ^___^

nakin

• *

เจย์ เจย์นี่สลักได้แล้วล่ะครับ
อ้าวสวัสดีท่านเฮฟ ไปเที่ยวไหนมาตั้งหลายวัน
ช่วยลาก จขกท ไปผนึกหน่อยย ฮาๆล้อเล้นเน้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 14 ส.ค. 2012 เวลา 00:04:40 โดย nakin »