หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จากตอน 597 สรุปได้ว่า โทบิ น่าจะได้เนตรจากโอบิโตะ เพราะได้มาจากศึกสงครามที่โอบิโตะตาย  (อ่าน 43493 ครั้ง)

paemzaa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
http://www.sritown.com/%E0%B8%AD%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%99/naruto-597

แปลอังกฤษไม่ค่อยเก่งแหะ

แต่คาคาชิ บอกประมาณว่า เนตรของโทบิ มีมิติเชื่อมต่อกันกับเนตรของคาคาชิ (คล้ายๆประเภทเดียวกัน)

และคาคาชิถาม โทบิต่อว่า แกได้เนตรนั้นมาจากไหนฟะ

โทบิบอกได้มาจาก ศึกมหาสงครามนินจาในอดีตที่ "สะพานคันนาบิ"

จากนั้นคาคาชิก็นึกภาพในอดีต ยืนมองหลุมศพโอบิโตะ

คีย์เวิร์ดที่ อ.คิชิโมโตะบอกไบ้ ครั้งนี้คือ โทบิได้เนตรมาจาก ศึกมหาสงครามนินจาในอดีตที่ "สะพานคันนาบิ" ซึ่งเป็นสถานที่ๆทีมปฎิบัติภารกิจในอดีตและเป็นที่ๆโอบิโตะตาย

อีกไบ้นึงก็คือ เนตรของโทบิมีมิติที่เชื่อมต่อกับ คามุยที่คาคาชิไช้

สรุปสั้นๆ จากตอน 597

เหตุที่เนตรของโทบิมีมิติเชื่อมกันกับคามุยของคาคาชิ
เหตุที่ทรงผมโทบิชี้ตรง
เหตุที่ดวงตาของโทบิเป้นเนตรวงแหวนตลอดเวลา

ฟันธงซัก 99% ได้แล้วว่า โทบิน่าจะอยู่ในร่างของโอบิโตะ และได้ดวงตาของโอบิโตะมาจากศึกสงครามที่สะพานคันนาบิ
(ดูได้จากเล่ม27)

ปล.บางคนบอก โทบินั่นแหละคือ โอบิโตะ
แต่จขกท.คิดว่า โทบิไม่ไช่โอบิโตะ100%
เหตุผลขี้เกียจอธิบาย เด๊วจะยาว
เอาเป็นว่าโอบิโตะเป็นแค่ภาชนะของโทบิแค่นั้นพอ

โทบิคือน้องชายมาดาระ ชัวป๊าป ถ้าไม่จิงปิดกระทู้มาเตะ จขกทได้เลย 2ที ป๊าปป๊าป

*attack* *attack* *haha* *haha* *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 12 ส.ค. 2012 เวลา 21:34:05 โดย paemzaa »

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
 *haha* ใครที่ออกตัวแรงเรื่องเนตรวงแหวนข้างขวาของ โทบิ ไม่ใช่ของ โอบิโตะ มาลงชื่อเปิดเผยตัวเองหน่อย
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
เคยออกตัวใว้  *haha*  แล้วต้องยังลุ้นต่ออีก ว่า ใต้หน้ากาก มันจะใช่โอบิโตะ เจ้าปัญหาไหม

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ตา มาแล้วนะเออ เหลือแต่ตัว
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผมคนนึงที่ตัดโทบิทิ้งไปแบบเต็มรูปแบบ
ตอนนี้ตามาแล้วแน่ๆ หน้าร้าวไปครึ่งนึงและ หวังว่าคงไม่ใช่โอบิโตะแบบตัวจริงเีสียงจริงนะ -*-

ปล.ผมว่าต้องมีอะไรเชื่อมโยงกับการที่คาคาชิปิดปาก และไอ้เจ้าดทบิก็พูดคำเดิมซ้ำๆเหมือนคาคาชิชอบพูดอะไรออกมาง่ายๆ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
เป็นตาโอบิโตะจริงๆแฮะ *้ั์drinktea*

