หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จากตอน 597 สรุปได้ว่า โทบิ น่าจะได้เนตรจากโอบิโตะ เพราะได้มาจากศึกสงครามที่โอบิโตะตาย  (อ่าน 43380 ครั้ง)

paemzaa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
เอ๊ะ อะไรกันเนี่ย จะทะเลาะกันทำไม

ก็บอกแล้วว่า โทบิคืออิสึนะ

ไม่เชื่อหรอ  เพี๊ยะ!!! 

เด๊วก็ตีก้นไห้ซะนี่ เพี๊ยะ!!!

เชื่อยังๆ 555 *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 12 ส.ค. 2012 เวลา 21:36:04 โดย paemzaa »

Pop_เซียนซกมก

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
มันไม่ใช้แน่นอน โอบิโตะ ตาบใดที่หน้า และชื่อ ยังไม่รพูดและปรากกฎ ตอบคำถามเดียวมาให้ได้ก่อน ผมจะเชื่อว่า มันคือ โอบิโตะ

ตอนที่สู้กับรุ่น 4 มันคือใคร แล้วรู้เรื่องผนึกของ 9 หางได้ยังไง ...

ถ้าจะพูดเรื่องตา แล้ว มันคือตา โอบิโตะ แน่นอน 100% ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 12 ส.ค. 2012 เวลา 21:31:31 โดย Pop_เซียนซกมก »

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
มันไม่ใช้แน่นอน โอบิโตะ ตาบใดที่หน้า และชื่อ ยังไม่รพูดและปรากกฎ ตอบคำถามเดียวมาให้ได้ก่อน ผมจะเชื่อว่า มันคือ โอบิโตะ

ตอนที่สู้กับรุ่น 4 มันคือใคร แล้วรู้เรื่องผนึกของ 9 หางได้ยังไง ...

ถ้าจะพูดเรื่องตา แล้ว มันคือตา โอบิโตะ แน่นอน 100% ครับ

ผมว่าจริงๆน่ะ ขี้เกียดตอบแล้วอ่ะ อันนี้ตอบกันมา หลายต่อหลายรอบแหละ

อย่างที่บอก มาดาระ มาดาระ มาดาระ โทบิรู้จักมาดาระ ร่วมมือกับมาดาระ ที่เหลื่อก็ ลองจินตนาการกันเอา ปะติด ปะต่อ กันเอาตามมุมมองตัวเอง

เขียนไปก็มีแต่ ขัดแย้งความคิดกันไปป่าวๆ  น่ะครับ

ปรารถนาดีจาก เนเจอร์กิฟ

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
เอ๊ะ อะไรกันเนี่ย จะทะเลาะกันทำไม

ก็บอกแล้วว่า โทบิคืออิสึนะ

ไม่เชื่อหรอ  เพี๊ยะ!!! 

เด๊วก็ตีก้นไห้ซะนี่ เพี๊ยะ!!!

เชื่อยังๆ 555 *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha*  ชอบๆๆๆ
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

SourCreamz

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผมออกตัวแรงว่า ตาของโทบิเป็นตาที่เอามาจากโอบิโต๊ะ ฮ๊าฟฟฟ  *hoho*
ผมออกตัวแรงว่า โทบิ(หรือผู้ควบคุมโทบิ คือ อิซึนะ ฮีาฟ  *haha*

และผมออกตัวแรงว่า โทบิอาจจะเป็นซาซึเกะจากมิติอนาคตฮ๊าฟฟฟ  *glad*

Ramzaa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เสนอความคิดเห็นบ้างนะค้าบ
ผมเคยบอกไว้ว่าเป็น โอบิโตะ ผมขอตอบ(เดา) ว่าเหตุผลที่โอบิโตะสู้กับรุ่นที่ 4 ได้เพราะว่า น้องของมาดาระเป็นเจ้าของร่าง ถ้ามาดาระเก่งขนาดนั้นแสดงว่าน้องมันก็ต้องเก่งพอๆกับมาดาระ ถ้าโอบิโตะเป็นแค่ภาชนะก็ไม่เห็นจำเป็นต้องฝึกวิชาหนิครับ (เดานะครับ แต่น่าจะเป็นอย่างนี้)

