หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าโทบิ คือ โอบิโตะจริง แสดงว่า.......  (อ่าน 28961 ครั้ง)

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ถ้าโทบิ คือ โอบิโตะจริง แสดงว่า.......
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 10:15:54 »
ระยะเวลาผ่านมาแค่1ปีเองครับผมว่าคงสูงไม่เท่ารุ่น4หรอก

1ปีมาได้ยังไง ก็คือ

อ้างอิงตอนที่186เอนิเมะนะครับ
http://video.mthai.com/player.php?id=18M1342193785M0&sinzaa=1

พาส จอมยุทธ
ย้อนกลับไปตอนนารูโตะคุยกับรุ่น4ในท้อง เนื้อหาประมาณว่า ถามนารูโตะว่าอายุเท่าไหร่แล้วนารูโตะ บอกอายุ16ปีแล้วก็บอกเหตุผลในการนำจักระ9หางครึ่งนึงไปผนึกที่ตัวนารูโตะแล้วก็บอกว่าต้องย้อนไปเมื่อ16ปีก่อนตอนนารูโตะเกิดมีชายสวมหน้ากากมาบุ๊กที่หมู่บ้าน

ก็คือคาคาชิปัจจุบันอายุ30ปีัย้อนไปเมื่อ16ปีก่อนตอนโทบิบุกโคโนฮะคาคาชิก็จะอายุ14ปี
ตอนภารกิจที่สะพานชิโนบิคาคาชิเป็นโจนินด้วยอายุ13ปี เวลาถึงผ่านมาแค่1ปีเท่านั้นครับ

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
Re: ถ้าโทบิ คือ โอบิโตะจริง แสดงว่า.......
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 10:40:32 »
ถ้าโทบิ คือ โอบิโตะจริง แสดงว่า.......เค้าก็เดาผิด 555(หัวเราะ) *hoho* *hoho* *hoho*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 15:10:20 »
ถ้าโทบิ คือ โอบิโตะจริง แสดงว่า.......เค้าก็เดาผิด 555(หัวเราะ) *hoho* *hoho* *hoho*
ถ้าเปนโอบิโตะจิงเค้ากะผิดเหมือนกัน *haha*

golfbikes

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 15:22:27 »
แต่ก่อนเคยคิดว่าไม่มีทางเป็นโอบิโตะ อืนตอนนี้เริ่มเชื่อละ  แต่ก็ไม่แน่ทั้งนะ *rip*

chainoi

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 15:56:38 »
@ spirit ถ้างั้นน่าจะเป็นไปได้ใน 2 กรณีนะครับ
1.โทบิ ไม่ใช่โอบิโตะ เพราะมันขัดแย้งเรื่องเวลาและอายุ (อาจจะเป็นคนที่คุณก้อรู้ว่าใคร)
2.โทบิ คือ โอบิโตะ แต่มันไม่ได้เป็นคนให้เนตรนางาโตะ แต่เป็นเซตสึเป็นคนนำไปให้หลังจากมาดาระตาย ตามคำสั่งมาดาระ
  ปล.ถ้าเปนกรณีที่สอง เป็นไปได้ว่าหลังมากมาดาระสู้กะรุ่น 1 เสร็จแล้ว จึงลองสร้างเซตสึขาว-ดำจากลายเลือดสองตระกูลก่อน
หลังจากทดลองเสร็จแล้วจึงลองฝังดีเอนเอใส่ตัวเองเพื่อเบิกเนตรสังสาระ (หรือจะเบิกเนตรเสร็จแล้วใช้อิซานางิจากเนตรสังสาระเหมือนเซียนเต๋าสร้างเซตสึขาวดำ)ก้อได้
แต่อาจจะรู้ว่าตัวเอง จะอยู่ได้ไม่นานเลยมอบหมายให้เซตสึเอาเนตรไปให้นางาโตะ และในระหว่างนั้นเซตสึก้อได้ช่วยชีวิตโอบิโตะไว้ด้วยโดยใช้สปอร์เซตสึขาว และมอบหมายให้โอบิโตะทำตามแผนของมาดาระต่อไป
ทฤษฎีนี้เดาล้วนๆ *haha*