แล้วดูเหมือนการจะรู้จักทุกคนในโคโนฮะได้ทุกคน ก็มีส่วนจะเป็นโอบิโตะ

แต่ก็ไม่แน่ ตาที่ำได้มา อาจจะมีเรื่องหักมุมไปเป็นคนอื่นก็ได้ *worm*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
ผมอ่านอยู่หน้าเว็บมีคนหนึ่งใช้ชื่อว่า ผู้รู้แจ้ง เค้าบอกว่า  "ไม่ใช่โอบิโตะอ่า ถูกแล้วคับ ไม่ต้องเดาและนะครับ นิตรสารญี่ปุ่นบอกแล้วว่า เป็นน้องมาดาระ ที่ถูกควักนัยตาทั้งสองข้างออกไป โทบิจึงตาบอดแต่แรกเริ่ม นัยตาข้างแรก ที่ได้กลับคืนมา ก็แอบไปเอามาจากศพ ของโอบิโตะคับ ข้างที่สองก็จากศพเพนคับ"
อยากรู้จริงๆว่าเค้าเอามาจากไหน
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ผมอ่านอยู่หน้าเว็บมีคนหนึ่งใช้ชื่อว่า ผู้รู้แจ้ง เค้าบอกว่า  "ไม่ใช่โอบิโตะอ่า ถูกแล้วคับ ไม่ต้องเดาและนะครับ นิตรสารญี่ปุ่นบอกแล้วว่า เป็นน้องมาดาระ ที่ถูกควักนัยตาทั้งสองข้างออกไป โทบิจึงตาบอดแต่แรกเริ่ม นัยตาข้างแรก ที่ได้กลับคืนมา ก็แอบไปเอามาจากศพ ของโอบิโตะคับ ข้างที่สองก็จากศพเพนคับ"
อยากรู้จริงๆว่าเค้าเอามาจากไหน

โพสลอยๆไม่มีหลักฐาน ก็เท่ากับไม่ใช่ความจริงครับ

เพราะการโพสลักษณะแบบนี้ หมายถึงเค้าพยายามบอกว่าตัวเองรู้มากกว่าคนอื่นก็เท่านั้น

ถ้านิตยสารของญี่ปุ่นบอกจริง ต้องมีสิ่งยืนยันก็คือ นิตยสารเล่มดังกล่าวไงครับ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Dewonlineaccount

• *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
ขอเสนอความคิดนะครับ ลองเอาไปพิจารณาดู ข้อคิดแรกเรื่องของเนตรนางาโตะ มาดาระเคยบอกว่าเค้าเบิกเนตรนั้นได้ก่อนตายใช่ไหม แล้วถ้ามาดาระมีชีวิตอยู่ในช่วงของรุ่น1-2 เขาจะมีโอกาศรุ้จักนางาโตะไหม มีช่วงหนึ่งที่คาบูดตะบอกนะครับว่า หลังจากคุณสู้กับรุน4คุณยังไม่ตายใช่ไหม แล้วถ้ามาดาระยังไม่ตายเค้าทำอะไรอยู่อาจจะ ให้เนตรแก่นางาโตะแล้วโคลนโทบิ หรือ เซตซึขึ้นมาก็ได้ เซตซึเราไม่รู้ว่ามันเป้นใครมาจากไหน มาดาระอาจจะโคลนโทบิถ้าโคลนนะ เพราะว่าโทบิกับมาดาระน่าจะรู้จักกัน ประเดนคือ ที่โทบิพูดขึ้นมาว่า เวลาแห่งคำสัญญาได้มาถึง มันหมายความว่าไร แล้วตอนที่มาดาระบอกว่า เจ้านั้นยังจับ9หางไม่ได้ แล้วก็ตอนที่คาบูดตะบอกว่า ผมเป็นผู้ช่วยของเขา แค่เขา มาดาระก็รุ้ว่าเป้นใคร ถ้ามาดาระมีชีวิตอยู่ถึงช่วงเวลาที่ยาวนาน มันก็อาจจะโคลนโทบิขึ้นมา โทบิอาจจะคิดค้นอะไรบางอย่าง รวมมือกับมาดาระแล้วโคลนเซตซึขึ้นมาก็ได้ ส่วนนางาโตะ มาดาระอาจจะทิ้งความลับอะไรไห้โฦทบิเอาไปทำให้นางาโตะมีเนตร ข้อคิดที่2นะ มาดาระอาจจะ โคลนเซตซึขึ้นมา จากนั้นเวลาไม่นานก้ตายลง พวกรุ่นหลังๆเช่นโอโรชิมารุ อาจจะโคลนดทบิขึ้นมาจากศพของโอบิโตะ แล้วถ้าเป้นโอบิโตะใครๆก็บอกว่า โอบิดตะนั้นมีความรักดคโนฮะ แล้วจะแปลกอะไรถ้าโอโรจะล้างสมอง แล้วโทบิก็รุ้จักกับดันโซ ตอนที่โทบิพูดกับดันโซว่า ไม่ได้เจอกันนานเลยนะดันโซ ดันโซเป็นหัวหน้าหน่อยรากซึ่งโอโรเคยอยู่ ประเดนนี้ก็อาจเป็นไปได้ ตอนนี้หลักๆที่น่าสงสัยและฉุดมาคิดก็คือ เซตซึ และ โทบิ 2คนนี้น่าสงสัยสุดๆ แล้วถ้าโทบิไม่ใช่โอบิโตะ มันก็อาจจะเอาเนตรของโอบิโตะมาใส่ ดูง่ายๆร่างมันไม่ใช่คนแน่ เซตซึชัดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 12 ส.ค. 2012 เวลา 15:23:48 โดย Dewonlineaccount »