RunAwayZ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เสนอความคิดเห็นบ้างนะค้าบ
ผมเคยบอกไว้ว่าเป็น โอบิโตะ ผมขอตอบ(เดา) ว่าเหตุผลที่โอบิโตะสู้กับรุ่นที่ 4 ได้เพราะว่า น้องของมาดาระเป็นเจ้าของร่าง ถ้ามาดาระเก่งขนาดนั้นแสดงว่าน้องมันก็ต้องเก่งพอๆกับมาดาระ ถ้าโอบิโตะเป็นแค่ภาชนะก็ไม่เห็นจำเป็นต้องฝึกวิชาหนิครับ (เดานะครับ แต่น่าจะเป็นอย่างนี้)

อันนี้หมายถึงว่า น้องมาดาระสิงร่างโอบิโตะ ปะครับ

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
โทบิ คือ อุจิวะ คางามิ

เดาล้วนๆ 5555555 *attack* *attack* *attack* *attack*

ไม่ใช่ครับ โทบิคือหนวดขาว

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
โทบิ คือ อุจิวะ คางามิ

เดาล้วนๆ 5555555 *attack* *attack* *attack* *attack*

ไม่ใช่ครับ โทบิคือหนวดขาว

งั้น เจอนี้เป็นไง
วังวนแห่งความมึด

จะได้ไม่มี โอกาศ เป็นหนวดขาว
*shock*

Dewonlineaccount

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
ขอเสนอความคิดนะครับ ลองเอาไปพิจารณาดู ข้อคิดแรกเรื่องของเนตรนางาโตะ มาดาระเคยบอกว่าเค้าเบิกเนตรนั้นได้ก่อนตายใช่ไหม แล้วถ้ามาดาระมีชีวิตอยู่ในช่วงของรุ่น1-2 เขาจะมีโอกาศรุ้จักนางาโตะไหม มีช่วงหนึ่งที่คาบูดตะบอกนะครับว่า หลังจากคุณสู้กับรุน4คุณยังไม่ตายใช่ไหม แล้วถ้ามาดาระยังไม่ตายเค้าทำอะไรอยู่อาจจะ ให้เนตรแก่นางาโตะแล้วโคลนโทบิ หรือ เซตซึขึ้นมาก็ได้ เซตซึเราไม่รู้ว่ามันเป้นใครมาจากไหน มาดาระอาจจะโคลนโทบิถ้าโคลนนะ เพราะว่าโทบิกับมาดาระน่าจะรู้จักกัน ประเดนคือ ที่โทบิพูดขึ้นมาว่า เวลาแห่งคำสัญญาได้มาถึง มันหมายความว่าไร แล้วตอนที่มาดาระบอกว่า เจ้านั้นยังจับ9หางไม่ได้ แล้วก็ตอนที่คาบูดตะบอกว่า ผมเป็นผู้ช่วยของเขา แค่เขา มาดาระก็รุ้ว่าเป้นใคร ถ้ามาดาระมีชีวิตอยู่ถึงช่วงเวลาที่ยาวนาน มันก็อาจจะโคลนโทบิขึ้นมา โทบิอาจจะคิดค้นอะไรบางอย่าง รวมมือกับมาดาระแล้วโคลนเซตซึขึ้นมาก็ได้ ส่วนนางาโตะ มาดาระอาจจะทิ้งความลับอะไรไห้โฦทบิเอาไปทำให้นางาโตะมีเนตร ข้อคิดที่2นะ มาดาระอาจจะ โคลนเซตซึขึ้นมา จากนั้นเวลาไม่นานก้ตายลง พวกรุ่นหลังๆเช่นโอโรชิมารุ อาจจะโคลนดทบิขึ้นมาจากศพของโอบิโตะ แล้วถ้าเป้นโอบิโตะใครๆก็บอกว่า โอบิดตะนั้นมีความรักดคโนฮะ แล้วจะแปลกอะไรถ้าโอโรจะล้างสมอง แล้วโทบิก็รุ้จักกับดันโซ ตอนที่โทบิพูดกับดันโซว่า ไม่ได้เจอกันนานเลยนะดันโซ ดันโซเป็นหัวหน้าหน่อยรากซึ่งโอโรเคยอยู่ ประเดนนี้ก็อาจเป็นไปได้ ตอนนี้หลักๆที่น่าสงสัยและฉุดมาคิดก็คือ เซตซึ และ โทบิ 2คนนี้น่าสงสัยสุดๆ แล้วถ้าโทบิไม่ใช่โอบิโตะ มันก็อาจจะเอาเนตรของโอบิโตะมาใส่ ดูง่ายๆร่างมันไม่ใช่คนแน่ เซตซึชัดๆ
มาดาระมันบอก จะไปจับตัวเก้าห่างตะหาก