อ่อยังงี้นี้เองงั้นคนที่หลอกใช้นางาโตะก็คือเซ็ตซึช่ายไหมครับ  และคนวางแผนกับมาดาระก็คือเซ็ตซึไม่ใช่โทบิ แล้วเซ็ตซึก็ไปเล่าให้โอบิโตะฟังรวมถึงรักษาให้โอบิโตะด้วย ถ้าเกิดแบบนิจริงๆละก็  มายก๊อท  *haha* *haha* มันก็คือโอบิโตะนะสิ
ปล.(ไอ้คนที่คุณคุณรู้ว่าใครมันคือใครอะครับ555+) คงไม่ใช่อิซึนะหรอกนะ   ความคิดผม แหวกแนวกว่าคนอื่นซะอีกตรงที่ผมคิดว่ามันเป็นตัวละครใหม่ ที่มีสายเลือดทั้ง2ตะกูลอูจิวะและอูซึมากิ  ซึ่งผมก็รู้นะว่ามันเป็นไปได้ยาก แต่ผมก็กลับคิดว่าอาจจะเป็นไปได้ถึงเป็นไปได้น้อยมากก็เถอะ
อ้าวท่านนี่ ไปหนักกว่าซิซุยผมอีก  *haha* *haha*
ไม่เปนไรถ้ามันจะเปนโอบิโตะจริงละก้อ เราพร้อมตายหมู่
[/quote]แต่ก็จริงล่ะถ้าจะเป็นโอบิโตะจริงๆคงน่าจะต้องเป็นตามนี้เท่านั้น นอกนั้นยากมากๆครับที่จะเป็นโอบิโตะ เพราะยังไงๆโอบิโตะไม่มีทางเป็นคนมอบเนตรให้ นางาโตะได้แน่นอน แต่เรื่องอ้างสิทธิในเนตรสังสาระกับอ้างสิทธิใน ตัวเก้าหางนี่ดิมันทำให้ดูห่างไกลจาก โอบิโตะไปแยะเลยล่ะ มันใครกันที่จะอ้างได้ว่า เนตรสังสาระกับเก้าหางเป็นของตัวเอง

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 16:02:35 »
@ spirit ถ้างั้นน่าจะเป็นไปได้ใน 2 กรณีนะครับ
1.โทบิ ไม่ใช่โอบิโตะ เพราะมันขัดแย้งเรื่องเวลาและอายุ (อาจจะเป็นคนที่คุณก้อรู้ว่าใคร)
2.โทบิ คือ โอบิโตะ แต่มันไม่ได้เป็นคนให้เนตรนางาโตะ แต่เป็นเซตสึเป็นคนนำไปให้หลังจากมาดาระตาย ตามคำสั่งมาดาระ
  ปล.ถ้าเปนกรณีที่สอง เป็นไปได้ว่าหลังมากมาดาระสู้กะรุ่น 1 เสร็จแล้ว จึงลองสร้างเซตสึขาว-ดำจากลายเลือดสองตระกูลก่อน
หลังจากทดลองเสร็จแล้วจึงลองฝังดีเอนเอใส่ตัวเองเพื่อเบิกเนตรสังสาระ (หรือจะเบิกเนตรเสร็จแล้วใช้อิซานางิจากเนตรสังสาระเหมือนเซียนเต๋าสร้างเซตสึขาวดำ)ก้อได้
แต่อาจจะรู้ว่าตัวเอง จะอยู่ได้ไม่นานเลยมอบหมายให้เซตสึเอาเนตรไปให้นางาโตะ และในระหว่างนั้นเซตสึก้อได้ช่วยชีวิตโอบิโตะไว้ด้วยโดยใช้สปอร์เซตสึขาว และมอบหมายให้โอบิโตะทำตามแผนของมาดาระต่อไป
ทฤษฎีนี้เดาล้วนๆ *haha*

อ่อยังงี้นี้เองงั้นคนที่หลอกใช้นางาโตะก็คือเซ็ตซึช่ายไหมครับ  และคนวางแผนกับมาดาระก็คือเซ็ตซึไม่ใช่โทบิ แล้วเซ็ตซึก็ไปเล่าให้โอบิโตะฟังรวมถึงรักษาให้โอบิโตะด้วย ถ้าเกิดแบบนิจริงๆละก็  มายก๊อท  *haha* *haha* มันก็คือโอบิโตะนะสิ
ปล.(ไอ้คนที่คุณคุณรู้ว่าใครมันคือใครอะครับ555+) คงไม่ใช่อิซึนะหรอกนะ   ความคิดผม แหวกแนวกว่าคนอื่นซะอีกตรงที่ผมคิดว่ามันเป็นตัวละครใหม่ ที่มีสายเลือดทั้ง2ตะกูลอูจิวะและอูซึมากิ  ซึ่งผมก็รู้นะว่ามันเป็นไปได้ยาก แต่ผมก็กลับคิดว่าอาจจะเป็นไปได้ถึงเป็นไปได้น้อยมากก็เถอะ
อ้าวท่านนี่ ไปหนักกว่าซิซุยผมอีก  *haha* *haha*
ไม่เปนไรถ้ามันจะเปนโอบิโตะจริงละก้อ เราพร้อมตายหมู่
[/quote]แต่ก็จริงล่ะถ้าจะเป็นโอบิโตะจริงๆคงน่าจะต้องเป็นตามนี้เท่านั้น นอกนั้นยากมากๆครับที่จะเป็นโอบิโตะ เพราะยังไงๆโอบิโตะไม่มีทางเป็นคนมอบเนตรให้ นางาโตะได้แน่นอน แต่เรื่องอ้างสิทธิในเนตรสังสาระกับอ้างสิทธิใน ตัวเก้าหางนี่ดิมันทำให้ดูห่างไกลจาก โอบิโตะไปแยะเลยล่ะ มันใครกันที่จะอ้างได้ว่า เนตรสังสาระกับเก้าหางเป็นของตัวเอง