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

spirit

• *
ผมเคยบอกว่าโทบิม่ายช่ายโอบิโตะนะ ถ้าเกิดเป็นโอบิโตะมาคงหน้าแหก  *haha* *haha*  เพราะในการ์ตูน ยังงงอยู่ถ้าโทบิคือโอบิโตะมันจะเอาเนตรไปให้นางาโตะยังไง นางาโตะอายุ ประมาณ 44 เลยนะ ส่วน คาคาชิแค่30 เรื่องช่วงเวลามันกินกันไม่ได้ละห่างกันเกิน

แต่ดูจากซับ ENG มันก็พูดทำนองว่ามันได้เนตรมาจากสงคราม และสะพาน คานาบิ ตกลงเนตรถ้ามันพูดแบบนี้มันจะเป็นโอบิโตะจิงหรอมันคงแค่เอาเนตรมารึป่าวมันก็จะอธิบายเรื่องเนตรของโทบิไม่เคยปิดหรือเปลี่ยนโหมตกลับได้เลยเพราะไม่ใช่เนตรของมัน  แต่ถ้ามันเป็นโอบิโตะจิงละก็ก็ต้องยอมหน้าแหกนั้นแหละครับ *haha* *haha*

iTheStore

• *
ขอเสนอความคิดนะครับ ลองเอาไปพิจารณาดู ข้อคิดแรกเรื่องของเนตรนางาโตะ มาดาระเคยบอกว่าเค้าเบิกเนตรนั้นได้ก่อนตายใช่ไหม แล้วถ้ามาดาระมีชีวิตอยู่ในช่วงของรุ่น1-2 เขาจะมีโอกาศรุ้จักนางาโตะไหม มีช่วงหนึ่งที่คาบูดตะบอกนะครับว่า หลังจากคุณสู้กับรุน4คุณยังไม่ตายใช่ไหม แล้วถ้ามาดาระยังไม่ตายเค้าทำอะไรอยู่อาจจะ ให้เนตรแก่นางาโตะแล้วโคลนโทบิ หรือ เซตซึขึ้นมาก็ได้ เซตซึเราไม่รู้ว่ามันเป้นใครมาจากไหน มาดาระอาจจะโคลนโทบิถ้าโคลนนะ เพราะว่าโทบิกับมาดาระน่าจะรู้จักกัน ประเดนคือ ที่โทบิพูดขึ้นมาว่า เวลาแห่งคำสัญญาได้มาถึง มันหมายความว่าไร แล้วตอนที่มาดาระบอกว่า เจ้านั้นยังจับ9หางไม่ได้ แล้วก็ตอนที่คาบูดตะบอกว่า ผมเป็นผู้ช่วยของเขา แค่เขา มาดาระก็รุ้ว่าเป้นใคร ถ้ามาดาระมีชีวิตอยู่ถึงช่วงเวลาที่ยาวนาน มันก็อาจจะโคลนโทบิขึ้นมา โทบิอาจจะคิดค้นอะไรบางอย่าง รวมมือกับมาดาระแล้วโคลนเซตซึขึ้นมาก็ได้ ส่วนนางาโตะ มาดาระอาจจะทิ้งความลับอะไรไห้โฦทบิเอาไปทำให้นางาโตะมีเนตร ข้อคิดที่2นะ มาดาระอาจจะ โคลนเซตซึขึ้นมา