คนละตอนกันแล้วครับ ผมหมายถึงตอนนี้ตะหากล่ะบึยย

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

prince_fenris

• *
    • punzas.net
ไม่ต้องสรุปหรอก มันพูดชัดขนาดนั้น เด็ก ป 2 อ่านยังรู้เรื่องเลย ตั้งมาเพื่ออ่ะไรนิ่ หาประเด็นให้เจอก่อนดีกว่ามั้ย จะตั้งกระทู้น่ะ *disappoint* *disappoint* *disappoint*

kyo

• *

อ้าวเชื่อแล้วหรอครับว่าเนตรข้างนี้เป็นของโอบิโตะ
โทบิเป็นใครน้าทำไมรู้นิสัยของคาคาชิดีจัง ลักษณะการพูดภาษาที่โทบิใช้นี่มันคือเพื่อนกัน อิซึนะคนรุ่นเดียวกับรุ่น1 มันเคยนั่งไทม์
แมชชีนมาคบกับคาคาชิด้วยแน่ๆเลย
คาคาชิพูดว่าแกไปเอาเนตรมาจากไหนเพราะคิดว่าโอบิโตะตายแล้วนั่นเองเลยถามแบบนั้น

โปรดดูที่ลายเซ็นผมครับ เีขียนไว้ชาตินึงละครับ สาวกโอบิโตะ โดนอะไรต่อมิอะไรมาด้วยกันเยอะใกล้ความจิงแล้วครับ
สรุปที่ไหนได้คนเขียนหลอกหน้าแหก คิดว่าคงไม่นะเพราะคนเขียนหลอกพวกเรามาเยอะแล้ว เช่น
1.โทบิบีบแขนตอนพูดเรื่องน้องมาดาระ อันนี้คนเขียนหลอก
2.เปิดหน้ากากแล้วหน้าเหี่ยว   ทำให้คนคิดว่าโทบิแก่ นี่ก็หลอก
3.โทบิบอกว่าเป็นคนให้เนตรกับนางาโตะ คนเขียนมันหลอกอีกละให้เราคิดว่าโทบิแก่แน่ๆ
4.เรื่องอายุนางาโตะ มันก็หลอกอีกไอคนเขียน รุ่น4รุ่นเดียวกันโจสะ และพ่อของชิกะมารุ มองยังไงก็แก่กว่าโคนัน แต่คนเขียนมันหลอกผู้อ่านอีกละให้คิดว่านางาโตะแก่กว่ารุ่น4
5.ส่วนตอนเหตุการณ์เก้าหางบุกอันนี้ไม่หลอก แต่อธิบายไปละว่ามันเป็นไปได้
อย่าลืมนะครับคนเขียนหลอกเรามาหลายครั้งแล้วเช่นเรื่อง อิทาจิ ว่ามันเป็นเลว สรุปอาจารย์มาชาชิ มีนิสัยเปหมือนโทบิชอบหลอก*-*
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
อ. จะสับปากกาหลอกเราอีกแน่นอน *้ั์music*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

kyo

• *
อ. จะสับปากกาหลอกเราอีกแน่นอน *้ั์music*
อย่าพูดแบบนั้นสิผมก็กลัวเหมือนกันนะ แต่มันหลอกเรามาเยอะแล้วอย่าหลอกอีกเลย นะนะ มาซาชิ
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