หรือจะเป็น เซียนเต๋าเขย่าดวง  *haha*

magicmo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 16:45:50 »
 *great* *great*

Silvers-RayLeigh

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 17:20:14 »
โอบิโตะ ชัว เลยป๊าด  ใน ร่าง สัพเวสี คืนชีพ หรือ อีกอย่าง ใช้ รูปแบบ เหมือน นารูโตะ ปกติว่า โอบิโตะ คือใคร ที่แท้ ก็ ลูกมาดาระ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 17:36:29 »
ถ้าโทบิ คือ โอบิโตะจริง แสดงว่า....... มันคือ คางามิ ที่ไปจิ๊กตาอีกข้างของ โอบิโตะ มา  *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

[G]ooD[E]ndinG

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 18:12:50 »
จากตอนล่าสุด คาคาชิถามโทบิว่า เอาเนตรมาจากไหน มันก็บอกว่า มาจากการต่อสู้ที่ทำให้นายถูกเรียกว่า วีรบุรุษเนตรวงแหวน

แล้วก็ตัดไปตอนที่คาคาชิยืนหน้าลุมศพ (น่าจะเป็นรินนะ)  โทบิบอกว่า ฉันอยากสร้างโลกที่วีรบุรุษไมีต่องมาขอโทษอย่างน่าสมเพชต่อหน้าหลุมศพ

มันน่าจะแก้แค้นให้รินมากกว่านะ โทบิอ่ะ (โอบิโตะชัวป๊าบ) บอกแล้ว ยังไงก็ต้องเป็นโอบิโตะ 5555( หน้าแหกแน่กู) *rip* *rip* *rip* *rip*

Cay

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 18:38:46 »
ในช่วงที่ตัดไปคาคาชิยืนต่อหน้าหลุมศพ
มันเป็นตอนที่คาคาชินึกขึ้นมา อย่าไปคิดอะไรมาก
มีคนเก่งๆหลายคนที่ยืนต่อหน้าหลุมศพ อย่างอาซึม่า ที่ยืนต่อหน้าหลุมของโฮคาเงะรุ่นที่3

ก็ํเหมือนกับเราทำให้ผู้หญิงคนนึงเสียใจ แล้วเราไปขอโทษ
พอเวลาผ่านไปมีคนนึงพูดว่า ไม่อยากทำให้ใครเสียใจอีก
แน่นอนเราก็นึกถึงคนที่เราทำให้คนๆนั้นเสียใจ ใช่ปะล่ะ

อย่างช่วงท้ายๆตอน 597ก็เช่นเดียวกัน นารูโตะนึก จิไรยะ นึกถึงรุ่น4 จากคำพูดของโทบิ
เรื่องนี้มันเป็นเรื่องของความรู้สึก  *great*

คนที่มีชีวิตอยู่นานชั่วนานและเรียนรู้สิ่งต่างๆได้ทั้งหมดทั้งสิ้น
นั่นแหละสมควรที่จะได้รับการขนานนามว่า "ร่างสุดยอด"

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 19:42:57 »
ถ้าโทบิ คือ โอบิโตะจริง แสดงว่า....... มันคือ คางามิ ที่ไปจิ๊กตาอีกข้างของ โอบิโตะ มา  *attack*
ช่างลึกล้ำซะจิงๆ *haha* *haha* *haha*

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 19:49:47 »
ช่างลึกล้ำซะจิงๆ *haha* *haha* *haha*

คงงั้น *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 20:25:46 »
มีความเป็นไปได้นะครับ
ที่โทบิจะเป็นอุจิวะ ที่อยู่ในโคโนฮะ แล้วก็ ออกจากหมู่บ้านไปกับมาดาระ
ตอนมาดาระ ออกจากหมู่บ้านป่ะ ... ที่จะบอกคือ อยากให้เป็นคางามิ แค่นี้แหละ 555 *haha*
นั้นสินะคับ อาจเป็นเหมือนคุณพูดมาก็ได้ แต่ถ้าโทบิคือคางามิ อายุมันก็ 80 ละมั้ง  *shock*
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

prince_fenris

• *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: อ. 14 ส.ค. 2012 เวลา 09:33:44 »
โอบิโตะหอกอ่ะไรจะฟัดกะรุ่น 4 ได้สูสีขนาดนั้น  *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*