จากนั้นเวลาไม่นานก้ตายลง พวกรุ่นหลังๆเช่นโอโรชิมารุ อาจจะโคลนดทบิขึ้นมาจากศพของโอบิโตะ แล้วถ้าเป้นโอบิโตะใครๆก็บอกว่า โอบิดตะนั้นมีความรักดคโนฮะ แล้วจะแปลกอะไรถ้าโอโรจะล้างสมอง แล้วโทบิก็รุ้จักกับดันโซ ตอนที่โทบิพูดกับดันโซว่า ไม่ได้เจอกันนานเลยนะดันโซ ดันโซเป็นหัวหน้าหน่อยรากซึ่งโอโรเคยอยู่ ประเดนนี้ก็อาจเป็นไปได้ ตอนนี้หลักๆที่น่าสงสัยและฉุดมาคิดก็คือ เซตซึ และ โทบิ 2คนนี้น่าสงสัยสุดๆ แล้วถ้าโทบิไม่ใช่โอบิโตะ มันก็อาจจะเอาเนตรของโอบิโตะมาใส่ ดูง่ายๆร่างมันไม่ใช่คนแน่ เซตซึชัดๆ
*haha* เข้าท่าดีนะเนี่ยถ้า โทบิ เป็น เซตซึ เอาเนตร โอบิโตะ มาใส่เนี่ยหน้าแหกกันทั้งบอร์ดเลยนะเนี่ย (รวมผมด้วย)
ปล.เปลี่ยนใจทันมั๊ยเนี่ย ขอเพิ่มตัวเลือกว่า โทบิ เป็น เซตซึ เอาเนตร โอบิโตะ มาใส่ *้ั์drinktea*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 12 ส.ค. 2012 เวลา 17:00:33 โดย iTheStore »

Dewonlineaccount

• *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
หยุดประเดนก่อนอ่านตอนล่าสุดหรือยัง ผมว่าตอนนี้เริ่มมีโอกาศ99เปอร์เซนต์ว่าโทบิคือโอบิโตะ

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

iTheStore

• *
หยุดประเดนก่อนอ่านตอนล่าสุดหรือยัง ผมว่าตอนนี้เริ่มมีโอกาศ99เปอร์เซนต์ว่าโทบิคือโอบิโตะ
อ่านก่อนตั้งกระทู้แล้วครับ

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
ไม่ใช่ โอบิโตะ ก็เป็นคนที่เอาเนตรโอบิโตะมา มี2อย่างที่คิดได้ในตอนนี้คับ จนกว่าจะรู้ความจิงเกี่ยวกับเจ้าโทบิ
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
ขนาดนี้แล้วยังไม่ยอมรับกันอีก ผมล่ะปวดตึบเลย *dontknow*

ทิฐิของผมเรี่มถูกเข้าไปทุกที่แล้ว ฮาๆๆๆๆๆๆ *hoho*

นิยายของผมใกล้เข้ามาทุกที่ ทุกที่ *great*

โอบิโตะ โอบิโตะ โอบิโตะ