spirit

• *

อ้าวเชื่อแล้วหรอครับว่าเนตรข้างนี้เป็นของโอบิโตะ
โทบิเป็นใครน้าทำไมรู้นิสัยของคาคาชิดีจัง ลักษณะการพูดภาษาที่โทบิใช้นี่มันคือเพื่อนกัน อิซึนะคนรุ่นเดียวกับรุ่น1 มันเคยนั่งไทม์
แมชชีนมาคบกับคาคาชิด้วยแน่ๆเลย
คาคาชิพูดว่าแกไปเอาเนตรมาจากไหนเพราะคิดว่าโอบิโตะตายแล้วนั่นเองเลยถามแบบนั้น

โปรดดูที่ลายเซ็นผมครับ เีขียนไว้ชาตินึงละครับ สาวกโอบิโตะ โดนอะไรต่อมิอะไรมาด้วยกันเยอะใกล้ความจิงแล้วครับ
สรุปที่ไหนได้คนเขียนหลอกหน้าแหก คิดว่าคงไม่นะเพราะคนเขียนหลอกพวกเรามาเยอะแล้ว เช่น
1.โทบิบีบแขนตอนพูดเรื่องน้องมาดาระ อันนี้คนเขียนหลอก
2.เปิดหน้ากากแล้วหน้าเหี่ยว   ทำให้คนคิดว่าโทบิแก่ นี่ก็หลอก
3.โทบิบอกว่าเป็นคนให้เนตรกับนางาโตะ คนเขียนมันหลอกอีกละให้เราคิดว่าโทบิแก่แน่ๆ
4.เรื่องอายุนางาโตะ มันก็หลอกอีกไอคนเขียน รุ่น4รุ่นเดียวกันโจสะ และพ่อของชิกะมารุ มองยังไงก็แก่กว่าโคนัน แต่คนเขียนมันหลอกผู้อ่านอีกละให้คิดว่านางาโตะแก่กว่ารุ่น4
5.ส่วนตอนเหตุการณ์เก้าหางบุกอันนี้ไม่หลอก แต่อธิบายไปละว่ามันเป็นไปได้
อย่าลืมนะครับคนเขียนหลอกเรามาหลายครั้งแล้วเช่นเรื่อง อิทาจิ ว่ามันเป็นเลว สรุปอาจารย์มาชาชิ มีนิสัยเปหมือนโทบิชอบหลอก*-*

เอ้าคุณรู้ได้ยังไงกันครับว่าจารย์เค้าหลอกเค้าเฉลยแล้วหรอผมไม่เห็นรู้เรื่องเลย 
แต่ถ้าบอกเรื่องรุ่น4แก่กว่านางาโตะผมเถียงขาดใจเลย *haha* *haha* *haha*
นางาโตะเป็นศิษย์คนแรกของจิไรยะจิไรยะปัจจุบันอายุ 54 ปี ตอนที่รับพวกนางาโตะเป็นศิษย์จิไรยะอยู่ในช่วงวัยรุ่นเพราะเดินทางแต่งหนังสือก่อนจะเข้าร่วมสงครามช่วงนั้นนางาโตะคงอายุได้ราวๆ13 ส่วนจิไรยะคงปรัมาณ23 คงห่างกันประมาณ 10 ถ้านับจนถึงปัจุบันนางาโตะคงอายุประมาณ 44  พวกนางาโตะเนี้ยเคยสู้กับฮันโซนะครับและในฉากมันก็โตแล้วด้วย ฮันโซนะครับถ้ามันอายุน้อยจริงจะทันสู้กับฮันโซตอนยังหนุ่มหรอ  ส่วนถ้าคุณบอกผมว่ารุ่น 4 อายุเท่ากับพ่อชิกะมารุ รุ่น4ก็อายุ41 ปี ผมเคยแปะดาต้าบุ๊กหลายทีละ

จะว่าจารเค้าหลอกมันก็จะเหมือนฟันธงไปหน่อยรึป่าวเนื้อเรื่องยังไม่เฉลยเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 14 ส.ค. 2012 เวลา 14:19:28 โดย spirit »